Holden Calais ช่วยชีวิตผม ไว้ครับ

ksuchon · 5560

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Pen-Gay Team
เป็นรถของเพื่อนผม ถูกรถบรรทุกขนาดใหญ่ยูนเทิน มาอัดก๊อปปี้ กับฟุทปาด ครับ

โดยในรถ เพื่อนผมเป็นคนขับ และ เพื่อนอีกคนนั่งข้างหน้า ส่วนผมนั่งหลัง ขับมาด้วยความเร็วเท่าไหรก็ไม่รุ้อ่ะครับ แต่ไม่เร็ว มาเรื่อยๆ ไม่เกิน 100 วิ่งซ้ายมาตลอด

จากนั้นมีรถบรรทุกกำลังจะยูเทิน มา ทางเราให้สัญญาณขอทาง เค้าก็เบรค จึกๆ แล้วพอรถเพื่อนผม เข้าไปใกล้ๆ เค้ากลับ ขยับรถเหลือช่องให้ไปเล็กกว่ารถ opel Corsa อีก เพื่อนผมเลยทำตามเสต็ป จับพวงมาลัยให้มั่น กระทืบเบรค แต่รถมาประมาณ 80 ระยะไม่ถึง 5 เมตร มันเอาไม่อยู่แน่ๆ ละครับ

ชนโคร่ม เข้าไป แล้วไปหมุน อยู่กลางถนนอีก ผลที่ออกมา อุบัติเหตุในครั้งนี้ ไม่มีคนบาดเจ็บ เพราะไม่เข้าห้องโดยสารเลย

แต่ ช่วงล่างเหมือนจะไม่เหลือเลยซักอย่าง เพราะ ข้างนึงโดนรถบรรทุกบีบมา อีกข้าง กระแทกกับฟุทปาด

ผมรอดมาได้ ผมต้องขอบคุณ สุดยอดแห่งรถยนต์ในเคลือของ GM อีกค่ายนึง Holden Calais 3.8 ซึ่งช่วยชีวิต ผมและเพื่อนอีก 2 คนไว้ครับ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ขวัญเอ๋ย ขวัญมา นะครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
แล้วใครผิดใครจ่าย อะไรยังไง คนสบายก็สุดยอดแล้วครับผม

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
แล้วใครผิดใครจ่าย อะไรยังไง คนสบายก็สุดยอดแล้วครับผม

ประกันของเค้าเจรจากะเพื่อนผมเอง ก็ตกลงกันว่า เค้าเป็นฝ่ายผิดอ่ะครับ

รถสิบล้อเค้ามีประกัน ชั้นหนึ่งของ วิริยะ อ่ัะครับ ประกันจัดการหมดเลย มาเร็วมากๆ 20 นาทีมาเลย ตกลงง่าย

แล้วก็เรียกรถยกมายกไปอู่ให้เลยอ่ะครับ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หาแม็กงามๆมาลงใหม่
เปลี่ยนสีใหม่ให้เท่ๆ

กลับมาคราวนี้ต้องดีกว่าเดิม..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ปลอดภัยก็ดีแล้วน้อง :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
นอกจากคนไม่เจ็บ กระจกก็อยู่ครบ สภาพโดยรวมก็ดูดีอยู่ งานนี้ก็ยกให้GMเป็นพระเอกอีกแล้ว :D :D :D

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline Omega VIP

ไม่มีใครเป็นอะไรก็ดีแล้ว  อยากได้อะไหล่ก็ไปเอาที่รถดุ๊กมันนะ

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
โอ้วว.......ปลอดภัยก็ดีแว้ว.....แต่ดูรถก็ไม่ค่อยเป็นไรเลยเนาะ  :)  :D

Offline pakavat

• หนึ่งในใต้หล้า
จากที่ไปดูรถมาซ่อมคุ้มนะพี่ แต่ไม่มีอะไหล่อะสิ คานหลัง ช่วงล่าง ลำบากหน่อย  :o :o :o

Offline chanat

• Tel 0896762564
จะไปเอาที่ไหน คาเล่ โธ่ถัง เฮ้อ เอาไปให้อู่ประกันซ่อม ก็คงรอกัน เป็นปี เพราะหาอะไหล่ไม่ได้

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
เหตุการณ์คุ้นๆๆ เลยอ่ะ

รถบรรทุกจะยูเทิร์น มาชนเรา กระเด้งไปชนฟุตบาท

ประกันของวิริยะเหมือนกันด้วยยยย...เหตุเกิดเดือนเดียวกันอีกตะหาก..แต่เปนปีที่แล้ว..55555

คนไม่เปนไรก้อดีแล้วค้าบบบ....

สู้ๆๆ .....

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
      ดีใจด้วยครับ ที่ปลอดภัย เหล็กหุ้มเนื้อมาตรฐานยุโรป  ถ้าเป็นญี่ปุ่นนะ  เหอะ ๆ

ต่อจากนี้ไป,ก็รอ ระหว่างอู่ กับ ประกัน โยนกันเรื่องอะไหล่  ,อะไหล่ที่เกี่ยวเนื่องซึ่งถอดไว้นานๆ จะหายไป สลับที่

บ้าง ฝรั่งทำเกินบ้าง สาราพัด  จะให้ดีต้องรู้  !

ต้องรู้ว่าทางอู่ และประกัน จะซ่อม และเปลี่ยนอะไหล่ อะไรให้เราบ้าง ใครเป็นคนหาอะไหล่ (ชื่อคน และเบอร์ TEL )

อย่าปล่อยหรือไวใจ ให้อู่หรือประกัน โยนกันเรื่องหาอะไหล่  หาอะไหล่ไม่ได้ รอ รอ รอ  ,รอ CLEAR ราคา อะไรอย่างนี้

ถ้าที่บ้านมีรถจอดว่าง ๆ อยู่หลายคันก็ไม่ต้องไปทำอะไร แต่ถ้าตรงกันข้าม

เราต้องหาร้านอะไหล่ ชื่อร้าน ราคา เบอร์ ทศ. อะไหล่ชิ้นที่อู่ต้องการเพื่อนำไปเปลี่ยนรถเรา แล้วจูงจมูก ..ไป

เพื่อรถเราจะออกมาวิ่ง ไว ๆ และสมบรูณ์คล้ายของเดิม ๆ ที่สุด

และในการรับรถ พยายามทำช่วง กลางวัน ตรวจ CHECK  ให้เรียบร้อย ลองขับ  ความร้อน  แอร์ อย่ารีบ

รถเก่าประกันจะพยายามหาอะไหล่ มือสองใส่ให้เรา ,เรื่องเบิกห้างไม่จำเป็นไม่ทำ  มันจะให้เรารออะไหล่เก่าจะต่างประเทศ

รอเป็นชาติ  อู่ประกันทุกอู่จะ พยายาม หมก มัก ปิด บัง สลับ หายากที่ตรงไปตรงมา เข้าทำเอาเงิน ทั้งนั้น  8)  8)
« Last Edit: 14 Nov 2009, 17:41 by Kem_rayong »

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
  :ตาปิ้ง:  ปลอดภัยดีก็พอแล้วครับ พวกรถบรรทุกมันถือว่ามันใหญ่  :red: ยังไงๆก็ระวังหน่อยนะครับ
  รถพวกเรายิ่งเล็กๆหาอะไหล่ยากส์ๆอยู่ 

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ดีที่ไม่ใช่รถเราเองอ่ะ ไม่งั้นทำใจลำบากกว่านี้อีก เหล็กมันแข็งดีแท้ ถ้าเป็นญี่ปุ่นนี่คิดไม่ออกจริงๆว่าจะเป็นยังไง

089-7015533

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง