มาแนะนำตัวครับ

tori · 2919

Offline tori

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คอร์ซ่า 1.4 ออโต้ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ อันที่จริงเข้ามาอ่าน ตั้งนานละแต่ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก บอร์ดนี้  แต่เป็นสมาชิกบอร์ด opellove ได้เกือบปีแล้วแต่ไม่ค่อยได้ post เท่าไหร่เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถ ??? ว่าแล้วก็ขอรบกวนขอคำแนะนำเลยแล้วกันนะครับ

คือว่าตอนนี้เวลาเบรคแล้วมันมีเสียงที่เบรคหน้าอ่ะครับ แบบนี้มันต้องตรวจสอบดูตรงไหนอ่ะครับ

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #1 on: 21 Feb 2010, 10:25
Welcome keub ,Ha to ri

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #2 on: 21 Feb 2010, 10:43
ยินดีต้อนรับครับ...

เรื่องเบรค ลอง ดูที่ผ้าเบรคและจานก่อนครับ...

ส่วนเรื่อง ความรู้เรื่องรถ... ไม่มีปัญหาครับ... เราเน้นออกทะเลฮะ... :o 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #3 on: 21 Feb 2010, 10:45
คอร์ซ่า 1.4 ออโต้ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ อันที่จริงเข้ามาอ่าน ตั้งนานละแต่ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก บอร์ดนี้  แต่เป็นสมาชิกบอร์ด opellove ได้เกือบปีแล้วแต่ไม่ค่อยได้ post เท่าไหร่เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถ ??? ว่าแล้วก็ขอรบกวนขอคำแนะนำเลยแล้วกันนะครับ

คือว่าตอนนี้เวลาเบรคแล้วมันมีเสียงที่เบรคหน้าอ่ะครับ แบบนี้มันต้องตรวจสอบดูตรงไหนอ่ะครับ

ยินดีต้อนรับคร้าบ บ บ  บ^^

ต้องถามว่ามันดังยังไง + มันดังตอนใหนครับ  เช่น ดังตอนเหยียบแล้วรถใกล้จะหยุด หรือ ขับไปดังไป ฯลฯ    และก็ ดังแบบ อิ๊ด ๆ แหลมๆ หรือว่า ดังวึ่งๆ ๆ ๆ ๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #4 on: 21 Feb 2010, 10:51
ซาหวัดดีครับยินดีต้อนรับครับ ผมชื่อหมอครับใครๆในนี้มักจะเรียกผมว่าน้องหมอกันทั้งนั้นครับ  ผมใช้ corsa 3dr. 1.4i 8v auto เดิมๆครับ อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 

มีปัญหารัยก็ปรึกษาพี่ต้น พี่จี๊ด เลยนะครับ ส่วนตาลุงโทนี่น่ะฟังไว้เฉยๆมั่วคลอด 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #5 on: 21 Feb 2010, 10:54
^
^
 หว้า...มีคน lock กุญแจ ประตูอ่าวซะแล๊นนน...มุดไปก็ได้ฟะ.ง 8) 8) 8) 8)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #6 on: 21 Feb 2010, 11:27
หวัดดีครับ ผมเต้ครับ ยินดีต้อนรับ เรื่องเบรคก็ตามข้างบนบอกครับ  ลองสังเกตดูจานกับผ้าเบรคครับ จานกินเป็นคลื่นมั๊ยครับ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #7 on: 21 Feb 2010, 11:40
มาต้อนรับนะคะ

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Omega VIP

Reply #8 on: 21 Feb 2010, 12:35
ยินดีต้อนรับครับ

กอล์ฟครับ Omega MV6 ครับ

ยังงไช่วยแนะนำตัวในนี้ http://www.opel.in.th/index.php/topic,1166.0.html

และ ใส่รูปที่จริงใน Avatar ด้วยนะครับ http://www.opel.in.th/index.php/topic,55.0.html  ร่วมด้วยช่วยกันครับ

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
Reply #9 on: 21 Feb 2010, 13:44
ดีงับ

ศักดิ์ครับ อยู่ไกลฮะ ภูเก็ต
ว่างๆลงมาเที่ยวนะ :ไถ:

เห็นว่าสมาชิกในเว็ปกำลังวางแผน วันเวลาเดินทางอ่ะ :)

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #10 on: 21 Feb 2010, 16:05
welcome ม่วนซื่น..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
Reply #11 on: 21 Feb 2010, 16:07
welcome ก๊าบบบบบบบ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• *
Reply #12 on: 21 Feb 2010, 16:32
คือ เรื่องเบรคนี่ มันดังเฉพาะตอนเบรคครับ ขับเฉยๆไม่ดัง มัน ดังแบบ อิ๊ด ๆ อ่ะครับ  อีตอนก่อนรถหยุดตัวมันก็ดังนะครับแต่ดังคนละอย่างกับตอนเหยียบเพื่อชลอความเร็วของรถอ่ะครับ ส่วนไอ้เสียงที่มันดังก่อนรถหยุดนิ่งมันดัง ครืด อ่ะครับ พอรถหยุดนิ่งก็เงียบไป เป็นแบบนี้บ่อยๆ บางครั้งไม่เป็นแต่น้อยมากที่จะไม่เป็นครับ

Offline mr.x-zeed

• *
Reply #13 on: 21 Feb 2010, 16:38
น้องใหม่เหมือนกานจร้า..

ใช้รถมาไม่รู้เท่าไร แต่ไม่มีคันไหน
พาไปไกลเท่า " OMEGA"
<<<opel เพชรบุรีครับผม>>>>
อู่ m-auto , tackteam cars club

• *
Reply #14 on: 21 Feb 2010, 18:14
mr.x-zeed  ชอบถ่ายรูปเหรอ ครับ 

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
Reply #15 on: 21 Feb 2010, 19:46
mr.x-zeed  ชอบถ่ายรูปเหรอ ครับ 

ท่านก็ช่างสังเกตุนะ
รอท่าน mr.x-zeed  มาตอบ

ท่าน Tori คงเป็นตากล้องแน่ๆ

ยินดีแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ ผมยังใช้รุ่นเก่าๆอยู่
ของใหม่เล็งหนอนไว้ แต่แหมเลขเจ็ดนำหน้าอยู่เลย ต้องรออีก

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

• รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
Reply #16 on: 21 Feb 2010, 20:16
คือ เรื่องเบรคนี่ มันดังเฉพาะตอนเบรคครับ ขับเฉยๆไม่ดัง มัน ดังแบบ อิ๊ด ๆ อ่ะครับ  อีตอนก่อนรถหยุดตัวมันก็ดังนะครับแต่ดังคนละอย่างกับตอนเหยียบเพื่อชลอความเร็วของรถอ่ะครับ ส่วนไอ้เสียงที่มันดังก่อนรถหยุดนิ่งมันดัง ครืด อ่ะครับ พอรถหยุดนิ่งก็เงียบไป เป็นแบบนี้บ่อยๆ บางครั้งไม่เป็นแต่น้อยมากที่จะไม่เป็นครับ

อิ๊ดๆ ถ้าไม่เคยทำอะไรมาอาการผ้าเบรกตายครับ สาเหตุจากผ้ามันบางแล้ว พอขับยาวๆเบรกบ่อยๆมันก็แข็ง

ถ้าเพิ่งทำเบรกมา ก็เป็นที่ผ้าเบรกแข็งไป

ครืดๆก่อนจอด ดูลูกหมากปีกนกตัวล่างครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

• *
Reply #17 on: 22 Feb 2010, 10:36
รับทราบครับ คุณ sunny11 เดี๋ยวจะลองให้ช่างดูตามที่แนะนำมานะครับ ว่าแต่ตัวลูกหมากปีกนกตัวล่างเนี่ย ค่าของ+ค่าแรงประมาณเท่าไหร่ครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #18 on: 22 Feb 2010, 10:54
เตรียมไว้ 1500 ประมาณนี้ครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• *
Reply #19 on: 22 Feb 2010, 11:10
อืมๆๆ แล้วอาการแบบ ผมทั้ง สองอย่างนี่ อีกสัก 3 เดือนค่อยทำได้เปล่าครับ ปกติไม่ค่อยได้ขับไปไหน ไปแค่ส่งหลานเรียนพิเศษ อาทิตย์ละครั้งไปกลับ 30 กิโล นอกนั้นก็ ซื้อของแถวบ้าน อ๋อมีบางทีไปดูหนังที่อยุธยาบาง ก็อ่างทองไม่มีโรงหนังครับ  :แงๆ:

Reply #20 on: 22 Feb 2010, 11:36
เบรก ก็ดูสาเหตุก่อน ถ้าผ้าเบรกบางก็เปลี่ยนเถอะครับ..............อย่ารอ

ส่วนลูกหมากถ้ายังไม่ทำก็มันจะดังมากขึ้นจนรำคาญทนไม่ไหวแหละ..............

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #21 on: 22 Feb 2010, 11:59
ถ้าอาการตามเล่ามา นี่ผ้าเบรกหมดครับ  รีบทำดีกว่า ค่อนข้างอันตราย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• *
Reply #22 on: 22 Feb 2010, 16:01
ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำ แล้วผ้าเบรคนี่ เอายี่ห้อ ไหนรุ่นไหนเหมาะสมครับ ผมเป็นคนขับไม่เร็ว เต็มที่ก็ 120 ครับ อืมแล้วจานเบรคนี่ความหนาเหลือเท่าไหร่ครับถึงจำเป็นต้องเปลี่ยนจานเบครครับ

Offline Omega VIP

Reply #23 on: 22 Feb 2010, 16:20
ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำ แล้วผ้าเบรคนี่ เอายี่ห้อ ไหนรุ่นไหนเหมาะสมครับ ผมเป็นคนขับไม่เร็ว เต็มที่ก็ 120 ครับ อืมแล้วจานเบรคนี่ความหนาเหลือเท่าไหร่ครับถึงจำเป็นต้องเปลี่ยนจานเบครครับ

ที่จานเบรคมันจะมีขีดบอกความบางของจานอ่ะครับ  ไปร้านทำช่วงล่างเชคดูได้ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง