สอบO-netเข็ดจนวันตาย!!

jook_corsa · 4709

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
พอดีเห็นน้องๆเค้าบ่นกันมาเยอะแล้วก็กำลังเป็นข่าวร้องเรียนกันด้วยอะ

** แก้ไขนะคะ  Link รูปที่เอามาเค้าเปลี่ยนเป็นคำหยาบไปแล้ว

« Last Edit: 02 Jun 2010, 22:52 by ยัยแมวอ้วน »

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คำถามอะไรฟ่ะ...

เลขฐาน 2 คนธรรมดาใครมันจำกัน เขากดเครื่องคิดเลขทั้งนั้น.... ยังดีไม่ถามเลขฐาน 16  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ถ้าเป็นข้อสอบจริง.... ไม่สงสัยอ่ะว่าทำไมเด็กมันเข้าคณะที่ต้องการไม่ได้....

สอบเพื่อ วัดว่าเด็กเขามีความสามารถและความรู้ความเข้าใจพอ ที่จะเข้าเรียนในคณะที่มีความสนใจได้หรือไม่นะครับ ไม่ใช่ว่า เอาคนที่ทำข้อสอบได้เก่งสุดแล้วจะได้มีแต่คนเก่งๆ แต่จบมาทำงานไม่ตรงสาย....

เอาแต่สอนเด็กให้ทำข้อสอบได้... ไม่สอนให้เขารู้จักตัวเองว่าชอบอะไร....ระบบแนะแนวมันห่วย ฝังหัวว่า คุณต้องเก่งต้องทำข้อสอบได้คะแนนดีๆจะได้มีตัวเลือกมากๆ เลือกมากแต่มันไม่รู้ว่ามันชอบอะไรแล้วเข้าไปทำมะเขืออะไรครับ

ชัดๆช้าๆ ผม เกลียด ระ บบ การ ศึก ษา ไทย

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
เมื่อเช้า สรยุทธ เอาเรื่องโอเนท มาตัดต่อเป็นเพลงแลป ล้อเลียนระบบการสอบโอเนท....ฮามากๆ
เรื่องพวกนี้ถ้ายึดมาก คิดมากก็เครียดค่ะ......
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

Offline Omega VIP

เมื่อเช้า สรยุทธ เอาเรื่องโอเนท มาตัดต่อเป็นเพลงแลป ล้อเลียนระบบการสอบโอเนท....ฮามากๆ
เรื่องพวกนี้ถ้ายึดมาก คิดมากก็เครียดค่ะ......

เครียดมาก ก็น้ำหมากกระจายใช่ไหมครับ   ;D ;D ;D

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
7 โ้ด้......... :shock:

มันมีอย่างอื่นที่มันจรรโลงใจกว่านี้ไหมครับ.... :o

ผมว่า ให้คนทั้งประเทศ 73ล้านคน ตอบ ก็ไม่มีใครได้ 100 เต็ม.... :หึหึ:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523

เครียดมาก ก็น้ำหมากกระจายใช่ไหมครับ   ;D ;D ;D

เดี๊ยะ....ทำน้ำหมากหกใส่เจ้าดาวหางสีฟ้าซะเลย
 ;D ;D ;D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่ก็ตอบไม่ได้..
แม่งน่าจะมีข้อ จ.มันไม่ใช่ญาติกรู แล้วกรูจะไปรู้เรื่องเหรอ?

ควายตัวไหน ออกข้อสอบโอเน็ต..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

นี่แหละ การศึกษาเมืองไทย  ยังคิดเปลี่ยนแปลง มันยิ่งโง่ลงไปอ่ะอีก   ยืนไว้อาลัยให้ล่ะกัน  :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

Offline Ton_Oo

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • """Tomorrow Never Come""" 080-0914411
ปัญหาของเด็กที่เรียนเก่ง ๆ   มาก ๆ มักจะเข้าสังคมไม่ค่อยได้ อยู่กับคนอื่นลำบาก (ประมาณว่าคุยกับคนอื่น ไม่รู้เรื่อง)
แต่ปัญหาที่สำคัญของเด็กตอนนี้คือ เด็กไทยวิเคราะห์ไม่ค่อยเป็น.....เป็นปัญหาที่ทางผู้เกี่ยวข้องน่าจะนำมาขบคิด
 :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

อุปสรรคที่ทานทน จะสร้างคนให้ทนทาน
### มื่อใหม่ ใจปลาซิว แต่วิ่งฉิวไม่เคยรอใคร...###
E-mail : oo_sukanya@hotmail.com
            oo_sukanya@yahoo.com

เหอๆๆ

วันก่อนได้ไปงานแต่งงานของเพื่อนที่เรียนม.ปลายสายวิทย์ด้วยกันครับ.... เลยได้อัพเดทสถานะของเพื่อนๆ เอามาเล่าให้ฟัง...

ที่เรียนได้คะแนนท๊อปที่ตามตัวได้ 1-10 ไปเป็น

พ่อเปิดร้านเอเยนท์ขายเครื่องใช้ไฟฟ้าให้ 1 คน แล้วทำนูสกินขายตรงด้วย หญิง(คนนี้จบวิทยาเคมี)

ไปเป้นลูกจ้างประจำอยู่โรงพยาบาล ชาย(คนนี้เรียนวิศวะไม่จบ)

ไปขายประกัน หญิง(คนนี้จบวิทยาเคมีเช่นกัน)

อยู่บ้านเฉยๆกำลังจะไหนอกกับแฟน หญิง(คนนี้สอบได้ที่1ตลอดเรียนศึกษาจำสาขาไม่ได้)

ไปอยู่ร้านขายยา ชาย(ไปเป็นลูกจ้างนะครับ จบคณิต)

ไปทำเวบติวเรียนพิเศษผ่านเน็ต ชาย(เรียนวิศวะ ตอนแรกขายข้าวสาร ทำร้านเช่าหนังสือ)

ที่เหลือ ได้ข่าวคราวบ้าง

จบวิศวะไปเป็นลูกจ้างในนิคมลำพูน

จบวิทยาศาสตร์การกีฬา มาทำอะไรก้ไม่รู้ ทำได้เยอะมาก (ผมเอง)

จบ ID ทำบ.แพคของทำกล่องไม้ตีตู้ตีลัง ส่งของหัถกรรมจากบ้านถวาย ผ่านขนส่ง

จบพยาบาลเยอะมาก แต่ก็ยังทำพยาบาลอยู่ มี 7-8 คน

จบวิจิตร ทำงานใน บ.ออกแบบ

เนี้ยครับประมาณเนี้ย..เพื่อนๆผม... ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ แต่ว่าเสียดายความรู้เสียดายความสามารถ และที่สำคัญ มีต่อ ป.โทคนเดียวครับ สาขา วัฒนะธรรม อะไรสักอย่าง คนนี้ บวชพระเป็นเจ้าอาวาสแล้วแต่ที่บ้านขอสึกออกมาช่วยดูแล กิจการที่บ้านเพราะว่าเป็นลูกคนเดียว...

lap Time

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เมื่อ 2-3 ปีก่อนเกือบได้มีโอกาส สอบ o-det แต่จำวันนัดสอบผิดเลย อด  ต้องสอบ Oh!! Yeah แทน  ลงสนามสอบแถวๆ สุ'วิท 3
 :drink: :drink: :dead:

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เมื่อ 2-3 ปีก่อนเกือบได้มีโอกาส สอบ o-det แต่จำวันนัดสอบผิดเลย อด  ต้องสอบ Oh!! Yeah แทน  ลงสนามสอบแถวๆ สุ'วิท 3
 :drink: :drink: :dead:

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :o :o :o :o :o

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
ไม่รู้ว่าผมจะดีใจรึเสียใจดีที่ไม่เคยได้ชิมรสชาิติ การสอบเอ็ด((ขาด)) :อุ่น: :อุ่น:

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

ไม่รู้ว่าผมจะดีใจรึเสียใจดีที่ไม่เคยได้ชิมรสชาิติ การสอบเอ็ด((ขาด)) :อุ่น: :อุ่น:

นั่นดิ  แต่พี่อ่ะ ชอบเอ็นดู นศ.มน. นะ อิอิ  แต่สอบโควต้าไม่ติดอ่ะ   ( พระองค์ดำไม่ต้องการนู๋  ไปกู้เอกราช  :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ: )

จริงๆ สอบ Ent มันดีกว่า และ ง่ายกว่านะ  จะเอาคะแนนมาทำแป๊ะอะไรว่ะ  ร.ร.ประจำจังหวัดได้เปอร์เซนต์ไทด์เกือบเต็ม เพราะ ปล่อยเกรด แต่เด็กไปอยู่ราชฏัช ( แค้นชิบ )

เพื่อนมันย้ายไปตอนม. 4 เอาคะแนนมันมาอวด  มากกว่าเราไปเป็นสิบๆ คะแนนเลยอ่ะ  >:( >:( >:(

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เฉลยมีมาแล้วนะ..
43. คำตอบคือ นู๋นกตีลูกวอลเลย์ในตำแหน่งลูกลอยสูงสุด
39. นู๋นิดควรหยุดเรียนสักพักจนคลอดลูกเสร็จ
และอีกข้อ 40. วิธีป้องกันสำหรับกรณีนี้ นู๋นิดไม่ควรมีเพศสัมพันธ์ก่อนวัยอันควร..แต่อีกคำตอบบอกก็คล้ายๆกันแต่เป็นสำนวนสุภาษิต-ไม่ชิงสุกก่อนห่าม..อยากจะรู้จังว่าเอาอะไรมาวัดว่าข้อไหนถูก

สงสัย.. อีคนออกข้อสอบ มันคงโดนเก็บกดมามากมาย ก็เลยได้ระบายตอนแก่.. :เครียด:

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เฉลยมีมาแล้วนะ..
43. คำตอบคือ นู๋นกตีลูกวอลเลย์ในตำแหน่งลูกลอยสูงสุด
39. นู๋นิดควรหยุดเรียนสักพักจนคลอดลูกเสร็จ
และอีกข้อ 40. วิธีป้องกันสำหรับกรณีนี้ นู๋นิดไม่ควรมีเพศสัมพันธ์ก่อนวัยอันควร..แต่อีกคำตอบบอกก็คล้ายๆกันแต่เป็นสำนวนสุภาษิต-ไม่ชิงสุกก่อนห่าม..อยากจะรู้จังว่าเอาอะไรมาวัดว่าข้อไหนถูก

สงสัย.. อีคนออกข้อสอบ มันคงโดนเก็บกดมามากมาย ก็เลยได้ระบายตอนแก่.. :เครียด:

สงสัยว่า...ข้อ 39 จะส่งเสริมให้เด็กหยุดเรียนครับ... แล้วจะเขียนใบลาว่ายังไงล่ะ... ลาท้อง-คลอด 8 เดือน...

วิธีป้องกันมันต้องสอนให้เด็กคิดยาวๆว่า ทำอะไรไปจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง... ไม่ใช่ พูดคำขวัญ อะไรบ้าบอ... สงสัยว่า จะมัวแต่สอยพิเศษเลยรีบเผางานออกข้อสอบ...

ข้อ 43.... วอลเลย์ บ้านพ่อมันสิครับตีตำแหน่ง ลูกลอยสูงที่สุด มาตอบแบบนี้นี่โดนสั่งทำรายงานเลยนะเนี้ย... ลองอ่านครับ..

http://hitennis05.blogspot.com/

http://www.71tennis.com/subIndex.php?option=cover&content=22

http://www.school.net.th/library/webcontest2003/100team/dlnes019/Structure/coach4.htm

มันเป็นทักษะที่เอาไว้ใช้ ทำลายจังหวะของเกม...

ไม่ใช่ลูกพลังงานสูงแบบ Smash ที่ต้องเงื้อมือตีลูกในจุดที่สูง (ไม่ใช่สูงที่สุดนะครับ) แต่อยู่หน้าตัวเพื่อกดหน้าไม้ให้ลูกอัดลงพื้น

เอาเฮีย goo เซริช ดูก็จะเจอ... รูปเหล่านี้...

http://images.google.co.th/images?um=1&hl=en&newwindow=1&client=firefox-a&hs=rWO&rls=org.mozilla%3Aen-US%3Aofficial&tbs=isch%3A1&sa=1&q=volley+tennis&btnG=Search&aq=f&oq=&start=0

เอาเป็นว่าพูดกลางๆว่าคำตอบมันคลุมเครือครับ... แต่ว่าตอบแบบนี้ที่สมัยผมเรียนไม่ได้คะแนนครับ

lap Time

วันนี้ดู สรยุทธ์ ตอนเช้าเหมือนกันครับ 

เฉลยมาได้ ข้อ 40 ตอบ ไม่ควรมีเพศสัมพันธ์ก่อนวัยอันควร แต่อีก 2 ช้อย ไม่ชิงสุกก็หาม กับ รักนวลสงอนตัว  ( ความหมายมันต่างกันหรอ )

แล้วมันไม่มีคำตอบ มีสมองคิดมั่งอ่ะ  หนูนิดสวย ชอบเที่ยวกลางคืน  ( ถ้ามันไม่เที่ยวกลางคืน มันจะโดนทั้งคืนไหม )

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
วันนี้ดู สรยุทธ์ ตอนเช้าเหมือนกันครับ 

เฉลยมาได้ ข้อ 40 ตอบ ไม่ควรมีเพศสัมพันธ์ก่อนวัยอันควร แต่อีก 2 ช้อย ไม่ชิงสุกก็หาม กับ รักนวลสงอนตัว  ( ความหมายมันต่างกันหรอ )

แล้วมันไม่มีคำตอบ มีสมองคิดมั่งอ่ะ  หนูนิดสวย ชอบเที่ยวกลางคืน  ( ถ้ามันไม่เที่ยวกลางคืน มันจะโดนทั้งคืนไหม )

คำตอบ ไม่ควรมีเพศสัมพันธ์ก่อนวัยอันควร อย่างงี้ก็ทำอย่างอื่นได้ดิ ยกเว้นไม่ควรมีเพศสัมพันธ์เท่านั้น มันน่าจะตอบรักนวลสงวนตัวนะ
 ;D ;D

ข้อสอบแต่ละข้อ......มันน่า  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ดีนะผมยังทัน Ent รุ่นท้ายๆไม่งั้นคงไม่มีที่เรียนแล้วแหละ

ไม่เข้าใจเลยมันจะเปลี่ยนระบบอะไรนักหนา

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
สอบ Ent แบบเดิมอะดีแล้ว เด็กจะได้เข้าคณะตามความสามารถที่มีอยู่ หลังๆเด็กโดนไทด์เยอะมาก เพราะแบบนี้แหละ มหาลัยยังไม่สนใจอยู่แล้วไทด์ได้ไทด์ไป ไม่สน จะเอาตังค์ :(

จำได้เลยสอบ Ent ติดแต่รอบแรก ครึ่งเทอมหลังไม่ได้ทำอะไรเลย ร่อนไปร่อนมา  ;D

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

สอบ Ent แบบเดิมอะดีแล้ว เด็กจะได้เข้าคณะตามความสามารถที่มีอยู่ หลังๆเด็กโดนไทด์เยอะมาก เพราะแบบนี้แหละ มหาลัยยังไม่สนใจอยู่แล้วไทด์ได้ไทด์ไป ไม่สน จะเอาตังค์ :(

จำได้เลยสอบ Ent ติดแต่รอบแรก ครึ่งเทอมหลังไม่ได้ทำอะไรเลย ร่อนไปร่อนมา  ;D

เห็นด้วยฮะหลายคนก็เติบโตมาด้วยวิธีนี้ทำให้หลายๆคนเป็นคนที่มีคุณภาพได้โด่งดังเยอะๆแยะไป

ผมว่าการสอบเข้ามหาลัยได้มันไม่ใช่สิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิตของการเป็นนักศึกษาหรอก

มันอยู่ที่ตอนจบมานี่แหละว่าเราจะทำในสิ่งที่เราถนัดได้ดีแค่ไหน

แล้วจะมาเอาอะไรมากกับการสอบเข้ามหาลัย

ยิ่งเปลี่ยนยิ่งมั่ว  :-X

Offline takapong

• ทำไปเรื่อยๆเดี่ยวก็สวย
เพื่ออนาคตเด็กไทยจะได้บ้าไกล  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

Opel Corsa 1.4 swing (มรดกคุณแม่)
>>กำลังดำเนินการให้ดูดีครับ<<
6889 Advertising&Entertainment.,Ltd

ปัญญาและการรู้จักแก่นแห่งตัวตน คือเป้าหมายที่แท้จริงของการศึกษาครับ :หึหึ:

Dr.Martin Luther King, Jr.

lap Time

• สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
แต่ผมอยากมีธุรกิจเป็นของตัวเอง ใจจริงก็อยากเปิดร้านเบเกอรี่ฮะ อยากทำเอง ขายเอง  :หึหึ:

แต่ไม่รู้เรียนวิดวะคอมทำไม  :-X

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ

แต่ผมอยากมีธุรกิจเป็นของตัวเอง ใจจริงก็อยากเปิดร้านเบเกอรี่ฮะ อยากทำเอง ขายเอง  :หึหึ:

แต่ไม่รู้เรียนวิดวะคอมทำไม  :-X

ความฝันและความชอบอาจจะไม่ตรงกันก็ได้ฮะ แต่ว่าส่วนมากมักจะเกี่ยวเนื่องกัน

ของต้น ร้านกาปฟไม่ใช่ความชอบและความฝันเลยครับ แต่ว่ามันคือจุดบรรจบที่จะทำให้สามารถทำอย่างอื่นได้ต่อครับ  :)

lap Time

นั่นดิครับ ใช้ชีวิตอย่างมีความสุข ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็เอาละ   :)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
อืมมมม
การศึกษาไทย

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Ton_Oo

• """Tomorrow Never Come""" 080-0914411
เห็นด้วยค่ะ....
คือประมาณว่า...ตอนเรียนอยู่ เมื่อเกรดดี เรียนเก่ง โอกาสและสิ่งดีดี ก็จะเข้ามาให้เลือกมากมาย
แต่ลืมบางอย่างไปว่า....ชอบมั้ย เรียนจบแล้วจะทำงานตามสาขารึเปล่า
กลายเป็นว่า ปิดโอกาสคนอื่น ๆ แต่อาจารย์แนะแนวส่วนใหญ่ก้อจะมุ่งไปหาคนเรียนเก่งอย่างเดียวเลย
เพราะเมื่อโรงเรียนไหนสอบได้ที่ดีดี ก็จะเป็นชื่อเสียงของโรงเรียน...(อันนี้จริง)

แล้วคนเรียนไม่เก่ง...ไปอยู่หนัยหมดเนี่ย
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
เท่าที่ทราบ  ทุกคนมีธุึรกิจส่วนตัว สบายไปแย้ววววววววววววว
แต่เราาาาาาาา :เครียด: :เครียด: :เครียด: :เครียด:

อุปสรรคที่ทานทน จะสร้างคนให้ทนทาน
### มื่อใหม่ ใจปลาซิว แต่วิ่งฉิวไม่เคยรอใคร...###
E-mail : oo_sukanya@hotmail.com
            oo_sukanya@yahoo.com

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เอาอีกรอบบบ....ของขึ้น...

>:( ไอ้คนออกข้อสอบ แม่มมม เอาไรคิดฟ๊ะ พวกหนังหนา ปัญญาห่วยๆ (เทียบกับควายไม่ได้ เพราะผมรู้สึกว่า ควายยังฉลาดกว่า)
ไม่เคยสนใจโลกภายนอกภายหน้า วันๆสนใจอยู่กับกองหนังสือในห้องกลาติดแอร์

>:( ข้อสอบบ้าบอคอแตก...ถ้าไม่อยากท้อง ก้อกินยาคุม หรือไม่ก้อให้ ผู้ชายใช้ถุงยาง ถุงก๊อบแก๊บ อะไรก้อได้ที่มันกันได้ (เอาแบบนี้งัยจะได้วิเคราะห์)

มิน่า...อยู่มาจนแก่ เพราะคิดไม่เหมือนใคร  ไม่มีใครเอา...อีแก่เอ้ยยยย....

เลี้ยงควายไว้ในกระทรวงฯยังดีกว่าเล๊ยยยยย ยังได้ใช้แรงงาน ขี้ก้อเอาไปทำปุ๋ยได้....

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง