[ Corsa ] แนะนำตัวน้องใหม่ค่า

ปูดำปิ๊ดปี๋ · 17571

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
สวัสดีค่ะ พอดี กำลัง จะได้เป็นเจ้า ของ รถ Opel Corsa เร็ว วันนี้ ยังไง ขอ ฝากเนื้อ ฝาก ตัว ณ ที่นี้ ด้วยน่ะค่ะ
Ps. ก่อน อื่น ต้องขอบ คุณ คุณต้นและ คุณ นัท ที่ ช่วย ดูรถ ให้น่ะค่ะ  และ ก็ เปลี่ยนทัศนคติ ที่ดี ในการมาใช้ รถรุ่นนี้ได้เยอะเลยค่ะ  :ตาปิ้ง: ยังไง จะเเอ บเข้ามา ปรึกษาเรื่อยๆ เพราะ ไม่ค่อยมีความรู้สักเครื่องยนต์ สักเท่าไหร่ น่ะค่า (ไม่มีเลยดีกว่า) *-*
« Last Edit: 08 Mar 2010, 01:18 by kamolwat_t »

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
ยินดีครับ ขอให้โอเปิ้ล จงสถิตย์อยู่กับท่าน ได้รถที่ดี ใช้ในราคาประหยัดนะครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ยินดีต้อนรับนะคะ

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ยินดีต้อนรับค่ะ
เพิ่งได้โอเปิ้ลมาใหม่เหมือนกานค่ะ
ได้พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำ อบอุ่นค่ะ
มาเรียนรู้ไปพร้อมๆ กันนะคะ
 :) :) :)

ขอบคุณค่า (ขอแอบบอก) ว่า ก่อน จะ ตัดสินใจที่คิดจะใช้ Opel แอบ เข้ามา เว้ป นี้เป็นเดือนเเล้ว ค่า แอบเข้ามาติดตาม เว้ปนี้ อบอุ่น จิงๆ  ;)

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ยินดีต้อนรับครับ ...  :)  เป็นพี่น้องกับคุณมะนาวหรือเป่าครับ เห็นชื่อหลายพยางค์เหมือนกัน... :มั้ง:

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ขอบคุณค่า (ขอแอบบอก) ว่า ก่อน จะ ตัดสินใจที่คิดจะใช้ Opel แอบ เข้ามา เว้ป นี้เป็นเดือนเเล้ว ค่า แอบเข้ามาติดตาม เว้ปนี้ อบอุ่น จิงๆ  ;)

ได้รถสีอะไร จากไหนคะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยินดีด้วยเด้อ..
เวปนี้ไม่ต้องแอบเข้ามาดูก็ได้ครับ
ยังงัยๆ ก็ไม่มีครัยกัดหรอกครับ..อิอิ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คุณปู... ที่จะซื้อรถต่อคุณโม ครับ... แฮะๆๆ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ยินดีต้อนรับครับ ขอให้มีความสุขกับ Corsa นะครับ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

คุณปู... ที่จะซื้อรถต่อคุณโม ครับ... แฮะๆๆ  :)

หุหุ  ยังงัย ก้อ ขอบคุณ คุณต้น ด้วย ที่ อุตส่าห์ รีบ ขับ ไปดู อีกคันให้ปู .. ช่วยให้การตัดสินใจได้เร็วยิ่งขึ้นค่ะ  :D

Offline Dsky

ยินดีต้อนรับค่ะ  :)

ยินดีต้อนรับครับ ...  :)  เป็นพี่น้องกับคุณมะนาวหรือเป่าครับ เห็นชื่อหลายพยางค์เหมือนกัน... :มั้ง:

อ้อ ไม่ได้ เป็น ญาติกันค่า . แต่พอดี เป็น ชื่อเรียกกันในวงการ  :สำนึก:

Offline Blackhole

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

หุหุ  ยังงัย ก้อ ขอบคุณ คุณต้น ด้วย ที่ อุตส่าห์ รีบ ขับ ไปดู อีกคันให้ปู .. ช่วยให้การตัดสินใจได้เร็วยิ่งขึ้นค่ะ  :D

อย่างที่บอกฮะ....ต้องคิดค่าใช้จ่ายหลังการซื้อด้วยครับ... ในกรณีนี้นะครับ

ซื้อรถพี่โม 95000 เอาไปเก็บสีเก็บนิดหน่อยขับได้เลย ล้อ 15 อยู่แล้ว...

รถอีกคันที่ให้ไปดู ต้องเปลี่ยน

สายพาน+ของเหลวทั้งระบบ 7000 บาท

ยาง 6000-10000

แม๊ก 10000

แค่นี้ก็ต่างกันในระดับนึงแล้วครับ... เอามามีค่าใช้จ่ายรออยู่เลย.... เกือบ 30000 บาท ซึ่งจริงๆแล้วเป็นเรื่องปรกติในการซื้อรถมือ 2 ครับ แต่ว่าบังเอิญคุณ ปูจังหวะดีมากเท่านั้นเองครับ เลยได้รถจากสมาชิกที่ดูแลสิ่งต่างๆไปหมดแล้ว และยังเช็ครายการซ่อมที่พี่สินได้ด้วยครับ....  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

ยินดีต้อนรับครับ 

ดูบ่อยๆ เดี๋ยวก็รู็เรื่องเองครับ  ดูแบบป้าจาร์สิครับ  ไปซ่อมแอร์ยังไม่โดนช่างฟันยับ  แบบเมื่อก่อน  8) 8) 8) แรกๆโดนช่างฟัน น้ำหมากกระจาย  :หึหึ:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
สาวๆมันไปดูกันใกล้ชิดอยู่แล้ว ฮ่าๆ เหอะๆ ยินดีด้วยครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
 :)  :ตาปิ้ง:
ฮาหลู๋ . .  ยินดีต้อนรับจ้า . . ขอให้มีความสุขกับเจ้าซ่าน้อยๆ

Offline jar

ดูบ่อยๆ เดี๋ยวก็รู็เรื่องเองครับ  ดูแบบป้าจาร์สิครับ  ไปซ่อมแอร์ยังไม่โดนช่างฟันยับ  แบบเมื่อก่อน  8) 8) 8) แรกๆโดนช่างฟัน น้ำหมากกระจาย  :หึหึ:

อะ ผิดแล้วค่ะน้องกล๊อฟ
ที่ช่างไม่กล้าฟัน ก็เพราะยิ้มหวานๆ ที่เปื้อนรอยน้ำหมาก หยดติ๋งนี่ละ
เอิ๊ก ๆๆ
 8) 8) 8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ยินดีต้อนรับ ครับ พี่ปรู :-* :-* :-*

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline bat

• bat
ยินดีต้อนรับด้วยอีกคนครับ แล้วอย่าลืมเอารูปมาให้ดูมั่งนะครับ พี่ปูดำ

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
อ้าว ดูรถคุณโมเหรอครับ ผมเพิ่งแนะนำเพื่อนไป ....แต่ก็ยินดีด้วยคนครับที่ตกหลุม Opel เข้าให้ :-* :-*

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Omega VIP

อ้าว ดูรถคุณโมเหรอครับ ผมเพิ่งแนะนำเพื่อนไป ....แต่ก็ยินดีด้วยคนครับที่ตกหลุม Opel เข้าให้ :-* :-*

น้าๆ มี 321 ไหม ชุดก็ได้   ;D ;D ;D ;D

แหม่ ! ให้น้าปูเค้าตกหลุมได้ไงอ่ะ  เดี๋ยวขาหักหมด อิอิ  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)8)

อย่างที่บอกฮะ....ต้องคิดค่าใช้จ่ายหลังการซื้อด้วยครับ... ในกรณีนี้นะครับ

ซื้อรถพี่โม 95000 เอาไปเก็บสีเก็บนิดหน่อยขับได้เลย ล้อ 15 อยู่แล้ว...

รถอีกคันที่ให้ไปดู ต้องเปลี่ยน

สายพาน+ของเหลวทั้งระบบ 7000 บาท

ยาง 6000-10000

แม๊ก 10000

แค่นี้ก็ต่างกันในระดับนึงแล้วครับ... เอามามีค่าใช้จ่ายรออยู่เลย.... เกือบ 30000 บาท ซึ่งจริงๆแล้วเป็นเรื่องปรกติในการซื้อรถมือ 2 ครับ แต่ว่าบังเอิญคุณ ปูจังหวะดีมากเท่านั้นเองครับ เลยได้รถจากสมาชิกที่ดูแลสิ่งต่างๆไปหมดแล้ว และยังเช็ครายการซ่อมที่พี่สินได้ด้วยครับ....  :)

นั่น แหล่ะ ค่ะเเละ ก้อจังหวะดี ที่ คุณ นัท ว่าง พาไปดู ไปเทสต์ แบบละเอียดเลย ปูเลย ค่อย อุ่นใจหน่อย ขอบคุณน่ะค่า
และ ยิน ดีที่ได้รู้จัก ทุก คน ขอบคุณมากค่ะ ;D

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT

น้าๆ มี 321 ไหม ชุดก็ได้   ;D ;D ;D ;D

แหม่ ! ให้น้าปูเค้าตกหลุมได้ไงอ่ะ  เดี๋ยวขาหักหมด อิอิ  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)8)
ไรเหรอ 321 ขอด้วย :สำนึก:

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

คุณปูฮะ...

ลงชื่อในกระทู้ รายงานตัวตาม ภาค...

http://www.opel.in.th/index.php/board,1.0.html

และ กระทู้ข้อมูลสมาชิก...

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1166.0.html

ด้วยนะคร้าบ...  :)

lap Time

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

เพื่อนกอล์ฟเราว่านายอยู่เฉยๆดีก่าอย่าไปยุ่งกับน้าสามลิตรเค้าเลยเพื่อนกอล์ฟก็พลาดเหมือนกัน ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
น้าๆ มี 321 ไหม ชุดก็ได้   ;D ;D ;D ;D
แหม่ ! ให้น้าปูเค้าตกหลุมได้ไงอ่ะ  เดี๋ยวขาหักหมด อิอิ  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)8)
เพื่อนกอล์ฟเราว่านายอยู่เฉยๆดีก่าอย่าไปยุ่งกับน้าสามลิตรเค้าเลยเพื่อนกอล์ฟก็พลาดเหมือนกัน ;D ;D ;D
ดูบ่อยๆ เดี๋ยวก็รู็เรื่องเองครับ  ดูแบบป้าจาร์สิครับ  ไปซ่อมแอร์ยังไม่โดนช่างฟันยับ  แบบเมื่อก่อน  8) 8) 8) แรกๆโดนช่างฟัน น้ำหมากกระจาย  :หึหึ:
โถ...ทวดหมอ เขากำลังเจรจาธุรกิจเงินล้านกันอยู่.....สงสัยหา321ไม่เจอทั้งคู่....ถ้าไม่ได้ทั้งชุด ครึ่งใบก็ได้ หยวนๆ ..อิ อิ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
โถ...ทวดหมอ เขากำลังเจรจาธุรกิจเงินล้านกันอยู่.....สงสัยหา321ไม่เจอทั้งคู่....ถ้าไม่ได้ทั้งชุด ครึ่งใบก็ได้ หยวนๆ ..อิ อิ

นั่นดิน้าเบิร์ดงั้นเอา 85 ละกันน้าสามลิตรหาง่ายหน่อย 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999

ยินดีต้อนรับจ้า

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง