Xbox360 VS PS3...อันไหนดี...

Joofy · 5079

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ใครมีประสบการณ์หรือข้อมูลมาแชร์กันมั่งครับ...
ช่วงนี้เครียดหาไรมาผ่อนคลายหน่อย...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
Reply #1 on: 16 Jan 2010, 21:15
ไม่รู้นะผมก็กะลังมอง XBOX360 เพราะเรื่องแผ่นเกมส์อ่างเดียว เล่นของก๊อบได้ PS3 รับแผ่นแท้อย่างเดียวราคาพอกัน เรื่องความร้อนของ Xbox ก็อีกปัญหาหนึ่ง

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Omega VIP

Reply #2 on: 16 Jan 2010, 21:19
ใครมีประสบการณ์หรือข้อมูลมาแชร์กันมั่งครับ...
ช่วงนี้เครียดหาไรมาผ่อนคลายหน่อย...

เหอๆ  เครียดเหมือนกันช่วงนี้อยู่บ้านคนเดียว  แม่ไปลาวอ่ะ  รึ ไปคลายเครียด @ 1000  กันดีครับเสี่ยจุ๊ฟ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #3 on: 16 Jan 2010, 21:24
ผมเล่น PS3 ครัับ จุดเด่นจุดเดียวของPS3 คืนดูหนัง Blu Ray. เกมส์ต้องแผ่นแท้เท่านั้น(พันกว่าบาท) จึงon line ไม่มีปํญหา ภาพสวยเล่นกับจอใหญ่ๆสุดยอดครับ ค่าแผ่นเกมส์ผมก็แพงกว่าค่าเครื่่องแล้วครับ

Xbox360 ถ้าไม่เล่นOn Line คุ้มกว่าเยอะ...แผ่นเกมส์ถูก เล่นแผ่่นก็อปได้ไม่ถึงร้อย...เกมส์เยอะกว่า แต่อย่าเอาแผ่นก็อปไปon lineนะครับ เครื่องโดนล็อกเล่นต่อไม่ได้ ที่เขาเรียกว่าไฟแดงขึ้นนะครับ...ซื้อรุ่นที่ไม่มีฮาร์ดดิสก็ได้(Arcade) ราคาถูกลงมาอีก

ถ้าซื้อเผื่่ออนาคต ก็PS3 แต่ถ้าชอบมีเกมส์ในครอบครองเยอะๆก็ Xbox เห็นล่าสุดไฟนอล13ก็ลงXbox ด้วย
« Last Edit: 16 Jan 2010, 22:02 by Korza »

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #4 on: 16 Jan 2010, 22:52
ผมคง จะเอา PS3 ครับ....

เล่น  GT5 ฮะ.... เท่านั้นเลย ราคาเครื่องลงแล้วด้วย... เป็นเครื่องเสียงก็พอได้....  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #5 on: 17 Jan 2010, 02:33
ไปเล่นเกมส์บ้านน้าฮอมกันเถอะๆ เหอะๆ
พี่จุ๊บผมเชียร์เครื่องVครับ สนุกมากลูกพี่จะมีพัฒนาการที่ดีกมาครับ ซื้อแล้วบอกด้วยเดี๋ยวผมไปเล่นเหอะๆ เกมส์โหลดเอาในเน็ต และไลด์ DVD เล่นได้เลยครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #6 on: 17 Jan 2010, 07:12
ไปเล่นเกมส์บ้านน้าฮอมกันเถอะๆ เหอะๆ
พี่จุ๊บผมเชียร์เครื่องVครับ สนุกมากลูกพี่จะมีพัฒนาการที่ดีกมาครับ ซื้อแล้วบอกด้วยเดี๋ยวผมไปเล่นเหอะๆ เกมส์โหลดเอาในเน็ต และไลด์ DVD เล่นได้เลยครับ เหอะๆ
จะมาอาทิตย์ไหน ก็นัดมาครับ มีGT5ด้วยครับ แต่ตัวเต็มยังเจอโรคเลื่อนอยู่ ยังไม่วางขายเลยอะ...

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #7 on: 17 Jan 2010, 08:22
มีเกม Pac Man หรือเปล่าครับ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #8 on: 17 Jan 2010, 08:48
ผมเล่น PS3 ครัับ จุดเด่นจุดเดียวของPS3 คืนดูหนัง Blu Ray. เกมส์ต้องแผ่นแท้เท่านั้น(พันกว่าบาท) จึงon line ไม่มีปํญหา ภาพสวยเล่นกับจอใหญ่ๆสุดยอดครับ ค่าแผ่นเกมส์ผมก็แพงกว่าค่าเครื่่องแล้วครับ

Xbox360 ถ้าไม่เล่นOn Line คุ้มกว่าเยอะ...แผ่นเกมส์ถูก เล่นแผ่่นก็อปได้ไม่ถึงร้อย...เกมส์เยอะกว่า แต่อย่าเอาแผ่นก็อปไปon lineนะครับ เครื่องโดนล็อกเล่นต่อไม่ได้ ที่เขาเรียกว่าไฟแดงขึ้นนะครับ...ซื้อรุ่นที่ไม่มีฮาร์ดดิสก็ได้(Arcade) ราคาถูกลงมาอีก

ถ้าซื้อเผื่่ออนาคต ก็PS3 แต่ถ้าชอบมีเกมส์ในครอบครองเยอะๆก็ Xbox เห็นล่าสุดไฟนอล13ก็ลงXbox ด้วย

กรี๊ด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

มีเปียโนให้เล่นด้วยยยยย.....

เกม wii ไปเล่นของเพื่อนมา...

อีกวัน ปวดแขนเลยง่ะ...

แต่หนุก ชอบ ๆ ๆ ๆ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #9 on: 17 Jan 2010, 09:51

จากการที่ได้ลง พื้นที่จริง... ณ. บ้านพี่จุ๊ฟ... ไม่สมควรให้เล่น wii ครับ.. รออีกสัก 2 ปีฮะ ไม่งั้นพังแน่ๆ มีเขวี้ยงอ่ะ... :เครียด:

แต่ถ้าจะเอามาคลายเครียส ก็ได้ฮะ ระวังมันพังหรือกระจายเท่านั้นเอง... :omg:

วันนั้นตาฝาดป่าวไม่รุ้ เห็นใน คาฟู เครื่องมันราคาถูกโคตรๆ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
Reply #10 on: 17 Jan 2010, 10:15
งบหนา กระเป๋าหนัก ก็ PS3เลยครับ แผ่นแท้แพงมากราคาหลักพัน (น่าจะอีกหลายปีกว่าจะได้เล่นแผ่นก๊อป) แต่เอาแผ่นแท้มาก็เล่นออนไลน์ได้ โหลดของเพิ่มเติมจากอินเตอร์เน็ตได้ด้วย พูดง่ายๆ อัพแพทได้นั่นเอง

งบไม่หนามากก็ Xbox360 แผ่นก๊อปเล่นได้ แล้ว ราคาไม่ถึงร้อย ออนไลน์ไม่ได้ถ้าไม่ใช่แผ่นแท้ถ้าเจออาการไฟแดงเอาไว้ทับกระดาษได้อย่างเดียว ไม่รู้ตอนนี้ซ่อมกันได้รึยังครับ

พูดถึง การสแดงผล ก็สูสีกัน ครับในปัจจุบัน ยังไม่ค่อยมีเกมส์ไหนดึงศักยภาพของ PS3 ออกมาใช้ได้เต็มๆซะที

เครื่อง V หรือเครื่อง Wii เล่นสนุกครับ เกมส์หาง่าย ราคาไม่แพง โหลดไลด์ใส่เครื่องเล่นได้เลย ออกแนวกำลังกาย เล่นเกมส์วิ่งก็ต้องทำท่าวิ่ง ตีก๊อฟก็ต้องทำท่าตีก๊อฟ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline Omega VIP

Reply #11 on: 17 Jan 2010, 12:16

ตีก๊อฟก็ต้องทำ

ถ้าตีมีสวนอ่ะ  :( :( :( :(

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #12 on: 17 Jan 2010, 13:21
งบหนา กระเป๋าหนัก ก็ PS3เลยครับ แผ่นแท้แพงมากราคาหลักพัน (น่าจะอีกหลายปีกว่าจะได้เล่นแผ่นก๊อป) แต่เอาแผ่นแท้มาก็เล่นออนไลน์ได้ โหลดของเพิ่มเติมจากอินเตอร์เน็ตได้ด้วย พูดง่ายๆ อัพแพทได้นั่นเอง

งบไม่หนามากก็ Xbox360 แผ่นก๊อปเล่นได้ แล้ว ราคาไม่ถึงร้อย ออนไลน์ไม่ได้ถ้าไม่ใช่แผ่นแท้ถ้าเจออาการไฟแดงเอาไว้ทับกระดาษได้อย่างเดียว ไม่รู้ตอนนี้ซ่อมกันได้รึยังครับ

พูดถึง การสแดงผล ก็สูสีกัน ครับในปัจจุบัน ยังไม่ค่อยมีเกมส์ไหนดึงศักยภาพของ PS3 ออกมาใช้ได้เต็มๆซะที

เครื่อง V หรือเครื่อง Wii เล่นสนุกครับ เกมส์หาง่าย ราคาไม่แพง โหลดไลด์ใส่เครื่องเล่นได้เลย ออกแนวกำลังกาย เล่นเกมส์วิ่งก็ต้องทำท่าวิ่ง ตีก๊อฟก็ต้องทำท่าตีก๊อฟ

ผมก็ชอบเกมส์wiiครับสนุกดี แถมได้สุขภาพแข็งแรงด้วย

089-7015533

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #13 on: 18 Jan 2010, 01:25

วันก่อนตีก้นมันไม่ยักสวนนะ ร้องเบาๆ อย่างเดียว เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
Reply #14 on: 18 Jan 2010, 10:56

แว๊กก :shock: ไม่ได้หมายฟาร์ม ว่าอย่างง้านนนนน

ผมไม่ได้ตีน๊า :เครียด:

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Reply #15 on: 18 Jan 2010, 11:07
เห็นเขาบอกว่า ต้องรอ GT5 ตัวเต็ม จะใช้ขุมพลัง PS3 ราว 80% ที่แรกบอกจะออกเดือนมีนา ตอนนี้เลื่อนอีกแล้วครับ.... :ไถ:

Reply #16 on: 18 Jan 2010, 18:54
GT 5 Full HD สวยโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มีคนขับด้วยฮะ....

ประสิทธิภาพเหรอ....ชิ.... :-X

ขนาด PS2 มันยังแรงกว่าคอมผมเลย..... :'( :'( :'( :'(

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง