ขอคำแนะนำ จะเอายังไงกับคอร์ซ่าดีครับ

t_4wd · 3773

Offline t_4wd

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
พอดีมีคนรู้จักกับพี่ผมเขาใช้ คอร์ซ่า อยู่แต่เนื่องจากป่วยมาก รถเลยจอดทิ้งไว้เฉยๆนานร่วม 2 ปี  ตอนนี้ผมคิดว่ามีสอง
ทางเลือกคือหาอู่ฝีมือดีราคาไม่แพง ซ่อมให้คนในบ้านไว้ใช้ กับ ขายทั้งคันตามสภาพ หรือ แยกถอดอะไหล่ขาย ตัวรถ
เป็นรุ่น 5ประตู เกียร์ออโต้ สภาพภายนอกและภายในก็โอเค แต่รถสตาร์ดไม่ติด พ่วงแบตก็ไม่ติด

- ท่านใดมีอู่ฝีมือดี ราคาไม่แพง ย่านลาดพร้าว หรือ ทุ่งครุ รบกวนบอกด้วยครับ
- ถ้าขายทั้งคันได้ประมาณเท่าไรครับ

ท่านใดมีคำแนะนำดีๆ ช่วยบอกด้วยนะครับ

:ตาปิ้ง:

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
พอดีมีคนรู้จักกับพี่ผมเขาใช้ คอร์ซ่า อยู่แต่เนื่องจากป่วยมาก รถเลยจอดทิ้งไว้เฉยๆนานร่วม 2 ปี  ตอนนี้ผมคิดว่ามีสอง
ทางเลือกคือหาอู่ฝีมือดีราคาไม่แพง ซ่อมให้คนในบ้านไว้ใช้ กับ ขายทั้งคันตามสภาพ หรือ แยกถอดอะไหล่ขาย ตัวรถ
เป็นรุ่น 5ประตู เกียร์ออโต้ สภาพภายนอกและภายในก็โอเค แต่รถสตาร์ดไม่ติด พ่วงแบตก็ไม่ติด

- ท่านใดมีอู่ฝีมือดี ราคาไม่แพง ย่านลาดพร้าว หรือ ทุ่งครุ รบกวนบอกด้วยครับ
- ถ้าขายทั้งคันได้ประมาณเท่าไรครับ

ท่านใดมีคำแนะนำดีๆ ช่วยบอกด้วยนะครับ

:ตาปิ้ง:

ตัดสินใจให้ได้ก่อนครับว่า  จะขาย  หรือ จะเก็บไว้ใช้  :มั้ง:
แล้วค่อยว่ากันต่อ  ว่า...ถ้าจะขาย ขายที่เท่าไหร่เอาตัวท่านนั่นแหละเป็นที่ตั้ง  ถ้าจะซ่อม เดี๋ยวก้อจะมีเพื่อนๆมาแนะนำเองครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• *
ขอบคุณครับ

เดียวขอไปถามเขาให้แน่ใจก่อน แต่คิดว่าเค้าน่าจะขาย ส่วนตัวคิดว่าขายยกคันน่าจะดีกว่า
เพื่อนๆพี่ๆท่านใด สนใจ อยากดูรูป ภายใน ภายนอก หรือส่วนต่างๆเพิ่มเติมบอกได้นะครับ
จะให้เจ้าของรถถ่ายรูปมาให้

รถภายนอกสภาพโดยรวมดีครับ ภายในเห็นเขาบอกมาว่าสภาพดีไม่มีแตกหัก ปรกติรถใช้งาน
ทุกวันแต่เจ้าของรถป่วยไม่สามารถขับรถได้ เลยจอดไว้เฉยๆนานร่วม 2  ปี

« Last Edit: 01 Feb 2015, 09:44 by t_4wd »

Offline uisign

• *

Offline naykatua

• *
ขายเท่าไหร่ครับ อยากได้อีกสักคัน

• *
ขายเท่าไหร่ครับ อยากได้อีกสักคัน

น่าจะประมาณ 4 หมื่นมั้งครับ สภาพภายในห้องโดยสาร ต้องรอให้ลูกสาวเจ้าของรถกลับมาจากต่างจังหวัดก่อน
แล้วจะลงภาพให้ดูอีกทีครับ

Offline naykatua

• *

• *
เอารูปภายในกับห้องเครื่องมาให้ดูแล้วครับ เท่าที่ผมดู ภายในยังสภาพเดิมๆ
วิทยุเดิมติดรถ หน้าปัทม์ สวิทย์ปรับต่างๆก็ยังครบๆ และสภาพยังดียังสวยอยู่
ห้องเครื่องเท่าที่ดูอุปกรณ์ยังอยู่ครบ แต่เนื่องจากทิ้งไว้นานมันสตาร์ดไม่ติด
ยางก็แบน (ฝาถังพักน้ำอยู่บนแผงจิ้งหรีด ไม่ได้หายนะครับ) 

รถอยู่แถวทุ่งครุ ถ้าเพื่อนๆพี่ๆท่านใดสนใจ จะซื้อมาซ่อมใช้งาน ซื้อไปแยก
อะไหล่เก็บไว้ใช้หรือแยกอะไหล่ขาย ก็ติดต่อที่เบอร์ 0814524411 พี่ของผมเอง
รายละเอียดตัวรถ หรือเรื่องราคาต่อรองได้ครับ

ห้องเครื่อง

คอนโซลหน้าปัทม์

คอนโซลวิทยุ

เบาะหลังกับฝ้าหลังคา

เบาะหลัง

*** รถคันนี้เป็นของอาจารย์ของพี่ผม อาจารย์ฝากให้พี่ผมช่วยซ่อมหรือช่วยขาย
ผมเลยเอามาลงในเวปโอเปิ้ลให้พี่เค้า ดังนั้นการให้ข้อมูล สเปกเครื่องยนต์ หรือ
ออปชั่นต่างๆของคันนี้อาจจะไม่รู้ลึกหรือละเอียดนักนะครับ***

Offline surach

• นักรบพเนจร
  • **
ดูจากรูปแล้วคันนี้ปั้นง่ายครับ เดิมๆเลย

• *
ใช่เลยครับ คันนี้เท่าที่ดูแล้วเดิมๆเลย ไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย แต่ทางเจ้าของรถเค้าป่วยส่วนลูกสาวก็ไม่มีความรู้เรื่อง
การซ่อมรถ หรือ รู้จักอู่ในการซ่อมเจ้าคอร์ซ่า เลยขายให้คนที่มีความรู้ความสามารถไปจัดการต่อดีกว่าอ่ะครับ

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ใช่เลยครับ คันนี้เท่าที่ดูแล้วเดิมๆเลย ไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย แต่ทางเจ้าของรถเค้าป่วยส่วนลูกสาวก็ไม่มีความรู้เรื่อง
การซ่อมรถ หรือ รู้จักอู่ในการซ่อมเจ้าคอร์ซ่า เลยขายให้คนที่มีความรู้ความสามารถไปจัดการต่อดีกว่าอ่ะครับ
มีเบอร์ ติดต่อมัยครับผม หรือ ติดต่อผมก็ได้ครับ 092-0154924 มิตรครับ สนใจอยากเอาไปทำต่อครับ ผมมีชุดแต่งเล็กน้อยๆของ 5 ประตูอยู่หลายชิ้นครับ

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
มีเบอร์ ติดต่อมัยครับผม หรือ ติดต่อผมก็ได้ครับ 092-0154924 มิตรครับ สนใจอยากเอาไปทำต่อครับ ผมมีชุดแต่งเล็กน้อยๆของ 5 ประตูอยู่หลายชิ้นครับ
เบอร์เจอแล้วครับ ขออภัยไม่ได้ดูข้างบ่นครับ :sorry

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง