ลองใช้ opera browser ดูครับเร็วจริงๆ

bc · 2264

Offline bc

• นักรบพเนจร
  • **
ลองใช้  opera  browser แทน ie  และ  firefox พบว่า รวดเร็วกว่า สองตัวหลังนี้มากๆ เลยครับ เพราะ ใช้ ie ก็ไม่ค่อยสมบูรณ์ ปัญหาเยอะ ส่วน firefox ก็เร็วปานกลาง แต่ไม่เท่า opera ตอนนี้ใช้  opera เป็นหลักแล้ว  firefox  ไว้สำหรับยามฉุกเฉิน ลองดูกันน๊ะครับ เข้าไปดาวน์โหลดใช้ฟรีที่ opera.com/ ...แต่ไม่รู้ว่า อนาคตจะเกิดปัญหาแบบ ie หรือเปล่า

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ขอบคุณมากครับพี่ เดี๋ยวลองไปโหลดมาเล่นดูครับ  :D

www.opel.in.th

089-7015533

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
มันกิน resource น้อยน่ะครับ และฉลาดในการอ่าน data แถมไวรัสหรือ malware บางตัวมันไม่ทำงานบน opera แต่มันถูกทำมา run บน ie ร่วย ย ย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
มันกิน resource น้อยน่ะครับ และฉลาดในการอ่าน data แถมไวรัสหรือ malware บางตัวมันไม่ทำงานบน opera แต่มันถูกทำมา run บน ie ร่วย ย ย

แล้วตกลงมันดีมั้ยพี่จะได้โหลดมาใช้

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมใช้จิ้งจอกไฟเพราะ Add-on ของมันครับ เยอะมาก เล่นได้มากมาย

Broswer อีกตัวที่ใช้เวลาต้องการความเร็วคือ Google Chrome ครับ ผมว่ากิน Resource เครื่องน้อยมาก และ GUI สวยงามดีครับ ยังไงลองดูกันได้

IE ผมโยนออกนอกเครื่องไปนานล่ะ  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
ตกลงใช้ตัวไหนดีหว่า  :มั้ง: :มั้ง:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) ผมใช้ซาฟาลิ ครับเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
8) ผมใช้ซาฟาลิ ครับเหอะๆ

เด็กแนวใช้ mac นิ

แล้วแต่ชอบอ่ะจุก พี่เองใช้ ie ตลอด ทุกวันนี้ก็ใช้ เพราะใช้มา 15 ปีแล้ว มันชิน แล้วใช้ตัวอื่น มันเรียบเรียงแปลกๆ ( ในความรู้สึกผมนะ )

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
ตอนนี้ที่ใช้อยู่

google chorme / firefox จัดว่าดีครบถ้วนสมบูรณ์
safari  / opera เร็วแจ่ม เน้นเร็วเขาว่า แต่งงกับการใช้เหมือนกัน ตกงมสักพักนึงถึงจะได้
sky fire เร็วดี จัดจ้าน แต่เพิ่งใช้อ่ะ...ยังไม่ชิน แต่ file เล็กจัด มีเครื่องมืออำนวยความสะดวกเท่ากับ google chorme

ทั้งหมดนี้ผมว่า.....................ไปใช้อันที่ชอบที่ชอบเถอะ..........คนเราถนัดคนละแบบอ่ะ  :) :) :) :)

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมมีหมดเลย...

ช่วงแรกๆ เวบคนไทยบางเวบมันกระหลั่ว แสดงผลใน หมาย่างไม่ได้ เลยต้องเอา ie ไว้แก้ขัดครับ

ตอนนี้กลายเป็นว่า ie 8 (ติดเครื่องมา) มันอ่านเวบบ้างหน้าแล้วมันเป็นภาษาขอมครับ รกเครื่องจริงๆเลย... :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ใช้ หมาไฟเป็นหลัก เพราะมีการจำหน้าที่เราเปิดทิ้งไว้ โดยไม่ต้องไปเปิดหาใหม่ ซึ่งไม่ต้องไปเช็คที่ บุ้คมาร์ก
แต่ถ้าจะเช็คภาษาไทยในเมว(บางเมว)ได้ ก่ต้องใช้ ซาฟารี
ส่วน โอเปร่า ใช้แล้วมีปัญหากับ อโดเบ้ (เล่นคีย์ช็อร์ตคัทไม่ได้เลย) ก่ไม่แตะมันเลย
และ เอ็กปอเล่อร์ ก่ไม่เวิร์คในเครื่องแม็ค

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง