เสียงดังในประตูอ่ะครับ อัพเดทนิดนึง

e20rrw · 2101

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
astra van ครับ วิ่งทางไม่ไม่ค่อยเรียบจะเจอเสียงดังจากในประตู เสียงกระหึ่ม สะท้านไปหมด พยายามฟังมานาน รบกวนโสตประสาทเป็นอย่างยิ่ง จนทำให้ความสามารถในการขับขี่โอเปิ้ลรถลง  8) สุดท้ายครับด้วยความบังเอิญเปิดกระจกลงจนสุดเสียงนั้นก็หายไป  ??? พี่ๆ คิดว่าเป็นจากอะไรครับ หยุดวันพ่อนี้ ว่าจะให้พ่อรื้อดูให้ซักหน่อย (เป็นลูกที่ดีมากเลยวันพ่อใช้พ่อซ่อมรถ  :P)  ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  :)
« Last Edit: 16 Dec 2009, 13:07 by e20rrw »

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ดังยังไงครับ ถ้าดังแกร๊กๆ แบบเสียงน๊อตกลิ้งไปกลิ้งมา ต้นเสียงอยู่ที่สลักประตูครับ เอาsonaxฉีดมันจะเงียบไปประมาณอาทิตย์นึง ถ้าจะให้ดีก็ถอดสลักออกมาแล้วอัดจาระบีกลับเข้าไปก็หายครับ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ตอบยากมากครับ เรื่องเสียงเนี่ย มันต้องได้ยิน กะ เคาะๆดู ถึงจะ เดาได้ว่าอะไร
1แผงประตูเคยลื้อไหมครับ อาจจะเป็นพวกหมุดพลาสติกที่เคยขาด อยู่ตอนลื้อนะครับ หรือไม่มันก็รอบแตกตามอายุไข ของมันนะครับเหอะๆ2
2อีกแบบ คือ ยางขอบมันไปนะครับ มันจะดังคนละแบบ
รอพี่ไปสำรวจก่อนนะครับ ค่อยมาต่อ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
กีอบแก๊บ ก๊องแก๊ง   นี่เสียงสลักประตู ถ้าเปลี่ยนเลยก็ไม่กี่ร้อย  โดยมากมันเสียรูปอ่ะนะ  พึ่งเปลี่ยนของอาไป รู้งี้ถ่ายรูปสภาพดีๆ กับเน่าๆ มาให้ดูก็ดี

ถ้าเอี๊ยดอ๊าด  ๆ ๆ  ๆ ๆ  นี่  ขอบยางกระจกขอบนอกสิ้นชีพ ถูกกับฟิม กระจก

ถ้าครืดๆ คราดๆ เนี่ย   แผงประตู

ที่พูดมาเนี่ยผมเป็นครบเลย ยังไม่ได้แก้ซักอย่าง หนวกหูมาก ก ก ก ก ก

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
เอ้ .. ผมก็เป้นแฮะ ด้านคนขับ ดังก๊อกเก็กๆ
ประมาณว่าสลักประตู หรือกระจกก็ไม่รู้
เคยให้พี่เข้ดู ก็หาว่าดังจากกระจกมองหลังขวาซะงั้น
ยังไม่ทันแกะให้ดูเลย *-*

ทุกวันนี้เลยยังดังอยู่

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ดูสลัก+บูท+กลอนประตูก่อนเลย
สามารถปรับตั้งใหม่ได้

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ขาล็อคจำพวกรางกระจกไฟฟ้ารึป่าวเอย เอางี้ รุ็ไห้ได้ก่อนว่าดังประตูไหน เสียงเป็นเช่นใด ก็จัดการรื้อ รื้อประตูไหนไม่เจอก็ทำการหล่อลื่นระบบในประตูไปในตัว  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

• Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
เดี๋ยววันที่ 5 นี้จะให้คุณพ่อลองรื้อดูครับ 8) เสียงดังเป็นทั้งสองประตูเลยด้านคนนั่งและคนขับด้านหน้า เดี๋ยวจะลองเช็คและหล่อลื่นดูนะครับ ขอบพระคุณพี่ๆ มากครับ  :ตาปิ้ง:

เจอสาเหตุแล้วครับ  :o ลดกระจกมานิดนึงเสียงดังนั้นหายไป สบายหูเลย สรุปน่าจะเป็นอย่างที่คุณจี๊ดว่า ขอบยางกระจกขอบนอกสิ้นชีพ ถูกกับฟิล์มและกระจก  มีทางแก้ไขได้ไม๊ครับ เอาไขปลาวาฬถูๆ มันจะดีขึ้นไม๊เนี่ย ขอความเห็นหน่อยนะครับ รำคาญมากเลยตอนนี้  :omg:

Offline tun20

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 266
  • รุ่นรถ: omega a van
  • เครื่องยนต์: 1G-fe 2.0 auto
ของผมหนักกว่าพี่อีกอ่ะครับ เสียงจาก แผงประตู  แผงหลังคา  บวกกับเสียงจากคอนโซลเข้าไปอีก  วิ่งที่ไม่เรียบทีหูอื้อเลยครับ  :ไม่:   8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง