เวนกำอะไรว่ะ....บอกได้ว่าซวยโคด

pecth · 3844

Offline pecth

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
เมื่อว่าออกไปทามงานมาที่....พระประแดงพอจะขึ้นทางด่วนกลับ......
ความร้อนขึ้นเกิน 100  :วิญญาณ:....คับพี่น้อง

โทรไปหาต้นว่าความร้อนขึ้น
ต้นบอกว่าให้เช็คดูว่าอะไรเสีย...... :ตาย:

เช็คไปเช็คมาปัญหาเกิดจากพัดลมหน้าเครื่องไม่ทามงาน..... :ไม่:

พอจะเอาไปซ่อมที่อู่พีสินโดนรถแม้งมาชนด้านข้างคนขับฝังหลังทั้งบาน...... >:(
แม้งจะหนีอีกเลยเอาตัวเข้าไปรถไปขวาง....... :shock:

เท่านั้นและมันไม่หยุด.....เลยเอาตัวเข้าไปขวางอีกโดนชนเข้าเต็มตัวเลยอะเข้าไปที่ต้นขวาด้าน....ซ้าย :จุก: :จุก:
บอกได้เลยว่าปวดมาก...ๆๆ :( :(.....ถ้าไม่เอาตัวเข้าไปขวางนะทั้งประตูด้านคนขับและด้านหลังคงไปหมดเลยอะ.... :o
ของเก่าก็ยังไม่ได้ทำ..... :-X :-X :-X

เวนกำอะไรก็ไม่รู้อะเมื่อวานทั้งวันเลยอะ..... :omg: :เครียด: :dead:
ไม่รู้เดียวว่าเช้านี้จะไปใส่บาตหน่อยเพื่ออะไรอะไรจะได้ดีมาบ้าง..........เฮ้ยเหนื่อยใจ...

ดีนะที่วันนี้ 505 ได้และไม่งั้นตายก่าตาย..... :dead: :dead: :dead: :dead:

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
โอ่... ทำไมมันซวยซ้ำซ้อนงี้ล่ะ  :'( :'( :สำนึก: :dead:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chanat

• Tel 0896762564
ทำไมซวยซ้ำซ้อนงี้ วะเนี่ย ลองตั้งสติ เข้าวัดทำบุญ อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร นะครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เมื่อว่าออกไปทามงานมาที่....พระประแดงพอจะขึ้นทางด่วนกลับ......
ความร้อนขึ้นเกิน 100  :วิญญาณ:....คับพี่น้อง

โทรไปหาต้นว่าความร้อนขึ้น
ต้นบอกว่าให้เช็คดูว่าอะไรเสีย...... :ตาย:

เช็คไปเช็คมาปัญหาเกิดจากพัดลมหน้าเครื่องไม่ทามงาน..... :ไม่:

พอจะเอาไปซ่อมที่อู่พีสินโดนรถแม้งมาชนด้านข้างคนขับฝังหลังทั้งบาน...... >:(
แม้งจะหนีอีกเลยเอาตัวเข้าไปรถไปขวาง....... :shock:

เท่านั้นและมันไม่หยุด.....เลยเอาตัวเข้าไปขวางอีกโดนชนเข้าเต็มตัวเลยอะ
เข้าไปที่ต้นขวาด้าน....ซ้าย :จุก: :จุก:
บอกได้เลยว่าปวดมาก...ๆๆ :( :(.....ถ้าไม่เอาตัวเข้าไปขวางนะทั้งประตูด้านคนขับและด้านหลังคงไปหมดเลยอะ.... :o
ของเก่าก็ยังไม่ได้ทำ..... :-X :-X :-X

เวนกำอะไรก็ไม่รู้อะเมื่อวานทั้งวันเลยอะ..... :omg: :เครียด: :dead:
ไม่รู้เดียวว่าเช้านี้จะไปใส่บาตหน่อยเพื่ออะไรอะไรจะได้ดีมาบ้าง..........เฮ้ยเหนื่อยใจ...

ดีนะที่วันนี้ 505 ได้และไม่งั้นตายก่าตาย..... :dead: :dead: :dead: :dead:

....แจ้งความเพิ่ม...พยายามฆ่า อีกสักข้อหาได้ไหมอ่ะ  :( :(

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ตกลงจับคนชนได้ป่าวค่ะ

:ตาย: :ตาย: :ตาย:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Omega VIP

จำเลขทะเบียนรถได้ป่ะเพชร  เอาไปค้นหาที่ขนส่ง รึ ให้พี่ M ระยอง ค้นให้ก็น่าจะได้นะ

Offline Kem_rayong

• VIP's Member

อันตราย โดดขวาง ชนประตูหลังทั้งบานด้านคนขับ เหตุการณ์ อย่างนี้ ตั้งสติ จำสีรถ ทะเบียน ยี่ห้อรถ ขอเบอร์ ทศ.ผู้ที่เห็น

เหตุการณ์สัก  2  คน ต้องยืนยัน ว่าเข้าจะสามารถมาเป็นพยานให้ บอกพยานว่าได้เงินด้วย  และไปแจ้งความที โรงพัก

ข้อหาชนแล้ว หนี  คดี อาญา เจ้าของรถต้องมาพบเราตามหมายเรียกของตำรวจ ถ้าเราไม่ยอมความ เจ้าของต้องมีสิทธิ์ ติดคุก

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :) ผมเจอนายเพรชที่อู่สิน ก็รถนิดเดียวเองครับซ่มอคงราวๆ 3-4-5 พันน่าจะจบ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline APPLE

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • การเดินทางที่แสนพิเศษ
เป็นเรื่องปกติของผู้ชายหรือเปล่าคะเนี่ย วันก่อนเพื่อนก็ขี่มอไซค์กลิ้ง ตัวมันยับเยินม๊ากกก มาก เห็นสภาพแล้วคิดว่ารถคงต้องแยกชิ้นส่วนแน่ๆ ปรากฎว่ารถไม่เป็นอะไรเลยค่ะ ถลอกนิดหน่อย สอบความเพื่อนตัวดี พี่แกตอบด้วยความกระหยิ่มยิ้มย่องมากเลยอ่ะ ว่า "จะเป็นไรได้ไงก็ตูเอาขารับไว้" ดูดู๊ ตัวเองเจ็บไม่เป็นไร รถอย่าเป็นอะไรแระกัน คุ้มกันไม๊น่ะ  ยังไงก็ขอให้ไวไวนะคะทั้งเจ้าของทั้งรถเลย น่ากลัวเนอะบนท้องถนนเนี่ย ขนาดมีสติแล้วนะ

เรียบร้อยคับเรื่องแจ้งความอะ...... :D

ส่วนเรื่อง สี รถ ทะเบียน และคนขับ จับได้นะจุดเกิดเหตุคับ....... :(

แต่มันไม่ยอมไปที่ สน ตำตรวจ....ได้บอกว่าเดียวจะออกหมายเรียก.....
ถ้าไม่มาตามนัดก็หมายจับคับ..... 8)

ส่วนรางกายก็ดีคับไม่มีอะไรมากก็แค่ต้นขาด้าน
ซ้ายเขียวและช้ำ .... มีปวดคับนั้งยองๆไม่ได้อะ...... :จุก: :จุก:

ขขอบคุนคับกับความเป็นห่วงคับ...... :) :) :)

....ปล.....

1.ที่โดนเข้าไปขวางเพราะมันจะชนแม่ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

2.เพราะเป็นห่วงไอตัวเล็กมันอ่า....กลัวซ่อมหนักไปก่านี้อะคับ ??? :o :ไม่: :แงๆ:

Offline m_pong

• mmmm
ใม่เป็นไรมากก้ดีแล้วคับ 

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life
โห :o....ทุ่มเทๆ

พวกชนแล้วหนีเนี่ยน่าจะเอามาสั่งสอนซะให้เข็ด  ไอ้พวก"ขาดความรับผิดชอบบบบ" ;) (เหมือนกันม่ะอ่ะ :()

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
เสี่ยงไปครับที่เอาตัวไปขวาง :shock: :จุก: คนไม่มีอะไหล่เปลี่ยนนะครับ  เอาแค่ได้รายละเอียดคู่กรณี และต้องแจ้งความว่าชนแล้วหนีไว้ให้เร็วที่สุดครับ เพราะหากทางคู่กรณีไปแจ้งก่อนเรา เดี๋ยวเป็นเรื่องอีก :ไม่: :o

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
รอดมาได้ก็ดีแล้วเนอะ ต่อไปก็จะมีเรื่องเล่าเรื่องต่อรองราคาค่าซ่อมกับมันอีก คงคุยกันยาว  8)  8)  8)  8) ยังไงก็เตรียมตัวใจเย็นไว้น๊ะ เพราะขนาดแม่งชนรถเรามันยังชนตัวเราด้วย ระวังอารมณืตอนคุยหน่อยก็ดีครับ เป็นห่วง

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ชนคุณแม่นี่ไม่ได้เลยนะครับ...

เดี๋ยวไม่มีคนช่วยออกค่าซ่อมรถ...  8) 8) 8)

ไม่เป้นอะไรมากก็ดีแล้วเพชรเอ้ย... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
คนชื่อนี้ต้องแข็ง ทน ทรหด นะเพ่

รถเสียโดนชนเป็นเรื่องธรรมดาเนอะพี่เนอะ นักรบมันต้องมีบาดแผล

น้องเพชรคนนี้ ขอเป็นกำลังใจให้  เพ่เพชรคนนั้น ให้ซ่อมรถคันนี้ กลับมาดีเหมือนเมื่อตอนนั้น นะครับ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

:) :)คับผม เค้าว่านะ...... :มั้ง:
ตัวเค้านี้อยู่ถึง 30 นี้ก็หรูและละ...... :D

ไม่รู้ว่าจะอยู่ถึงปะก็ไม่รู้อะ....ว่ามะอะ

พอขับรถแบบเลว.....ๆมันไม่ชน :D :D

แต่พอขับดีดีสุภาพสุภาพ....... :dead: :dead:
ดันชนว่ามะอะ......เวน

พี่ๆ ลูกผู้ชายใช้ชื่อเพชร ต้องอยู่ยั่งยืนเหมือนเป็นอมตะ พี่ 30 ของพี่นี่คือ 30 รอบ ใช่มั้ยพี่รวมกันเป็น 12x30 เป็น 360 ปีพี่สุดยอด

โอ๊ย.....มากไปอยู่นานเป็นพาระคนอื่นเค้า...... :dead: :dead:

ทุกวันนี้อยู่ก็โลกก็ร้อนมากพอและอ่า...... ;D 8) ;D 8)

Offline Omega VIP

พี่ๆ ลูกผู้ชายใช้ชื่อเพชร ต้องอยู่ยั่งยืนเหมือนเป็นอมตะ พี่ 30 ของพี่นี่คือ 30 รอบ ใช่มั้ยพี่รวมกันเป็น 12x30 เป็น 360 ปีพี่สุดยอด

คน รึ เต่า วะนั่น  ไอ้น้องเพชร กันยา 

โอ๊ย.....มากไปอยู่นานเป็นพาระคนอื่นเค้า...... :dead: :dead:

ทุกวันนี้อยู่ก็โลกก็ร้อนมากพอและอ่า...... ;D 8) ;D 8)

อันนี้เหมือนเริ่มปลงแล้วนะเพชร กันหยัด

ถ้าเพชร เจอ เพชร มันจะผลัดกัน รึ พากัน  ไปดีอ่ะ  8) 8) 8) 8) 8)

คงจะไปตีคู่กันอะคับ......จะได้ไม่เหงาคับ ;) :D ;) :D

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

เพ้อ ฝันไปตามวัยนะลูกเพชร

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เพ้อ ฝันไปตามวัยนะลูกเพชร

แหมๆ คุงลุงโทนี่ก็ จินตนาการมันมีอยู่ในจิตวิญญาณ ครับ อิอิ อายุมากแค่ไหนหัวใจผมก็ยังมีจิตวิญญานแห่งจินตนาการครับ  ;D ;D

Offline cherryjaa

โห้เข้ามาอ่านซวยซ้ำจิงๆอะเพชร แต่ว่าถ้าไปไม่เป็นไรมาก ทั้งคนทั้งรถก็ดีแล้วนะ ถ้าชนจนรถพังเหมือนของเอสนี่แย่เลยอะ...ทำบุญเยอะๆน้อง  ;D

:) :)จ๊าพี่....เมื่อว่าก็ไปทามมะและอะ

เพื่ออะไรจะดีบ้างอะเนอะว่ามะอะ.... :D

Offline cherryjaa

:) :)จ๊าพี่....เมื่อว่าก็ไปทามมะและอะ

เพื่ออะไรจะดีบ้างอะเนอะว่ามะอะ.... :D
พี่ก็หวังให้มันดีนะ นี่พี่ก็ทำบุญนะ รถก็เสียปาจำ นี่ตอนนี้โดนชนตูดอยู่ เพิ่งจะเคลียร์ประกันเสดเอง
บางครั้งพี่ก็รุสึกว่าการทำบุญช่วยมะช่วยไรเลยเนี้ย สงสัยต้องเปลี่ยนสีใหม่ ;D ;D

:-Xไม่ไหวและอะ

สงใส่ต้องไปทามประกันและละ

จ่ายเองชักไม่ไว้และอะพี่ :เครียด: :เครียด: :เครียด: :dead: :dead:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ทำบุญตามนี้นะ

คนอื่นเขาบริจาคโลง แกก่บริจาครถ
คนอื่นเขาลอยกระทง แกก่ลอยรถ

เขียนป้ายทะเบียนรถ แล้วเอาไปเผา ตอนบริจาค หรือตอนลอยกระทง
ทีเหลือยกเลิกทะเบียนเก่า แจ้งขอทะเบียนใหม่.. โลกน่าจะสดใสขึ้นนะ

(เริ่มเลนของกันแล้วนะ.. ระวังชินแสโอตามมาเจอเดี๋ยวจะยาว...555+)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bat

• bat
ปีนี้เอ็งรับไปเต็มๆ เอาไว้แก้ตัวใหม่ปีหน้าดีก่าน้อง แล้วก็พยามหาเวลาไปทำบุญ มั่งนะ

Offline Kem_rayong

• VIP's Member

ทำบุญ ไม่ SURE

ทำประกัน อย่างน้อย  3 พลัส   confirm มีเงินค่าซ้อม sure

อย่า คิดมากครับ มันเกิดขึ้นได้ , ระวัง , เอาตัวรอดปลอดภัย  First  priority

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง