สมาชิกใหม่รบกวนถามเรื่อง omega รอบต้นไม่มีกำลังครับ (หายแล้วครับ)

mr.x-zeed · 10223

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แงๆ ยังไม่หายเลยครับ
ถ่ายน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์และเฟืองท้ายแล้วก็ยังไม่หาย ไฟเช็คเอ็นจิ้นก้อโชว์
พรุ่งนี้ว่าจะเข้ากทม.แล้วครับ ไปที่ไหนดีครับ เอาที่ไม่ไกลมาก ผมมาจาก จ.เพชรบุรีอ่ะครับ

อู่พี่สินครับ มาให้ถึงอู่ 8โมงเลยนะครับ จะได้เสร็จวันเดียว  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline mr.x-zeed

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
หลังจากงมเองมานาน
เมื่อวานตัดสินใจเก็บกระเป๋าเข้ากรุงประมาณว่าขอไปตายเอาดาบหน้า 55
ตั้งใจว่าจะไปที่อู่สินตามคำแนะนำครับแต่มาช้าไปหน่อยเลยคิวยาว
เลยตัดสินใจไปอู่ การันตี วัชรพล ตามคำแนะนำของพี่ท่านหนึ่งที่เค้าเอารถไปซ่อมที่อู่สิน
ไปถึงอู่ การันตี ประมาณเที่ยง เหลือเชื่อครับสิ่งที่ผมกับช่างที่เพชรบุรีหาคำตอบมานานกระจ่างที่นี่ภายในไม่ถึง 20 นาที
สรุปว่าเป็นที่เซนเซอร์ไทม์มิ่งครับผม ตอนแรกช่างเค้าเอา tech 2 มาเช็คแต่ไม่อ่านเพราะ tech 2 จะอ่านกับในปี 97 ขึ้นไปเท่านั้น
ก้อเลยต้อง เช็คโค้ดเอา แบบเมนอลอ่ะครับ ผมสรุปได้ว่าเป็นที่ sensor timeming
ช่างบอกว่าถ้าโชคดีอาจจะสกปรกแต่ถ้าร้ายก้อ สี่พันกว่าบาท แต่สรุปว่าผมโชคดีครับ แค่สกปรก
ช่างถอดปลั๊กมาทำความสอาดแล้วเสียบใหม่ ไฟที่เคยโชว์ก้อไม่โชว์แล้ว อาการรถก้อปกติครับ เย้ๆๆ
แต่ที่ทำให้ผมอึ้งมากก้อคือ หลังจากทุกอย่างเรีบยร้อย ที่อู่เค้าบอกว่า ฟรีครับ แปลว่าไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ โอ้แม่เจ้า
นี่เรื่องจริงหรือนี่ ผมเติมน้ำมันมาจากเพชรบุรี 2,000 บาท แต่ได้ทำรถฟรี ผมปรทับใจอู่การันตีมากครับผม
คันเก่าผมใช้เบนซ์ e220 แค่ผมเอารถเข้าไปเช็คกับเครื่องมือพิเศษแบบนี้โดยที่ช่างไม่ได้อะไหล่ซักชิ้น ผมยังโดยไป 3,500 เลยครับ

ใช้รถมาไม่รู้เท่าไร แต่ไม่มีคันไหน
พาไปไกลเท่า " OMEGA"
<<<opel เพชรบุรีครับผม>>>>
อู่ m-auto , tackteam cars club

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ยินดีด้วยครับกับประสบการณ์ดีๆ และรถกลับคืนสู่สภาพสมบูรณ์สบายใจไปครับ :D :D :D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline pung

• หนึ่งในใต้หล้า

Offline Omega VIP

อย่างนี้ต้องฉลองครับ 

แต่รบกวนพี่ใส่รูปจริงใน Avatar ด้วยนะครับ http://www.opel.in.th/index.php/topic,55.0.html

รวมทั้งแนะนำตัวในนี้ด้วยครับ  ร่วมด้วยช่วยกัน   http://www.opel.in.th/index.php/topic,1166.0.html

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เย้ๆหายแล้ว... :D ดีใจด้วยฮะ...  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
นั้น  การันตี   สร้างชื่อเลยงานนี้....นี่นะหากไปอู่นอกที่อื่น ค่าน้ำมัน กับ ค่าซ่อมคงจะครึ่งหมื่น

ซ่อมคราวหน้า ผมจะไปการันตี

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

นั้น  การันตี   สร้างชื่อเลยงานนี้....นี่นะหากไปอู่นอกที่อื่น ค่าน้ำมัน กับ ค่าซ่อมคงจะครึ่งหมื่น

ซ่อมคราวหน้า ผมจะไปการันตี

ลองแล้วเป็นไงบ้างแจ้งด้วยนะครับ ผมเองยังไม่เคยเข้าเลยฮะ...  :)

ถ้างานดีจะได้เอามาแนะนำกันฮะ  :)

lap Time

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เมื่อวานตัดสินใจเก็บกระเป๋าเข้ากรุงประมาณว่าขอไปตายเอาดาบหน้า 55
ตั้งใจว่าจะไปที่อู่สินตามคำแนะนำครับแต่มาช้าไปหน่อยเลยคิวยาว
เลยตัดสินใจไปอู่ การันตี วัชรพล ตามคำแนะนำของพี่ท่านหนึ่งที่เค้าเอารถไปซ่อมที่อู่สิน
ไปถึงอู่ การันตี ประมาณเที่ยง เหลือเชื่อครับสิ่งที่ผมกับช่างที่เพชรบุรีหาคำตอบมานานกระจ่างที่นี่ภายในไม่ถึง 20 นาที
สรุปว่าเป็นที่เซนเซอร์ไทม์มิ่งครับผม ตอนแรกช่างเค้าเอา tech 2 มาเช็คแต่ไม่อ่านเพราะ tech 2 จะอ่านกับในปี 97 ขึ้นไปเท่านั้น
ก้อเลยต้อง เช็คโค้ดเอา แบบเมนอลอ่ะครับ ผมสรุปได้ว่าเป็นที่ sensor timeming
ช่างบอกว่าถ้าโชคดีอาจจะสกปรกแต่ถ้าร้ายก้อ สี่พันกว่าบาท แต่สรุปว่าผมโชคดีครับ แค่สกปรก
ช่างถอดปลั๊กมาทำความสอาดแล้วเสียบใหม่ ไฟที่เคยโชว์ก้อไม่โชว์แล้ว อาการรถก้อปกติครับ เย้ๆๆ
แต่ที่ทำให้ผมอึ้งมากก้อคือ หลังจากทุกอย่างเรีบยร้อย ที่อู่เค้าบอกว่า ฟรีครับ แปลว่าไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ โอ้แม่เจ้า
นี่เรื่องจริงหรือนี่ ผมเติมน้ำมันมาจากเพชรบุรี 2,000 บาท แต่ได้ทำรถฟรี ผมปรทับใจอู่การันตีมากครับผม
คันเก่าผมใช้เบนซ์ e220 แค่ผมเอารถเข้าไปเช็คกับเครื่องมือพิเศษแบบนี้โดยที่ช่างไม่ได้อะไหล่ซักชิ้น ผมยังโดยไป 3,500 เลยครับ

:มั้ง: ผมว่ามันไม่มีนาาาา เจ้าเซ็นเซอร์ไทม์มิ่งอ่ะ จะมีก้อแต่แคมชาร์ปเซ็นเซอร์ครับ
มันจับองศาการจุดระเบิดของแต่ละสูบ โดยที่พูลเลย์บนตัวขวา จะมีฟันเป็นซี่ๆ 4 ซี่ แต่ขนาดไม่เท่ากัน เพื่อเป็นตัวบอกว่าตอนนี้สูบไหน
อยู่ตำแหน่งไหนประมาณนี้อ่ะครับ  หน้าที่ของมันก้อไปบอกกล่องเครื่องเพื่อที่จะ สั่งจ่ายน้ำมันได้อย่างถูกต้อง เพื่อที่จะได้แรง และประหยัดครับ  
มีในเฉพาะเครื่อง อีโคเทคฯ หรือ พวก 16 วาล์ว ครับ...
แปดวาล์วไม่มี... 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline mr.x-zeed

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

:มั้ง: ผมว่ามันไม่มีนาาาา เจ้าเซ็นเซอร์ไทม์มิ่งอ่ะ จะมีก้อแต่แคมชาร์ปเซ็นเซอร์ครับ
มันจับองศาการจุดระเบิดของแต่ละสูบ โดยที่พูลเลย์บนตัวขวา จะมีฟันเป็นซี่ๆ 4 ซี่ แต่ขนาดไม่เท่ากัน เพื่อเป็นตัวบอกว่าตอนนี้สูบไหน
อยู่ตำแหน่งไหนประมาณนี้อ่ะครับ  หน้าที่ของมันก้อไปบอกกล่องเครื่องเพื่อที่จะ สั่งจ่ายน้ำมันได้อย่างถูกต้อง เพื่อที่จะได้แรง และประหยัดครับ  
มีในเฉพาะเครื่อง อีโคเทคฯ หรือ พวก 16 วาล์ว ครับ...
แปดวาล์วไม่มี... 8)
ก้อคงจะตัวเดียวกันแหละมั้งครับ ช่างเค้าอาจจะสื่อให้ผมเอาใจง่าย

ใช้รถมาไม่รู้เท่าไร แต่ไม่มีคันไหน
พาไปไกลเท่า " OMEGA"
<<<opel เพชรบุรีครับผม>>>>
อู่ m-auto , tackteam cars club

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง