ใครพอจะหาเวป ไมล์ขาวไฟG-SHOCK

nongt · 7069

Offline nongt

• นักรบพเนจร
  • **
ใครพอจะหาเวป ไมล์ขาวไฟG-SHOCK ได้บ้างครับ ขอเวปขายของที่เมืองนอกนะครับ  พอดีพี่เขยกำลังจะกลับอเมริกา..ก็เลยใช้หาของให้ด้วยไปเลย ;D อยากจะหาเวปให้เค้าแล้วเค้าจะได้ไปดูถึงที่ให้ แต่ดันหาเวปไม่ได้เลยต้องขอลบกวนพี่ๆทุกทั่นด้วยนะครับ..ด่วน

อย่างเช่นคนนี้ขาย.  http://www.opellove.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1942  อยากรู้ว่าเค้าสั่งเวปอะไรอ่ะครับ
                      http://www.opel.in.th/index.php?topic=1959.0

:) :)

ขอบพระคุณครับ  

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE

• **
ขอบพระคุณมากครับ :)

พี่เขยเค้าจะไปซื้อมาให้ :-[

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เคยลองฝากพี่ซื้อเหมือนกันฮะ...

แกบอกว่าเมืองที่ไปไม่มีเลย...

อดกันเป็นแถบ...  :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขอบพระคุณมากครับ :)

พี่เขยเค้าจะไปซื้อมาให้ :-[

ที่เค้าขายนะเห็นว่ามาจากเยอรมันนิครับ แล้วที่ เมกาจะมีเหรอครับ เบ็ดเสร็จ 2,700.00฿ รวมค่าส่ง ถ้าหิ้วมาได้รวมทุกอย่างแล้วไม่เกิน 1,500.00฿ ก็น่าสนนะครับ ขอพ่วงด้วย Corsa B 1.4i 8V Auto ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ระวังนะครับ...

ไมล์ของ รถไมล์ไฟฟ้า กับไมล์สาย มัน บอกความเร็วตำแหน่งต่างกันครับ...

ผมลองเทียบดูฮะ มันไม่เท่ากันอ่ะ :o

ไมล์ GSI อีกตัวนึง มี 3 แบบนะครับ ไม่งั้นสั่งผิดความเร็วขึ้นไม่ตรง...

ไม่ก็ ซื้อไมล์ไฟฟ้ารอเลย..อิอิ ;D

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

อยากได้ ๆ ๆ ๆ
จริงๆแล้ว DIY ไม่ยาก แต่ขี้เกียจแกะอ่ะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ผมทำไว้หมดแล้วพี่...

ปรากฏว่า มันใช้ด้วยกันไม่ได้... คนละสเกล...  :เครียด: :dead:

lap Time

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อ้าว.. ไม่ได้ดราฟท์จากแบบเดิมเหรอต้น?

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• **
 :-Xแล้วสรุปว่า มันใช้กันได้ไหมนี้ ก่อนที่เค้าจะขึ้นเครื่องตอนทุ่ม นี้อ่ะจะได้บอกถูก  :-X

พี่ต้น รู้จักร้านที่ขายหลอดไฟในเรือนไมล์ไหมอ่ะ อยากได้หลอดสักสีฟ้าอ่ะครับ พอดีรถผมต้องจอดอู้ช่างเต้ยอ่ะครับยากจะให้เค้าเปลี่ยนด้วยเลย  :)

ทีผมลงไว้ขายในebay.de ร้านอยู่เยอรมันครับ

• **
ทีผมลงไว้ขายในebay.de ร้านอยู่เยอรมันครับ

:-X :-X :-X

Offline shooty

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
พี่ๆ ไอ้ที่ปรับที่อยู่บนวัดความเร็ว มันไว้ทำอะไรครับ

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

ปรับความสว่างครับ :)

Offline shooty

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
ขอบคุณครับผม :D

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

:-Xแล้วสรุปว่า มันใช้กันได้ไหมนี้ ก่อนที่เค้าจะขึ้นเครื่องตอนทุ่ม นี้อ่ะจะได้บอกถูก  :-X

พี่ต้น รู้จักร้านที่ขายหลอดไฟในเรือนไมล์ไหมอ่ะ อยากได้หลอดสักสีฟ้าอ่ะครับ พอดีรถผมต้องจอดอู้ช่างเต้ยอ่ะครับยากจะให้เค้าเปลี่ยนด้วยเลย  :)

รอให้คนที่ไปเดินคลองถมบ่อยๆมาบอกฮะ.. ผมเองไม่ทราบจริงๆครับ... แฮะๆๆ  :-[

lap Time

ไฟในเรือนไมล์หรือไฟหน้าปัด ก็ใช้ไฟแบบเดียวกันกับไฟช่องแอร์จ้า
มีขายตั้งแต่ หลอดละ 20 - 60 บาท สำหรับหลอด LED
แต่ถ้าหลอดธรรมดา มีขายอยู่ 10 บาท

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ไฟในเรือนไมล์หรือไฟหน้าปัด ก็ใช้ไฟแบบเดียวกันกับไฟช่องแอร์จ้า
มีขายตั้งแต่ หลอดละ 20 - 60 บาท สำหรับหลอด LED
แต่ถ้าหลอดธรรมดา มีขายอยู่ 10 บาท

ไฟในเรือนไมล์หรือไฟหน้าปัดและนาฬิกา คนละอย่างกับ ไฟช่องแอร์ นะครับ
เรือนไมล์หลอดสีที่คลองถมไม่มีครับ เดินเป็นสิบรอบยังหาไม่เจอแบบสีๆเลยครับ

• **
 :please: :please: :please:

ใครมีอย่างในรูปผมก็ซื้อครับขอเป็นแสง สีฟ้า หรือ แดง ก็ได้ครับ  

ที่เชียงใหม่หาจน อ่อนแดด :dead:

ถ้าใครมี โชว์เบอร์มาหาผมก็ได้ครับ.. ขวัญ 083-2054077

:please: :please: :please: :-[ :-[

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เมื่อก่อนมีทั้งสีฟ้าและสีแดงเลยครับ ตอนนี้สีฟ้าอยู่ที่เจ้า astra GT ณ นครสวรรค์ครับ ส่วนสีแดงอยู่กับพี่ลักษณ์ที่อุดร แต่ความสว่างสู้หลอดธรรมดาไม่ได้ครับ

089-7015533

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
พี่ๆ ไอ้ที่ปรับที่อยู่บนวัดความเร็ว มันไว้ทำอะไรครับ
แล้วของท่านShootรุ่นนี้ไหมครับ เห็นเป็นหน้าปัดขาว ตัวเลขนำ้เงิน

Offline Omega VIP

เมื่อก่อนมีทั้งสีฟ้าและสีแดงเลยครับ ตอนนี้สีฟ้าอยู่ที่เจ้า astra GT ณ นครสวรรค์ครับ ส่วนสีแดงอยู่กับพี่ลักษณ์ที่อุดร แต่ความสว่างสู้หลอดธรรมดาไม่ได้ครับ

สว่างสู้ของเดิมไม่ได้จริงๆ ครับ  แต่มันดูมีเสน่ห์อ่ะ  ชอบ โหดดี

• **
***สว่างไม่สว่าง หลอดละ ร้อย ก็จะเอาครับ ท่านใดมีช่วยหน่อยครับ*** :please:

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ :)

ส่วนเรื่องเรือนไมค์แต่ง  พี่เขยจะสั่งจาก เยอรมัน แล้วให้ส่งของมาให้ที่บ้าน อเมริกา แล้วจะหิ้วมาให้ ครับ :D

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ไปหน้าปัดสีแดงแบบ LED ผมใช้อยู่ครับ ใครจะเอา เอาหลอดธรรมดามาแลกได้ผมจะกลับไปใช้เดิมๆแล้ว  8) (มันไม่สว่างจริงๆนะ)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline OPEL-5161

• **
หลอด led มิสว่าง จริง จริ๊ง  เคยใช้     

• **
พอดีหาซื้อหลอดมาได้ละครับ ไม่ใช่หลอดled อ่ะแต่มันเป็นหลอดธรรมดาสีแดง  เด๋วถ้าผมประกอบไมล์แล้วจะถ่ายมารูปมาให้ดูนะครับ หวังไว้ว่าคงสวย :-X :-X :-X

• **
ไปหน้าปัดสีแดงแบบ LED ผมใช้อยู่ครับ ใครจะเอา เอาหลอดธรรมดามาแลกได้ผมจะกลับไปใช้เดิมๆแล้ว  8) (มันไม่สว่างจริงๆนะ)

:-X :-X :-Xช่างเต้ยโทรมาหลอดที่ผมซื้อไปมันใช้มะได้  :-X งั้นผมจะเอาของพี่นะครับ แล้วขอรายละเอียดที่อยู่หน่อยครับจะได้เอาหลอดธรรมดาให้ครับ :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง