สอบO-netเข็ดจนวันตาย!!

jook_corsa · 4706

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ป้าอุทุมพรอย่าเครียดนะครับ ถึงแม้กระแสตอบรับจะไม่ค่อยดีแต่ผมจะเป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอมอบดอกไม้นี้แทนกำลังใจอันหาที่เปรียบไม่ได้จากผมและเพื่อนๆ

เย็สสสสเป็ด ข้อสอบแม่มวัดห่ารากอะไรได้เนี้ยยยย  >:(

การศึกษาไทย จังไรลงทุกวันๆ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ป้าอุทุมพรอย่าเครียดนะครับ ถึงแม้กระแสตอบรับจะไม่ค่อยดีแต่ผมจะเป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอมอบดอกไม้นี้แทนกำลังใจอันหาที่เปรียบไม่ได้จากผมและเพื่อนๆ

เย็สสสสเป็ด ข้อสอบแม่มวัดห่ารากอะไรได้เนี้ยยยย  >:(

การศึกษาไทย จังไรลงทุกวันๆ

8) 8) 8) 8) 8) 8)...... :D

แจ่มมาก...บอร์ม

การศึกษามันไม่ได้จังไร หรอกบอม....แต่ ไอ้คน(หรือจะเรียก อี..ก้อได้) ที่ออกแบบการศึกษา หรือ มีัอำนาจหน้าที่ แม่งงงจังไร สงสัยปู่ย่่าตาทวดแม่งสอนมา(ขออภัยโครตเง้าสักหราดท่านด้วยถ้าท่านสอนมาดีแล้วแต่มันดันแหก)
หรืออาจ เรียนมากจนจิตวิปริต...ผมสงสารเด็กครับ

การศึกษาทุกวันนี้ กดดันเด็กขึ้นไปทุกที...ทำให้เด็กเบื่อการเรียนไปเลย..... :dead: :dead:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ู^
^
^
^

ข้างบนด่ากันแรงจังเลยฮะ...  :shock:

เอาด้วย... ดีกว่า...

ไอ้ไส้เดือนดิน 2 เพศ ผสมพันธุ์ด้วยตัวเองได้เอ้ย... แทนที่มึงจะยันความรู้เข้าสมองเด็ก หรือว่า ชายด์เซ็นเตอร์ ห่าเหวอะไร....

มึงให้เด็กมันรู้ก่อนว่า อะไรคือสิ่งที่มันชอบจริงๆ จะไ้ด้รู้ว่าตัวมันต้องการอะไรในการใช้ชีวิตตามความฝันบ้าง.... เมืองเราจะได้มีผู้ชำนาญการพิเศษ...

ตอนนี้ เด็กแม่งเรียนช่าง ปวช พอจบต้องมาเรียน ปวส ไม่ก็ต้องไปสอบแข่งกับเด็กวิทย์ ที่มันเก่งโคตรๆ เพื่อเข้าวิศวะ... แล้วมันจะไปแฟร์อะไรล่ะ.... ทำแต่ข้อเขียน เด็กวิทย์ก็ แดกเรียบสิคร้าบพี่น้อง... เรียน ปวสก่อนแล้วสอบเทียบย้ายหน่วยกิจ ก็โดนเหยียดหยามในรุ่นอีก...ว่าเทียบเข้ามา...

ประเทศไทยเลยกลายเป็น ประเทศที่มี ปัญญาชนที่จบปริญาตรี เยอะแยะเกลือนเมือง..... แต่ไม่มีปัญญาสร้างผู้ชำนาญการเพียงพอต่อความต้องการเลย....
แล้วสุดท้ายมาแย่งงานกันทำ สมัคร 3000 เอา 20 คน เด็กเส้นแดกเรียบ

ผมไม่ได้บอกว่าตัวเองเก่งกาจอะไรนะครับ แต่พอทำงานเยอะๆ ดูงานเยอะ เห็นผลงานเยอะๆ กลายเป็นว่า เห็นได้ชัดเลยว่าเด็กรุ่นหลังๆ ส่วนมากไม่มีวิสัยทัศน์(ไอ้ที่เก่งก็มีนะครับ) ไอ้ที่คิดอะไรแผลงๆมองได้กว้างๆกว่าคนอื่นก็โดนเขม่น(กทมไม่ค่อยเป็นเด็กมันแข่งกันเห็นแล้วสนุกดีครับ) เก่งมากๆ ก็รับทำทีสิดของเพื่อนทั้งเสกเลย(เพื่อนต้นเอง) โดนสอนให้ใช้เครื่องมือได้ แต่คิดเองไม่เป็น สื่อสารทางความคิดกับลูกค้าไม่รู้เรื่อง ไม่ยอกฃมที่จะเรียนรู้อะไรใหม่ๆ เพราะว่า บอกว่าที่ทำอยู่ต้อนนี้ได้เงินเดือน 6000 อยู่ได้แล้ว มีเงินจ่ายค่าหอกินเหล้าได้ทุกวันเหลือซื้อปืน BB ด้วย (คอมกราฟฟิกเชียงใหม่) ของมันเห็นๆอยู่ฮะ

ดีหน่อยวันนี้ไปเจอน้องที่รู้จักมัน ค่อนข้างบ่นแบบเดียวกันเลย บ่นให้ฟังกันซะนานเลย

แก่แล้วฮะ... บ่นซะเยอะเลย... เบื่อๆๆๆๆ  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chanat

• Tel 0896762564
ขอต่อจากต้น หน่อยละกัน ครับ ผู้ชำนาญการ บางคน ก้ ใช่ว่า จะชำนาญการ แก่กล้า ด้วยวิชา ความรู้ แต่ ก็แค่แก่กระโหลกกระลา หัวโบราณ  ไม่ทันยุดทันสมัย ใจคับแคบ เอาแต่พวกพ้อง ตำแหน่งท่ได้มา ก็จ้าง เค้าทำ เพียงเพื่อค่าตอบแทน ที่ มากขึ้น หน้าตาในสังคม ที่ดีกว่า ถ้า จับพวกนี้ มา วัดกัน บางคน พิมดีด ไม่เป้น ฟังพูด ภาษาอังกฤษ ก้ไม่ได้ เขียนภาาไทยยังไม่ค่อยจะถูก แต่จบ ตั้ง ปโท ปเอก ไร้คุณภาพ  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:  มาตรฐานการ คัดเลือกคน ก็ รับ แต่เด็กเส้น คนดีก้อยู่ไกล ตัว แต่เอาคนชั่วมาใกล้ชิด คนที่เก่งมีความสามารถไม่รับ ไม่มีวิสัยทัศน์ในการพัฒนาองค์กร คิดว่า วันนี้ ข้าโต ข้าใหญ่ มี ยศมาก ตำแหน่งสูง แล้วกดขี่ ข่มเหง คนอื่น ออก นโยบาย ไร่ สาระ คิด แต่เอาชนะลูกน้อง และพัฒนาเงินเงินในกระเป่า  กะธูรกิขส่วนตัว โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยเครียด หนีไปอยู๋ ที่อื่นดีกว่า555555555555555555555555555555

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
^
^
^

ออกแนวต่อว่า ผู้บังคับบันชาป่าวเนี้ย... :o

ไอ้ประเภท มีแต่ใบประกาศความสามารถที่เรีบนมันก็เยอะฮะ เพราะว่า บ้่านเราวัดกันด้วย กระดาษใบเดียว...

ถ้าไม่ใช่ บ.ที่เจ้าของมองโลกกว้างๆจริงๆ แม้เราจะเก่งแทบตาย ตำแหน่งก็ขึ้นไม่ได้ครับ เพราะว่า คุณไม่ได้จบสาขานั้นมา... จบข่าวเลย...  :ไม่:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline umax66

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ผมว่านะ เอ็น แบบเก่าก็ดีแล้ว
บางคนยังบอกเลย อุตสาห์เรียนมา12ปี จะ เอ็น แล้วเจอแบบนี้เข้า ก็ ไม่รู้จะทำยังไงเลยทีเดียว

ส่วนผม เด๋วก็ต้องรอเชือดแบบพี่ๆเขาแล้ว อีก2ปี :dead:
จะถามท่านผู้ปกครองก็ให้คำแนะนำไม่ได้ เขาก็บอกว่ามันจะเอาไรกันนักกันหนาเหมือนกัน
แย่ๆ ???

15 years old Astra 1.6 16v X16XEL

Offline jar

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ขอโต้ดคร้าบ.บ...บ.....บ
มะได้ตั้งใจคร้าบ.บ...บ.....บ
เจตนาดีคร้าบ..บ....แต่มิอาจจะทำให้ถูกใจนักเรียนได้ทุกคนคร้าบ..บ..
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

แต่รักนักเรียนทุกคนคร้าบ..บ...บ
คนเก่งก็รักคร้าบ..บ..
คนดีรักมากคร้าบ..บ...บ
คนมะเก่ง ยิ่งรักและเป้นห่วงคร้าบ..บ...บ
ที่ชอบต่อต้านครูเพราะครูมะสวย พูดจามะอ่อนหวานถูกใจนักเรียน.....แถมชอบด่าครูลับหลังว่าแก่ ขี้บ่น โลกล้านปี มะเข้าใจวัยรุ่น
พวกนี้ แม่งยิ่งโคตระ รักมันคร้าบ..บ....บ เพราะมันจริงใจคร้าบ..บ...บ คิดไงมันก็พูดงั้น (แต่อย่าพูดบ่อยนัก บางทีครูก็สะเทือนจาย)
แต่วันครูทีไรแม่งพวกนี้ โผล่หัวมาก่อนเพื่อนเลยคร้าบ..บ...บ
ไหว้วาน อะไรมันก็กุลีกุจอช่วยเหลือคร้าบ..บ...มันบอกยกเว้น บอกให้มันตั้งใจเรียนกะอ่านหนังสืออะ ....ไม่งั้นมันงอน
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

ในฐานะที่อยู่ในวงการศึกษา ขอน้อมรับคำแนะนำและข้อคิดดีๆ ไว้พิจารณา คร้าบ..บ...บ
ไว้เป็นหย่าย เป็นโตเมื่อไร จาสั่งให้พวกจังไรพวกนี้ คาบไม้บรรทัดให้โหมดเลย เอิ๊กๆๆๆ
 :) :) :)

ขอโต้ดคร้าบ.บ...บ.....บ
มะได้ตั้งใจคร้าบ.บ...บ.....บ
เจตนาดีคร้าบ..บ....แต่มิอาจจะทำให้ถูกใจนักเรียนได้ทุกคนคร้าบ..บ..
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

แต่รักนักเรียนทุกคนคร้าบ..บ...บ
คนเก่งก็รักคร้าบ..บ..
คนดีรักมากคร้าบ..บ...บ
คนมะเก่ง ยิ่งรักและเป้นห่วงคร้าบ..บ...บ
ที่ชอบต่อต้านครูเพราะครูมะสวย พูดจามะอ่อนหวานถูกใจนักเรียน.....แถมชอบด่าครูลับหลังว่าแก่ ขี้บ่น โลกล้านปี มะเข้าใจวัยรุ่น
พวกนี้ แม่งยิ่งโคตระ รักมันคร้าบ..บ....บ เพราะมันจริงใจคร้าบ..บ...บ คิดไงมันก็พูดงั้น (แต่อย่าพูดบ่อยนัก บางทีครูก็สะเทือนจาย)
แต่วันครูทีไรแม่งพวกนี้ โผล่หัวมาก่อนเพื่อนเลยคร้าบ..บ...บ
ไหว้วาน อะไรมันก็กุลีกุจอช่วยเหลือคร้าบ..บ...มันบอกยกเว้น บอกให้มันตั้งใจเรียนกะอ่านหนังสืออะ ....ไม่งั้นมันงอน
 :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

ในฐานะที่อยู่ในวงการศึกษา ขอน้อมรับคำแนะนำและข้อคิดดีๆ ไว้พิจารณา คร้าบ..บ...บ
ไว้เป็นหย่าย เป็นโตเมื่อไร จาสั่งให้พวกจังไรพวกนี้ คาบไม้บรรทัดให้โหมดเลย เอิ๊กๆๆๆ
 :) :) :)

ต้องให้คาบไม้บรรทัดเคลือบบรเพชร แล้วยืนขาเดียวด้วยฮะ...  ;D ;D ;D

อ่ะจะว่าไปเรายังไม่ได้กล่าวโทษ คุณครูระดับผู้สอนเลยฮะ...อิอิ ร้อนตัว ;D ;D ;D

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง