มีคนบอกว่ารถผมเข้าเกียร์เหยีบคันเร่งแล้วยังไงก็ไม่ไป (Update)

jook_corsa · 3248

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
พอดีว่าอาจารย์ที่โรงเรียนอยากลองขับรถผมก็เลยให้ขับ.......แกก็ไม่ขับเร็วหรอกครับเรื่อยๆตามประสาคนแก่อายุ 50 กว่าๆ
พอดีไปจอดแวะไปซื้อเบียร์ผมก็นั่งไปด้วย..........พอถึงร้านแกก็ลงไปซื้อเบียร์.......ผมเห็นแกลงไปนานก็เลยเอื้มมือไปบิดกุญแจดับเครื่อง.......รอปามานเกือบ 10 นาที.........อาจารย์แกก็เปิดเข้ามาในรถผม.......ผมก็หลับไปงีบนิดๆ........แล้วอาจารย์แกก็เข้าเกียร์บิดพวงมาลัยหมุนไปหมุนมาแล้วหันมาถามผมว่ารถจุกพวงมาลัยธรรมดาหรอ....ผมก็บอกว่าใช่ครับ.......แล้วก็แกดันเกียร์เข้าๆออกๆอยู่หลายทีผมสงสัยว่าแกเป็นไรเลยถามว่าทำไมไม่ไปซักที........อาจารย์แกหันมาบอกว่ารถผมไม่รู้เป็นไรเข้าเกียร์ไหนก็ออกตัวไม่ได้..........เหยีบคันเร่งจนมิดแล้วก็ยังไม่ไป........ผมก็เลยผงงๆนิดๆว่า.......ผมเมาหรือแกงง....หรืออะไร......ไม่รู้จะบอกแกยังไงเพราะตอนที่แกลงจากรถไปแกไม่ได้ดับเครื่องแต่ผมเป็นคนยืนมือไปดับเองสงสัยแกไม่รู้มั้ง........ว่าแกยังไม่ได้สตาร์ทเครื่อง........จะบอกก็กลัวแกอาย......เลยบอกไปว่าสงสัยรถผมดับรึป่าวครับลองสตาร์ทดูใหม่สิ........เท่านั้นแหละ.....เออ.....ว่าละ.....รถแต่งก็แบบนี้แหละจุกมันดับง่ายจิงๆเลย........ในใจคิด.......โถ่........ตูดับเครื่องเองแท้ๆต้องทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้กลายเปนว่ารถตูแต่งเลยดับง่ายซะงั้น
 >:(มันไม่ใช่มอไซด์ซะหน่อย >:(

ปล.เด๋วยังมีเล่าต่อตอนกะลังขับรถเข้าบ้านอีก.....เด๋วมาเล่าต่อฮะ.....ตื่นเต้นมากเลย
« Last Edit: 17 Nov 2009, 20:29 by jook_corsa »

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
จิบแมวคอย เน้อ  8)  8)  8) เหมือนคนยืมคอซ่าผมแหละ ทำไมแอร์ไม่เย็นว๊ะ (ก็ไม่ยอมดึง นิ)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline แม่น้องเก้า

• หนึ่งในใต้หล้า
  • BB -220C01BC-
  • No.: 62 (นู๋สำลี)
  • รุ่นรถ: corsa 3 ประตู
  • สีรถ : ขาว ลายๆ
  • เครื่องยนต์: 4E-FTE แต๊นๆ
ถ้าจะขำอีกเยอะ   8) 8) 8) 8)

ปูเสื่อรอ    ;D

+++อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้ จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน+++

++ รับปรึกษางานจิวเวอรี่ทุกชนิด แท้ เทียม เราจัดให้ ++
"นู่สำลี ไม่แรงแต่อยากให้ใครแซงน๊าาาาา"
kan6600@hotmail.com
hotline 081-3402838

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ผมว่า ท่านอาจารย์แกคงมี จิตวิญญาณ ขั้นเทพแน่เลยครับ อิอิ  8)

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ผมเองยังเคยทำเองเล้ย

วันนั้นไปรอรับแฟน รอนานมากก็เลยดับเครื่องนั่งรอ พอเค้าเดินมาขึ้นรถก็ใส่เกียร์แล้วเหยียบคันเร่ง  ห๊ารถไม่วิ่งก็ท่าทางผมคงงงๆ เค้าก็ค่อยๆถามว่า "พี่ไม่สตาร์ทก่อนล่ะ" 8) 8) 8) ขำกลิ้งทั้งคัน

ที่เล่าให้ฟังนี่ จะบอกว่า opelแม้อายุกว่า15ปีเครื่องสมบูรณ์นี่เงียบจริงๆ 8) 8) 8)

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
อย่าให้ค้างคา..เอาให้จบค่ะคุณน้องง

คนรออ่านเยอะ....

อิอิ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Omega VIP

ถ้าอ.แกมารู้ที่หลัง  สงสัยต้องเอาปี๊บ  คุมหัวอ่ะ

Reply #7 on: 17 Nov 2009, 20:22
ผมจะเล่าเรื่องตื่นเต้นต่อหลังจากที่ออกรถได้มาซักพัก.......ซึ่งเวลาตอนนั้นก็ดึกพอสมควรแล้วแหละ
ลุงแกกะลังขับรถข้ามทางรถไป.........ผมได้ยินเสียงเครื่องเหมือนแกขับอมคลัทช์ใจก็คิดว่าแกคงไม่ชินกะคลัชรถเราตอนขึ้นเนิน
ทางข้ามทางรถไฟก็เป็นเนินกว้างแล้วก็ชันพอสมควรแกก็พยามยามอมคลัชรถผมขึ้นไป  :มั้ง:
(ตอนนั้นผมคิดเอาว่างั้น)
พอรถข้ามไปถึงตรงกลางรางซึ่งเป็นผมได้ยินเสียงเครื่องดังกว่าเก่าแต่รถแทบจะไม่ขยับเลย..........แล้วเจ้ากรรม
แม่เจ้า......เหมือนในหนัง.......รถแทบไม่ขยับ.......หันไปรถไฟก็กำลังวิ่งมาทางรถเรา.........ในใจคิดว่าลุงแกแกล้งเราแน่ๆ
ซักพักได้กลิ่นคลัชไหม้เข้ามาในรถ :มั้ง:.......ผมก็ไม่ว่าอะไร......แต่ก็หันไปมองรถไฟที่แล่นอยู่ห่างๆแล้วก็ใกล้เข้ามาเรื่อยๆ
ที่นี้ยิ่งกว่าเก่ารถนิ่งเครื่องเร่งเหมือนคันเร่งค้าง.......ผมก็เหมือนเดิมคิดว่าลุงแกกะลังคิดอะไรซักอย่างอยู่แน่ๆ.......เอ๊ะ......หรือแกจะเป็นเหมือนตอนที่ลืมสตาร์ทเครื่อง.....แต่ลุงแกก็ไม่พูดอะไรนะ..........เอาวะ........ถามก็ถาม.......ลุงทำไรอะ........อ่อ.......
ตะคริวแดกตีนกู     :shock:.......เวนแล้วไง......ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย.......ก็ตั้งแต่มึงรถมึงขึ้นเนินข้ามทางรถไฟนั่นแหละขากูขยับไม่ได้เลยเหยีบคันเร่งค้าง.........เวน....... :-Xคิดในใจทำไมไม่บอกตูแต่แรก........แล้วตอนนี้ดีขึ้นยังลุง........คำตอบเล่นเอาใจหาย........ยิ่งกว่าเก่าหวะ......ตีนกูขยับไม่ได้เลย :วิญญาณ:
ชิหายแล้ว........รถไฟก็ใกล้มาเรื่อยๆ........ทำไรไม่ถูกบอกลุงบังคับพวงมาลัยเด้อเด๋วผมออกไปเข็นรถเอง.......ลุงตอบ....เออๆๆๆๆ
........แล้วผมก็ต้องรีบลงไปเพราะรถไฟแม่งใกล้เข้ามาเรื่อยๆ........เข็นรถคนเดียวอีกเมาก็เมา.......พอเข็นรถพ้นจากรางรถไฟมาได้
เล่นเอาซะเหนื่อยต้องมานั่งรอลุงแกหายตะคริวแดกอีก.......เซงจิต.........แต่ผมก็ยังใจเย็นรอให้แกหายแล้วก็นั่งรถไปกะแกต่อ

.......จบละครับ........คนอ่านอาจจะดูไม่ตื่นเต้นแต่ผมนั่งอยู่ในรถได้ทุกอารมณ์ฮะทั้งงงทั้งฮาทั้งหวาดเสียวทั้งเหนื่อยในเวลาไม่ถึงนาที

ขอบคุณที่ติดตามอ่านคร้าบบบบ
 :หึหึ:

แล้วคราวหน้า  แกยังจะให้ลุงเค้าขับรถให้อีกไหมจุก   8) 8) 8) 8) 8)

ป.ล. นั่งอ่านไปก็ขำไปอ่ะ

ลองเอาเหตุการ์ณทั้งสองมาต่อกันสิครับโคตรฮา......เพราะเรื่องมันต่อกัน.....ตอนที่นั่งรถออกมาจากซื้อเบียร์ผมยังขึ้นเรื่องเก่าไม่หายเลย........เรื่องใหม่เติมมาซะงั้น  8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
น่าจอดทิ้ง ให้รถไฟพาไปทั้งคู่เลยนิ...อิอิ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline chanat

• Tel 0896762564
เอ่อ ผม ว่า ลุงแก ควร เช็ค สายตา เช็คหู หรือ ระบบ ประสาท สัมผัสนะครับ หรือ ว่า อย่าขับเลย ครับ  8) 8) 8) 8) 8) 8)

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :จุก: ผมว่ามันโศกมากๆถ้าจุกไม่ถามแกละ........ :please: :please: :please:

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

:จุก: ผมว่ามันโศกมากๆถ้าจุกไม่ถามแกละ........ :please: :please: :please:

โหยพี่.....ผมก็ไม่รอให้รถไฟมาชนรถผมหรอกน่า  8)

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
ฮาได้อีก x2 ไปเลย 55555

ขำได้ใจจริงๆเล๊ยยยยยย

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.opel.in.th
www.dekgayray

Offline kendevil

• นักรบพเนจร
  • **
  • ชื่อเล็ก !
น่าจอดทิ้ง ให้รถไฟพาไปทั้งคู่เลยนิ...อิอิ

ถ้าไม่ใช่รถพี่ พี่ปล่อยลุงยุในรถคนเดียวแล้วช่ายป่ะ 555555555555555+

ซักพัก รถไฟหอบไปแดร๊กกกกกก   8) 8)

My Corsa >> Click <<
My Name : Lek
My Number  : 084 - 024 5334

ถ้าไม่ใช่รถพี่ พี่ปล่อยลุงยุในรถคนเดียวแล้วช่ายป่ะ 555555555555555+

ซักพัก รถไฟหอบไปแดร๊กกกกกก   8) 8)

เอานิสัยส่วนตัวของแกมาเล่าทำไมวะ  8)

• **

ซักพัก รถไฟหอบไปแดร๊กกกกกก   8) 8)

เอานิสัยส่วนตัวของแกมาเล่าทำไมวะ  8)

:o

ทำไม !

ทำไมพี่จุกถึงได้ !

ทำไม !

ทำไม !

ทำไม !

.
.
.
.
.
.
.

รู้ล่ะ ....

;D

• **
 :หึหึ:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เอ็ง ก็ทำบาปลุงแกเกินไป..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ผมว่าลุงแกนั่งแหละที่ทำบาปผม(โดยไม่ตั้งใจ)

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ขำได้อีก

55555+

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
 :-X :-X :-X

คราวหน้าขับเองเหอะ ฟังธง  :ใบเหลือง:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง