[ Corsa ] ขอเรดซ่ารายงานตัว..ไปเจียจานเบรคมาไฟเบรคมือขึ้นตลอดเวลาเป็นเพราะอะไรคะ

jar · 55218

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
แป่ว.......ซะงั้นอะ พี่นุ่น
 :o :o :o :o
 :ตาย: :ตาย: :ตาย:

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
 :-X        บ้านผมยิ่งบ้านนอกกว่าครูจาอีก ขอบอก เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูมั่ง เหอะๆ :สำนึก:

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
บ้านผมยิ่งบ้านนอกกว่าครูจาอีก ขอบอก เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูมั่ง เหอะๆ

จัดมา :ไถ: :ไถ: 

ส่วนตัวผมชอบนะ มันดูสงบดี ไม่วุ่นวายด้วย ถ้ามีโอกาสคงไปอยู่แน่ๆ :-* :-* :-*

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • Pen-Gay Team
บรรยากาศ น่าเมา มากเลยครับ เหอๆ  :D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :)ผมย้ายจาก กทม มาอยู่โคราช 10 กว่าปีแล้วเพื่อต้องการความสงบนี่แหละ เพิ่งมาเข้าใจตอนมาอยู่โคราชนี่แหละครับ กทม ไม่มีเลย

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คงเหมือนผมที่ย้ายกลับเชียงใหม่อ่ะครับ... ไม่ไหวรถติด...  :สำนึก: :'(

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
ชายทุ่ง บ้าน นา แสงแดด ลมว่าว ลูกทุ่งได้ใจมากๆเลยคับ

101 เกิดมายังไม่เคยผ่านเลยคับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline iaomaom

• นักรบพเนจร
  • **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
 :)   :)  :)

ครูจาร์ ปีใหม่นี้ไปเคาน์ดาวน์ที่ไหนอ่ะคะ ... อยู่ ตจว.อากาศดีน่าดู / กทม. คนเยอะวุ่นวาย

อยากไปเที่ยวไกล ๆ เหมือนกัน  ดูจากภาพแล้ว ครูจาร์ไม่มีเหงาแน่ๆ ลูกดกขนาดน้านนนนิ

:)  :)  :)

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
:-X        บ้านผมยิ่งบ้านนอกกว่าครูจาอีก ขอบอก เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูมั่ง เหอะๆ :สำนึก:

ผิดแล้วนะคุณโอ  ครูจาร์ ไม่ได้อยู่บ้านนอกนะคะ
 >:( >:( >:(  :ตาย: :ตาย: :ตาย:
แค่อยู่นอกเมือง(ไม่กี่โลเอง)
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:
เขาเรียกว่าอยู่แบบลูกทุ่งๆ ค่ะ แบบพอเพียง

Offline jar

:)   :)  :)

ครูจาร์ ปีใหม่นี้ไปเคาน์ดาวน์ที่ไหนอ่ะคะ ... อยู่ ตจว.อากาศดีน่าดู / กทม. คนเยอะวุ่นวาย

อยากไปเที่ยวไกล ๆ เหมือนกัน  ดูจากภาพแล้ว ครูจาร์ไม่มีเหงาแน่ๆ ลูกดกขนาดน้านนนนิ

:)  :)  :)

ปีใหม่ก็คงเค้าดาวน์อยู่ 101 กับเจ้าเรดซ่า และครอบครัวอะค่ะ
ปีใหม่นี้ใครอยากได้บรรยากาศใหม่ๆ มาร่วมจับฉากของขวัญปีใหม่ร่วมกับลูกๆ ครูจาร์ก็ยินดีนะคะ
 :) :) :)

Offline jar

มาว่าเรื่องดูแลเจ้าเรดซ่ากันต่อนะคะ
 :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

สภาพคร่าวๆ ของเส้นทางที่เจ้าเรดซ่าจะต้องผจญภัยก็ดังที่เล่าด้วยภาพนะคะ
 :) :) :) :)

คราวนี้ก็คงต้องขอคำแนะนำแล้วล่ะ ว่าจาร์ควรจะดูแลเจ้าเรดซ่ายังไงบ้าง
 :ไถ: :ไถ: :ไถ:
อยากได้คำแนะนำอย่างละเอียดอะค่ะ ขอแบบ.....ตื่นเช้ามาต้องดูอะไรบ้าง เช็คอะไร เปลี่ยนอะไร ถ้าเป็นตารางได้จะยิ่งแจ๋วค่ะ
เพราะความรู้เรื่องรถยนต์ ตอนนี้เป็นศูนย์ค่ะ อาศัยว่าใจรัก.....จะค่อยๆ ศึกษาไปเรื่อยๆ
ศัพท์บางคำ ที่เป็นชิ้นส่วนของรถยนต์  ก็ยังไม่ค่อยรู้จักเลยค่ะ ถ้าได้คำแนะนำพร้อมภาพประกอบจะขอบคุณมากมายค่ะ
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ครู jar ครับยังยืนยันเหมือนเดิมครับถ้ามีปัญหาอะไรก็โทรคุยปรึกษาได้ครับ สมาชิกคนอื่นๆ ก็คงเต็มใจเช่นกันครับ

:) ส่วนเรื่องดูแลรักษารถเบื้องต้นก็ ดูน้ำมันเครื่อง น้ำหม้อน้ำ ลมยาง อย่าให้ขาดอย่าให้เกินก่อนครับ ทำอย่างไรผมว่าถามใครแถวนั้นคงได้ครับ

:) แล้วเวลาใช้งานหมั่นมองเข็นความร้อนบ่อยๆ ครับ ถ้าความร้อนขึ้นอย่าได้ฝืนขับ จอดพักเปิดฝากระโปรงให้หายร้อนก่อนครับและตามคนที่พอรู้เรื่องมาตรวจสอบดูหาสาเหตุ อีกอย่างเวลาใช้รถหมั่นสังเกตด้วยว่ามีอาการอะไรผิดปกติจากเมื่อวานหรือเปล่า ถ้ามีก็รีบมาถามกันในนี้แหละครับเพื่อนสมาชิกน่าจะพอช่วยคุณครูได้

:)คุณครูได้ประวัติการซ่อมบำรุงรถคันนี้จากเจ้าของเก่าไหมครับ ถ้าได้หรือพอสอบถามได้ลองดูก่อนว่าเขาเปลี่ยนถ่ายของเหลวต่างๆ มาตั้งแต่เมื่อไหร่ เปลียนสายพาน timming ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ แล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยจะได้แนะนำถูกว่าควรเริ่มต้นบำรุงรักษากันอย่างไร

;Dลืมไปผมคิดว่าคุณครูคงยังไม่ได้ลงทะเบียนสมาชิกภาคอีสานเลยครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
เพิ่มเติมการดูแลรถครับ ผมว่าน้ำกลั่นแบทเตอรี่ สำคัญเหมือนกันน๊ะครับ สำหรับรถเกียร์ออโต้ จะสำคัญมากเลย ยังไงก็เพิ่มเติมอีกรายการแล้วกันครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
เพิ่มเติมการดูแลรถครับ ผมว่าน้ำกลั่นแบทเตอรี่ สำคัญเหมือนกันน๊ะครับ สำหรับรถเกียร์ออโต้ จะสำคัญมากเลย ยังไงก็เพิ่มเติมอีกรายการแล้วกันครับ

อันนี้เจอกะตัวค่ะ..บ่อยด้วยยยย

55555    :-[ :-[ :-[

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline jar

;Dลืมไปผมคิดว่าคุณครูคงยังไม่ได้ลงทะเบียนสมาชิกภาคอีสานเลยครับ

ไปรายงานตัวภาคอีสานเรียบร้อยแล้วนะค้า
ได้รายงานตัวอย่างเป็นทางการแล้ว.....เย้ๆ
 :D :D :D :D

ดีหน่อยที่เจ้าเรดซ่าเป็นเกียร์ธรรมดาค่ะ พี่ๆ หลายคนแนะนำว่า ถ้าขับแถวร้อยเอ็ด เป็นเกียร์ธรรมดาจะดีกว่า
งบซ่อมจะได้เบาลง
 :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

ส่วนประวัติการซ่อม เดี๋ยวพรุ่งนี้อู่พี่สินส่งไปรษณีย์มาให้ที่ร้อยเอ็ดค่ะ ดูเหมือนประวัติเจ้าเรดซ่า จะยาวเอาเรื่องเหมือนกัน
แล้วจะได้รู้จักประวัติเจ้าเรดซ่า ก่อนมาอยู่ร้อยเอ็ด กันนะคะ

• รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้

ไปรายงานตัวภาคอีสานเรียบร้อยแล้วนะค้า
ได้รายงานตัวอย่างเป็นทางการแล้ว.....เย้ๆ
 :D :D :D :D

ดีหน่อยที่เจ้าเรดซ่าเป็นเกียร์ธรรมดาค่ะ พี่ๆ หลายคนแนะนำว่า ถ้าขับแถวร้อยเอ็ด เป็นเกียร์ธรรมดาจะดีกว่า
งบซ่อมจะได้เบาลง

:หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

ส่วนประวัติการซ่อม เดี๋ยวพรุ่งนี้อู่พี่สินส่งไปรษณีย์มาให้ที่ร้อยเอ็ดค่ะ ดูเหมือนประวัติเจ้าเรดซ่า จะยาวเอาเรื่องเหมือนกัน
แล้วจะได้รู้จักประวัติเจ้าเรดซ่า ก่อนมาอยู่ร้อยเอ็ด กันนะคะ

ถูกต้องแล้วครับ ประหยัดเรื่องการบำรุงรักษาแถมได้ออกกำลังกายในการเหยียบคลัทอีกต่างหาก ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแผ่นคลัท ก็ไม่ต้องยกเกียร์ด้วย ประหยัดเวลา  8)  8)  8)  8)

ลงชื่ออันนี้อีกก็ดีครับ คุณครู   http://www.opel.in.th/index.php/topic,1166.0.html

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jar

ในขณะที่รอประวัติเจ้าเรดซ่า ขอคำแนะนำเรื่องบั้นท้ายเจ้าเรดซ่าไปพลางก่อนละกันนะคะ
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:
คือเวลาเปิดบั้นท้าย แล้วอยากก้มเอาของ ตรงลำโพงมันกีดอะค่ะ
เหมือนจะเคยเห็นรถหลายๆ คัน เขาจะมีเป็นเชือกสองเส้นที่ช่วยดึงไว้รึไงนี่ล่ะนะคะ เห็นมีร่องรอยตะขอเอาไว้เกี่ยวด้วย
แต่เจ้าเรดซ่าไม่มีอะคะ อยากเห็นบั้นท้ายเพื่อนๆ จัง ค่ะ เผื่อได้เอาเป็นตัวอย่าง หาซื้อเชือกที่ว่าได้จากที่ไหนบ้างน้อ....
ใช้เชือกอย่างอื่นแทนได้ไหมคะเนี่ย แต่สำรวจดูตรงลำโพงแล้ว ไม่มีที่ติดอะค่ะ ใช้อะไรแทนได้คะ
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

แต่ที่สำคัญกว่าน้ำกลั่นที่ต้องดูบ่อยๆก็เป็นน้ำมันนะครับ ถ้าหมดละแย่เลย :shock: :shock: 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ใช้เชือกอย่างอื่นแทนได้ไหมคะเนี่ย

ตัวเชือก ใช้เชือกร่ม หรือเชือกรองเท้าแบบกลมๆ ก็ได้
การติด ที่แผ่นหลังมันยึดยังไงหว่า..เด๋ว เย็นนี้ดูให้
แต่ข้างบน มันจะมีหัวล็อค (เหมือนตัวที) ล็อคอยู่คร้าบ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jar

และตรงลำโพงที่พี่บัตรทำไว้เก๋มากเลยค่ะ เป็นคำว่า ople ด้วย
แต่หนังที่หุ้มไว้เริ่มชำรุดบ้างแล้ว  ถ้าอยากหุ้มใหม่ งบน่าจะซักเท่าไหร่คะ
 :D :D :D
อ้อ เวลาปิดบั้นท้าย เจ้าเรดซ่า เหมื่อนมันไม่ค่อยแน่น อะค่ะ
สามารถกดได้ ดังกึกกัก ๆ เวลารถขับผ่านตัวหนอนที่เขาทำไว้ชะลอความเร็วตามหมู่บ้าน ก็จะได้ยินเสียงค่ะ
เป็นปกติของบั้นท้าย crosa หรือว่า จาร์ล๊อค ไม่ถูกคะ พยายามหมุนกุญแจหาล๊อคแล้วค่ะ แต่ปิดแล้ว ก็จะเหมือนไม่แน่นเหมือนเดิม
กลัวเวลาขับแล้วฝุ่นจะเข้าหลังรถอะค่ะ ถนนลูกรัง ฝุ่นแดงเพียบ.....
นึกดีใจเหมือนกันที่รถสีแดง เพราะพอโดนฝุ่น แล้วแดงไปด้วยกันเลยค่ะ
 :จุก: :จุก: :จุก:

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
และตรงลำโพงที่พี่บัตรทำไว้เก๋มากเลยค่ะ เป็นคำว่า ople ด้วย
แต่หนังที่หุ้มไว้เริ่มชำรุดบ้างแล้ว  ถ้าอยากหุ้มใหม่ งบน่าจะซักเท่าไหร่คะ

สามารถกดได้ ดังกึกกัก ๆ เวลารถขับผ่านตัวหนอนที่เขาทำไว้ชะลอความเร็วตามหมู่บ้าน ก็จะได้ยินเสียงค่ะ
เป็นปกติของบั้นท้าย crosa หรือว่า จาร์ล๊อค ไม่ถูกคะ พยายามหมุนกุญแจหาล๊อคแล้วค่ะ
แต่ปิดแล้ว ก็จะเหมือนไม่แน่นเหมือนเดิม
กลัวเวลาขับแล้วฝุ่นจะเข้าหลังรถอะค่ะ

เอาข้อแรกนะ หุ้มผ้าใหม่เลย ผ้า ตรม.ละ 100 ที่เหลือก็ค่ากาวกับค่าแรงครับ
ผมว่าเอากำมะหยี่สีสดใส หุ้มไปใหม่ก็น่าจะดูดีกว่าจ้า..

ส่วนประตูหลัง ถ้ามันยังดังกุกกักๆ ๆ
ตอนปิดประตูลง ลองเอามือจับ ที่มือจับเปิดแล้ว ลองขยับหรือโยกดู ถ้ามันยังโยกได้ก็นั่นแระที่มาของเสียง
ปิดตูหลังถ้าปิดสนิท มันจะไม่ขยับเลย ..
ครูจาร์ ก็ต้องเปิดแล้วปิดใหม่ให้มันลงกรึ๊บพอดี เอามือจับแล้วโยกก็เฉยๆ นั่นแหละสนิทแน่นอนคร้าบ..

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ของผมต้องปิดแรงแรงคือตอนปิดลงมาช่วงส่งมันด้วยถึงจะสนิทถ้าเป็นรถญี่ปุ่นมันบอบบางต้องปิดเบาๆ ของเราไม่ต้องกลัวครับ :) :) :)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ของผมต้องปิดแรงแรงคือตอนปิดลงมาช่วงส่งมันด้วยถึงจะสนิทถ้าเป็นรถญี่ปุ่นมันบอบบางต้องปิดเบาๆ ของเราไม่ต้องกลัวครับ :) :) :)

มันไม่ใช่อย่างนั้นครับพี่ ผมว่าพี่ตั้งกลอนฝาปิดท้ายใหม่จะดีกว่าน๊ะครับ นิ่มกว่ากันเยอะเลย

มันไม่ใช่อย่างนั้นครับพี่ ผมว่าพี่ตั้งกลอนฝาปิดท้ายใหม่จะดีกว่าน๊ะครับ นิ่มกว่ากันเยอะเลย

แหมก็พูดเข้าข้างตัวเองหน่อยก็ไม่หนับหนุนกันเลยนะน้าก็ :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

Offline jar

วันก่อนโน้น....เรดซ่าพยายามทักทายเพื่อนวัวตัวโต แต่โดนเมิน
 :-X :-X :-X
วันถัดมา เจอกับดักเพื่อนวัวตัวโตเข้าซะละ
เต็มๆ เลย
 :o :o :o
 :( :( :( :
สงสัยต้องเตรียมการป้องกันกับดักซักกะหน่อยแล้วค่ะ
เหมือนจะเห็นบางคันเขามีแผ่นกันสาด(เรียกถูกรึเปล่าคะเนี่ย) เป็นของโอเปิ้ลเองเลยใช่ปะคะ(เห็นมีตราสายฟ้าด้วยค่ะ)
จะหาได้จากไหนคะ
« Last Edit: 03 Dec 2009, 13:03 by jar »

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เหมือนจะเห็นบางคันเขามีแผ่นกันสาด(เรียกถูกรึเปล่าคะเนี่ย) เป็นของโอเปิ้ลเองเลยใช่ปะคะ(เห็นมีตราสายฟ้าด้วยค่ะ)

เขาเรียกว่า บังโคลน  มิใช่หรือเจ้าป้าครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
บังโคลน ก็สั่งที่พี่สินเลยก็ได้นิครับ ครูจา  ให้เค้าส่งมาพร้อมประวัติเลยก็ได้ครับ :) :)

บังโคลน ก็สั่งที่พี่สินเลยก็ได้นิครับ ครูจา  ให้เค้าส่งมาพร้อมประวัติเลยก็ได้ครับ :) :)

กันโคลน 4 ชิ้นน่าจะพันกว่าบาท
ถ้าคุณครูไม่อยากหมดตังค์เยอะ ก็เอายางในรถยนต์ หรือแผ่นฟิวเจอร์บอร์ด มายึดน็อตเอาเองได้จ้า..
ทำไม่ยาก เอาหุ้มทั้งบังโคลนแบบรถกระบะเลยก็ได้..จ้าาา

Offline jar

เขาเรียกว่า บังโคลน  มิใช่หรือเจ้าป้าครับ

:D :D :D โป้งเลย
 :-X :-X :-X   งอน 
 >:( >:( >:(ไม่พูดกะพี่โทนี่ แล้ว

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง