[ corsa ] น้องใหม่ ขอรายงานตัวค่ะ

maijubujubu · 13534

Offline maijubujubu

• นักรบพเนจร
  • **
คุณเชอรี่ชม เขิลลลลแย่งเลย  ส่วนอีกคน กำลังหารูปหล่อ ๆ หน่ะ  ว่าไป๊ ตอนนี้กัสกำลังง่วนอยู่กับงานเลย สงสัยคงดึกค่ะ 

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
จำได้จ้า.....แล้วไมเข้ามาเปงสมาชิกแค่คนเดวละจ้ะ อีกคนไปไหนนี่.... :) :)
  หว้า....เชอร์รี่ ทำวงแตก.....
อ้าววว  งง....ไมเชอรี่ทำวงแตกอะค่ะ ก็มะวานเชอรี่เพิ่งไปเจอกันมาแล้วยังชวนมาเข้าเวบอยู่เลยค่ะ..... :)
พูดงี้รุนะว่าพี่โทนี่คิดอาไร 8) 8) 8)
หนุ่มๆ แถวนี้ คิดแบบเดียวกับพี่แหละ.... แล้วอุนจิคะนอง เป็นไงบ้างมีงอแงบ้างป่าวครับ

จะบอกว่าขับไปยุดยา มีคนเรียกรถวัด เสียเลยอ่า ตอนนี้ก็มีปันหาเรื่องกินแก๊สอะค่ะ แล้วก็พวกเบรคลึก น้ำหม้อพักเปงสนิมไรเงี้ย...อิอิ
ปล...แต่ตัวจิงน้องเจ้าของคอซ่าสีฟ้าเค้าน่ารักนะ.... 8) 8)

ผมบอกคุณไปแล้วนะว่ารถต้องทำอะไรบ้าง.... ไม่ยอมทำ เดี๋ยวมันชิบหายอีก พังทั้งเครื่อง แล้วอย่ามาขอให้ช่วยนะเชอรรี่ คราวหน้าลงเครื่องใหม่แน่นอนซ่อมไม่ได้แล้ว :หึหึ:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline cherryjaa

• หนึ่งในใต้หล้า
จำได้จ้า.....แล้วไมเข้ามาเปงสมาชิกแค่คนเดวละจ้ะ อีกคนไปไหนนี่.... :) :)
  หว้า....เชอร์รี่ ทำวงแตก.....
อ้าววว  งง....ไมเชอรี่ทำวงแตกอะค่ะ ก็มะวานเชอรี่เพิ่งไปเจอกันมาแล้วยังชวนมาเข้าเวบอยู่เลยค่ะ..... :)
พูดงี้รุนะว่าพี่โทนี่คิดอาไร 8) 8) 8)
หนุ่มๆ แถวนี้ คิดแบบเดียวกับพี่แหละ.... แล้วอุนจิคะนอง เป็นไงบ้างมีงอแงบ้างป่าวครับ

จะบอกว่าขับไปยุดยา มีคนเรียกรถวัด เสียเลยอ่า ตอนนี้ก็มีปันหาเรื่องกินแก๊สอะค่ะ แล้วก็พวกเบรคลึก น้ำหม้อพักเปงสนิมไรเงี้ย...อิอิ
ปล...แต่ตัวจิงน้องเจ้าของคอซ่าสีฟ้าเค้าน่ารักนะ.... 8) 8)

ผมบอกคุณไปแล้วนะว่ารถต้องทำอะไรบ้าง.... ไม่ยอมทำ เดี๋ยวมันชิบหายอีก พังทั้งเครื่อง แล้วอย่ามาขอให้ช่วยนะเชอรรี่ คราวหน้าลงเครื่องใหม่แน่นอนซ่อมไม่ได้แล้ว :หึหึ:

แหมๆๆ คุณต้นให้พรเชอรี่ซะเหอๆ....ก้มันยังมะมีงบเลยอ่า อยากทามนะ ตอนนี้ที่สำคัญก็คงเปงวาลล์น้ำแระ เดวคงรีบไปทาม ส่วนแก๊ส เดวว่าจะให้จี้ดรึไม่ก็ดุ๊กช่วยดูให้อ่า.....ว่าแต่มั่นไส้นะเนี้ย ไปทามไมฮะ งานสตอเบอรี่อะ >:( >:(

• **
ดีใจจัง ออนซะที  คุณคนข้างบนน่ะค่ะ ม่ายรู้ชื่อรัย  แต่ว่าอยากได้บังโคลน หน้า-หลัง คอซ่า 5ตู พอจะมีมั่ยค่ะ  เพราะเวลาฝนตก โห กระเด็นมาข้างหน้าเลย ขำไปขับไป ไม่รู้ทำงัย เอาแบบมีโลโก้นะ  สวยดี เท่าไหร่ค่ะ แล้วจ่ายตังงัยค่ะ  
 :)

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมชื่อต้นฮะ บังโคลนมีแต่ข้างหลังอ่ะครับ ที่ราคาผมได้ถูกหน่อย แต่ข้างหน้าก็เบิก 0 เอาฮะ  :)

ส่วนเชอรรี่... วาวล์น้ำตัวละ ไม่เกิน 400 มันทำเครื่องพังทั้งตัวแน่นอนครับ... อย่ามาอ้างว่าไม่มีเงินไม่มีเวลา... เดี๋ยวมันจะได้ไม่ต้องซ้อมแค่วาวล์น้ำจริงๆ ต้องจอดรอเก็บเงินสัก 1 ปี แล้วค่อย วางเครื่องเลย...  :หึหึ:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline cherryjaa

ส่วนเชอรรี่... วาวล์น้ำตัวละ ไม่เกิน 400 มันทำเครื่องพังทั้งตัวแน่นอนครับ... อย่ามาอ้างว่าไม่มีเงินไม่มีเวลา... เดี๋ยวมันจะได้ไม่ต้องซ้อมแค่วาวล์น้ำจริงๆ ต้องจอดรอเก็บเงินสัก 1 ปี แล้วค่อย วางเครื่องเลย...  :หึหึ:
[/quote]

:-X :-X :-X :please: :please: :please:
รึว่าเอา วาลล์น้ำออกเลยดีไหมอ่าต้น แล้วน้ำที่เปงสนิมนี่มันอันตรายปะ

:-X :-X :-X :please: :please: :please:
รึว่าเอา วาลล์น้ำออกเลยดีไหมอ่าต้น แล้วน้ำที่เปงสนิมนี่มันอันตรายปะ
[/quote]

เอาออกมาก่อนเลย กันมันตายอีก... ค่าแรงถอดเอาออก ก็น่าจะ 200-300นะ... เอาวาวล์น้ำ NV มาใส่ ราคาไม่กี่บาท... :red:

น้ำเป็นสนิมก็อันตรายนิดหน่อยครับ แต่คงไม่มาก ลองล้างๆดูก่อน  :)

lap Time

• **

ถ้าใส่คู่เดียวจะสวยม่ะค่ะ

ถ้าใส่คู่เดียวจะสวยม่ะค่ะ

ก็สวยนะฮะ  :)

lap Time

• **
ง่วงแล้ว ขอตัวก่อนนะค่ะ ทุกๆๆๆๆคน   ฝันดีค่ะ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เก่ง เก่ง กันทั้งน้านเลย  corsa 5D ค่า  สีฟ้านะค่ะ  บ้านอยู่แถวฝั่งธน  แต่เอ๊ไหงไปวิ่งอยู่แถวนนท์น๊า ก็.........  ม่ายบอกดีก่า   
คุณเชอรี่ที่เราเจอกันที่ปั้มงัยค่ะ   จำกัยบ่ได้ก่า 

อีกไม่นานกระทู้นี้ก็จะค่อยๆแผ่วลงไปเรื่อยๆ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:  เพราะป้าเชอรี่มาถางป่าซะแร้น....งูเงอหายเรียบ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
งูชุมจังนะครับ  8) สวัสดีด้วยคน :) มาทีหลังอีกแล้ว อยู่แถวบางมดเหรออะป่าว

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
งูชุมจังนะครับ  8) สวัสดีด้วยคน :) มาทีหลังอีกแล้ว อยู่แถวบางมดเหรออะป่าว

คุณน้า maijubujubu เค้าอยู่แถว บางอ้อ บางพลัดนี่ครับน้าสามลิตร ม่ะได้เกี่ยวกับบางมดแต่อย่างใด อ่อ....วันนี้น้าเบิร์ดคงจะใช้เส้นทางที่น้าปกครองดูแลอยู่ ยังไงก็ดูแลน้าเบิร์ดผมหน่อยนะเดี๋ยวเกิดไปหลงแถวนั้น 8) 8) 8)
« Last Edit: 18 Feb 2010, 08:58 by มือใหม่corsa »

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
งูชุมจังนะครับ  8) สวัสดีด้วยคน :) มาทีหลังอีกแล้ว อยู่แถวบางมดเหรออะป่าว

คุณน้า maijubujubu เค้าอยู่แถว บางอ้อ บางพลัดนี่ครับน้าสามลิตร ม่ะได้เกี่ยวกับบางมดแต่อย่างใด อ่อ....วันนี้น้าโทนี่คงจะใช้เส้นทางที่น้าปกครองดูแลอยู่ ยังไงก็ดูแลน้าเบิร์ดผมหน่อยนะเดี๋ยวเกิดไปหลงแถวนั้น 8) 8) 8)
ตอนแรก ก็ว่าจะหลง(ทาง)ซะเอง    น้องเชอร์รี่(ครี้คะนองกรุง) มาถางป่า....เลยหมดสิทธิ์หลงทางเลยอ่ะ  ให้น้าฮอมแกหลงไปก่อง..ตามด้วยน้าสามลิตร ชิดหลังมาก็ทวดหมอ อ๋อนั้นพี่กร๊อฟฟอีกคน..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999

8) 8) 8) 8) ;D ;D ;D ;D

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
งูชุมจังนะครับ  8) สวัสดีด้วยคน :) มาทีหลังอีกแล้ว อยู่แถวบางมดเหรออะป่าว
คุณน้า maijubujubu เค้าอยู่แถว บางอ้อ บางพลัดนี่ครับน้าสามลิตร ม่ะได้เกี่ยวกับบางมดแต่อย่างใด อ่อ....วันนี้น้าเบิร์ดคงจะใช้เส้นทางที่น้าปกครองดูแลอยู่ ยังไงก็ดูแลน้าเบิร์ดผมหน่อยนะเดี๋ยวเกิดไปหลงแถวนั้น 8) 8) 8)
ไม่หลงหรอกครับน้าหมอ ขอบคุณครับที่เป็นห่วง..ผมก็เกิดฝั่งธนฯ โตฝั่งธนฯครับ  วันนี้คงไม่ไปใช้บริการปกครองของน้าสามลิตรหรอกครับ ใช้บริการดีลิเวอรี่มาที่ทำงานแทนพรุ่งนี้บ่ายแก่ๆครับ.....

ไม่หลงหรอกครับน้าหมอ ขอบคุณครับที่เป็นห่วง..ผมก็เกิดฝั่งธนฯ โตฝั่งธนฯครับ  วันนี้คงไม่ไปใช้บริการปกครองของน้าสามลิตรหรอกครับ ใช้บริการดีลิเวอรี่มาที่ทำงานแทนพรุ่งนี้บ่ายแก่ๆครับ.....

จิงป่าวน้าเบิร์ด มาส่งสินค้าถึงที่เลยเหรอ :D :D :D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
จิงป่าวน้าเบิร์ด มาส่งสินค้าถึงที่เลยเหรอ :D :D :D

ครับ แบบว่าไก่เห็นนมงู งูเห็นนมไก่ อะครับ ...... ไม่ต้องวิตก จะจะกันไปเลย..แบบว่าไม่อยากดูteen.....อิอิ

Offline Omega VIP

[/quote]

วาล์วน้ำเอาออกชั่วคราวได้นะ ถ้าตลอดก็....หายอ่ะ   ไม่อธิบายว่าเพราะอะไร  แก๊สกินมากก็ค่อยปรับวาล์วกลางสายเข้าทีล่ะ 1/4 แล้วไปลองวิ่งดูก่อน

เพิ่งจะด่ากุ๊กไปเรื่องน้ำมันเกียร์  สมัย GT อยู่กับเรา  มันงามตลอดเวลา  ไล่ความเร็วได้สบายๆ ไม่มีกระตุกอ่ะ

Offline bat

• bat
ว่างๆโทรมาหาพี่หน่อยเชอรี่..ลิสมาเลยว่าจะทำไรมั่ง

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ว่าแล้ว ทำไมกระทู้ถึงอัพเรื่อยๆ เลื้อยกันไม่หยุดนี่เอง..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
  :)มาแว้ววว  เพิ่งออนก้อง่วงซะแล้ว สงสัยเมื่อคืนนอนดึก ตื่นเช้า   สบายดีกันนะค่ะ   ขอถามใครก้อได้ค่ะ  สติ๊กเกอร์เขาขอกันงัยค่ะ  แบบว่าไม่เปง  แนะนำด้วยค่ะ

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
  :)มาแว้ววว  เพิ่งออนก้อง่วงซะแล้ว สงสัยเมื่อคืนนอนดึก ตื่นเช้า   สบายดีกันนะค่ะ   ขอถามใครก้อได้ค่ะ  สติ๊กเกอร์เขาขอกันงัยค่ะ  แบบว่าไม่เปง  แนะนำด้วยค่ะ

ตัวไหนครับ
ตัวนี้ป่าว http://www.opel.in.th/index.php/topic,428.0.html
หรือ http://www.opel.in.th/index.php/topic,2441.0.html

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

อ่าว..ก็ตาจี๊ดไงฮะ...  :สำนึก: มีหมดเลย... :)

lap Time

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
พี่จาร์นะคะ ใช้ 5 Dr ค่ะ สีแดงเดิมๆ
ไปเข้าค่ายลูกเสือมา ออกค่ายมามีสมาชิกน่ารักๆ มาเพิ่มหลายคนเลย
 :) :) :)

แต่งูยังชุมเหมือนเดิมเลยนะคะ อบอุ่นค่ะอบอุ่น
 8) 8) 8)

Offline Omega VIP

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
พี่จาร์นะคะ ใช้ 5 Dr ค่ะ สีแดงเดิมๆ
ไปเข้าค่ายลูกเสือมา ออกค่ายมามีสมาชิกน่ารักๆ มาเพิ่มหลายคนเลย
 :) :) :)

แต่งูยังชุมเหมือนเดิมเลยนะคะ อบอุ่นค่ะอบอุ่น
 8) 8) 8)

ป้าจาร์ว่า ลุงหมอหรอครับ  ดูมากเดี่๋ยวน้ำหมากกระจายนะครับ   ;D ;D ;D ;D

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

ยินดีต้อนรับครับ ได้น้องๆเข้าเป็นสีสัน ทำให้เวปกระชุ่มกระชวยขึ้นอีกเยอะครับ
 อย่างที่ว่า โดนถางป่าซะ งูหายไปหลายกระทู้เลย  8) ขอให้อยู่บ้านหลังนี้อย่าง
 มีความสุข...ครับ

;D ;D ;D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

• **
สติ๊กเกอร์ติดด้านข้างค่ะ   เอามาฝากไว้ที่ร้านสังคมเทอร์โบก้อได้นะค่ะ   แล้วเด๋วจะจ่ายงัยอ่ะ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ไม่ได้เข้ามานาน เหนกาทู้นี้พุ่งพรวด ไป 3 หน้า..ก้อไม่ต้องสงสัยเลย..อิอิ

นู๋เป้ยนะคะ

ใช้ Astra 5Drs สีฟ้าแรดๆๆๆ....อิอิ

เจอกันก้อทักทายกันได้ค่ะ...

ยินดีต้อนรับนะคะ

:)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

• **
ลูกสาวกำลังจะอัพเครื่องใหม่แร้นนน ซักเดือนคงได้เห็นโฉมใหม่ 4e Turbo คงจะแรงน่าดู

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง