ขอไว้อาลัยให้แก่ นายสมัคร สุนทรเวช อดีตผู้ว่าฯ กทม. และอดีตนายกรัฐมนตรี คนที่ 25

jook_corsa · 3618

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
หากพูดถึงนักการเมืองรุ่นเก๋า ที่มีลีลาการพูดจัดจ้าน ดุเด็ดเผ็ดมัน เชื่อว่าหลายคนคงต้องนึกถึง สมัคร สุนทรเวช อดีตผู้ว่าฯ กทม. และอดีตนายกรัฐมนตรี คนที่ 25 ของไทยคนนี้แน่นอน และหลังจาก สมัคร สุนทรเวช ลงจากเก้าอี้นายกรัฐมนตรี เมื่อปี พ.ศ.2551 ข่าวคราวของ สมัคร สุนทรเวช ก็เงียบหายไปพักใหญ่ ก่อนจะมีข่าวว่า สมัคร สุนทรเวช รักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ เนื่องจากป่วยเป็นมะเร็งตับ

ล่า สุดเมื่อช่วงเช้าของวันที่ 24 พ.ย. อดีตนายกฯ สมัคร สุนทรเวช วัย 74 ปี ก็ได้ถึงแก่อสัญกรรมแล้ว ด้วยโรคมะเร็งตับ โดยญาติจะนำศพไปบำเพ็ญกุศลที่วัดเบญจมบพิตร

ทั้งนี้ นายสมัคร สุนทรเวช อดีตนายกรัฐมนตรี เคยเข้ารักษาอาการป่วยที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์หลังจากได้เดินทางไปรักษาโรค มะเร็งขั้วตับ ที่ลอสแองเจลิส ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2551 และกลับมาเมืองไทย วันที่ 21 มกราคม พ.ศ.2552

โดยเมื่อนายสมัคร สุนทรเวช เดินทางกลับจากสหรัฐอเมริกา ก็พักฟื้นที่บ้านพักมาตลอดและไม่ได้ปรากฏตัวต่อสาธารณชนเลย และไม่มีข่าวความเคลื่อนไหว หรือการรักษาตัวแต่อย่างใด ก่อนเข้ารักษาตัวโรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ในเวลาต่อมา และถึงแก่อสัญกรรมในที่สุด

ที่มา Kapook

อะไรที่แล้วๆมาก็อโหสิกันไปนะครับ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
หากได้มีญาติสูญหายไปตอน 6 ตุลา 19 คงขอบายละครับ เวรกรรมไม่ต้องรอชาติหน้า.........

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ขอดวงวิญญาณคุณสมัคร สุนทรเวช จงสถิตย์ ณ สรวงสวรรค์ชั้นสูงสุด  ความดีงามใดใดจงเจริญรุ่งโรจน์ไว้ในภพนี้เทอญ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline zince

หมดทุกข์เสียทีนะครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หมดทุกข์ที่แท้จริงของแกแล้ว..หลังจากแบกทุกข์ของอื่นมาซะยาวนาน..

สุสุขคตินะครับ น้าหมัก.. ผมยังฟังเพลงของน้าหมักอยู่นะ..55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
   :ปลิว: สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม   สาธุ  :please: 

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
หากได้มีญาติสูญหายไปตอน 6 ตุลา 19 คงขอบายละครับ เวรกรรมไม่ต้องรอชาติหน้า.........

+1ครับ...แต่ผมจำได้แกเคยบอก6ตุลามีคนตายแค่คนเดียว...และตอนนี้ก้อได้ตามไปดูแลวีรชนครับ...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
เสีนดายคนมีความสามารถที่จากไปอีก 1 คน (เรื่องผลงาน ผมชื่นชมท่าน) เรื่องอื่น  :มั้ง:  :มั้ง:  :มั้ง:  :มั้ง:  :มั้ง:

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ไว้อาลัยได้ แต่อย่าอิงการเมืองนะครับ  ใครไม่ฟังผมสังหารจริงๆ นะ
ผมเห็นมาเยอะแล้ว พวกเดียวกัน เพื่อนกัน ตีกันแทบตาย เราอย่าเป็นแบบนั้นเลยนะครับ

ปล. ผมไม่ได้อยู่สีใหน ฝ่ายใหนเลย ผมไม่สนการเมืองครับ

ดังนั้นไม่ว่าจะฝ่ายใด มีโผล่มาล้ำเส้น ผมสอยเลยนะจะบอกให้

อย่างไรก็แล้วแต่ หมดเวรหมดกรรม เค้าไปสบายแล้วครับ  มีแต่เราๆ ยังต้องใช้กรรมกันอยู่ ต่อไป

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ผลงานแกที่เด่นที่สุดก็ ศาลาประชากรไทย
นอกนั้น.. ความฝันล้วนๆ ครับ

คิดว่า ตอนนี้แกก็คง ฝันสร้างคอนโดข้าวโพด ในปรโลกสำเร็จไปแล้วครับ

ขอให้แกทำตามใจที่แกอยากทำจริงๆ ไม่ใช่ว่าไม่ดี
แต่ .. แกฝันไกลไปหน่อย มันก็เลยลำบาก.. ไปสู่ที่ชอบๆๆๆ นะครับป๋าหมัก

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
อโหสิ..............สู่ความสงบนะครับ

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

มีหลายคนอาจจะไม่ทราบ
Spider network super highway  หรือ ถนนโครงข่ายรอบเมืองกรุงเทพ เช่น ถนนวงแหวนทั้งวงใน วงนอก   สะพานข้ามถนนวิภาวดีรังสิต   แยกเกษตร และอีกหลายๆสะพานข้ามแยก  เป็นความคิดเริ่มต้นจากท่านเมื่อครั้งเป็นรัฐมนตรีคมนาคม เมื่อยามหนุ่มๆ อันนี้ผมจำได้มิลืมเลือน

ขอบุญนำพาสู่สุขคติด้วยเทอญ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
มีหลายคนอาจจะไม่ทราบ
Spider network super highway  หรือ ถนนโครงข่ายรอบเมืองกรุงเทพ เช่น ถนนวงแหวนทั้งวงใน วงนอก   สะพานข้ามถนนวิภาวดีรังสิต   แยกเกษตร และอีกหลายๆสะพานข้ามแยก  เป็นความคิดเริ่มต้นจากท่านเมื่อครั้งเป็นรัฐมนตรีคมนาคม เมื่อยามหนุ่มๆ อันนี้ผมจำได้มิลืมเลือน

ขอบุญนำพาสู่สุขคติด้วยเทอญ

อันนี้ผมจำได้แม่นมาก เพราะเมื่อก่อนบ้านเกือบโดนเวรคืน เพราะโครงการเอกมัยราอินทรา  ;D ;D  มาลงพอดี
และโครงข่ายใยแมงมุมที่ท่านก็วางแผนไว้เมื่อหนุ่มๆ
พี่ไม่ได้แก่นะ แค่อ่านประวัติเค้าน่ะ :สำนึก:

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
หมดกัน ชิมไปบ่นไป เห้อๆ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มีความสุขนะฮะ....

ผมว่าแกมีความสามารถนะฮะ การที่เป็นแบบนั้นไม่ มีคนชอบก็เกลียด... แสงสปอต์ไลท์ที่ฉายมาตัวนักแสดงบนเวที มันจะทำให้เกิดเงามืดเสมอ....  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไว้อาลัยได้ แต่อย่าอิงการเมืองนะครับ  ใครไม่ฟังผมสังหารจริงๆ นะ
ผมเห็นมาเยอะแล้ว พวกเดียวกัน เพื่อนกัน ตีกันแทบตาย เราอย่าเป็นแบบนั้นเลยนะครับ

ปล. ผมไม่ได้อยู่สีใหน ฝ่ายใหนเลย ผมไม่สนการเมืองครับ

ดังนั้นไม่ว่าจะฝ่ายใด มีโผล่มาล้ำเส้น ผมสอยเลยนะจะบอกให้

อย่างไรก็แล้วแต่ หมดเวรหมดกรรม เค้าไปสบายแล้วครับ  มีแต่เราๆ ยังต้องใช้กรรมกันอยู่ ต่อไป

เห็นด้วยๆ ....

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ผมว่าแกมีความสามารถนะฮะ การที่เป็นแบบนั้นไม่ มีคนชอบก็เกลียด... แสงสปอต์ไลท์ที่ฉายมาตัวนักแสดงบนเวที มันจะทำให้เกิดเงามืดเสมอ....  :)

โอ้โฮ....ล้ำลึก  ล้ำลึก

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้

ถ้าแสงฉายมาที่ต้น มันจะเป็นเงาอะไรหว่า

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ถ้าแสงฉายมาที่ต้น มันจะเป็นเงาอะไรหว่า

เงาอะไรม่ะรู้ฮะ... แต่ว่าได้เวบใหม่เลย...  8) 8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง