ขอคำแนะนำท่อไอเสีย x16 auto หน่อย

teeracha · 2155

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :)คือผมรู้สึกต้นมันอืดๆ แต่ปลายไหลดีครับตอนนี้ แล้วท่อไอเสียก็เริ่มผุแล้วเลยคิดจะทำท่อใหม่ครับ
 ;)อยากให้ต้นมาเร็วหน่อย ปลายไหลไม่อั้น แล้วนี่สำคัญสุดเอาเงียบๆ   นะ

เครื่อง x16 auto ครับ

เอ้าจัดให้หน่อย

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ลองไปที่นี่ดูครับ
http://www.lumheader.com
 :)

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
พี่หน่าครับ  คำนวนสูตรเองเลยครับ  1"6 หุนตั้งแต่ท่อร่วมไอเสีย  ใช้ท่ออ่อนของเดิมก็ได้ครับ  เข้าแคทฯ ออกจากแคทเข้าพักกลาง 2 " ไส้เยื้องเอาใบใหญ่ๆ ยาวๆ ถ้าได้ 16 " จะแจ่มมากครับ  หลังจากนั้นเดิน 2" ยาวไปจนสุดท่อพักไอเสียไส้ย้อน 2 " กอล์ฟว่าจะเงียบแล้วนะครับ

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 ;)ถ้าจะใส่หม้อพักแทนแคท ด้วยจะใส่เท่าไหร่ดีกอล์ฟ

;)ถ้าจะใส่หม้อพักแทนแคท ด้วยจะใส่เท่าไหร่ดีกอล์ฟ

1 " 6 หุน นั้นแหละครับพี่หน่า  ถ้าต้องการต้นมา ช่วงก่อนถึงพักกลางเน้นให้เล็กดีกว่าครับ  ไอเสียจะได้เต็มท่อเร็ว และ พักกลางก็เน้นใหญ่ๆ ยาวๆ ครับ

ป.ล. นู๋จะสอนสังฆราสไหมเนีย  ป.เอก วิศวะยานยนรต์อ่ะครับ
« Last Edit: 21 Dec 2009, 15:41 by Omega VIP »

ได้รับทราบข้อมูลจากการทดลองทำจริงดีที่สุดครับ เพราะจะได้จากการไหลจริงของไอเสียที่มีผลต่อเครื่องยนต์

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
พี่หน่าครับ  คำนวนสูตรเองเลยครับ  1"6 หุนตั้งแต่ท่อร่วมไอเสีย  ใช้ท่ออ่อนของเดิมก็ได้ครับ  เข้าแคทฯ ออกจากแคทเข้าพักกลาง 2 " ไส้เยื้องเอาใบใหญ่ๆ ยาวๆ ถ้าได้ 16 " จะแจ่มมากครับ  หลังจากนั้นเดิน 2" ยาวไปจนสุดท่อพักไอเสียไส้ย้อน 2 " กอล์ฟว่าจะเงียบแล้วนะครับ

ตัวพักกลางใส้เยื้องใบใหญ่ๆ ยาวๆ 16" นี่หาได้จากไหนครับ ราคาเท่าไรครับ ถ้าใช้พักกลางหัวจรวดของหลำฯ จะแทนได้ไหมครับ
อีกตัวคือท่อพักไอเสียไส้ย้อน ราคาเท่าไรครับ

ของเดิมเรื่องท่อน่าจะ ok 2" เช่นกัน เหลือแค่พักทั้งสองใบนั่น อยากแรงิกนิด เงียบลงอีกมากครับ

corsa 1.4 m/t ครับ

ขอบคุณครับ

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

www.souma.com ลองเข้าไปดูนะครับ

แต่ที่ผมเจอล่าสุดราคาไม่แพงก็ร้านลุงคลอง 4 อ่ะ  เล็งไว้แล้ว  เดี๋ยวไปเป็นหนูลองยามาให้  ร้านแก made by order อ่ะ  ต้องการแบบไหน ยังไงจัดให้

ท่อหลำ นี่รู้สึกดังใน Safira มากเลยนะครับ

ง่ายสุดก็สั่ง เฮีนเต๋อ Speed ก็ได้มั่งครับ  ถ้ารับได้เรื่องราคานะ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เรื่องท่อไอสียมัน ยาวครับ....

ผมเองก็ใช้อยู่2เจ้า กับมีประสพการณ์ผ่านๆ บ้างเจ้า...

แต่ละคันแต่ละสูตร มันอาจจะเหมาะกับรถบางรุ่น ครับ...

หลักการมันมีอยู่จริง...

แต่แนะนำไประบุหมดทุกอย่างแล้วไม่ทำตามหรือว่า ทำแค่บางอย่าง มันก็เท่านั้น ครับ

พูดใน FAQ สะดวกกว่า

ออ รถผม เจ้า ชิโรโร่ ลองเอา พักปลายยาริสเงียบๆมาใส่เล่นแล้วนะครับ... เงียบมากๆ แต่อืดโคตรๆ ถ้ารถเครื่องดิมๆ น่าจไม่อืดมากนักครับ... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง