[ Corsa ] "ตัวดี" (Tour-D) น้องใหม่ครับ

Korza · 113726

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
โช้คหน้าแบบปรับเกลียวมันไม่น่าจะมีปรับให้สูงขึ้น (จากเดิม) นะครับ มีแต่จะปรับให้เตี้ยลง

ใช้ภาษาผิด....ขอโทษครับ คือปรับขึ้นให้เป็นความสูงปกติอะครับ  ตอนใส่ขอบ15 ผมปรับมันลงมา....

แหม......ดูดีมีชาติตระกูลอีกโขเลยนะเนี่ยน้าเบิร์ด  เสียดายเมื่อวานม่ะได้เห็นตัวจริง  สงสัยคงต้องแอบไปหาเรื่องกินข้าวหมกอีกแล้วมั๊งเนี่ย ;D ;D ;D

มีชาติตระกูล มันเอาหนี้ติดมาด้วยดิครับ.......อิอิ
ไม่ต้องแอบมาหรอกครับ มาทีเขาฮืฮากันทั้งออฟฟิต......สีรถโดนใจน้องๆเขา คนไหนมาหาเอาเอง เหอะๆ

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
พี่เบิร์ดครับ สปอร์ไลทืนี่ของแจ๊สช่ายมั๊ยครับ

www.opel.in.th

089-7015533

พี่เบิร์ดครับ สปอร์ไลทืนี่ของแจ๊สช่ายมั๊ยครับ

แม่นแล้วครับ รถผมชุดแต่งแจ๊ส ยาริสตรึม เพราะหาง่ายราคาประหยัดครับ อันไหนใส่ได้ผมเก็บหมด  ;D ถ้ามันเฟส ออฟได้คงแปลงสัณชาติเป็นยุ่นแล้วครับ อิอิ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พี่เบริท ครับ ไฟแก้มพี่ยังมี ที่สั่งมาเป็นแบบ รมควัน เหลือ มั้งไหมครับ อยากจะซื้อต่อนะครับ :ตาปิ้ง:

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

พี่เบริท ครับ ไฟแก้มพี่ยังมี ที่สั่งมาเป็นแบบ รมควัน เหลือ มั้งไหมครับ อยากจะซื้อต่อนะครับ :ตาปิ้ง:

ไม่มีเหลือ อะครับ แต่มีที่ใส่อ้ายเน่าอยู่ ถ้าไม่รังเกียจของใช้แล้วนัดมารับที่รามฯตัดพระรามเก้าอะครับ กำลังหาเรื่องเปลี่ยนอยู่ อิอิ

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ไม่เป็นไรครับ ผมอยากได้แบบ รมควัน นะครับ
ขอบคุณพี่เบริทมากครับผม

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เกี่ยงกันไปมาเป็นอันว่าผมขอเป็นตาอยู่ละกัน ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

เกี่ยงกันไปมาเป็นอันว่าผมขอเป็นตาอยู่ละกัน ;D ;D ;D

วันหลังน้าแวะมาก็เอาค้อนมาด้วยดิครับ ทุบต่อหน้าผม ถอดให้ตรงนั้นเลย แต่ผมว่าสีชาเขียวตัดกับสีส้มเดิมๆสวยกว่านะครับ
ของผมมันไม่ได้รมควัน แต่ ย่างเกรียม อะ อิอิ

อ่าว นึกว่าไม่ดำ ถ้า รมควัน ครับเลยครับ เหอะๆ รอน้าหมอก่อนว่ายังๆๆ เหอะๆ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
อ่าว นึกว่าไม่ดำ ถ้า รมควัน ครับเลยครับ เหอะๆ รอน้าหมอก่อนว่ายังๆๆ เหอะๆ

ผมก็พูดไปอย่างงั้นแหล่ะครับเจ้าชาเขียวมัน LO-SO ใช้ของนอกม่ะได้ครับเดี๋ยวเคยตัว  เชิญป๋าเจี๊ยบสนทนากันเองละกันนะครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

ขอบคุณครับน้า มหาหมอ เหอะๆ  ;D
คือ ของแอสตร้ามันไม่มีนะครับ เหอะๆ ของผมนะครับ ฮ่าๆ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ขอบคุณครับน้า มหาหมอ เหอะๆ  ;D
คือ ของแอสตร้ามันไม่มีนะครับ เหอะๆ ของผมนะครับ ฮ่าๆ
จะเอา ไฟไปรมควัน ก็หาซื้อไฟเลี้ยวแบบใส มาหุ้มฟิล์มเทาเอาก็ได้จ้า..จะได้ไม่ต้องรอ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

โตแล้ว นู๋จะเป็นแบบนี้อะ......ตอนนี้หยอดน้ำข้าวต้มไปก่อน อิอิ
« Last Edit: 17 Jul 2010, 08:28 by Korza »

Offline moimoi

โหเอาแม็กเท่านี้น้าBird ต้องไปขับแถวยุโรปครับ  ขับประเทศโลกที่3 ต้องขับแค่ 30 km/hr ครับ

โหเอาแม็กเท่านี้น้าBird ต้องไปขับแถวยุโรปครับ  ขับประเทศโลกที่3 ต้องขับแค่ 30 km/hr ครับ

รับแซ่บครับ  :สำนึก: คงต้องรอเจ้าของเขาเบื่ออันนี้ก่อน คิวแรกนะครับ ไปรับถึงที่ อิอิ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
โตแล้ว นู๋จะเป็นแบบนี้อะ......ตอนนี้หยอดน้ำข้าวต้มไปก่อน อิอิ
ดูแน่นสวยดี ..เหมือนนู๋ซ่าไข่ดำเลย

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life
[quote โตแล้ว นู๋จะเป็นแบบนี้อะ......ตอนนี้หยอดน้ำข้าวต้มไปก่อน อิอิ
[/quote]

เท่ดีครับแต่ถ้าเจอคอสะพานนี่สงสัย :omg:

Offline moimoi

โหเอาแม็กเท่านี้น้าBird ต้องไปขับแถวยุโรปครับ  ขับประเทศโลกที่3 ต้องขับแค่ 30 km/hr ครับ

รับแซ่บครับ  :สำนึก: คงต้องรอเจ้าของเขาเบื่ออันนี้ก่อน คิวแรกนะครับ ไปรับถึงที่ อิอิ

ขอหล่อสักพักครับ เหนื่อยมากกะล้อ   ???  ถ้าจะปล่อยจะโทรไปจิกครับ    ;D        ;D       ;D

ขอหล่อสักพักครับ เหนื่อยมากกะล้อ   ???  ถ้าจะปล่อยจะโทรไปจิกครับ    ;D        ;D       ;D

หยอดกะปุก ปูเสื่อรอนะครับ  :ไถ: :ไถ: :ไถ:

รถน้องที่บริษัทเขามาจอดข้างๆ เลยเอามาให้ดูว่าเจ้าซ่าของเราประกบกับเขาได้สบายๆ  หล่อเชือดกันไม่ลง
 เออ....ยกหางตัวเองเป่าอะ  :มั้ง: อิอิ
« Last Edit: 29 Jul 2010, 14:41 by Korza »

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ก็หล่อดีนะครับ  ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

รถน้องที่บริษัทเขามาจอดข้างๆ เลยเอามาให้ดูว่าเจ้าซ่าของเราประกบกับเขาได้สบายๆ  หล่อเชือดกันไม่ลง
 เออ....ยกหางตัวเองเป่าอะ  :มั้ง: อิอิ
ดูไม่ออกเลยว่า รถอายุต่างกันเกือบ 20 ปี..เหอะๆๆๆๆ

คันซ้ายมืออ่ะนะ  ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าคนขับแก่ 8) 8) 8)

แล้วคันขวาล่ะ..?

แล้วคันขวาล่ะ..?

อายุไม่รู้อะครับ แค่คอมเฟริมได้อย่างเดียวว่า ไม่ได้อยู่ไฟนานเท่าน้องหมอ.... :-[ :หึหึ: ;D 8)
« Last Edit: 30 Jul 2010, 09:59 by Korza »

เห็นเสี่ยแอสต้าSlim Lotus Goldจะเปลี่ยนตั้ง3คันพร้อมกัน จิ๊กโก๋แถวSlim Bigก็เปลี่ยนมาแล้ว
เลยขอเรียนแบบมั่งอะ มะอยากกินข้าวลิงซิ่งรถสไลเด้อ.....

หลังจากติดตั้ง ระบบแอร์ของพรุนสกัดตัวนอกเสร็จ เก๊ะก็ลดขนาดเหลือตัวน้อยนึง (ตู้แอร์กะตู้พัดลมแยกส่วนขนาดบักeggกินที่หมด) เปลี่ยนฝาปิดใช้ของเดิมแทน เพราะของนอกไม่มีที่วางแก้วและล็อคไม่ได้ ถาดย่อส่วนขนาดจิ๋ว
เทอร์โมสแตทแปลงเป็นแบบสไลด์ใช้แผงควบคุมไฟฟ้าแทนแมนนวลลวดสลิง ต้องหาสติกเกอร์แถบสีน้ำเงินกะแดงมาติดบอกระดับความเย็น      

ฝีมือพี่จุ๊ฟครับ ขอบคุณครับ  :D
« Last Edit: 17 Aug 2010, 10:33 by Korza »

Offline aor

- รบกวนถามพี่เบิร์ด แอร์ตัวนอกคือที่มี heater ด้วยใช่ไหมครับ
- ในเก๊ะและชั้นวางของข้างล่างมันถูก heater blower กินที่ไปใช่ไหมครับ (เหมือนในคอร์ซ่า ตัวแวนของผมเลย แต่ปุ่มปรับลมภายนอกเข้า/ลมหมุนเวียนภายในก็ใช้เหมือนเดิม ปุ่มปรับ heater ก็ปุ่มซ้ายสุดเหมือนเดิม)
- แล้วมันจะดีกว่ายังไงครับพี่ แอสตร้าผมก็แอร์นอกที่มี heater ด้วย ซึ่งแอร์ไม่ค่อยเย็นนี่เป็นเรื่องปกติ ส่วนคอร์ซ่าแอร์ในประเทศ
(ไม่มี heater ปุ่มปรับลมภายนอกเข้าใช้การไม่ได้เป็นธรรมดา) เย็นกว่าเยอะครับ

- รบกวนถามพี่เบิร์ด แอร์ตัวนอกคือที่มี heater ด้วยใช่ไหมครับ
- ในเก๊ะและชั้นวางของข้างล่างมันถูก heater blower กินที่ไปใช่ไหมครับ (เหมือนในคอร์ซ่า ตัวแวนของผมเลย แต่ปุ่มปรับลมภายนอกเข้า/ลมหมุนเวียนภายในก็ใช้เหมือนเดิม ปุ่มปรับ heater ก็ปุ่มซ้ายสุดเหมือนเดิม)
- แล้วมันจะดีกว่ายังไงครับพี่ แอสตร้าผมก็แอร์นอกที่มี heater ด้วย ซึ่งแอร์ไม่ค่อยเย็นนี่เป็นเรื่องปกติ ส่วนคอร์ซ่าแอร์ในประเทศ
(ไม่มี heater ปุ่มปรับลมภายนอกเข้าใช้การไม่ได้เป็นธรรมดา) เย็นกว่าเยอะครับ

- มี heater ด้วยครับตอนได้อะไหล่มา แต่ตอนประกอบใส่ ถอดออกครับ เพราะคิดว่าไม่จำเป็นต้องใช้สำหรับอากาศเมืองไทย
- เก๊ะด้านหลังซึ่งเมื่อก่อนว่างๆ โดนแทนที่ด้วย ตู้คอย์เย็นheater(ตู้เดียวกันแบ่งครึ่ง)ครับ ใช้ปุ่มซ้ายสุดควบคุมอุณหภูมิควบคุมทั้งheaterและคอยล์เย็นครับ
- ปรับลมภายนอกเข้ามา ไม่ได้ทำครับเพราะต้องเจาะตัวถังเพิ่มเหนือตู้heaterหลังเก๊ะให้อากาศภายนอกเข้า และต้องมาห่วงเรื่องฟิลเตอร์กรองอากาศเข้าอีก(แทนที่กระปุกน้ำฉีดกระจก)  เลยแปลงตัวปิดเปิดอากาศเป็นอีเล็คโทนิคปรับอุณหภูมิแบบสไลด์ครับ

ผมว่าดีกว่าตรงที่ได้ Blower ตัวใหญ่ขึ้น ลมแรงดี และใช้ฟีเจอร์ปรับทิศทางลมปุ่มขวาให้มาที่หน้า เป่าลงพื้น หรือเป่ากระจกไล่ฝ้าได้ครับ
รูปน้าหมอถ่ายมาครับ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,2178.400.html
« Last Edit: 17 Aug 2010, 12:14 by Korza »

Offline new corsa b

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ซื่อ มด ครับ ๐๘-๙๙๙๔๔๑๙๘
น้าเบิร์ดครับ ยางรองสปริงหลังในรูปใช้ไซด์อะไรครับ ABCDEF ซื้อที่ไหนครับราคาเท่าไหร ?

ของผมด้านหลังขวามันทรุด เวลามีคนนั่งหลังวิ่งเร็วแล้วมันครุด สปริงโหลดตอนนี้มันขาดตลาด

กว่าจะมีอีกก็2 เดือน รอไม่ได้ยางพังหมดแน่น ใส่แล้วมันโอเคไหมครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง