ไฟตัวเครื่องขึ้นเตือนแล้ว กระตุกๆ จากนั้นรถดับ กลางสะพานเลยค่ะ

Pookkoo · 2574

Offline Pookkoo

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สอบถามปัญหาหน่อยค่ะ
เกิดจากว่าเวลารถติด เครื่องจะมีอาการกระตุกๆ จากนั้นก็จะมีไฟสีส้มตัวเครื่องเตือน แบบเตือนๆดับๆค่ะ
จากนั้น เครื่องก็กะตุกแล้วดับไปร้อน
เกความร้อนขึ้นบ้างค่ะ แต่ไม่ถึงครี่ง น่าจะเป็นปัญหาที่อะไรคะ
รบกวนด้วยค่ะ :sosad3

Offline zOlutiOn

• *
รถรุ่น เครื่องอะไรครับ เป็นรถใช้เองมานานหรือยัง ขอข้อมูลด้วยครับ

Offline Pookkoo

• *
รถโอเปิล CORSA ค่ะ ใช้มานานแล้วค่ะ
เกี่ยวกับเรื่องน้ำมันเครือ่งรึเปล่าคะ

Offline zOlutiOn

• *
ผมใช้แอสตร้าห้าประตูเครื่องx16xelครับ คอร์ซ่าผมไม่มีประสบการณ์ แต่รถผมก็มีอาการกระตุกเช่นกันแต่พอรับได้ เบื้องต้นแนะนำให้หาอู่เฉพาะทางไกล้บ้านเพื่อตรวจเช็คจะดีกว่าครับ จะได่แก้ปัญหาตรงจุด แต่เรื่องน้ำมันเครื่องไม่น่าจะเกี่ยวข้องนะครับ

Offline สุรินทร์

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 237
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: 1400
      ของผมเคยเป็นแบบเดียวกันเลย  กระตุกๆ พอติดไฟแดงทีไรหวาดเสียวทุกครั้ง  บางครั้งถึงกับต้องเข็ญเข้าทาง ในที่สุดก็ขับไม่ได้ เลยเปลี่ยนโมดูลไปตัวนึง หายเป็นปกติเลย ลองดูครับเผื่อเป็นสาเหตุเดียวกัน

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
เช็คหัวเทียน...ระบบจานจ่าย...และโมดุลครับ..  8) 8) 8)

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง