[ Corsa ] ขอเรดซ่ารายงานตัว..ไปเจียจานเบรคมาไฟเบรคมือขึ้นตลอดเวลาเป็นเพราะอะไรคะ

jar · 55183

Offline own

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • pro
ไอเดียครูนี้ บรรเจิตมากเลยนะคับ   8) 8) 8) 8) 8)

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
นึกถึงเวลาหน้าฝน อ.ป้าจาร์ จะกล้าคุมรถไหมเนีย  พื้นที่จอดเป็นดินแดงซะด้วยอ่ะ ( บอกตามตรงชอบบรรยากาศแบบนี้อ่ะครับ ยิ่งตอนฝนตกชอบนั่งมองสายฝน )

ไอเดียทำที่วางขวดน้ำเก๋มากครับ  ลองแบบพี่กฤษ สิครับ เอาตีนตุ๊กแก มาแปะด้านหลัง โดยใช้กาวยางทาลงไปก่อนครับ

Offline moimoi

ตามด้วยอีกที่ค่ะ ตรงนี้ไม่แน่ใจว่าเรียกอะไร แต่คิดว่าน่าจะมีอะไรซักอย่างอยู่ตรงนี้ค่ะ
อยากเห็นของคันอื่นจังค่ะว่าเป็นยังไง ถ้ามีประโยชน์จะได้หามาใส่บ้าง
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

และต้องขอบคุณ พี่กฤษ พี่เบิร์ด และคุณมหิงสา ด้วยนะคะ
สำหรับแนวคิดที่วางขวดน้ำ หลังเบรคมือ

พอดีทำแบบพี่กฤษ มะเป็น เลย.....แบบนี้เลยค่ะ ง่ายดี ถูกด้วยค่ะ 10 บาท
พอจะดูกันออกปะคะว่าดัดแปลงมาจากอะไร ติ๊กต๋อกๆ
 ;D ;D ;D
 :) :) :)

เก๋ดีครับไม่ต้องทำให้ยุ่งยากเลย  ลองหาฟองนำบางๆมาบุด้านในหน่อยมันจะได้ช่วยเก็บความเย็นและนำจะได้ไม่หยดไปที่ตัวรถครับ      แหมคนสวยทำเป็นแต่ของสวยๆเนอะ     :-*      :-*      ใช่มะน้อง TONy

Offline bat

• bat
 :o :o   เพิ่งเห็น  8) 8)  ลูกตาล หาลายคิตตี้มาดิ  ;D ;D

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
แฟนผมบอกให้ทำมั่งอ่ะ :o

สีสันสดใสดีจังคับ พี่จา

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
:) :)
ดูเธอทำ   น่าจะสีฟ้าอันนึง สีชมพูอันนึงนะครูจา  ส่วนผ้าคลุมรถน่ะ อย่าลืมเอาไปคืนคุณแม่ล่ะ

ไว้เดี๋ยวมีตังค์ซื้อผ้าคลุมรถผืนใหม่ก่อนค่ะ
 :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:
 ;D ;D ;D

ดีจังเลยครูจาร์ สีหวานเชียว
ถูกด้วย ไม่ต้องเสียเวลาทำเลย
ซื้อมาใช้ได้เลย
แต่ตะกร้าสีชมพูใบกลมข้างหลังนี่สิ
เวลาเลี้ยวรถมันต้องกลิ้งลงข้างๆ แน่ๆ อิอิ

ก็มีบ้างค่ะ เดี๋ยวต้องทำที่ยึดมะให้มันกลิ้งแล้วค่ะ
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:
ได้ไอเดียอีกละ เดี๋ยวแวบไปทำก่อนนะคะ
ขอบคุณนะคะพี่ลูกตาลตระกร้าตัวหน้าก็ไม่กลิ้งไปไหนแล้ว  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523

ยินดีค่ะ
พี่เน้นราคามะแพง อะคะ
ไหนๆ รถก็แดงได้ใจละ
เสียงก็เดิ้นสุดๆ คนงี้มองกันจน......
 :D :D :D
ภายในกะว่าจะตกแต่งให้เป็นสีชมพูค่ะ
ให้คนเขาลือกันไปทั้งวังม้าเลยละกัน (พอดีเป็นแฟน สู้ยิบตาค่ะ เย็นนี้ตอนจบละ)
แบบไม่มีอะไรจะเสียแล้ว คนเขาทักกันทั้งบาง ว่าทั้งแดง ทั้งดัง
ใครมีอะไรน่ารัก แนวนี้ ก็มาแบ่งครูจาร์ แต่งรถบ้างนะคะ
เรื่องราคามะอั้น เต็มที่ 10  บาท
 ;) ;) ;) ;D ;D ;D
 8) 8) 8)

เหลือเบาะหุ้มค่ะ อยากได้สีชมพู เหมือนพี่ลูกตาล
แต่แถวนี้มีเฉพาะเบาะหน้า อยากได้แบบที่มีเบาะหลังด้วยอะค่ะ
ใครพบเจอ ชี้เป้าด่วนนะค้า
 :ไถ: :ไถ: :ไถ:

Offline beer3000

• ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
อยากเอารูปผ้าคุมรถไปโพสที่อื่นมั่งจัง อิอิอิ สุดยอดมากมาย

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
อยากเอารูปผ้าคุมรถไปโพสที่อื่นมั่งจัง อิอิอิ สุดยอดมากมาย

:o :o :o
อย่าเลยค่ะ เขินอะ เอิ๊กๆ
 :-[ :-[ :-[
 8) 8) 8)

Offline own

• pro

ยินดีค่ะ
พี่เน้นราคามะแพง อะคะ
ไหนๆ รถก็แดงได้ใจละ
เสียงก็เดิ้นสุดๆ คนงี้มองกันจน......
 :D :D :D
ภายในกะว่าจะตกแต่งให้เป็นสีชมพูค่ะ
ให้คนเขาลือกันไปทั้งวังม้าเลยละกัน (พอดีเป็นแฟน สู้ยิบตาค่ะ เย็นนี้ตอนจบละ)
แบบไม่มีอะไรจะเสียแล้ว คนเขาทักกันทั้งบาง ว่าทั้งแดง ทั้งดัง
ใครมีอะไรน่ารัก แนวนี้ ก็มาแบ่งครูจาร์ แต่งรถบ้างนะคะ
เรื่องราคามะอั้น เต็มที่ 10  บาท
 ;) ;) ;) ;D ;D ;D
 8) 8) 8)

เหลือเบาะหุ้มค่ะ อยากได้สีชมพู เหมือนพี่ลูกตาล
แต่แถวนี้มีเฉพาะเบาะหน้า อยากได้แบบที่มีเบาะหลังด้วยอะค่ะ
ใครพบเจอ ชี้เป้าด่วนนะค้า
 :ไถ: :ไถ: :ไถ:

เป็นเซล่ามูลเลยงานนี้   8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline jar

เวลาขับที่ความเร็ว 80 พวงมาลัยจะสั่นค่ะ เวลาเบรคก็สั่น
 :หนาว: :หนาว: :หนาว:

เลยให้ช่างดูให้ ช่างบอกต้องเจียจานเบรคและตั้งศูนย์ใหม่
เลยไปจอดให้ช่างดูแลให้ ได้รถมาแล้วลองขับมาทำงาน ....
ไฟเบรคมือขึ้นตลอดเวลาค่ะ ตอนแรกนึกว่าลืมปลดเบรคมือซะอีก

อ้อ....เวลาก็มะตรงค่ะ ก่อนให้ช่างทำเวลาจะปกติ
เมื่อเช้าเหลือบดูเวลา ไหงเป็นเวลา 15.28 น. ไปซะงั้น
เป็นผลมาจากการทำเบรครึเปล่าคะ แล้วต้องแก้ไขยังไงอะคะ
 :'( :'( :'(

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

ดูที่น้ำมันเบรคว่ามันขาดรึเปล่า ถ้าขาดก็เติมให้พอดี
 ไฟก็จะดับเองครับ

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
เวลาขับที่ความเร็ว 80 พวงมาลัยจะสั่นค่ะ เวลาเบรคก็สั่น
 :หนาว: :หนาว: :หนาว:

เลยให้ช่างดูให้ ช่างบอกต้องเจียจานเบรคและตั้งศูนย์ใหม่
เลยไปจอดให้ช่างดูแลให้ ได้รถมาแล้วลองขับมาทำงาน ....
ไฟเบรคมือขึ้นตลอดเวลาค่ะ ตอนแรกนึกว่าลืมปลดเบรคมือซะอีก

อ้อ....เวลาก็มะตรงค่ะ ก่อนให้ช่างทำเวลาจะปกติ
เมื่อเช้าเหลือบดูเวลา ไหงเป็นเวลา 15.28 น. ไปซะงั้น
เป็นผลมาจากการทำเบรครึเปล่าคะ แล้วต้องแก้ไขยังไงอะคะ

ถ้าจานเบรคไม่เรียบ เวลาเบรคก็รู้สึกได้ว่ามันสั่นครับ ต้องเจียรจาน
ถ้าเวลาวิ่งแล้วไม่แตะเบรครู้สึกว่าสั่น มีหลายสาเหตุครับ อาจเป็นที่การถ่วงล้อ สภาพล้อไม่สมบูรณ์ ยางบวม ช่วงล่าง ...
มีไฟเบรคมือขึ้นแต่เบรคมือไม่ได้ยกขึ้น อาจมาจากน้ำมันเบรคขาด ลองตรวจสอบดูครับ

Offline ขอยลอนผาบี้

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
ที่พวงมาลัยสั่น ก็เพราะล้อแม็กมิตซูที่เขาเอามาใส่มันไม่พอดีหรือเปล่า จริงๆแล้วโอเปิ้ลคอร์ซ่าใส่ล้อมิตซูมันไม่สวยในสายตาผมนะ

แต่เมื่อคุณครูเปลี่ยนยางมาแล้ว ขอบ 13 ใช่มั้ย ผมว่าหาล้อกะทะฝาครอบของโอเปิ้ลแท้ๆเดิมใส่จะสวยกว่าและพวงมาลัยจะไม่สั่นด้วยครับ

ส่วนไฟเบรคมือที่โชว์คือน้ำมันเบรคพร่อง แต่ที่มันพร่องก็แสดงว่ารั่ว ส่วนใหญ่รั่วที่ล้อหลังครับ ลูกยางกระบอกเบรคเสื่อมเมื่อจอดใว้นานๆครับ เวลาเปลี่ยนก็เปลี่ยนทั้งสองข้างครับ กระบอกเบรคหลังข้างนึงประมาณ 650 บาทครับ

ส่วนคราบน้ำมันที่เยิ้มตรงฝาพลาสติกสีดำๆ ลองตรวจท่อยางไอน้ำมันเครื่องดูก่อนครับ มีอยู่สองเส้น ตรงบริเวณที่เหล็กรัดมัน บวมช้ำ แตก หลวม ลืมใส่ อะไรรึเปล่าครับ
« Last Edit: 05 Mar 2010, 06:42 by ขอยลอนผาบี้ »

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
^
น่าน.... ไอ้ที่นั่งทับเยอะๆตรงรุ่น ก็ยกให้ครูเขาเถอะ
ครูจะได้ไม่เครียด และจะได้ไม่ตั้งข้อสอบโอเน็ตแบบเพี้ยนๆ..555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline ขอยลอนผาบี้

• รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
^
^
น่าน.... ไอ้ที่นั่งทับเยอะๆตรงรุ่น ก็ยกให้ครูเขาเถอะ
ครูจะได้ไม่เครียด และจะได้ไม่ตั้งข้อสอบโอเน็ตแบบเพี้ยนๆ..555+

เอาใว้ใส่อีกคันอ่ะพี่นุ่น ซื้อล้อแม็กรอใว้ก่อน ทำเชื้อ...555    8)

Offline jar

ที่พวงมาลัยสั่น ก็เพราะล้อแม็กมิตซูที่เขาเอามาใส่มันไม่พอดีหรือเปล่า จริงๆแล้วโอเปิ้ลคอร์ซ่าใส่ล้อมิตซูมันไม่สวยในสายตาผมนะ

แต่เมื่อคุณครูเปลี่ยนยางมาแล้ว ขอบ 13 ใช่มั้ย ผมว่าหาล้อกะทะฝาครอบของโอเปิ้ลแท้ๆเดิมใส่จะสวยกว่าและพวงมาลัยจะไม่สั่นด้วยครับ

ส่วนไฟเบรคมือที่โชว์คือน้ำมันเบรคพร่อง แต่ที่มันพร่องก็แสดงว่ารั่ว ส่วนใหญ่รั่วที่ล้อหลังครับ ลูกยางกระบอกเบรคเสื่อมเมื่อจอดใว้นานๆครับ เวลาเปลี่ยนก็เปลี่ยนทั้งสองข้างครับ กระบอกเบรคหลังข้างนึงประมาณ 650 บาทครับ

ส่วนคราบน้ำมันที่เยิ้มตรงฝาพลาสติกสีดำๆ ลองตรวจท่อยางไอน้ำมันเครื่องดูก่อนครับ มีอยู่สองเส้น ตรงบริเวณที่เหล็กรัดมัน บวมช้ำ แตก หลวม ลืมใส่ อะไรรึเปล่าครับ

มะก่อนเจ้าเรดซ่าล้อขอบ 15 ค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นล้อขอบ 13 มะรู้จะเกี่ยวกะล้อสั่นด้วยรึเปล่า....

แต่หลังจากเจียจานเบรคมาแล้ว ก็มะสั่นแล้วค่ะ เวลาเบรคก็ดีขึ้น
เหลือแค่ไฟเบรคมือมันขึ้นตลอดเวลา
ลองเปิดดูหม้อน้ำมันเบรคแล้ว (ตามที่คุยกะน้องกล้อฟเมื่อวานค่ะ อุตส่าห์โทรมาเยาะเย้ยป้าจาร์ ....ขอบคุณมากมาย)
เท่าที่ดูด้วยตา คิดว่ายังเต็มนะคะ หรือว่าต้องอยู่ถึงระไหนกันหว่า

ส่วนเรื่องนาฬิกา ตั้งเวลาเป็นแล้วค่ะ อิอิ
 :-[ :-[ :-[

Offline bat

• bat
ถ้าไม่ไกลจากร้านที่ไปเจียร์จานก็เอากลับไปให้เค้าดูดีกว่านะครูจาร์
เรื่องล้อสั่นน่ะ สั่นที่ความเร็วเท่าไหร่แล้วเจียจานแล้วหายนี่ งง เลยนะ :) :)  ลองไปวิ่งดู ความเร็วเท่ากันนี้หายมั้ย

Offline jar

ถ้าไม่ไกลจากร้านที่ไปเจียร์จานก็เอากลับไปให้เค้าดูดีกว่านะครูจาร์
เรื่องล้อสั่นน่ะ สั่นที่ความเร็วเท่าไหร่แล้วเจียจานแล้วหายนี่ งง เลยนะ :) :)  ลองไปวิ่งดู ความเร็วเท่ากันนี้หายมั้ย

ก็ไม่ไกลค่ะพี่บัติ ......โทรไปคุยกะช่างแล้วในเบื้องต้น
ช่างบอกเหมือนพี่ๆ ว่าอะค่ะ น่าจะเกี่ยวกับน้ำมันเบรค ....... แต่ดีที่ช่างเขาคุยง่ายค่ะ กันเองดี
คงต้องวันเสาร์จะแวะเข้าไปที่อู่อีก ....จะไปทำท่อด้วย เพิ่มไส้ย้อน แต่ปลายเดิม ช่างบอกปลายสวยแล้ว ไม่อยากให้เปลี่ยน
ช่วงนี้เข้าออกอู่เป็นว่าเล่นค่ะ ตั้งแต่ได้เจ้าเรดซ่ามารู้จักเกือบจะครบทุกอู่แล้วค่ะ 5555 เริ่มมีเพื่อนใหม่ๆ ในวงการรถ อีกเพียเลย

Offline bat

• bat
Quote from: bat on Today at 14:56
เรื่องล้อสั่นน่ะ สั่นที่ความเร็วเท่าไหร่แล้วเจียจานแล้วหายนี่ งง เลยนะ    ลองไปวิ่งดู ความเร็วเท่ากันนี้หายมั้ย

ก็ไม่ไกลค่ะพี่บัติ ......โทรไปคุยกะช่างแล้วในเบื้องต้น
ช่างบอกเหมือนพี่ๆ ว่าอะค่ะ น่าจะเกี่ยวกับน้ำมันเบรค ....... แต่ดีที่ช่างเขาคุยง่ายค่ะ กันเองดี
คงต้องวันเสาร์จะแวะเข้าไปที่อู่อีก ....จะไปทำท่อด้วย เพิ่มไส้ย้อน แต่ปลายเดิม ช่างบอกปลายสวยแล้ว ไม่อยากให้เปลี่ยน
ช่วงนี้เข้าออกอู่เป็นว่าเล่นค่ะ ตั้งแต่ได้เจ้าเรดซ่ามารู้จักเกือบจะครบทุกอู่แล้วค่ะ 5555 เริ่มมีเพื่อนใหม่ๆ ในวงการรถ อีกเพียเลย

ที่เข้าออกอู่บ่อย เพราะรถเสียเหรอ  :o :o

แต่ก็ดี  ครูจาร์มีความใส่ใจในการดูแลรถดี  :D :D  แต่ถ้ามันไม่เสีย ก็อย่าไปเสียเงินกะมันมากนักเลย เอาไว้ทำหนักๆดีก่า ;D ;D

Offline jar

Quote from: bat on Today at 14:56
เรื่องล้อสั่นน่ะ สั่นที่ความเร็วเท่าไหร่แล้วเจียจานแล้วหายนี่ งง เลยนะ    ลองไปวิ่งดู ความเร็วเท่ากันนี้หายมั้ย

ที่เข้าออกอู่บ่อย เพราะรถเสียเหรอ  :o :o

แต่ก็ดี  ครูจาร์มีความใส่ใจในการดูแลรถดี  :D :D  แต่ถ้ามันไม่เสีย ก็อย่าไปเสียเงินกะมันมากนักเลย เอาไว้ทำหนักๆดีก่า ;D ;D

รถไม่ได้เสียค่ะ แต่ไปคุยกะช่าง ปรึกษาเรื่องจะทำ สี กะท่อค่ะ
หยุดยาวเมื่อกี้ก็ไปจอดทิ้งไว้จะให้ช่างทำท่อให้
แต่ปรากฎว่าช่างทำสีกันชนให้ใหม่ ในราคา 2,000
แต่ท่อยังมะได้ทำ ช่างบอกเห็นสีซีดแล้วมันเขี้ยว
 :ตาย: :ตาย: :ตาย:

วันเสาร์นี้เลยต้องเอากลับไปให้ช่างทำท่อให้ใหม่....เฮ้อ
 :เครียด: :เครียด: :เครียด:

ว่าจะกวนตีนช่างซะหน่อย จ่ายแต่ค่าท่อ ค่าสีมะจ่าย เอิ๊กๆๆๆ
จาโดนช่างกระทืบมั้ยเนี่ย....  :dead: :dead:

ช่างนี่ก็อารมณ์ศิลปินสูงเหมือนกันเนาะ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

:Dเดี๋ยวนี้คุณครูเก่งขึ้นเยอะครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

รถไม่ได้เสียค่ะ แต่ไปคุยกะช่าง ปรึกษาเรื่องจะทำ สี กะท่อค่ะ
หยุดยาวเมื่อกี้ก็ไปจอดทิ้งไว้จะให้ช่างทำท่อให้
แต่ปรากฎว่าช่างทำสีกันชนให้ใหม่ ในราคา 2,000
แต่ท่อยังมะได้ทำ ช่างบอกเห็นสีซีดแล้วมันเขี้ยว
 :ตาย: :ตาย: :ตาย:

วันเสาร์นี้เลยต้องเอากลับไปให้ช่างทำท่อให้ใหม่....เฮ้อ
 :เครียด: :เครียด: :เครียด:

ว่าจะกวนตีนช่างซะหน่อย จ่ายแต่ค่าท่อ ค่าสีมะจ่าย เอิ๊กๆๆๆ
จาโดนช่างกระทืบมั้ยเนี่ย.... 
:dead: :dead:

ช่างนี่ก็อารมณ์ศิลปินสูงเหมือนกันเนาะ

ผมว่าช่างไม่กล้าตืบคุณป้าอาจารย์คุณครูจาร์หรอกครับ เพราะเค้ากลัวโดนข้อหาทำร้ายวัตถุโบราณอ่ะครับ จิงป่ะเพื่อนกอล์ฟ 8) 8) 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ภาษาไทยวันละคำวันนี้ ครูจาร์ นำเสนอ....ตืบ....เป็นคำกริยา แปลว่า กริยาที่ใช้มือฝรั่งพร้อมกับแรงอันมหาศาล กระทำต่อสิ่งที่อยู่ที่พื้น ให้สลายไปในฉับพลัน.......

อิงลิชฟอร์ยู มื้อนี้ มิสจาร์ แนะนำคำาศัพย์ ทีน....ซึ่งหมายความว่า วัยรุ่น น้องๆที่ตำ่กว่า18ปีทั้งหลายห้ามเข้า..... ;D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ภาษาไทยวันละคำวันนี้ ครูจาร์ นำเสนอ....ตืบ....เป็นคำกริยา แปลว่า กริยาที่ใช้มือฝรั่งพร้อมกับแรงอันมหาศาล กระทำต่อสิ่งที่อยู่ที่พื้น ให้สลายไปในฉับพลัน.......

อิงลิชฟอร์ยู มื้อนี้ มิสจาร์ แนะนำคำาศัพย์ ทีน....ซึ่งหมายความว่า วัยรุ่น น้องๆที่ตำ่กว่า18ปีทั้งหลายห้ามเข้า..... ;D

แล้วถ้าอายุเกินอ่าคับ..  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

ใครว่าครูจาร์ เป็นวัตถุโบราณ  มันไม่ใช่นะครับ   :( :( :( :(    

อย่างอ.ป้าจาร์ เค้าเรียกว่า ปูนชนียบุคคล ครับ  8) 8) 8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
^
^
^ ใจร้าย กันทั้งน้าน...มารุมเจ้จาร์ของเขาได้ไงเนี่ย...ใจเย็นๆนะเจ้ เค้าอยู่ข้างตะเอง

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
^
^
^ ใจร้าย กันทั้งน้าน...มารุมเจ้จาร์ของเขาได้ไงเนี่ย...ใจเย็นๆนะเจ้ เค้าอยู่ข้างตะเอง

แหม.......พ่อพระ :o :o :o 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
^
^

แหม.......พ่อพระ :o :o :o 8) 8) 8)
พระเอก..ไง

ก็เห็นมีแต่คนรุม แทะโลมวัตถุโบราณ....เค้าก็ยอมไม่ได้...เดี๋ยวเจ้จาร์เขาคิดว่าเวปนี้มีแต่คนใจร้าย หนีไปอยู่มิร่าทำไงอ่ะ..แย่นา

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
^
^

พระเอก..ไง

ก็เห็นมีแต่คนรุม แทะโลมวัตถุโบราณ....เค้าก็ยอมไม่ได้...เดี๋ยวเจ้จาร์เขาคิดว่าเวปนี้มีแต่คนใจร้าย หนีไปอยู่มิร่าทำไงอ่ะ..แย่นา

มาถึงแล้ว...ตะโกนว่า.... ช้างกรู...........อยู่หน่ายยยยยยยยยยย เหรอฮะพี่...  8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง