?.. น้ำยาแอร์และการเติม..?

PeeSard · 22832

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
เออ จะถามจุ๊ฟตั้งนานก็ลืมซะงั้น

พี่มีเครื่องกอล์ฟ 1 ตัวเบนซิลเก่า แต่ถอดออกมา 4 ปีแล้ว
และมันมีคอมแอร์อยู่ในเครื่อง แบบถอดสายออกหมด..เปลือยๆ
ไม่รู้ว่า มันจะยังใช้งานได้อยู่รึป่าว?

เพราะเคื่องดีเซลกอล์ฟ 1 ที่พี่ลงไปใหม่ พี่ไม่ได้เอาคอมแอร์ไปติดตั้งเลย
อาจจะขับรถไปทิ้งไว้ ให้จุ๊ฟไล่แอร์ใหม่แล้วแระครับ
อ้อ.. ดูมูเลย์สายพานแบบ 4-6 ร่องให้ด้วยนะคร้าบ (หรือจะให้พี่หาไปให้เลย?)
เพราะอันนั้นมันสายพานร่องเดียว บ้านน๊อก..บ้านนอก

อาจจะปีหน้าครับ..เพราะปีนี้คงไม่ทันแน่นอน..
รถไม่ค่อยได้ใช้งานเลย..และยังอยู่ที่บ้านนอกศรีเกษ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
เออ จะถามจุ๊ฟตั้งนานก็ลืมซะงั้น

พี่มีเครื่องกอล์ฟ 1 ตัวเบนซิลเก่า แต่ถอดออกมา 4 ปีแล้ว
และมันมีคอมแอร์อยู่ในเครื่อง แบบถอดสายออกหมด..เปลือยๆ
ไม่รู้ว่า มันจะยังใช้งานได้อยู่รึป่าว?

เพราะเคื่องดีเซลกอล์ฟ 1 ที่พี่ลงไปใหม่ พี่ไม่ได้เอาคอมแอร์ไปติดตั้งเลย
อาจจะขับรถไปทิ้งไว้ ให้จุ๊ฟไล่แอร์ใหม่แล้วแระครับ
อ้อ.. ดูมูเลย์สายพานแบบ 4-6 ร่องให้ด้วยนะคร้าบ (หรือจะให้พี่หาไปให้เลย?)
เพราะอันนั้นมันสายพานร่องเดียว บ้านน๊อก..บ้านนอก

อาจจะปีหน้าครับ..เพราะปีนี้คงไม่ทันแน่นอน..
รถไม่ค่อยได้ใช้งานเลย..และยังอยู่ที่บ้านนอกศรีเกษ..
ครับพี่...ถ้าถอดไว้นานต้องลองถ่ายน้ำมันดู+เช็คแรงอัดคอม...
เรื่องมู่เล่พี่นุ่นหามาเรยครับ...หายากครับ...ของผมไม่น่ามี...อิอิอิ...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline fluke2831

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขับรถจากน่านไปทำแอร์กับพี่จุ๊ฟที่พิโลกมาแล้วครับทำมาแล้วแอร์ :หนาว:มากๆ ตั้งแต่ซื้อรถมาเอารถไปทำแอร์กับพี่จุ๊ฟนี้แหละเย็นสุดๆๆครับ คุ้มครับที่ขับรถไปหา

โห อุตส่าห์ลงจากเขาไปหาพี่จุ๊ฟ.. ตกลงแค่ไปหาอย่างเดียวก็หนาวเหรอ??.. 8)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline shooty

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
ของงี้มันแอบกันได้ครับ....อิอิอิอิ...ถ้าพี่นพมาคงได้หาแมวมาไว้ซักฝูง....
คุณจุ๊บครับรบกวนขอเบอร์โทรได้มั๊ยครับ อยากสอบถามเรื่องแอร์ครับ :สำนึก:

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
ของงี้มันแอบกันได้ครับ....อิอิอิอิ...ถ้าพี่นพมาคงได้หาแมวมาไว้ซักฝูง....
คุณจุ๊บครับรบกวนขอเบอร์โทรได้มั๊ยครับ อยากสอบถามเรื่องแอร์ครับ :สำนึก:

เบอร์โทอยู่ล่างสุดครับ....

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline shooty

• อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
 :สำนึก: ขอบคุณครับ :D

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
เอ่อ

รับซ่อมแอร์เจ้าแร็ปเตอร์ผมมั้ยครับ

แต่อยู่ไกลจัง

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เอ่อ

รับซ่อมแอร์เจ้าแร็ปเตอร์ผมมั้ยครับ

ขึ้นมาเที่ยวเลยพี่..  ;D ;D ;D

บอกแฟนพี่ฮะว่าจะไปว่อมแอร์ เอาก๋วยเตี๋ยวอะไรไหม....  :bye:

แล้วก็หายไป 5 วัน ขับรถมา พิโลก ซื้อก๋วยเตี๋ยว ห้อยขาไปฝากที่บ้านฮะ...  8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

เอ่อ

ขึ้นมาเที่ยวเลยพี่..  ;D ;D ;D

บอกแฟนพี่ฮะว่าจะไปว่อมแอร์ เอาก๋วยเตี๋ยวอะไรไหม....  :bye:

แล้วก็หายไป 5 วัน ขับรถมา พิโลก ซื้อก๋วยเตี๋ยว ห้อยขาไปฝากที่บ้านฮะ...  8) 8) 8)

ค่าน้ำมันรถ แพงกว่าค่าซ่อมแอร์แน่นอน  ฟันธง แถมอาจจะโดนฟัน.....ขาดด้วย  ;D ;D ;D

เอ่อ

ค่าน้ำมันรถ แพงกว่าค่าซ่อมแอร์แน่นอน  ฟันธง แถมอาจจะโดนฟัน.....ขาดด้วย  ;D ;D ;D

งั้นก็ต้องให้จุ๊ฟ ขับไปที่ภูเก็ต.. จะได้ไปด้วย 555+

Offline Aramiss

• www.sartrayuth.org

เป็นประสบการณ์ที่ชัดเจนมากกกกกก....... :-X :-X :-X

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง