[ Corsa ] ขอเรดซ่ารายงานตัว..ไปเจียจานเบรคมาไฟเบรคมือขึ้นตลอดเวลาเป็นเพราะอะไรคะ

jar · 55216

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ผมมีสวิทซ์อยู่ถ้าจะเอาเดี๋ยวส่งให้ครับ เก็บไว้ก็คงไม่ได้ใช้

ขอบคุณมากมายค่ะ
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ขอชื่อที่อยู่ด้วยครับ จะได้ส่งไปให้ครับ

พี่ Message ที่อยู่ให้น้อง T แล้วนะคะ ส่งเลขที่บัญชีให้พี่ด้วยนะ เดี๋ยวพี่โอนตังค์ให้
 :) :) :) :)

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
  :) มาต้อนรับอีกรอบครับ  คอร์ซ่าเดิมๆยังสวยขนาดนี้ ถ้าแต่งอีกสักนิด ล่ะก้อๆๆๆ   แหล่มเลยๆ  :D

คุณ Osaint  เดี๋ยวช่วงกลางเดือน ธันวา จะโฉบไปเที่ยวอุบลนะคะ
จะพาเด็กไปแข่งทักษะวิชาการระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือค่ะ
แล้วก็จะแวะเที่ยวด้วย มีที่ไหนแนะนำปะคะ

เยอะครับ ที่เที่ยว :) แต่มีเวลาเที่ยวหรือเปล่า :( กลัวแต่ต้องคอยคุมนักเรียนตัวเองจนไม่มีเวลาไปไหนอ่ะจิ  :มั้ง:

แฟนผมก็เป็นครู ก็จะไปงานเหมือนกัน  อาจจะได้เจอกันก็ได้  ถ้ามีเวลาเดี๋ยวพาเที่ยว ถ้าครูจามีเวลาพอ 

เดี่ยวให้แฟนเป็นไกด์ให้   :D   

เด็กๆ จาร์เขาแข่งขันแอโรบิคค่ะ แฟนคุณโอพาเด็กไปแข่งอะไรค่ะ สนามเดียวกันรึเปล่าเอ่ย
แข่งเสร็จก็คงมีเวลาแวะเที่ยวนิดหน่อย ไว้โอกาสหน้ามีเวลาเยอะหน่อย ไปแถวนั้นแบบไม่มีลูกติด คงได้ทำความรู้จักครอบครัวคุณโอนะคะ
แฟนคุณโออยู่โรงเรียนอะไรคะ จาร์มีเพื่อนที่เรียน มข.ด้วยกันเขาไปสอนที่อุบลก็หลายคน
อาจจะโลกกลมก็ได้นะคะ

Offline jar

:'( :'( :'(

ยางรถครู จาร์ ใช้อีกสักระยะก็สมควรเปลื่ยนได้แล้วครับ
 ยางปี 05 ก็ 4 ปีกว่าแล้วครับ หน้ายางก็จะเริ่มแข็งเวลา
 เบรคก็ไม่ค่อยอยู่ อันตราย...ครับ

:ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :ใบเหลือง:

น่าจะขับได้ซักอีกกี่เดือนคะจึงควรเปลี่ยน จะได้เตรียมหาตังค์ไว้
แล้วดูปีตรงไหนคะ น้าโหน่งเคยสอนแล้วแต่มะจำ..... :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

Offline jar

แม็กทำสีใหม่เลยครับ จะทนกว่าขัดเงา ส่วนฝาปิดน่าจะหาได้ตามร้านยางทั่วไป เพราะเป็นแม็กมิตซูฯ ของผมก็รุ่นเดียวกันทั้งรถทั้งแม็ก  แต่สีเขียว ;D ;D

ขอชมโฉมล้อแมกที่ทำสีแล้วเป็นแนวทางหน่อยได้ปะคะ
รุ่นเดียวกันด้วยอะ.....ขอชมๆ ค่ะ

Offline jar

ขอคำแนะนำต่อไปเลยนะคะ
ไม่รู้เขาเรียกว่าอะไร เอาเป็นว่าดังรูปนะคะ
มือหนักไปหน่อยอะค่ะ ได้เจ้าเรดซ่ามา หัดขับวันเดียวเอง ทำชิ้นส่วนเธอหักเลยอะ
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:
อันนี้ถามช่างที่อู่แล้ว เขาบอกแถวนี้ไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้อะค่ะ
พอจะหาได้จากที่ไหนบ้างคะ

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ขอชมโฉมล้อแมกที่ทำสีแล้วเป็นแนวทางหน่อยได้ปะคะ
รุ่นเดียวกันด้วยอะ.....ขอชมๆ ค่ะ

http://www.sportmag100.com/pro_detail.php?id=2260

Offline jar

ตามด้วยอีกที่ค่ะ ตรงนี้ไม่แน่ใจว่าเรียกอะไร แต่คิดว่าน่าจะมีอะไรซักอย่างอยู่ตรงนี้ค่ะ
อยากเห็นของคันอื่นจังค่ะว่าเป็นยังไง ถ้ามีประโยชน์จะได้หามาใส่บ้าง
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ขอคำแนะนำต่อไปเลยนะคะ
ไม่รู้เขาเรียกว่าอะไร เอาเป็นว่าดังรูปนะคะ
มือหนักไปหน่อยอะค่ะ ได้เจ้าเรดซ่ามา หัดขับวันเดียวเอง ทำชิ้นส่วนเธอหักเลยอะ
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:
อันนี้ถามช่างที่อู่แล้ว เขาบอกแถวนี้ไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้อะค่ะ
พอจะหาได้จากที่ไหนบ้างคะ
http://sindrauto.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=8080
แพงสุด 105 บาทครับ

ตามด้วยอีกที่ค่ะ ตรงนี้ไม่แน่ใจว่าเรียกอะไร แต่คิดว่าน่าจะมีอะไรซักอย่างอยู่ตรงนี้ค่ะ
อยากเห็นของคันอื่นจังค่ะว่าเป็นยังไง ถ้ามีประโยชน์จะได้หามาใส่บ้าง

ตรงนั้นโล่งๆครับ นอกจากจะซื้อที่วางแขนมาใส่ หลายพันครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,2832.0.html

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

ยางรถครู จาร์ ใช้อีกสักระยะก็สมควรเปลื่ยนได้แล้วครับ
 ยางปี 05 ก็ 4 ปีกว่าแล้วครับ หน้ายางก็จะเริ่มแข็งเวลา
 เบรคก็ไม่ค่อยอยู่ อันตราย...ครับ

:ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :ใบเหลือง:

น่าจะขับได้ซักอีกกี่เดือนคะจึงควรเปลี่ยน จะได้เตรียมหาตังค์ไว้
แล้วดูปีตรงไหนคะ น้าโหน่งเคยสอนแล้วแต่มะจำ..... :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

ตามรูปในวงกลม จะมีเลขอยู่ 4 ตัวในบล็อกรูปเเค๊ปซูล เลขสองตัวแรกจะระบุว่าผลิต
 สัปดาห์ที่เท่าไหร่ ส่วนเลขสองตัวหลังจะบอกว่าผลิตปีไหนครับ ยางรถครู จาร์ ระบุว่า
 ผลิตสัปดาห์ที่ 28 ปี 05 ครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

« Last Edit: 22 Nov 2009, 21:10 by NONGG2500 »

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ผมมีสวิทซ์อยู่ถ้าจะเอาเดี๋ยวส่งให้ครับ เก็บไว้ก็คงไม่ได้ใช้

ขอบคุณมากมายค่ะ

ขอชื่อที่อยู่ด้วยครับ จะได้ส่งไปให้ครับ

พี่ Message ที่อยู่ให้น้อง T แล้วนะคะ ส่งเลขที่บัญชีให้พี่ด้วยนะ เดี๋ยวพี่โอนตังค์ให้

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวส่งให้น่าจะไม่กี่ตังครับ :)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline moimoi

ใจเย็นๆครับค่อยๆแต่งไปเดี๋ยวมันก็สวยครับ อย่ารีบเดี๋ยวเครียด    :เครียด:          ???

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline nongt

• นักรบพเนจร
  • **
 :หึหึ: :)รถสีแดง สวยดีครับเหมือนของผมเลย :)

Offline jar

วันนี้ขอคำแนะนำอีก 1 รายการนะคะ
ฝาปิดน้ำมันรู้สึกว่าหักค่ะ เพิ่งเปิดเจอ ถ้าเปลี่ยนงบประมาณจะอยู่ที่เท่าไหร่คะ สั่งได้ที่ไหนบ้าง
แต่รายการนี้คงไว้มีตังค่อยเปลี่ยน สอบถามไว้ก่อนค่ะ แต่ถ้าไม่แพงมากก็จะเปลี่ยนเลย

Offline jar

แล้วถ้าอยากได้บันทึกการซ่อมเรดซ่าคันนี้จากอู่สิน ต้องทำยังไงคะ
อยากจะลองศึกษาการซ่อมบำรุงเอาไว้ค่ะ จะได้เข้าใจเจ้าเรดซ่าขึ้นอีกหน่อย
 :) :) :)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
วันนี้ขอคำแนะนำอีก 1 รายการนะคะ
ฝาปิดน้ำมันรู้สึกว่าหักค่ะ เพิ่งเปิดเจอ ถ้าเปลี่ยนงบประมาณจะอยู่ที่เท่าไหร่คะ สั่งได้ที่ไหนบ้าง
แต่รายการนี้คงไว้มีตังค่อยเปลี่ยน สอบถามไว้ก่อนค่ะ แต่ถ้าไม่แพงมากก็จะเปลี่ยนเลย

ที่เจ้าต้นมีครับ แต่ต้องเอาไปทำสีกระมัง

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

แล้วถ้าอยากได้บันทึกการซ่อมเรดซ่าคันนี้จากอู่สิน ต้องทำยังไงคะ
อยากจะลองศึกษาการซ่อมบำรุงเอาไว้ค่ะ จะได้เข้าใจเจ้าเรดซ่าขึ้นอีกหน่อย
http://sindrauto.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=8073

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
  :) มาต้อนรับอีกรอบครับ  คอร์ซ่าเดิมๆยังสวยขนาดนี้ ถ้าแต่งอีกสักนิด ล่ะก้อๆๆๆ   แหล่มเลยๆ  :D

คุณ Osaint  เดี๋ยวช่วงกลางเดือน ธันวา จะโฉบไปเที่ยวอุบลนะคะ
จะพาเด็กไปแข่งทักษะวิชาการระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือค่ะ
แล้วก็จะแวะเที่ยวด้วย มีที่ไหนแนะนำปะคะ

เยอะครับ ที่เที่ยว :) แต่มีเวลาเที่ยวหรือเปล่า :( กลัวแต่ต้องคอยคุมนักเรียนตัวเองจนไม่มีเวลาไปไหนอ่ะจิ  :มั้ง:

แฟนผมก็เป็นครู ก็จะไปงานเหมือนกัน  อาจจะได้เจอกันก็ได้  ถ้ามีเวลาเดี๋ยวพาเที่ยว ถ้าครูจามีเวลาพอ 

เดี่ยวให้แฟนเป็นไกด์ให้   :D   

เด็กๆ จาร์เขาแข่งขันแอโรบิคค่ะ แฟนคุณโอพาเด็กไปแข่งอะไรค่ะ สนามเดียวกันรึเปล่าเอ่ย
แข่งเสร็จก็คงมีเวลาแวะเที่ยวนิดหน่อย ไว้โอกาสหน้ามีเวลาเยอะหน่อย ไปแถวนั้นแบบไม่มีลูกติด คงได้ทำความรู้จักครอบครัวคุณโอนะคะ
แฟนคุณโออยู่โรงเรียนอะไรคะ จาร์มีเพื่อนที่เรียน มข.ด้วยกันเขาไปสอนที่อุบลก็หลายคน
อาจจะโลกกลมก็ได้นะคะ

ไม่น่าจะกลมนะครับโลกนี้ :( แฟนผมจบราชภัฐอุบลครับ วิทย์ทั่วไป น่าจะพาเด็กไปแข่งเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์นี่แหละ
 เพราะแกสอนวิทย์ช่วงชั้นที่ 2 สอนอยู่โรงเรียนที่บ้านนี่แหละครับ  ชื่อโรงเรียนบ้านห้วยยาง   ถ้ามีโอกาศมาก็ยินดีต้อนร้าบคราบ

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ที่เจ้าต้นมีครับ แต่ต้องเอาไปทำสีกระมัง

หาก่อนนะครัลย้ายบ้านบ่อย อยู่ตรงไหนของประเทศม่ะรุ้... :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jar

ขอบคุณมากมายค่ะ สำหรับน้ำใจที่ได้จากทุกคนๆ

เมื่อเรดซ่าจากเมืองกรุงมา เป็นสาวดอกหญ้าที่ร้อยเอ็ด
มีเรื่องอยากเล่าค่ะ
เรดซ่าจะพาไปโรงเรียนที่ครูจาร์ทำงานค่ะ
เริ่มออกเดินทางกันเล้ย.....

Offline jar

ระหว่างทางก็จะผ่านวัดป่า....เดิมเป็นป่าช้าด้วยล่ะ
 :หนาว: :หนาว: :หนาว:

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ทางลูกรังจริงๆด้วย... :shock:

ขับดีๆนะฮะ ถ้ารถเร่งไม่ขึ้น เร่งได้เอง หัวเทียนบอด... แนะนำให้ไปถวายสังคทานฮะ :shock: :วิญญาณ:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

รถโหลด  ช่วงล่างสนาม  ไปวิ่งมีไส้เลื่อนอ่ะ  :shock: :shock: :shock: :shock:

เวลากลับจากร.ร.มืดๆ  คงไม่กล้าหันไปเข้าวัดครับ  :หนาว: :หนาว: :หนาว: :หนาว:

Offline moimoi

น่าอิจฉาจริงๆ      :ไม่:       ได้ใช้ชีวิตอยู่กับธรรมชาติมากๆบรรยากาศน่าใช้ชีวิตจริงๆ    เห็นแล้วอยากไปอยู่แบบนี้มั่งแต่ไม่รู้จะทำอะไรกิน       ???        ???        8)      8)

Offline bat

• bat
 :o :o  ทางขนาดนั้นเลยเหรอ  :o :o ??? ???
ดูแลรถดีๆนะ  :please: :please:

Offline Phak

• นักรบพเนจร
  • **
เห็นทางแล้วสงสารรถจริง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ครับ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
บรรยากาศดูธรรมชาติดีจังครับ ยกเว้นตอนมืด  :หนาว: :shock:

089-7015533

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ขอบคุณมากมายค่ะ สำหรับน้ำใจที่ได้จากทุกคนๆ

เมื่อเรดซ่าจากเมืองกรุงมา เป็นสาวดอกหญ้าที่ร้อยเอ็ด
มีเรื่องอยากเล่าค่ะ
เรดซ่าจะพาไปโรงเรียนที่ครูจาร์ทำงานค่ะ
เริ่มออกเดินทางกันเล้ย.....
;Dอย่างงี้ต้องแต่งเพิ่มแล้วมั้งครับกับเส้นทางที่ใช้ประจำแบบนี้
 1. ยกสูงสัก 2 นิ้ว
 2. แปลงเป็น 4 x 4
3. ใส่ยาง MUD  8) 8) 8)

ล้อเล่นนะครับ อย่าทำจริงหละเดี๋ยวสวย  8) 8) 8) 8)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ถ้าฝนตกคงเละหน้าดูเลย สงสัยหลังฤดูฝน คงทำถนทุกปีใช่ไหมครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง