ฝากเป็นอุทาหรณ์ และขอปรึกษาหน่อยครับ รถผมซ่อมที่อู่เฮียเข้ เป็นปีแล้วครับ

de prinze · 21762

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
อืมมมม์...ตอนแรกก้อนึกว่า จะจบดีๆ
แต่ดั๊นนน...มีตีก่อนจาก :(

ก้อขอแสดงความเห็นสักหน่อยละกัน.. :ปลิว:

รถเสียแล้วจอดทิ้งไว้เป็นเดือน...มันก้อสมควรพังแล้วครับ
แล้วเล่นเอาไป ยำซะเละเสียสองอู่ แถมยังมีการเชื่อมหัวน๊อตมาอีก
และผมก้อเข้าใจเอาเองว่า มันเชื่อมกันคาเครื่อง บุญหัวแล้วครับที่กล่องไม่พังไปด้วย
การเชื่อมคารถด้วยไฟฟ้ากระแสสูง โลหะแย่แน่ๆครับ บอกได้เลย มันจะเปราะยิ่งกว่าแก๊สเผาซะอีก

อู่ใจขนาดนี้  หาไม่ได้หรอกครับ ผมเกิดมา สามสิบกว่าปี ยังไม่เคยได้ยิน
และถ้าคุณ ตัดสินในให้พี่แก่ตรวจสอบทั้งเครื่องเลย ไม่ใช่แค่ฝา...มันคงไม่เป็นไร
โดยปกติ รถเสียแล้วจอดไว้นาน หรือ ถูกยำมาแล้ว มันควรตรวจสอบทั้งหมด ไม่ใช่แค่บางส่วน

>:(ผมสงสารคุณจัง....ไม่รู้ว่าวันข้างหน้า จะเหลือสักกี่อู่ที่จะทำรถให้คุณ....

ใครๆก้ออยากได้ครับของดีราคาถูก....แต่
มันไม่มีให้เสมอไป...อยากได้คุณต้องเอาใจไปแลกเอาครับ
มันไม่มีให้หรอก เอาเงินไปแลกน่ะ.....

ใจกว้าง....สังคมกว้าง กว้างขึ้นทุกวัน...
ใจแคบ.....สังคมแคบลงๆ สุดท้าย...คิดเอาเอง :ปลิว:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
 :ใบเหลือง: :ใบเหลือง:

เมื่อวานบอลไทยจะไปมวยโลกครับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • DekGayRay's
อืมมมม์...ตอนแรกก้อนึกว่า จะจบดีๆ
แต่ดั๊นนน...มีตีก่อนจาก :(

ก้อขอแสดงความเห็นสักหน่อยละกัน.. :ปลิว:

รถเสียแล้วจอดทิ้งไว้เป็นเดือน...มันก้อสมควรพังแล้วครับ
แล้วเล่นเอาไป ยำซะเละเสียสองอู่ แถมยังมีการเชื่อมหัวน๊อตมาอีก
และผมก้อเข้าใจเอาเองว่า มันเชื่อมกันคาเครื่อง บุญหัวแล้วครับที่กล่องไม่พังไปด้วย
การเชื่อมคารถด้วยไฟฟ้ากระแสสูง โลหะแย่แน่ๆครับ บอกได้เลย มันจะเปราะยิ่งกว่าแก๊สเผาซะอีก

อู่ใจขนาดนี้  หาไม่ได้หรอกครับ ผมเกิดมา สามสิบกว่าปี ยังไม่เคยได้ยิน
และถ้าคุณ ตัดสินในให้พี่แก่ตรวจสอบทั้งเครื่องเลย ไม่ใช่แค่ฝา...มันคงไม่เป็นไร
โดยปกติ รถเสียแล้วจอดไว้นาน หรือ ถูกยำมาแล้ว มันควรตรวจสอบทั้งหมด ไม่ใช่แค่บางส่วน

>:(ผมสงสารคุณจัง....ไม่รู้ว่าวันข้างหน้า จะเหลือสักกี่อู่ที่จะทำรถให้คุณ....

ใครๆก้ออยากได้ครับของดีราคาถูก....แต่
มันไม่มีให้เสมอไป...อยากได้คุณต้องเอาใจไปแลกเอาครับ
มันไม่มีให้หรอก เอาเงินไปแลกน่ะ.....

ใจกว้าง....สังคมกว้าง กว้างขึ้นทุกวัน...
ใจแคบ.....สังคมแคบลงๆ สุดท้าย...คิดเอาเอง :ปลิว:

อย่างที่ผมเคยบอกครับพี่...แต่ที่ผมไม่ออกมาตอกย้ำก้อเพราะว่าเป็นสมาชิกคนหนึ่งในเวป...
แต่ถ้าเอากันแบบนี้ก้อออกความเห็นซักหน่อยละกัน...
ในสังคมที่มีความสุขอย่างที่ท่านสมาชิกบอกไว้นั้น...
ทุกการกระทำทุกข้อตกลง...ต้องWin-Winครับ...ถ้าคิดว่าจะเอาแต่กูWin...คนอื่นก้อจะล้มหายตายจากไปจนหมด
แล้วจะเหลือแต่คุณอยู่คนเดียวในโลกใบนี้...ในสังคมนี้เราเกิดขึ้นเพื่อช่วยเหลือกันให้อยู่รอดในสังคม...
และเพื่อให้แบรนที่เรารักนี้ไม่สูญหายไปจากเมืองไทย...ไม่ได้เกิดขึ้นมาเพื่อเป็นช่องทางในการทำร้ายประหัสประหารใครๆ...
เห็นแก่คนอื่นบ้าง..และ..เห็นแก่ตัวให้น้อยลง...ก้อจะใช้ชีวิตในสังคมนี้อย่างมีความสุข...ฝากไว้แค่นี้ครับ...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

อะไรน้อง...ขอบใจมากนะเรื่องงาน...เดี๋ยวแวะมาที่ร้าน...จะล้างเครื่องให้เป็นการตอบแทน....

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

อะไรน้อง...ขอบใจมากนะเรื่องงาน...เดี๋ยวแวะมาที่ร้าน...จะล้างเครื่องให้เป็นการตอบแทน....

ผมเหรอฮ่ะพี่จุ๊ฟฟี่ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

อะไรฮะ...พี่น้าน้อง...หมอ....
ไปครับ...เราออกหาปลากันดีกว่า...ผมหิวข้าวละ...
เหอๆๆๆๆๆ

Offline keng_112

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เคยคุยกับดุ๊กอยู่เหมือนกันครับเรื่องนี้ กะว่ารอเรื่องจบครับแล้วก็จะออกความเห็นซะหน่อย เพราะว่าสำหรับผมผมคิดว่าไม่มีอู่ไหนเค้ารับผิดชอบกับเรื่องแบบนี้หรอกครับ เพราะส่วนที่ซ่อมกับส่วนที่พังมันคนละส่วนกันอ่ะนะ และโดยส่วนตัวผมถ้าเรื่องนี้เกิดกับผม ผมคงบอกกับตัวเองว่าซวยจริงๆ ผลที่ออกมาเกินคาดจริงๆ พี่เข้ได้ใจมากมาก สำหรับเจ้าของกระทู้ผมไม่ออกความเห็นครับ

ปล.เรื่องแจ้งตำรวจผมว่าก็อาจจะให้ผลอีกแบบ เพราะฝาล่างทะลุจะพิสูจน์กันยังไงว่าเป็นเพราะอู่ทำ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไปครับ...เราออกหาปลากันดีกว่า...ผมหิวข้าวละ...
เหอๆๆๆๆๆ

นึกว่าพี่จุ๊ฟฟี่จะล้างเครื่องให้ผมฟรีๆอะดิ แหมหลงเข้าใจผิด ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

เหอๆๆๆๆๆ

นึกว่าพี่จุ๊ฟฟี่จะล้างเครื่องให้ผมฟรีๆอะดิ แหมหลงเข้าใจผิด ;D ;D ;D

ถ้าพี่น้าหมอ..กล้าขับมาหา...ผมก้อกล้าล้างให้ฟรีๆแบบไม่คิดเงินซักบาท...
แถมพาไปกินของอร่อยๆอีกนะครับ...มาป่าวๆๆๆๆๆ....พิดโลกยินดีต้อนรับครับ....อิอิอิอิ

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
 มาพิษณุโลก สิครับ ลุง น้า อา พี่หมอ ผมอยากเจอ ลุง น้า อา พี่หมอ ตัวเป็นๆ  :)

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

เหอๆๆๆๆๆ

ถ้าพี่น้าหมอ..กล้าขับมาหา...ผมก้อกล้าล้างให้ฟรีๆแบบไม่คิดเงินซักบาท...
แถมพาไปกินของอร่อยๆอีกนะครับ...มาป่าวๆๆๆๆๆ....พิดโลกยินดีต้อนรับครับ....อิอิอิอิ

เอาไว้เรียนจบก่อนมีทริปขึ้นเหนือ น่าจะเป็น น่าน - เชียงราย - เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน  ได้เจอกันแน่นอนพี่จุ๊ฟฟี่ จะพาลูกสาวคุณแม่ยาย กับหลานชายคุณแม่ผม ไปออนทัวร์ซะกะหน่อยครับ รับรองจะยอมให้เลี้ยงอย่างไม่ขัดขืนเลยซิเอา 8) 8) 8) :) :) :)

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
เหอๆๆๆๆๆ

มาคอนเฟิร์มค่ะ  ขับรถไปหาพี่จุ๊ฟทีไร   พี่จุ๊ฟพาไปกินของอร่อยทุกครั้งเลย  เกรงใจจัง  แต่....เด๋วไปหาอีกนะคะพี่

;D ;D ;D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เหอๆๆๆๆๆ

เอาไว้เรียนจบก่อนมีทริปขึ้นเหนือ น่าจะเป็น น่าน - เชียงราย - เชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน  ได้เจอกันแน่นอนพี่จุ๊ฟฟี่ จะพาลูกสาวคุณแม่ยาย กับหลานชายคุณแม่ผม ไปออนทัวร์ซะกะหน่อยครับ รับรองจะยอมให้เลี้ยงอย่างไม่ขัดขืนเลยซิเอา 8) 8) 8) :) :) :)
จุ๊ฟฟี่  สบายใจได้เลยครับ..รอ ยันลูกบวชเลยครับ trip ที่ทวดหมอวางไว้ เป็นแค่ฝันหวานๆ ของชายชราครับ....ขอขับพ้นอยุธยาก็หอบแหลกแล้ว..จุ๊ฟฟฟ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Omega VIP

เหอๆๆๆๆๆ

ก่อนขึ้นสองแคว มาแวะตากฟ้าสิครับ  เดี๋ยวเตรียมเป็ด โปร ไว้สักขวด  ฉีดให้ทั่วห้องเครื่องเอาน้ำอัดฉีด  รับรองเครื่องใสวิ้ง  ช่วงรอจานจ่ายแห้ง  เดี๋ยวพาไปกินของอร่อย

พวกเราอยู๋กันได้ เพราะ มิตรภาพ นี่แหละครับ   แต่ถ้ามาวันอาทิตย์ ร้านอร่อยปิดนะ เหมือนที่พวก ต้น บอร์ จี๊ด และ ไผ่ อดอ่ะ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :Dกระทู้นี้ช่วยออกทะเลเถอะครับ เคสนี้ออกทะเลแล้วดี

;D อ่านมานานแล้วขอกลับสู่ฝั่งนิดนึงนะครับ ผมมีรถหลายคันเจอะอู่ฟันมาก็มาก เจออู่ดีก็มีบ้าง เจออู่เคยดีแต่ทำไปทำมาไม่ดีก็มี
ผมคิดว่าการใช้บริการซ่อมรถ เราต้องพิจารณาเฉพาะจุดที่เราสั่งซ่อมครับถ้าจุดนั้นจบคือจบ
แต่ถ้ารถเรายังไม่ดีในจุดอื่นจะไปโทษอู่นั้นคงไม่ได้ครับ

:จุก:ความเสียหายในกรณีนี้ตามที่อ่านตามมาแต่ต้นจะยึดหลักการที่ผมว่าข้างต้นไม่ได้ครับ
เพราะซ่อมมาแล้วจากหลายอู่ อย่างในกรณีนี้ถ้าเป็นผมนี้ควรให้ช่างตรวจสอบความเสียหายทั้งหมดอย่างละเอียด
แล้วประเมินราคาเพื่อทำการตัดสินใจซ่อมชุดใหญ่ หรือยกเปลี่ยนเครื่องครับจากนั้นเจ้าของควรฟันธงตัดสินใจไปเลยทางไหนทางหนึ่ง
ถ้าซ่อมก็ต้องซ่อมเอาให้ถึงนะครับ ถ้าเป็นดังนี้แล้วและยังคงเกิดความเสียหายขึ้นทางอู่ควรรับผิดชอบครับ

:หึหึ:ผมไม่เคยรู้จักช่างเข้ หรือเจ้าของกระทู้นะครับ และได้ทราบข้อมูลเพียงฝ่ายเดียวจากกระทู้นี้

;Dในความคิดของผมเผื่อเป็นแนวทางการเลือกอู่ ระบายนิดหน่อยด้วยอะ
 อู่ดีหมายถึงช่างดีครับ ฝีมือดีอย่างเดียวไม่พอ จิตใจต้องดีด้วย และมีความรับผิดชอบ ตรงนี้เริ่มต้นคงต้องดูจากข้อมูลลูกค้าเก่้าๆ
จิตใจดีและความรับผิดชอบคืออะไรคุยยาวครับ อันนี้ต้องวานต้นเปิดกระทู้แล้วมั้ง

Offline pakavat

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ให้ผมเปิดกระทู้อะไรดีอ่ะครับ....

เรื่องอู่คงอย่างว่าครับ จะวัดค่าความเบี่ยงเบนที่ มนุษย์ คือ 80% หมายความว่า สิ่งที่เราทำๆกันอยู่ จะมี 20 % ที่อาจจะพลาดครับ... แต่อู่ที่ดีจะต้องรับผิดชอบและอธิบายได้ว่าอะไรเป็นอะไร

อู่ที่ผมแนะนำไปมีไม่กี่อู่เพราะว่า รู้จักสนิทอยู่ไม่กี่อู่ครับ ก็จะมีคาเรคเตอร์ต่างกันออกไปครับ อยู่ที่เราเลือกและไว้ใจครับ...  :)

คนเรามีโอกาสทำพลาดเสมอครับ แต่ประสพการณ์จะเป็นตัวที่ทำให้เราไม่พลาดในเรื่องเดิมๆ จะพลาดแต่เรื่องใหม่ๆ ครับ นั้นแปลว่าเราพัฒนาขึ้น....  :)

กลับมาที่กรณี ของรถคันนี้ ผมเองก็ไม่มีปัญญาช่วยอะไรได้อ่ะครับ เพราะว่าไม่มีข้อมูลจากเจ้าของรถในตอนแรกๆครับ  :) ไม่รู้จะช่วยอย่างไรครับ  :สำนึก:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

:Dกระทู้นี้ช่วยออกทะเลเถอะครับ เคสนี้ออกทะเลแล้วดี

;D อ่านมานานแล้วขอกลับสู่ฝั่งนิดนึงนะครับ ผมมีรถหลายคันเจอะอู่ฟันมาก็มาก เจออู่ดีก็มีบ้าง เจออู่เคยดีแต่ทำไปทำมาไม่ดีก็มี
ผมคิดว่าการใช้บริการซ่อมรถ เราต้องพิจารณาเฉพาะจุดที่เราสั่งซ่อมครับถ้าจุดนั้นจบคือจบ
แต่ถ้ารถเรายังไม่ดีในจุดอื่นจะไปโทษอู่นั้นคงไม่ได้ครับ

:จุก:ความเสียหายในกรณีนี้ตามที่อ่านตามมาแต่ต้นจะยึดหลักการที่ผมว่าข้างต้นไม่ได้ครับ
เพราะซ่อมมาแล้วจากหลายอู่ อย่างในกรณีนี้ถ้าเป็นผมนี้ควรให้ช่างตรวจสอบความเสียหายทั้งหมดอย่างละเอียด
แล้วประเมินราคาเพื่อทำการตัดสินใจซ่อมชุดใหญ่ หรือยกเปลี่ยนเครื่องครับจากนั้นเจ้าของควรฟันธงตัดสินใจไปเลยทางไหนทางหนึ่ง
ถ้าซ่อมก็ต้องซ่อมเอาให้ถึงนะครับ ถ้าเป็นดังนี้แล้วและยังคงเกิดความเสียหายขึ้นทางอู่ควรรับผิดชอบครับ

:หึหึ:ผมไม่เคยรู้จักช่างเข้ หรือเจ้าของกระทู้นะครับ และได้ทราบข้อมูลเพียงฝ่ายเดียวจากกระทู้นี้

;Dในความคิดของผมเผื่อเป็นแนวทางการเลือกอู่ ระบายนิดหน่อยด้วยอะ
 อู่ดีหมายถึงช่างดีครับ ฝีมือดีอย่างเดียวไม่พอ จิตใจต้องดีด้วย และมีความรับผิดชอบ ตรงนี้เริ่มต้นคงต้องดูจากข้อมูลลูกค้าเก่้าๆ
จิตใจดีและความรับผิดชอบคืออะไรคุยยาวครับ อันนี้ต้องวานต้นเปิดกระทู้แล้วมั้ง

90%  ตรงใจที่ผมคิดไว้ครับ แต่ไม่อยากถ่ายออกมา ผมก็ไม่รู้จักช่างเข้ และ จขกท.(รู้เเต่ว่า เกิดเดือนกันยายน)
รู้แต่ว่า..เรื่องแบบนี้ พาเอาซวยกันทั้งคู่   ก็ถือว่าเป็นกรรมร่วมกันมาครับ...อย่าไปเครียดมากกว่านี้เลยครับ

งานนี้ ก็สรุปเหมือน ที่กล่าวไว้ ""  ความเจริญ จะบังเกิดกับคนที่คิดดี ทำดี  """ ทั้งสองฝ่ายรู้ดีว่าเกิดอะไรขึ้น...

พวกเราเหล่าสมาชิก(ผู้ไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง) ก็จงรักษามิตรภาพที่ดีดีกันไว้เถอะ   อย่าถึงขั้นเสื่อมมิตรคิดอเปหิ กันเลยครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เหอๆๆๆๆๆ

โฮ๊ะๆๆๆๆ...รอต้อนรับเรยครับ....สงใสพี่น้าหมอมาเส้นนี้จะโดนหลายด่าน...
ตั้งแต่สิงห์บุรี...อุทัย...ตากฟ้า...พิโลก...เกรงว่ามาทริปนี้..น้ำหนักจะขึ้นอีกหลายโลเรยนะครับ...
แต่บอกก่อนนะครับ...ว่าเป็ดโปรตากฟ้ากะพิดโลกไม่เหมือนกันนะครับ(ล้อเล่งผมใช้RaZsoล้างครับเป็ดล้างแล้วดำ)
เห่อๆๆๆ...จิงมะกอล์ฟ...เด๋วจะเอาที่ผมล้างไว้โพสโชว์...555+++

เหอๆ เฉพาะ รถทวดหมออ่ะ

เครื่องยนต์รถกอล์ฟ ล้างด้วยน้ำยา 5 in 1 ของ South Afarica ของพี่หมีอ่ะ เครื่องตัวเดียวใช้เกือบหมดขวด ผลงานตามนี้เลย

http://www.opel.in.th/index.php/topic,127.0.html  เหอๆ  รอเกียร์พัง จะ Over Haul แล้วใช้ต่อไป

เหอๆๆๆๆๆ

จุ๊ฟฟี่  สบายใจได้เลยครับ..รอ ยันลูกบวชเลยครับ trip ที่ทวดหมอวางไว้ เป็นแค่ฝันหวานๆ ของชายชราครับ....ขอขับพ้นอยุธยาก็หอบแหลกแล้ว..จุ๊ฟฟฟ

ไงไง...ป๋าโทจะมาเซอร์เวย์ก่อนก้อได้นะครับ....และถึงพี่น้องทุกท่านยินดีต้อนรับทุกคนครับ....
ถ้าผมไม่ว่างไปรับรองเด๋วส่งน้องโอมดูแลแทนได้ครับ...แต่ยามเย็นหรือหลังพระอาทิตย์ตกดิน...ผมว่างเสมอ....อิอิอิอิ

Offline chanat

• Tel 0896762564
งั้นเจอกันวันมะรืนเป็นไงครับ อิอิอิไปหา พี่จุ๊ป ดีกว่า

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

เครื่องยนต์รถกอล์ฟ ล้างด้วยน้ำยา 5 in 1 ของ South Afarica ของพี่หมีอ่ะ เครื่องตัวเดียวใช้เกือบหมดขวด ผลงานตามนี้เลย

http://www.opel.in.th/index.php/topic,127.0.html  เหอๆ  รอเกียร์พัง จะ Over Haul แล้วใช้ต่อไป

ฝากสั่งมั่งดิกอล์ฟ...สัก3ขวด...น้ำยา5 in 1 อ่ะนะ...มิใช่เป็ดโปร...อิอิอิ

ฝากสั่งมั่งดิกอล์ฟ...สัก3ขวด...น้ำยา5 in 1 อ่ะนะ...มิใช่เป็ดโปร...อิอิอิ

เดี๋ยวถามให้นะครับ   :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

งั้นเจอกันวันมะรืนเป็นไงครับ อิอิอิไปหา พี่จุ๊ป ดีกว่า

มาดิๆๆๆๆ...กะลังคิดถึง...จัดบ้านใหม่ต้อนรับเรย...นอนสบาย...
มีบาร์เหล้าใหม่ด้วยนะ(ไปดูแบบมาละรอสีดำอยู่)...จะพยายามให้ทันนะ...
ฉลองบาร์ใหม่...เหอๆๆๆๆ

Offline chanat

• Tel 0896762564
ง่าอย่างงี้ ต้องฉลอง

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ทำเจ้า Stitch ด้วยละกันนะ พี่กร๊อฟฟฟ...แต่รอทำสีออกมาก่อนนะครับ  สักเดือนมีนาโน่นเลยงี้

ไงไง...ป๋าโทจะมาเซอร์เวย์ก่อนก้อได้นะครับ....และถึงพี่น้องทุกท่านยินดีต้อนรับทุกคนครับ....
ถ้าผมไม่ว่างไปรับรองเด๋วส่งน้องโอมดูแลแทนได้ครับ...แต่ยามเย็นหรือหลังพระอาทิตย์ตกดิน...ผมว่างเสมอ....อิอิอิอิ

ได้มาแน่..ครับท่านจุ๊ฟฟฟฟ...
ช่วงนี้เจ้า Stitch เข้าคอร์สขัดสีผิวอีกไม่กี่วันก็ออกมา ลัลลา....จากนั้นจะไปชวน เจ้าหนำเลี๊ยบของน้าหนวดทวดหมอ ไประเริงกราม..คอนหวัน พิโลก  น่าสนุกนะครับ

วินาทีนี้..อยากไปโมโกจู ที่ซู้ด....กำลังดังเรย

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
พี่จุ๊บคะ อยากกินปลาืที่พิดโลกอีกค่ะ ไว้จะพาเจี๊ยบไปติดแอร์นะคะ นู๋ก้ออยากไปติดฟิล์มมมมมด้วยย 55555

กอล์ฟ
ชั้นต้องรอแกส่งแฟกซ์อีกป่าวววว 55555

ไม่เกี่ยวกะกระทู้เลยอะ แต่ออกทะเลกันเหอะ เริ่มมจะเครียดดดไปและ ~

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

เดี๋ยวถามให้นะครับ   :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:
กอล์ฟ วันที่ 25 กพ จะขึ้นไปนครสวรรค์ ถ้าพี่มีเวลาพอจะแวะไปหา

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง