[ Corsa ] ขอเรดซ่ารายงานตัว..ไปเจียจานเบรคมาไฟเบรคมือขึ้นตลอดเวลาเป็นเพราะอะไรคะ

jar · 55153

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ยินดีด้วยครับ พี่จาร์ 

แต่เปิดเพลงเองนี่  น่ากลัวนะ    ;D ;D ;D

หะ...
 :o :o
ไม่หรอกน่า....แค่เครื่องเล่นมันรวนเท่านั้นเอง
 :หนาว: :หนาว:

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
เวลาขับที่ความเร็ว 80 พวงมาลัยจะสั่นค่ะ เวลาเบรคก็สั่น
 :หนาว: :หนาว: :หนาว:

เลยให้ช่างดูให้ ช่างบอกต้องเจียจานเบรคและตั้งศูนย์ใหม่

พวงมาลัยกลับมาสั่นอีกแล้วค่ะ วิ่งไม่ถึงร้อยก็เริ่มสั่นแย้ว
 :( :(

เวลาเบรคล้อก็สั่นๆ แล้ว สบัดด้วย อะค่ะ
 :shock: :shock:

เบื้องต้น ไปตีบูชใส่ล้อใหม่ เพราะคิดว่าบูชล้อที่ใส่ไปครั้งที่แล้วอาจสึก
แต่ก็ยังไม่หายสั่นค่ะ
 :มั้ง: :มั้ง:

เลยไปถ่วงล้อ ด้วย....แต่ก็ยังไม่หายสั่นอยู่ดีค่ะ

:เครียด: :เครียด:

:-X :-X

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ไหน ๆ ก็ถูกหวยเพราะคอร์ซ่าแล้ว ลงทุนช่วงล่างใหม่เลยนะครับคุณครู เอาไปตรวจเช็คแบบละเอียดเลยครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เวลาขับที่ความเร็ว 80 พวงมาลัยจะสั่นค่ะ เวลาเบรคก็สั่น

เลยให้ช่างดูให้ ช่างบอกต้องเจียจานเบรคและตั้งศูนย์ใหม่

พวงมาลัยกลับมาสั่นอีกแล้วค่ะ วิ่งไม่ถึงร้อยก็เริ่มสั่นแย้ว

เวลาเบรคล้อก็สั่นๆ แล้ว สบัดด้วย อะค่ะ

เบื้องต้น ไปตีบูชใส่ล้อใหม่ เพราะคิดว่าบูชล้อที่ใส่ไปครั้งที่แล้วอาจสึก

เลยไปถ่วงล้อ ด้วย....แต่ก็ยังไม่หายสั่นอยู่ดีค่ะ

พอเจียรจานเบรคใหม่มันก็บางลงทำให้ผ้าเบรคต้องยืดตัวออกมาจากคาลิเปอร์มากขึ้น ทำให้น้ำมันเบรคต้องไปแทนที่ช่องว่างในระบบมากขึ้นระดับน้ำมันเบรคในกระปุกสำรองจึงลดลงทำให้เวลาเลี้ยวหรือเบรคแรงๆไฟเบรคจะโชว์ที่หน้าปัทม์ ไปหาน้ำมันเบรค DOT4 มาเติมเพิ่มลงไปก็หายแล้วละครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ว่าก็ว่านะรูปใหม่คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์เข้ากั๊นเข้ากันกับกู่ข้างหลังเลยอ่ะครับดูๆแล้วน่าจะยุคเดียวกัน 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline jar

พอเจียรจานเบรคใหม่มันก็บางลงทำให้ผ้าเบรคต้องยืดตัวออกมาจากคาลิเปอร์มากขึ้น ทำให้น้ำมันเบรคต้องไปแทนที่ช่องว่างในระบบมากขึ้นระดับน้ำมันเบรคในกระปุกสำรองจึงลดลงทำให้เวลาเลี้ยวหรือเบรคแรงๆไฟเบรคจะโชว์ที่หน้าปัทม์ ไปหาน้ำมันเบรค DOT4 มาเติมเพิ่มลงไปก็หายแล้วละครับคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ตัวไฟเบรคแก้หายตั้งแต่รอบแรกแล้วค่ะ
แต่ตอนนี้ปัญหาก็คือ พวงมาลัยกลับมาสั่นอีก และเวลาเบรค ล้อสั่นและสบัดน่ะค่ะ
ช่วงนี้ขับไปเรียนไกล เลยไม่ค่อยมั่นใจเหยียบเท่าไหร่ แค่ 70 - 80 ก็เริ่มสั่นแล้วค่ะ

ว่าก็ว่านะรูปใหม่คุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์เข้ากั๊นเข้ากันกับกู่ข้างหลังเลยอ่ะครับดูๆแล้วน่าจะยุคเดียวกัน 8) 8) 8)

ปิดเทอมไปเที่ยวลาวมาน่ะค่ะ ที่ลาว เวลาเข้าวัด เค้าให้ผู้หญิงใส่ผ้าถุง
ก็เลยแปลงร่าง ทำตัวกลมกลืน....เป้นสาวลาว ซะหน่อย....เกือบเค้าไม่ให้กลับประเทศไทย เหอะๆๆ
 :) :) :)

ผมว่าเป็นที่ลูกหมากคันชักคันส่งหรือเปล่าครับ (เดาอีกแล้วนะครับ)

Offline moimoi

ผมว่าเป็นที่ลูกหมากคันชักคันส่งหรือเปล่าครับ (เดาอีกแล้วนะครับ)

เห็นด้วยครับ  มีสาระมากๆ   ;D   อีกสาเหตุอาจมาจากจานเบรคบางครับทำให้มันคดได้ครัับเวลาจานเบรคร้อนแล้วโดนนำอะครับ   :)

Offline jar

เห็นด้วยครับ  มีสาระมากๆ   ;D   อีกสาเหตุอาจมาจากจานเบรคบางครับทำให้มันคดได้ครัับเวลาจานเบรคร้อนแล้วโดนนำอะครับ   :)

ลูกหมากคันชัก เพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อไม่กี่เดือนนี้เองอะค่ะ ....หรือว่าจะเสียอีกแล้ว

Offline jar

ที่เซนทรัลขอนแก่น....เบื้องต้นเค้าส่งยางไปเช็ค รอฟังผลอีก 1 เดือน
เค้าห้ามถ่ายรูปค่ะ เอารูปมาลง เค้าจะจับปะคะเนี่ย
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ครูจาร์ ไปตรวจเช็ค 30 รายการฟรีมา :D น่าจะเรียบร้อยดีนะ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
วิ่งแล้วยังสั่น..ก็ดูที่เบรคให้ชัวร์ดีกว่านะ
คิดว่า ช่างยังทำตรงเบรคได้ยังไม่สมบูรณ์

ให้เขาขับแล้วเบรคดูให้แน่นอนไปเลย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jar

ครูจาร์ ไปตรวจเช็ค 30 รายการฟรีมา :D น่าจะเรียบร้อยดีนะ

มะได้เช็คเลยค่ะ.....มะเห็นเค้าถามเรามั่งเลยว่าจะรับ การตรวจเช็ค ฟรี่ 30 รายการด้วยมั้ยคะ.....
 8) 8)

พอเซ็นเอกสารเสร็จ....เราทำท่าจะไป ดูเค้ามะค่อยอาลัยอาวรเราซักเท่าไหร่ ก็เลยกลับอะค่ะ
 :) :)

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
นี่ละครับ บีควิก >:( >:( ใครไม่เจอกับตัวเองไปรู้หรอกครับ... >:( เจ็บมาเยอะ :ปลิว:

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ผมว่าครูจาร์ คงไปถ่ายรูปมาไม่บอกเข้ามาแน่ เลยไม่ได้ตรวจเช็คช่วงล้างฟรี 30 รายการครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
ที่เซนทรัลขอนแก่น....เบื้องต้นเค้าส่งยางไปเช็ค รอฟังผลอีก 1 เดือน
เค้าห้ามถ่ายรูปค่ะ เอารูปมาลง เค้าจะจับปะคะเนี่ย
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

ขนหมอนไปไหนหรือครับเต็มท้ายรถเลย

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง