แนะนำตัวครับ...น้องซ่า สวิง 5 ประตู ดูแลมาหกเดือน

เรื่องมันยาว · 11620

Offline เรื่องมันยาว

• นักรบพเนจร
  • **
    • เรื่องราวน่าเบื่อของผม...
ยิ่งใช้ยิ่งรักน้องเปิ้ล ขับสนุก ซอกแซกในเมือง รักมากๆ เช็ดทุกวัน  ดูแลมา 6 เดือน

ภูมิใจมากกับเครื่องเสียงเดิมๆ ช่างแนะนำให้เปลี่ยนแต่ไม่ยอม ซ่อมจนใช้ได้

ปัญหาคือ หาม้วนเทปคาสเซ็ทยากมากๆ หุหุ

« Last Edit: 20 Dec 2009, 15:38 by เรื่องมันยาว »

Offline pukaaak

• **
ยินดีต้อนรับคะ.

• **
ความเร็วสูงสุด 140 กม./ชม. ครับ

เกาะถนนดีเยี่ยม ที่กดดันคืออัตราสิ้นเปลืองครับ

ล่าสุดช่างบอกว่าจะปรับการควบคุมอุณหภูมิเครื่องยนต์เพื่อประหยัดเชื้อเพลิง

น้องเปิ้ลผมติดตั้งแก็ซ แต่จะเติมน้ำมันเดือนละครั้งครับ

Offline gong07

• **
ยินดีต้อนรับครับ  ห้าดอ ม่วงครับ

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ยิ่งใช้ยิ่งรักน้องเปิ้ล ขับสนุก ซอกแซกในเมือง รักมากๆ เช็ดทุกวัน  ดูแลมา 6 เดือน

ภูมิใจมากกับเครื่องเสียงเดิมๆ ช่างแนะนำให้เปลี่ยนแต่ไม่ยอม ซ่อมจนใช้ได้

ปัญหาคือ หาม้วนเทปคาสเซ็ทยากมากๆ หุหุ

ยินดีต้อนรับครับ เจ้าซ่าส์ชาเขียว 3Dr. 1.4i auto   ;) ;) ;)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ยินดีต้อนรับครับ 5 ดอ สี เขียว ครับ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
รถงามมากมาย ยินดีต้อนรับครับ  เสียดาย ผู้พันอนุสรณ์  ณ จปร.46 ไม่ไป ทริป BiRa circuit ด้วยกันครับ

(เสียดาย เสธฯไม่น่ารีบลาออกมาเลยครับ)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• **
ขอบคุณในไมตรีจิตครับ  ว้าว...ท่าน thiratoon มีข้อมูลเชิงลึกจริงๆ (เรื่องมันยาวจริงๆครับ)

ถ้ามีโอกาสคงได้ออกทริปกับพี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ขอบคุณ คุณ jui2512

ขอบคุณ คุณมือใหม่corsa  ขอบคุณท่าน gong07 ขอบคุณ คุณ pukaaak

ขอบคุณครับ ขอบคุณ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เอ๋.. ไม่ทราบว่าอัตรากินแก๊ส เท่าไรครับ... วัดเป็น กม.ต่อลิตร นะครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แนะนำรถ ย้ายไปอยู่หน้า showroom ก็ได้นะครับ..

ผมว่า ของท่านคนไม่สั้น ปัญหาหลักที่ทำให้ซด..อยู่ที่เกียร์แล้วแระครับ
อาการมันน่าจะเหมือนของนู๋เขียวคิดตี้นะ
ออกตัวอืด เกียร์ตื้อ รอบสูงก็ยังไม่ตัด ซัดสุดๆ ก็แค่ 140 แต่ซดกระจาย

แต่ตอนนี้ นู๋เขียวดีกว่าเดิมมาหน่อยแล้ว
ออกตัวดี วิ่งขึ้น 120 ได็เร็วขึ้น อัด 140 อาจจะยากนิดนึง แต่ถ้ากดสปอร์ต ซัดเกิน 140 สบายๆ
แต่ไม่กล้าเกินนี้ เพราะว่า ช่วงล่างมันแบบบ้านๆอยู่อ่ะนะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
ขอบคุณครับท่าน PeeSard ที่ช่วยชี้แนะ

อาการเหมือนที่ท่านบรรยายเลยครับ รอบสูงแต่ไม่ยอมเพิ่มเกียร์

วานช่วยชี้แนะหนทางแก้ไขครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

สำหรับแก๊ซ ยังไม่ได้วัดเลยครับ ตอนนี้เติมแก๊ซ 450 ขับได้สัปดาห์นึงพอดี

เอ่อ..คือพอใจที่อัตรานี้แล้วครับ เลยไม่ได้วัดแบบจริงจัง ขับไปกลับทำงาน 10 กม. ทุกวัน

มีออกนอกเส้นทางบ้างตามปริมาณแอลกอฮอล์ในเส้นเลือด เหอๆๆๆ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขอบคุณครับท่าน PeeSard ที่ช่วยชี้แนะ

อาการเหมือนที่ท่านบรรยายเลยครับ รอบสูงแต่ไม่ยอมเพิ่มเกียร์

วานช่วยชี้แนะหนทางแก้ไขครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

สำหรับแก๊ซ ยังไม่ได้วัดเลยครับ ตอนนี้เติมแก๊ซ 450 ขับได้สัปดาห์นึงพอดี

เอ่อ..คือพอใจที่อัตรานี้แล้วครับ เลยไม่ได้วัดแบบจริงจัง ขับไปกลับทำงาน 10 กม. ทุกวัน

มีออกนอกเส้นทางบ้างตามปริมาณแอลกอฮอล์ในเส้นเลือด เหอๆๆๆ

เจ้าซ่าส์ชาเขียวผม 1.4i 8v auto 3Dr LPG  ก็ซดน่าดูเลยครับในเมืองรถติดๆ วิ่งบ้างจอดบ้าง เฉลี่ย 6.5-7กม/ลิตร ครับถ้าทางไกลที่ 100-110กม/ชม.ก็ประมาณ10-11กม/ลิตร ครับ ลองตั้งไฟให้แก่ขึ้นสักหน่อยสิครับตามสูตรปู่สันติ ออกตัวดีขึ้นกว่าเดิมและเกียร์เปลี่ยนเร็วขึ้น ประหยัดเชื้อเพลิงเพิ่มขึ้นอีกหน่อยนึง แต่ก่อนกินกว่านี้ วิ่งอืดกว่านี้ ลองทำดูแล้วได้ผลครับแค่ปรับไฟให้แก่ขึ้นอีกเล็กน้อยลองทำดูไม่เสียหายครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
ความเร็วสูงสุด 140 กม./ชม. ครับ

เกาะถนนดีเยี่ยม ที่กดดันคืออัตราสิ้นเปลืองครับ

ล่าสุดช่างบอกว่าจะปรับการควบคุมอุณหภูมิเครื่องยนต์เพื่อประหยัดเชื้อเพลิง

น้องเปิ้ลผมติดตั้งแก็ซ แต่จะเติมน้ำมันเดือนละครั้งครับ

:แงๆ:  รถดูดีสะอาดตาดีจัง  รถผมมีแต่ฝุ่นเต็มไปหมด

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

• **
ขอบคุณครับท่าน มือใหม่corsa

.....ปรับไฟให้แก่ขึ้นอีกเล็กน้อย.... จะขับไปให้ช่างโอ ขอนแก่นปรับให้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับท่าน

ขอบคุณครับคุณ Oakbannoon ...ซื้อมาตอนแรกก็ฝุ่นเยอะครับ

แต่พอได้น้องเปิ้ลมาดูแล้ว มีความสุขที่เห็นเขาสะอาดครับ เช็ดทุกเช้าเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำชมครับผม

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ยินดีต้อนรับค่ะ
รู้จักช่างโอเหมือนกานค่ะ แต่ยังมะเคยพาเจ้าเรดซ่าแวะไปเยี่ยมช่างโอซักที
ไว้มีโอกาสจะไปซ่าแถวน้านหน่อย
อ้อ.....อันที่จริงก็เพิ่งไปซ่าที่ขอนแก่นมา ไปเปลี่ยนยางที่เซ็นทรัลมาค่ะ
กะ เอา 2 แถม 1 ..........แต่ไปมะทัน เลยได้ 3 แถม 1 มาแทน
คุณ เรื่องยาว แวะไปมารึยังคะ
 :) :) :)

• **
ยังเลยครับคุณจาร์  ตั้งแต่เซ็นทรัลเปิดยังไม่ได้เข้าไปช้อปปิ้งเลยครับ

เคยพยายามครั้งนึง แต่หาที่จอดน้องเปิ้ลไม่ได้เลย แต่ตั้งใจมากๆว่าจะไปเคาท์ดาวน์

ที่หน้าเซ็นทรัล เห็นป้ายโฆษณาเหมือนกันครับ ซื้อ 1 แถม 1 แต่ไม่ได้แวะเข้าไป

หลังปีใหม่มีแผนเปลี่ยนยางครับ คงเป็นที่ cockpit

ช่างโอใจดีครับ น้องเปิ้ลไม่สบายทีไร ช่างโอต้องคอยดูแล

ขอบคุณที่เข้ามาร่วมแจมกระทู้ครับ

อ้าว  เสธฯ มาอยู่อีสานหรือนี่ เฮาก็นึกว่าอยู่ ซิมีโก้ปู้น

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• **
เคทีซีมิโก้ มีสาขาที่ขอนแก่นครับผม :)

• **
ขออัพเดทนะครับ

ล่าสุดขับไปเมืองเลย เพลาราวลิ้นคด หมดค่าโรงบาลน้องเปิ้ลไป 11700 บาท
เสาร์อาทิตย์ที่แล้วไปเปลี่ยนยางให้ สัญญากับน้องเค้าหลายครั้งแล้ว ได้ hankook มาครับ
ตอนแรกอยากได้บริดสโตน แต่ร้านเพื่อนที่ทำงานด้วยกันเชียร์ยี่ห้อนี้
พอดีเห็นราคา ว้าวววว...ไม่ต้องคิดนานเลยครับ อิอิ
4 ล้อ 6500 บาท เปลี่ยนมาเติมไนโตรเจน การขับนิ่มขึ้นพอสมควร (หรือว่าผมคิดไปเอง)

เห็นนิสสันจะออกอีโคคาร์ รุ่นมาร์ค เห็นรูปแล้ว ดีไซต์ น้องเปิ้ลกินขาด (หรือเราเข้าข้างตัวเอง หุหุ)
เพื่อนๆที่อีสานมีปาร์ตี้กันตอนไหนน้าาา  อยากไปร่วมจัง...

ขออัพเดทนะครับ

ล่าสุดขับไปเมืองเลย เพลาราวลิ้นคด หมดค่าโรงบาลน้องเปิ้ลไป 11700 บาท
เสาร์อาทิตย์ที่แล้วไปเปลี่ยนยางให้ สัญญากับน้องเค้าหลายครั้งแล้ว ได้ hankook มาครับ
ตอนแรกอยากได้บริดสโตน แต่ร้านเพื่อนที่ทำงานด้วยกันเชียร์ยี่ห้อนี้
พอดีเห็นราคา ว้าวววว...ไม่ต้องคิดนานเลยครับ อิอิ
4 ล้อ 6500 บาท เปลี่ยนมาเติมไนโตรเจน การขับนิ่มขึ้นพอสมควร (หรือว่าผมคิดไปเอง)

เห็นนิสสันจะออกอีโคคาร์ รุ่นมาร์ค เห็นรูปแล้ว ดีไซต์ น้องเปิ้ลกินขาด (หรือเราเข้าข้างตัวเอง หุหุ)
เพื่อนๆที่อีสานมีปาร์ตี้กันตอนไหนน้าาา  อยากไปร่วมจัง...

เสธฯ ใช้ล้อขนาดเท่าไหร่ครับ  สามก้านสวยดี ชอบๆๆ ว่าแต่ยาง hankook ลายไหนครับ มีอีกมั้ย 4 เส้น 650 เนี่ย

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
รถเนียนๆเลย  :)

อยู่ขอนแก่นหรอครับ........ชาว opel.in อีสานยินดีต้อนรับครับ  :)

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
สีสวยครับ................

ยินดีต้อนรับ astra van 8v สีตะกั่ว ภูเก็ตครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline Blackhole

รถเงาสุดยอด สวยงามมากครับ

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
สวัสดีครับ ยินดีด้วยครับมีสมาชิกอีกแระ ผม 3D สีแดงครับ :)

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง