[ Corsa ] มาแล้วจ้ะ คอซ่าร์สีเหลือง ลูกเจ้าแม่....มากมาย...

cherryjaa · 21301

Offline cherryjaa

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
เป็นสมาชิกมาตั้งนานแระ แต่เพิ่งมีโอกาศลงในโชว์รูม.. ;D ;D
คอซ่าร์ 3 ประตูค่ะ มะก่อนเคยเป็นสีแดง ตอนนี้สีเหลืองแล้ว :-* :-*
เครื่องเดิมๆ แต่มีอะไหล่ของคนอื่นๆ มาปะปนเยอะแยะมากมาย  8) 8)
ซ่อมมานับมะถ้วน รถลากใช้บริการมาทั้งหมดแล้ว แต่ก็ขับมาได้จนทุกวันนี้.....อิอิ
อันนี้สีแรกๆที่เอามานะค่ะ มะค่อยได้ถ่ายรูปรถตะเองทะไหร่ลืมถ่ายไว้ก่อนทำสีอ่า ทริปก็มะเคยได้เอารถไปกะเค้าเลยมะมีรูปรถในทริปกะเค้า ...พูดแล้วเศร้าอะ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

เป็นรถที่ทุกคนให้ความสนใจมาก แบบว่าเป็นเคสที่น่าศึกษา 8) 8) ดูจากรูป...(แอบขโมยจากกล้องใครมะแน่ใจอะ)

อันนี้เป็นรูปที่ได้มาใหม่ๆ ผ่านการล้างและเคลือบสี จึงดูเหมือนใหม่ แต่จิงแล้ว :หึหึ: :หึหึ:

อันนี้รูปที่โดนพี่บังเค้าชน แต่ก็ต้องขอบคุณเค้าเพราะมิเช่นนั้นเราคงมิได้เปลี่ยนสีทั้งคัน 8) 8)

« Last Edit: 08 Mar 2010, 01:19 by kamolwat_t »

Offline cherryjaa

รูปแรกกะลังรอแปลงโม ซึ่งสภาพน่าเกลียดมาก ต้องขอบคุณคนถ่ายมากค่ะ มิเช่นนั้นจะมีรูปสีเดิมๆให้เห็นความเก่วกันเลย
รูปหลังนี้แปลงโฉมเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่ยังขาดสปอยเลอร์ยังมะได้ติด รอทำสีอยู่อ่า สีเหลืองเด่นได้ใจมาก ชอบๆมากมาย สีสันสดใส แต่บางทีเด่นเกินปายอ่า ไปไหน แอบๆใครมะได้เลยอ่า  :-X :-X
ปล...ต้องขอบคุณพี่โอที่แนะนำสีเหลือง และได้ไอเดียจากพี่นุ่น ว่าเหลืองก็ดีจะได้กล้วยๆสักทีกะรถคันนี้ :D :D

เดวถ้ามีโอกาศไปที่สวยๆจะลงรูปรถถ่ายคู่กะวิว รึทริปโอเปิลบ้าง...อิอิ

Offline No_Nay

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • NO_NAY@Daihatsu Lover
สีเหลืองสด ดีจังค่ะ สวยจัง  :-*

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
สีสวยครับ..เด่นเป็นสง่ามากๆ.. :D :D :D เอาแม็กไปพ่นสีดำ..ยิ่งแจ๋ว...มายุให้ทำอีกแล้ว.......ยังสนใจstickerน้องหมา3ตัวไหมครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
สีสวยครับ..เด่นเป็นสง่ามากๆ.. :D :D :D เอาแม็กไปพ่นสีดำ..ยิ่งแจ๋ว...มายุให้ทำอีกแล้ว.......ยังสนใจstickerน้องหมา3ตัวไหมครับ

ทีกับสาวๆละก็พยายามจะยัดเยียดให้จังเลยนะน้าเบิร์ด :o :o :o

แต่สีเจ็บมากครับคุณเชอรี่  :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ดีใจด้วยน๊ะจ๊ะ ต่อไปนี้เวลาออกทริปเราจะมีคอซ่าเหลืองมาเพิ่มสีสันเวลาถ่ายรูปอีกคันแว๊ว  (ไม่รู้จะเอารถไปอีกอ๊ะป่าว )  เจ้าเป๊ย ก็ไม่เคยเอารถมาเหมือนกัน

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline LukTarn

สวยชอบ สีนี่แระที่อยากให้น้องเชอรี่ทำ
สวยได้ใจ แจ๋มแจ๋ว ถ้าเอาสติกเกอร์น้องหมา
ของพี่เบริด์มาติดคงจะสวยเน้อ...
ระวังจะมีผู้โดยสารโบกนะจ๊ะ นึกว่าแท็กซี่
เมื่อก่อนตอนรถพี่ติดแร็คหลังคาใส่จักรยาน
คนนึกว่าแท็กซี่มั่ง เห็นมาแต่ไกล โบกเฉยเลย
ยังคิดเลย สีรถเราก็ไม่เห็นเหมือนแท็กซี่ซะกะหน่อย
โบกทำไมฟ่ะ แต่มันนานมาแย้ว อิอิ

Offline theone_357

• นักรบพเนจร
  • **
  • หนึ่งครับ 081-1736306
สีสวยมากครับ เด่นสุดๆ :ไถ:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เหลืองอร่าม งามแท้ แลตลึง งามซึ่งตรึงใจมากมาย   เครื่องดี สีดี ขอให้ขับแบบ Happy Happy นะครับ
 :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ทีกับสาวๆละก็พยายามจะยัดเยียดให้จังเลยนะน้าเบิร์ด :o :o :o
แต่สีเจ็บมากครับคุณเชอรี่  :D :D :D

ก็ถ้าที่เขาซื้อมาให้เป็นลายตุ๊กแก ผมก็คงให้ พี่ลุงน้าน้องหมอ คนแรกละครับ ......  :)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ด้านใน ม่วงอ่อนๆเลย..
จาซู๊ดยอดดดดดดด..

เด๋ว ยุแน็ตให้จ่ายตังค์ 5555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
แต่สีเจ็บมากครับคุณเชอรี่  :D :D :D

ก็ถ้าที่เขาซื้อมาให้เป็นลายตุ๊กแก ผมก็คงให้ พี่ลุงน้าน้องหมอ คนแรกละครับ ......  :)

เอาครับเอา:ไถ: :ไถ: :ไถ: ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline shooty

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • อถตา มันเป็นเช่นนั้นเอง
สีเหลืองสวยดีครับผม :D

ที่สุดของความรักคือ รักโดยไม่ครอบครอง
ที่สุดของการให้คือ ให้โดยไม่หวังผล
ที่สุดของทานคือ ธรรมทาน
ที่สุดของคนคือ การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข
"ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้มันถูกอยู่แล้ว มีแต่ความเห็นของเราเท่านั้นที่ผิด" ใครทำความเข้าใจคำสอนดังกล่าวนี้ได้ลึกซึ้ง คนนั้นจะไม่มีทุกข์และเขาจะไม่หวั่นไหวในความแปลผันของชีวิต สิ่งใดที่เกิดขึ้นมาเขาจะรู้อยู่เสมอว่า"มันเป็นเช่นนั้นเอง"

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
 :D :D สวยแจ่มมากครับ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
สวยอ่ะ :-* :-*

เห็นแล้วอยากกินกล้วย :-[ :-[

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
 :D  ชัดเจนมากเลยสีนี้ . . . ไปซิ่งได้แล้วจิเนี่ย

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999
สีสวยจังแต่จาให้เด่นแบบโดนใจใส่เส้นสีเขียวมะนาวไปเล้ยเชอร์รี่ 8)

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
เอาซะอ๋อยเลยนะพี่  :D

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ระวังพระคุณเจ้าแอบขับออกนอกวัดนะ 8) 8) 8)

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
Banana Cherry~ รถชาติใหม่ที่ต้องลอง (ขับ) แข็งแรงโตไวน๊าเชอรี่ เชอรี่

กลายเป็นว่าเห็นรถตัวเองแล้วหิวอ้ะป่าวเนี่ยยยยยย เพราะสีเหมือนขนมม 555

Offline Omega VIP

สีสว่างมากมายเลยอ่ะ   Trend ใหม่ปีนี้แรงแน่นอน ครับ

แนะนำล้อแม๊กเอาไปทำสีใหม่ น้ำตาลไหม้ ( Copper born )

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ไว้มาทริปที่ระยอง หน้าผลไม้ก็ดีเนอะ เหมือนทุเรียนตอนสุขเลยอ๊ะ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ว้าว......
 :-[ :-[ :-[
ประวัติน่าทึ่งค่ะ ถ้ามีโอกาสอยากเห็นตัวเป็นๆจัง
 :-* :-* :-*
ทำมาแล้วทุกอย่าง แสดงว่าปรึกษาได้ทุกเรื่องเลยปะคะ
 :) :) :)

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
สวย แม็ค สวย คนสวย  ;D

เหลือง ได้ ใจจิงๆคับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
เหลืองนี้เลย ไว้มาถ่ายรูปรวมๆกันช่วงนี้สีสดกันเหลือเกิน

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อย่าเพลินขับไปทุ่งทานตะวันซะหล่ะ.. หารถไม่เจอแน่..5555

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คราวหน้าเอาสีไรดีฮะ... 3 เดือนต้องทำสีทีนึงนิ... ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เอาครับเอา:ไถ: :ไถ: :ไถ: ;D ;D ;D

พี่ลุงน้าน้องหมอ เอาลายนี้ละกันครับ เหมาะดี....กล้าติดเป่า  ;D จัดให้จิงๆนะคร๊าบบ.....หมูหูดำ...

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เจ้า อุนจิคะนอง   ออกมาลัลลาแล้วครับพี่น้อง  ทุกคนเตรียมเปิดโทรศัพท์ไว้ด้วยน๊า...เผื่อเชอรี่คิดถึง เรียกใช้บริการ อิอิ

ไม่เหลืออะไรมากครับ   ไฟ้ท้ายไม่ติด ไฟเบรคไม่มา  กระจกไม่หมุน  ก็แค่นี้เอง....อำกันเข้าไป
 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

อ๋อ..ขอรับริจาค ลาย Sticker เท่ๆ สวยๆให้น้องเชอรี่ด้วยนะครับ พี่ๆท่านใดทำเหลือ ทำเผื่อไว้แต่ลืมบอกก็แสดงความจำนงมานะครับ
อุนจอคะนอง อยากลองออกลายแล้ว... :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมว่า..

แต่งน่ารักๆดีกว่านะ...

เดี๋ยวจะเชิญชวนให้ชาวบ้านเรามาปาดหน้า... :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง