corsa เทอโมสตรัท เปลี่ยน 2 ตัวแล้ว คอมยังไม่ตัด

greenvan · 5679

Offline greenvan

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เหตุมาจาก หลังๆใช้แอร์ บิดมาที่สีแดงสุด คอม ไม่ตัด ปรกติมันจะตัด ใช้ไปเรื่อยๆตอนนี้ ไม่ตัดเลย เลยถอดเปลี่ยนใหม่ แบบเดิมที่ติดมากับรถ ก็ยังไม่ตัด แต่ลองถอดสาย ที่ขั้วเทอโมสตรัท ก็ ตัดการทำงานของคอมได้ เลยเอาไปเคลมมาใหม่ ก็เหมือนเดิม คืออยากจะสอบว่า ผมควรใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ......(การซ่อม ทำโดยช่างแอร์ครับ แต่ช่างบอกเคยเจอ เทอโมสตัทใหม่ๆเสีย เปลี่ยนถึง 3 ตัวมาแล้ว เลยอยากถามว่า ยี่ห้อไหน มันชัวร์ครับ ไม่อยากรื้อบ่อยๆครับ)

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
เป็นรถรุ่นไหนครับ :มั้ง:ของผม corsa เปลี่ยนเทอร์โม เป็นไฟฟ้าครับ เดิมเป็นชนิดกลไก

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ใช้ยี่ห้อซากิโนมิย่า...ครับ...ของยี่ปุ่นแท้...ตัวไม่เกิน600บาท...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

• *
ขอบคุณครับ ตอบได้ทันใจดีจริงๆครับ แล้วจะไปจัดการตามที่แนะนำครับ

• *
ของเดิมก็ยี่ห้อตามที่คุณ joofy บอกเลยครับ ว่าแต่ว่า เทอโมแบบไฟฟ้ามีแบบเลื่อน ซ้าย-ขวาด้วยหรือครับ เพราะเคยเห็นแต่แบบหมุนนะครับ ถามไว้ประดับความรู้ครับ.....

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
ใช้ยี่ห้อซากิโนมิย่า...ครับ...ของยี่ปุ่นแท้...ตัวไม่เกิน600บาท...
พอจะมีรูปการต่อ หรือใส่ไหมครับ
ซื้อมาใส่ได้เลย หรือแปลงไหมครับ
ผมอยากได้แบบไฟฟ้า แต่หมุนได้ 

:ตาปิ้ง:

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

พอจะมีรูปการต่อ หรือใส่ไหมครับ
ซื้อมาใส่ได้เลย หรือแปลงไหมครับ
ผมอยากได้แบบไฟฟ้า แต่หมุนได้ 

:ตาปิ้ง:

ถ้าแบบที่ผมบอกมันติดรถเรามาครับ(ของแท้)...มีขั้วแค่2ขั้วสลับใส่ยังไงก้อได้...
แต่...ถ้าแบบไฟฟ้าแปลงบานตะไทเรยพี่....คงไม่สะดวกเรื่องรูปภาพแน่...แต่ผมจะพยายามลงรูปตอนแปลงตัวใหม่ลงให้ดูนะครับ...
แต่ตอนนี้งานผมยุ่งมากคงใช้เวลาหลายวัน....

^
^
เรื่องของเรื่องคือแบบนี้ครับ
เมื่อก่อนคอผมก็โดนต่อตรง ไม่ตัดเลย

อยู่มาวันหนึ่งแวะไปร้านช่างแอร์ เขาก็แก้ไขให้ โดยสามารถทำให้ตัดได้ปกติ

แต่ที่ไม่ปกติ คือ ทิศทางการหมุนของสวิท มันตรงกันข้ามกัน
จะให้เย็นต้องหมุนมาแดง จะให้ร้อนก็หมุนไปฟ้า

ผมเลยกำลังหนักใจแทน 55+

:shock:

.
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

^
^
เมื่อก่อนคอผมก็โดนต่อตรง ไม่ตัดเลย

อยู่มาวันหนึ่งแวะไปร้านช่างแอร์ เขาก็แก้ไขให้ โดยสามารถทำให้ตัดได้ปกติ

แต่ที่ไม่ปกติ คือ ทิศทางการหมุนของสวิท มันตรงกันข้ามกัน
จะให้เย็นต้องหมุนมาแดง จะให้ร้อนก็หมุนไปฟ้า

อันนั้นคือเทอร์โมไม่ตรงรุ่นพี่..ของไทย..มันจะกลับด้าน...ที่บ้านผมตัวละ180บาท...อิอิอิ

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
^
^

ให้ง่ายก็กลับสติกเกอร์เลย ;D ;D ;D ;D

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

ป่าวครับ ช่างไม่ได้เปลี่ยนเทอโม
เขาแค่โมใหม่ แต่ไม่รู้โมไงนะซิครับ

.

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :อุ่น: ของผมก็กลับอยู่พี่ ซื้อแถวบ้านมาใส่เองนานมากแล้ว 300 เซ็งๆ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• *
ว่าแต่ว่า เทอโมสตรัทยี่ห้อซากิโนมิย่า ผมยังหาซื้อไม่ได้เลยครับ ตอนนี้ซื้อแบบถูกๆใส่ แต่คันโยกมันแข็งมากๆเลยครับ  ตั้งไว้ตรงกลางไปก่อนครับ.............อืมแล้วที่ไหนมี ขายบ้างครับ(ชอบเดิมๆครับ)

Offline offing

• *
ของใส่เทอโมไฟฟ้า เหมือนกัน แต่ร้านแกะคอลโซลไม่เป็น เลยต่อไว้ให้ข้างนอก ???
พอว่างเลย รื้อคอนโซลมาใส่เข้าไปเอง ตอนทำไม่ถ่ายรูปไว้ด้วย

แต่ใช้เหล็กรู ยึดไว้ครับ พร้อมกลับสติกเกอร์ ให้ถูกทาง ตอนนี้สบายใจและ

วันไหนว่างรื้อ รถจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

เวบคนจันท์ ที่รักการถ่ายภาพ  www.chanpix.co.cc

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง