แร็คพวงมาลัยทำท่าจะกลับบ้านเก่า

QgomKing · 3271

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
รถผมเวลาเลี้ยวแล้วจะมีเสียงดัง กึกๆ กั๊กๆ ตั้ง0 กี่ทีๆ ใช้ไปสักพักก็ไม่ตรงครับ :เครียด:แวซ้ายตลอด
ตอนแรกก็แวน้อยๆแต่พอหักเลี้ยวสุดบ่อยๆ ล่าสุดวันนี้ก็เริ่มแวหนักขึ้นครับ :omg:
ขอถามพี่ๆลุงๆป้าๆน้าๆอาๆเหล่าม่าเหล่าซือ ว่า...
1.มันจะซ่อมได้ไหมครับ
2.แล้วถ้าเปลี่ยน เป็นแร็คเพาเวอร์ จะต้องกำตังค์ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
3.แล้วราคาแร็คธรรมดาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

เป็นรถ Corsa 5Dr. เครื่องเดิม แร็คธรรมดา แม็ค 13" ครับ
  :'( :'( :'(

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันเป็นที่ลูกหมากป่าว.... :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เลี้ยงแล้วดัง เช็ดหัวเพลาหรือยังครับ  :มั้ง:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

ยังไม่ได้เช็คเลยค๊าบ งืมๆ  :เครียด: :เครียด:

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ปายดูยางหุ้มเพลาก่อนเลยคร๊าบบ เดี๋ยวงานงอก  :เครียด:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

ปายดูยางหุ้มเพลาก่อนเลยคร๊าบบ เดี๋ยวงานงอก  :เครียด:

รับแซบครับผม

มันเป็นที่ลูกหมากป่าว.... :มั้ง:

ให้พี่ช่างเคเช็คแล้วครับเค้าว่ายังOK อยู่อ่ะ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เปลี่ยนเป็นแร็คเพาเวอร์ 12500บาทราคาที่อู่พี่สินครับ ค่าแรงแพงเพราะต้องรื้อเครื่อง...ที่อื่นอาจจะถูกกว่านี้ ราคาแร็คจากเชียงกง 6500 ครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เอาแบบมั่นๆ ก็ที่อู่สินฯแหละครับ คราวเดียวจบ ๆ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

กลับมารายงานคร๊าบ

วันนี้ตื่นแต่เช้า เอารถไปเช็คช่วงล่างที่อู่ประจำ ((ไปเปิดร้านให้ช่างเลยก็ว่าได้ครับ 55+ ;D))

เอาขึ้นฮอยแล้วไล่เช็คดู ตั้งแต่โช๊ค ลูกหมาก บูทปีกนก ยางหุ้มเพลา

เช็คๆไปก็มาเจอน็อตใต้บูทปีกนกหลวมมากมันคลายตัว((มั้งครับ)) :เครียด: ไม่ได้เป็นข้างเดียว เป็นทั้ง 2 ข้าง  :shock: คลายตัวจนแบบว่ามือหมุนได้  :วิญญาณ: :วิญญาณ: ถ้ามันไปหลุดกลางทางคงแย่แน่ๆ :หนาว: :หนาว: แล้วพี่ช่างก็เช็คๆแร็คและตั้งแร็คให้ใหม่ที่ดัง กึกๆ กั๊กๆ เบากว่าเก่าเยอะเลยครับ พวงมาลัยหมุนได้ดีกว่าเดิมการคืนตัวดีกว่าเดิม ที่เหลือก็คงต้องเอาไปตั้ง 0 ใหม่แ้ล้วค่อยแล้วดูอาการกันต่อไปครับ แต่ที่แน่ๆผมไม่ไป ตั้ง 0 เจ้าเดิมละล่ะ ไปมา 3 รอบ ไม่ดีสักกะรอบ เหอะๆ :สำนึก:

สรุป ทางพี่ช่างบอกว่า ช่วงล้างแน่นดีแล้ว บูทลูกหมากยังอยู่ในสภาพดี แร็คมีอาการฝืดๆนิดหน่อย ต้องรอดูอาการกันต่อไปครับ

ครั้งนี้ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด แค่เดี๊ยวต้องเอาไปเสียตั้ง 0 อย่างเดียวคร๊าบ

เปลี่ยนเป็นแร็คเพาเวอร์ 12500บาทราคาที่อู่พี่สินครับ ค่าแรงแพงเพราะต้องรื้อเครื่อง...ที่อื่นอาจจะถูกกว่านี้ ราคาแร็คจากเชียงกง 6500 ครับ

คงต้องหาตังค์อีกยาวเรยคับ คงต้องขับ เดิมๆไปก่อนแล้วล่ะ  :สำนึก:

เอาแบบมั่นๆ ก็ที่อู่สินฯแหละครับ คราวเดียวจบ ๆ

ขอบคุณครับ

ไอ้น็อตตัวนี้นี่แหละคับ 2 ล้อเลย ทั้ง ซ้าย และขวา((ในรูปนี้เป้นฝั่งคนขับขันแล้วครับ กรู๊ๆ ~))
« Last Edit: 22 Feb 2010, 02:14 by QgomKing »

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง