## ชี้แจงกรณีที่ผม Walkout ออกมาจาก Opellove ##

ZeaBiscuit · 21267

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า ........................ (ข้อความต่อไปนี้ก๊อปมาจาก http://www.opellove.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1593 )

ผมมารู้เรื่องจากเพื่อนๆทีหลังครับ เมื่อคืนผมนอนเร็วมาก (ตีแบดมาสามชม. สลบอย่างไว)

สำหรับคนที่ยังไม่รู้ ผมขอเล่าให้ฟังก่อนล่ะกัน

เมื่อคืนดึกๆ กี่โมงไม่รู้ มีคนมาโพสถามประมาณว่า (จี๊ดเล่าให้ฟัง)

" คือกระทู้ที่ไผ่เห็นเมื่อคืนอ่ะ ประมาณเที่ยงคืนครึ่ง เค้าเป็นคนอื่นที่มาเห็นเหตุการณ์ เค้านั่งบนแท็กซี่แล้วเห็นวีโก้แหก ลงไปดูด้วย แล้วเกิดสงสัยว่ารถอะไร วีโก้บอก opel corsa เค้าเลยไปหาในอากู๋ ก็ส่งมาที่ opellove นี่แระ เลยมาถามดูว่าคนในคลับนี้รึป่าว

ดูท่าทางเค้าจะสนใจรถมากกว่ามาหา เรื่องนะ เพราะเค้าถามด้วยแต่งไรมาบ้าง ตอนนั้นขับด้วยความเร็วเท่าไหร่ แบบ ๆ ดูสนใจ เพราะฝังใจว่าเมื่อหลายเดือนก่อน เกิดเหตุ ปานฉะนี้ยังมาตามหาอยู่เลย"

จริงๆตอนนั้นผมก็เห็นกระทู้นั้นอยู่ แต่สมองเบลอไปหมดแล้ว ก็เลยบอกเพื่อนๆไปว่า เอาไว้ก่อน ค่อยมาตอบ จะสลบแล้ว ....

รุ่งขึ้นกระทู้นั้นหายไป .....

ถ้ามันแค่นั้น ผมก็โอเคครับ ตัดปัญหา แต่จริงๆคือไม่ใช่แค่นั้น ....

ดึกๆอีกเหมือนกันมีอีกกระทู้นึงซึ่งผมไม่ได้อ่าน พึ่งทราบตอนเช้าจาก "ต้น" ได้ความว่า (ดูไฟล์ภาพด้านล่าง สำหรับข้อความต้นฉบับ)

"ออ ถามจุกแล้ว...

ที มีปัญหามันอีกกระทู้นึง มีผู้เยี่ยมชมมา ท้าว่า ว้อนกันนักใช่ไหม เห็นมีแต่รถแรงๆ ท้าไปเจอในสนาม ครับ...(เรียบเรียงเอาตามความเข้าใจต้นนะ ฟังจุกเล่าแบบง่วงๆมาอีกที)"

คือ ... ผมมองว่าที่นี่ "หมา" มันเยอะครับ ใครเดินเข้าเดินออก ต้องระวังไปเหยียบหางมันเข้า ขนาดคนไม่รู้เรื่องเข้ามา ยังกลายเป็นเหยียบหาง "หมา" แถวนี้ไปโดยปริยาย

ที่พี่เล็กทำ ผมมองว่าทำถูกแล้วครับ แต่ .... พี่ PM หรือ email ไปบอก จขกท. อันนั้นหรือยังครับว่าทำไมถึงลบกระทู้เค้า !!!

ไม่ใช่เดี๋ยวเค้าจะเข้าโวยวายว่าทำไมลบกระทู้ผม ที่นี่ไม่ต้อนรับคนภายนอกหรือยังไง บลาๆๆๆ

มันเกิดขึ้นได้นะครับ แล้วก็เกิดมาหลายรอบแล้วด้วย ถ้าผมจำไม่ผิด

มันกลายเป็นว่าที่นี่มี "ผู้เยี่ยมชมขาใหญ่" มอนิเตอร์อยู่เกือบตลอดเวลา เห็นอะไรผิดหูผิดตา เหยียบตีน ก็จะตั้งกระทู้จิกกัดทันที

ถ้าถามผมนะ คนที่มาตั้งกระทู้ถามไม่ผิดอะไรหรอก ... (เค้าไม่รู้ มาถามก็ไม่เห็นแปลก)

ผิด ที่ใครทุกคนคงไม่ต้องให้ผมบอก ... เพราะมีที่นี่ทีเดียวล่ะมั้งในบรรดาเว็บรถ ที่ให้ผู้เยี่ยมชมมีอำนาจมาก ... มากกว่าสมาชิก เพราะทุกครั้งที่ผู้เยี่ยมชมขาใหญ่เข้ามาโพสกระทู้ จะต้องมีเรื่องที่เกี่ยวข้องกับสมาชิกตามมา และก็เช่นเคย พี่เล็กจะต้องออกมาไกล่เกลี่ยทุกครั้ง

ใครไม่เบื่อ ผมเบื่อครับ !!!

อย่างที่เคยบอกไปหลายรอบแล้ว ทุกวันนี้ Opellove ไม่ใช่ที่สำหรับทุกคนที่ใช้ Opel แล้วครับ มันเป็นที่ของคนบางกลุ่มมากกว่า

สำหรับสมาชิกท่านอื่นๆที่ยังไม่รู้เรื่องราวอะไรลึกซึ้ง ลองอยู่ที่นี่ไปนานๆครับ คุณจะพบเห็นเรื่องที่ผมโพสบอกไว้ ไม่ช้าก็เร็ว

ตอนนี้พวกผมทำเว็บกันเสร็จแล้วซึ่งก็คือ www.opel.in.th ยืนยันว่าเป็นเว็บสำหรับคนใช้ Opel "ทุกคน" เราเอาข้อเสียของที่นี่มาปรับปรุงใหม่ และที่บ้านใหม่ของพวกเรา "สมาชิก" ทุกคนเป็นใหญ่ครับ ถ้ามีหมาไม่ล๊อกอินมาเห่าหอน ทางนั้นก็มีวิธีจัดการ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เคยตอบคำถามกันมา และข้อมูลหลายๆอย่าง
ขอบคุณพี่ขอนสำหรับความรู้ดีๆ
ขอบคุณพี่ junnoi ที่ PM คุยกัน
ขอบคุณพี่เล็กที่คอยดูแลบอร์ดอยู่เสมอๆ และคอยไกล่เกลี่ยเรื่องราวต่างๆ
ขอบคุณพี่ๆที่ผมไม่ได้เอ่ยชื่ออีกมากมาย
และท้ายสุดขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

ปล. หมาที่บ้านผมเวลามันเห่า มันก็ออกมาเห่าหน้าบ้านนะ ผมไม่เคยเห็นหมาที่เหาอยู่หลังคีบอร์ด เอ้ย เห่าอยู่หลังกำแพงเลย แบบว่าได้ยินแต่เสียงอะไรงี้อ่ะ หน้าไม่เคยเจอ ประมาณว่าปากกล้าขาสั่น

พบกันใหม่ที่ www.opel.in.th เว็บสำหรับคนใช้ Opel "ทุกคน"

ผมขอยุติบทบาทให้เว็บ Opellove ไว้แค่ตรงนี้ดีกว่าครับ เสียสุขภาพจิตที่ต้องมาคอยพิมพ์เรื่องพวกนี้

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

ไหนๆก็ไหน ขอตอบกระทู้ของคุณผู้เยี่ยมชมที่ให้ไปลงสนามซะหน่อย

สุดยอดครับ รถแรงจังเลย เครื่อง 2000 ฝาเขียวฝาแดงนี่ วิงตามวีออส 1500 ทันไหมครับ พวกนั้นลงสนามกับ 1.2x นาที พวกเครื่องแรงๆฝาแดงฝาเขียว เครื่องเยอรมัน ช่วงล่างเยอรมันแต่งสไตเมทเต็มคันวิ่งกันเท่าไหร่ครับ  :มั้ง:

รถผมมันรถจ่ายกับข้าวครับ 59 แรงม้า เอาไว้วิ่งไปซื้อน้ำซื้อขนมกิน คงไม่มีปัญญาไปลงสนามไล่แซงใครๆได้หรอกครับ แต่ถีงลงไปเดี๋ยวพวกพี่ๆก็จะภูมิใจกันอีกว่าแซงเครื่อง 1400cc 59 แรงม้าได้ ไม่อยากทำให้ใครภูมิใจครับ ....

อ่อ ... เกือบลืมไป วันไหนเจอหน้าเจอตากัน ทักทายกันด้วยนะครับ ผมอยากเจอหน้าพวกคุณจริงจริ๊ง อยากจับมือครับ แมนมากๆ นับถือจริงๆครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
พี่เล็กแกอุตส่าลบไปแล้วก็ไปเอามาให้คนอื่นดูต่อเนอะ  :)
เดี๋ยวเค้าจะมาด่าผมอีกแหละว่าไปขุดมาทำไม

พี่เล็กแกอุตส่าลบไปแล้วก็ไปเอามาให้คนอื่นดูต่อเนอะ  :)
เดี๋ยวเค้าจะมาด่าผมอีกแหละว่าไปขุดมาทำไม

เดี๋ยวคนที่ไม่ได้อ่านเค้าจะไม่เข้าใจไง ให้ข้อมูลมันต้องให้ครบๆ  :)

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ชิโร่ 1200 cc วิ่งได้ 1.4-5x.xx  วางเครื่อง 2000 8v มาวิ่งได้ 1.4x.xx (ยางลื่นมาก) เดี๋ยวจาลองวิ่ง กับรถใหม่ว่าลงมาได้เท่าไรครับ

เคยวิ่ง กับวีออส เดิมๆทำช่วงล่าง ก็ หายไปเป็นทุ่งครับ (เครื่อง 2000 แล้ว) เรามองไม่เห็นตูดเค้านะ ยังดีที่ไม่โดนน๊อครอบ... ??? ???

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

คำบางคำมันไม่เหมาะสมฮะ เลย มีการ นำไปแก้ไข... แต่โดนบอมบ์สวนซะก่อน... 555 เร็วจริงๆเลย... 555 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ชิโร่ 1200 cc วิ่งได้ 1.4-5x.xx  วางเครื่อง 2000 8v มาวิ่งได้ 1.4x.xx (ยางลื่นมาก) เดี๋ยวจาลองวิ่ง กับรถใหม่ว่าลงมาได้เท่าไรครับ

เคยวิ่ง กับวีออส เดิมๆทำช่วงล่าง ก็ หายไปเป็นทุ่งครับ (เครื่อง 2000 แล้ว) เรามองไม่เห็นตูดเค้านะ ยังดีที่ไม่โดนน๊อครอบ... ??? ???

รถพวกเรามันรถจ่ายกับข้าวครับ วิ่งกัน นาทีห้าสิบ นาทีสี่สิบกว่า ก็ไม่อายใคร เครื่อง 1200-1400 มีแรงม้าไม่ถึง 60 ตัว ยางขอบ 13 ขอบ 15 ใส่ยางซื้อสามแถมหนึ่งเน้นถูก วิ่งออกมาเวลาขนาดนี้ ก็ไม่อายใครครับ

ต้องไปเจอพวกเครื่องเยอรมัน ท่อเยอรมัน ช่วงล่างเยอรมัน ชุดแต่งจากเยอรมันเต็มคัน แต่ตามวีออสไม่ทันนี่ ......  :-X

รถพวกเรามันรถจ่ายกับข้าวครับ วิ่งกัน นาทีห้าสิบ นาทีสี่สิบกว่า ก็ไม่อายใคร เครื่อง 1200-1400 มีแรงม้าไม่ถึง 60 ตัว ยางขอบ 13 ขอบ 15 ใส่ยางซื้อสามแถมหนึ่งเน้นถูก วิ่งออกมาเวลาขนาดนี้ ก็ไม่อายใครครับ

ต้องไปเจอพวกเครื่องเยอรมัน ท่อเยอรมัน ช่วงล่างเยอรมัน ชุดแต่งจากเยอรมันเต็มคัน แต่ตามวีออสไม่ทันนี่ ......  :-X

ต้องมอง ว่า...

ความสุขในการทำรถ กับเงินที่จ่ายไป เวลาที่ทำได้ในสนาม กับความเร็วความปลอดภัยในการใช้รถในชีวิตประจำวันมัน ไม่ได้ แปลตรงตัวกันครับ

ต้นเอง ทำรถมาให้ขับสนุกอ่ะ อย่างเดียวเลย... อะไรก็ได้ ;)

lap Time

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อย่างงี้พี่ก่ซวยล่ะสิ กะจาซื้อสีสเปรย์กันความร้อนมาพ่นฝาแล้วละสิ..งั้นพี่ขอเอาฝาม่วงล้ะกัน
ส่วนเครื่องก่โดน แต่ภายในพันธุ์ผสมจากวรจักร..555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ล่าสุด มีการลบ ข้อความ โดย ไม่ใช่พี่เล็ก ครับ (โทรไปหา แกบอกว่า กำลังขับรถไปรับลูก)

มันไม่ใช่ว่า เราคุยกันกับ คนที่ ดูแลแล้วมันจะจบครับ เพราะมีคนอีกหลายๆคนที่เป็นผู้ดูแล แต่ไม่แสดงตน

ผมพยายาม ช่วยให้ระบบ มันกลับมาเป็นระบบ แล้วนะครับ แต่สุดท้ายมันก็ลงเอยแบบนี้

ผมอยู่ตรงกลางของทั้ง 2 ฝ่ายฮะ ทั้ง บอมบ์ และพี่เล็ก พยายาม เพื่อให้เข้าใจตรงกันในลักษณะของการ บริหารและการจัดการเวบ

แต่สุดท้ายก็ มีการ จัดการ เก็บ ซะ โดยไม่ทำตามระบบขั้นตอน ผลเลยจะเป็นแบบที่เห็นครับ ผมทำดีที่สุดแล้ว... :)

lap Time

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ยังไงเราคงแก้ไขที่คนอื่นไม่ได้อ่ะคะ

เรามาแก้ไข  แล้วเอามาปรับปรุงเวปนี้ให้ดี  ดีกว่า

ตัวอย่างก็มีไว้ให้ดูเท่านั้น  อนาคตถ้าเวปนี้โตขึ้น  ก็อาจจะมีปัญหา

แต่ในเมื่อเราพยายามวางรากฐานให้ดี  ก็ดีแล้วเนอะ

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ล่าสุด มีการลบ ข้อความ โดย ไม่ใช่พี่เล็ก ครับ (โทรไปหา แกบอกว่า กำลังขับรถไปรับลูก)

มันไม่ใช่ว่า เราคุยกันกับ คนที่ ดูแลแล้วมันจะจบครับ เพราะมีคนอีกหลายๆคนที่เป็นผู้ดูแล แต่ไม่แสดงตน

ผมพยายาม ช่วยให้ระบบ มันกลับมาเป็นระบบ แล้วนะครับ แต่สุดท้ายมันก็ลงเอยแบบนี้

ผมอยู่ตรงกลางของทั้ง 2 ฝ่ายฮะ ทั้ง บอมบ์ และพี่เล็ก พยายาม เพื่อให้เข้าใจตรงกันในลักษณะของการ บริหารและการจัดการเวบ

แต่สุดท้ายก็ มีการ จัดการ เก็บ ซะ โดยไม่ทำตามระบบขั้นตอน ผลเลยจะเป็นแบบที่เห็นครับ ผมทำดีที่สุดแล้ว... :)

ไม่เป็นไร ลบเราก็โพสใหม่ คราวนี้เอารูปที่แคบมาลงซะเลย

เป็นผู้เยี่ยมชมนี่ดีจริงๆนะ  :)

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ผมไม่รู้เลยครับว่าเกิดอะไรขึ้น

แต่เหตุผลที่ผม เก็บเงินทำนู่นทำนี่ เพื่อที่จะให้รถของผม ตอบสนองกับการใช้งานของผมให้ได้มากที่สุด

ส่วน เวลาที่ผมเอารถไปลงจิม ก็ไม่ได้คิดจะแข่งกะใครหรอกครับ ไปกะเพื่อนๆ แล้วก็สนุกดี

เพราะในความคิดของผม รถแรงใครก็ทำได้ ขอแค่มีเงิน ไม่ต้องใช้ ฝีมือ สิ่งที่ทำคัญคือ

เราต้องถามตัวเองว่า เราเห็นรถเป็นของเล่น หรือว่า เพื่อนร่วมเดินทางไปทุกที่ ที่มีถนน :D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
ผมไม่รู้เลยครับว่าเกิดอะไรขึ้น

แต่เหตุผลที่ผม เก็บเงินทำนู่นทำนี่ เพื่อที่จะให้รถของผม ตอบสนองกับการใช้งานของผมให้ได้มากที่สุด

ส่วน เวลาที่ผมเอารถไปลงจิม ก็ไม่ได้คิดจะแข่งกะใครหรอกครับ ไปกะเพื่อนๆ แล้วก็สนุกดี

เพราะในความคิดของผม รถแรงใครก็ทำได้ ขอแค่มีเงิน ไม่ต้องใช้ ฝีมือ สิ่งที่ทำคัญคือ

เราต้องถามตัวเองว่า เราเห็นรถเป็นของเล่น หรือว่า เพื่อนร่วมเดินทางไปทุกที่ ที่มีถนน :D

คมดีนะ...ผมชอบ...ใช้เงินหรือฝีมือ...ของเล่นหรือเพื่อน...ชอบๆๆๆๆ ;) ;)

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :เครียด:
กูหละหน่ายๆๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เบื่อเหมือนกันอ่ะ เวปโอเปิ้ล.คอม แมร่งจะกลายเป็นเวปนักเลงแล้วอ่ะ   :(

089-7015533

Offline zince

:-X  เครียดกันอีกแล้วอะครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
 :มั้ง: งงครับ...ไปกันใหญ่และ....ผมไม่เกี่ยว แค่อยากขับเวคไปซื้อเกี๊ยวให้แม่กิน.... :o ออกนอกเรื่องอีกและตรู

บอมไม่เครียดนะไม่เครียด :drink:

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

:มั้ง: งงครับ...ไปกันใหญ่และ....ผมไม่เกี่ยว แค่อยากขับเวคไปซื้อเกี๊ยวให้แม่กิน.... :o ออกนอกเรื่องอีกและตรู

บอมไม่เครียดนะไม่เครียด :drink:

ชินละพี่ มันไม่ใช่ครั้งแรก เหอๆ  :)

Offline VINCENT

• หนึ่งในใต้หล้า
  • 248
 :P :P :P ไปเที่ยวดีกว่า... :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

Offline de prinze

• นักรบพเนจร
  • **
คือว่าจากเท่าที่อ่าน ผมเข้าใจไม่ถึง 40% หรอกคับ อยากให้แถลงการณ์ใน Youtube ไปเรยน่าจะงดงาม แต่ที่ผมคิดเอาเอง มันน่าจะมีหลายปม หลายประเด็น ที่ลึกซึ้งกว่านี้มั้ยนะ?? ผมเองคงใหม่เกินกว่าที่เข้าใจถึงตรงนั้นได้ และการเปิด Ople.in.th นี้ก้อไม่ใช่สิ่งที่ผิดแต่ประการใด ผมเองก้อสนับสนุน และในประเด็นที่ จะมีใครมาวัด มาแข่งฟามเร็วกานเนี๊ยะ ขอหน่อยเหอะ มันจะอะไรกันนักหนา ถ้าผมจะบอกว่า คนที่เค้ามีรถ Sport Italy เริสๆ เค้าไม่ทำตัวเป็นเด็กแว๊นท์ กันหรอก.....ปันยาอ่อน !! ประเทศชาติ จะเจริญ เพราะไอ้คนพวกเนี๊ยะ วันๆ หนึ่ง จ้องแต่จะมาวัดกันบนถนน ผมยอมรับนะว่า ผมมีรถหลายคัน และ Opel ก้อเป็นหนึ่งในนั้น ถ้าเรารักรถ แต่เราก้อไม่ใช่พวกวัตถุนิยม รักแต่รถ แต่จ้องจะเกลียดชังคน จ้องหาเรื่องคน อันนี้ไม่ปลื้มจิงๆ ทุกวันนี้บ้านเมือง ตลอดจนสถานการณ์โลก มันก้อแย่เต็มทีแล้ว แต่ถ้าที่นี่มีแต่ความรัก มีแต่ความสุขของคนรักรถ ของคนรัก Opel มันน่าจะดีกว่า ชิมิ !!! ใครจะวัด ก้อปล่อย เม่ง ไป ขอให้ที่นี่มีแต่ความรัก ความสุขก้อพอ รักทุกคนนนน นะจ๊ะ.. จุ๊บุ จุ๊บุ

ปล.Web Board ถ้าไม่ใช่ Member ก้อไม่สามารถมา Post อะไรได้ ไม่สามารถเข้ามา เจ๋อออ สะหร๋อ ได้มันน่าจะถูก ซึ่งที่นี่ทำอยู่แล้ว ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคับ แล้วถ้าโอกาสดีๆ เราคงได้ Party กันน๊า... :-*

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
คือว่าจากเท่าที่อ่าน ผมเข้าใจไม่ถึง 40% หรอกคับ อยากให้แถลงการณ์ใน Youtube ไปเรยน่าจะงดงาม แต่ที่ผมคิดเอาเอง มันน่าจะมีหลายปม หลายประเด็น ที่ลึกซึ้งกว่านี้มั้ยนะ?? ผมเองคงใหม่เกินกว่าที่เข้าใจถึงตรงนั้นได้ และการเปิด Ople.in.th นี้ก้อไม่ใช่สิ่งที่ผิดแต่ประการใด ผมเองก้อสนับสนุน และในประเด็นที่ จะมีใครมาวัด มาแข่งฟามเร็วกานเนี๊ยะ ขอหน่อยเหอะ มันจะอะไรกันนักหนา ถ้าผมจะบอกว่า คนที่เค้ามีรถ Sport Italy เริสๆ เค้าไม่ทำตัวเป็นเด็กแว๊นท์ กันหรอก.....ปันยาอ่อน !! ประเทศชาติ จะเจริญ เพราะไอ้คนพวกเนี๊ยะ วันๆ หนึ่ง จ้องแต่จะมาวัดกันบนถนน ผมยอมรับนะว่า ผมมีรถหลายคัน และ Opel ก้อเป็นหนึ่งในนั้น ถ้าเรารักรถ แต่เราก้อไม่ใช่พวกวัตถุนิยม รักแต่รถ แต่จ้องจะเกลียดชังคน จ้องหาเรื่องคน อันนี้ไม่ปลื้มจิงๆ ทุกวันนี้บ้านเมือง ตลอดจนสถานการณ์โลก มันก้อแย่เต็มทีแล้ว แต่ถ้าที่นี่มีแต่ความรัก มีแต่ความสุขของคนรักรถ ของคนรัก Opel มันน่าจะดีกว่า ชิมิ !!! ใครจะวัด ก้อปล่อย เม่ง ไป ขอให้ที่นี่มีแต่ความรัก ความสุขก้อพอ รักทุกคนนนน นะจ๊ะ.. จุ๊บุ จุ๊บุ

ปล.Web Board ถ้าไม่ใช่ Member ก้อไม่สามารถมา Post อะไรได้ ไม่สามารถเข้ามา เจ๋อออ สะหร๋อ ได้มันน่าจะถูก ซึ่งที่นี่ทำอยู่แล้ว ยังไงเป็นกำลังให้นะคับ แล้วถ้าโอกาสดีๆ เราคงได้ Party กันน๊า... :-*

ตามนั้นครับท่าน  ใช่เลยพวกเราไม่ได้ไปวัดด้วยครับ   แต่เราแสดงออกถึงความไม่พอใจต่อการกระทำบางอย่างอ่ะครับ

หลักการเรา  welcome , ช่วยเหลือ แบ่งปัน จริงใจ   สมัยหน้าอย่าลืมเลือกเรา พรรค opel.in.th  อ๊ะ ม่ายช่าย ย ย ย ย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

ปล.Web Board ถ้าไม่ใช่ Member ก้อไม่สามารถมา Post อะไรได้ ไม่สามารถเข้ามา เจ๋อออ สะหร๋อ ได้มันน่าจะถูก ซึ่งที่นี่ทำอยู่แล้ว ยังไงเป็นกำลังให้นะคับ แล้วถ้าโอกาสดีๆ เราคงได้ Party กันน๊า... :-*

:D :D

รักนะ จุ๊บ ๆ เช่นกันคะ

ยินดีต้อนรับนะคะ

:ตาปิ้ง:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

จริงผมมองว่าคนที่ไม่ใช่สมาชิกก็น่าจะโพสได้นะครับ เพราะบางทีเวลารถเราเสีย เราต้องการถามปัญหา ถามหาคนช่วย คงไม่มานั่งสมัครสมาชิกได้ทัน

ยกเว้นว่าเคยเสียแล้ว มาถามแล้ว ตอบไปแล้ว แก้ได้แล้ว เลยมาสมัคร อันนั้นอีกเรื่อง

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมมองว่าอยู่ที่เจตนามากกว่าครับ ถ้าคุณมาดี เราก็ดีตอบ ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ ที่นี่มีแต่เพื่อน มีหน่อยกู้ภัย ไม่บ้าพลัง ไม่กั๊ก

ครับ  :)

ปล. Meeting แบบเป็นทางการเมื่อไหร่ดีน้า  :มั้ง:

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
จริงผมมองว่าคนที่ไม่ใช่สมาชิกก็น่าจะโพสได้นะครับ เพราะบางทีเวลารถเราเสีย เราต้องการถามปัญหา ถามหาคนช่วย คงไม่มานั่งสมัครสมาชิกได้ทัน

ยกเว้นว่าเคยเสียแล้ว มาถามแล้ว ตอบไปแล้ว แก้ได้แล้ว เลยมาสมัคร อันนั้นอีกเรื่อง

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมมองว่าอยู่ที่เจตนามากกว่าครับ ถ้าคุณมาดี เราก็ดีตอบ ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ ที่นี่มีแต่เพื่อน มีหน่อยกู้ภัย ไม่บ้าพลัง ไม่กั๊ก

ปล. Meeting แบบเป็นทางการเมื่อไหร่ดีน้า  :มั้ง:
อย่าเปิดเป็นบอร์ดแบบopenเลยนะเชื่อดิ เดี๋ยวมันก็ตามมาอีก พอป่วนอีกเราลบกระทู้มันก็ประณามเราอีก ปัญหาเยอะกว่าที่คิด ที่มีปัญหาที่บอร์ดนั้นก็เพราะการโพสต์แบบผู้เยี่ยมชมนั้นใช่ไหมหล่ะ
ไม่อยากให้บอร์ดมันเละอ่ะ และที่ทำอยู่ในตอนนี้ก็ดีอยู่แล้วแบบว่ามีห้องลับสำหรับสมาชิกอีกระดับหนึ่ง ผมเคยเป็นสมาชิกแบบระดับสูงมาหลายๆบอร์ดที่อื่นๆเขาก็ใช้วิธีนี้แหละเปิดห้องลับโดยมีกติกากำหนดเงื่อนไขสำหรับการเข้าห้องลับประมาณว่าใครมีโพสต์เกิน100และได้รับการยินยอมจากMODที่ดูแลบอร์ดก็สามารถUPGRADEระดับได้
แต่เมื่อสมาชิกระดับสูงๆเมื่อปั่นกระทู้หรือป่วนกระทู้ก็จะมีห้องเย็นสำหรับสำนึกตัวเอง(แต่เราไม่ต้องมีถึงขนาดนั้นหรอก)
เอาเป็นว่าผมเสนอให้สมัครสมาชิกก่อนจะปลอดภัยกว่านะครับ

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ยะฮู้ สถานการณ์ แบบนี้ ต้อง  :drink: ให้  :-\ แล้วก็ไป  :-X อยู่หน้าเซิฟเลยฮะ  :D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

อย่าเปิดเป็นบอร์ดแบบopenเลยนะเชื่อดิ เดี๋ยวมันก็ตามมาอีก พอป่วนอีกเราลบกระทู้มันก็ประณามเราอีก ปัญหาเยอะกว่าที่คิด ที่มีปัญหาที่บอร์ดนั้นก็เพราะการโพสต์แบบผู้เยี่ยมชมนั้นใช่ไหมหล่ะ
ไม่อยากให้บอร์ดมันเละอ่ะ และที่ทำอยู่ในตอนนี้ก็ดีอยู่แล้วแบบว่ามีห้องลับสำหรับสมาชิกอีกระดับหนึ่ง ผมเคยเป็นสมาชิกแบบระดับสูงมาหลายๆบอร์ดที่อื่นๆเขาก็ใช้วิธีนี้แหละเปิดห้องลับโดยมีกติกากำหนดเงื่อนไขสำหรับการเข้าห้องลับประมาณว่าใครมีโพสต์เกิน100และได้รับการยินยอมจากMODที่ดูแลบอร์ดก็สามารถUPGRADEระดับได้
แต่เมื่อสมาชิกระดับสูงๆเมื่อปั่นกระทู้หรือป่วนกระทู้ก็จะมีห้องเย็นสำหรับสำนึกตัวเอง(แต่เราไม่ต้องมีถึงขนาดนั้นหรอก)
เอาเป็นว่าผมเสนอให้สมัครสมาชิกก่อนจะปลอดภัยกว่านะครับ

เห็นด้วยคับ จริงเวปนี้สมัครสมาชิกแป๊ปเดียวเองก็ใช้ได้และ จะได้ป้องกันไอ้พวกผีทั้งหลาย

089-7015533

เห็นด้วยกะพี่โอคร้า

ถ้าเปิดแบบบไม่สมาชิก  ก็จะเจอปัญหาเดิม ๆ  จะเจอผู้เยี่ยมชมขาโจ๋  มาป่วนอีก 

เอาอย่างนี้ม่ะท่าน  เราทำหน้า index แล้วเอาเบอร์คุณต้นตัวโต ๆ ไปแป๊ะ  เป็นสายด่วน  Hotline

ใครรถเสีย  คุณต้นจะได้ส่งพิกัด  ไปหาสมาชิกใกล้เคียงไปช่วยเหลือ

ถ้ารักชอบกันจริง  ก็ต่อด้วยชวนเข้าเวปซะเลย

อิอิ

++++++++

เห็นด้วยกะพี่โอคร้า

ถ้าเปิดแบบบไม่สมาชิก  ก็จะเจอปัญหาเดิม ๆ  จะเจอผู้เยี่ยมชมขาโจ๋  มาป่วนอีก 

เอาอย่างนี้ม่ะท่าน  เราทำหน้า index แล้วเอาเบอร์คุณต้นตัวโต ๆ ไปแป๊ะ  เป็นสายด่วน  Hotline

ใครรถเสีย  คุณต้นจะได้ส่งพิกัด  ไปหาสมาชิกใกล้เคียงไปช่วยเหลือ

ถ้ารักชอบกันจริง  ก็ต่อด้วยชวนเข้าเวปซะเลย

อิอิ

ซะงั้นนะ...อิอิ ;D

ปัญหา เดิมมันคือการที่สมัครยากกว่าเดิมมากครับ พอสมัครยากคนเลยใช้ ผู้เยี่ยมชม ของตัวเก่าสมัครง่ายยังไม่สมัคร แล้วนับประสาอะไร

กรณีที่มันมีเหตุฉุกเฉิน เข้ามาแล้วโพสไม่ได้ต้องสมัคร พอไปสมัครง่าย มันก็โพสต่อได้ทันที งานก็จบง่าย จริงไหม ปัญหามันเกิดจากการวางรากฐานครับ โอกาสหน้าผมคงจะมาประมวนให้ดู เพื่อเป็นกรณีศึกษา  :)

lap Time

เนื่องจากได้ข้อสรุปแล้ว ผมขอล๊อคกระทู้นี้ครับ

แต่ดูท่าเหตุการณ์ยังไม่สงบ ไม่เป็นไรครับ รอติดตามภาค 2 อีกไม่นาน  :หึหึ:

จำคำผมไว้นะครับ "กล้าทำ ต้องกล้ารับ"
« Last Edit: 06 Mar 2009, 17:32 by ZeaBiscuit »

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง