ชาวพิโลกและภาคเหนือตอนล่าง...ขอข้อมูลครับ...

Joofy · 11854

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ขอรวบรวมสมาชิกโอเปิ้ลภาคเหนือตอนล่างครับ...รูปถ่าย+เบอร์โทร+อาชีพ+ที่อยู่...
เดี๋ยวผมจะทำเป็นทำเนียบ...เพื่อรวบรวมสมาชิก...แล้วเราอาจจะมีกิจกรรมวนไปตามบ้านสมาชิกทุกคน...อาจจะเดือนละครั้ง...
เพื่อกระชับสัมพันธ์ไมตรี..และแลกเปลี่ยนประสพการณ์การทำรถกันนะครับ...
ตอนนี้พิดโลกผมรวบรวมได้5คนแล้วนะครับ...รายงานตัวกันด้วยนะใครเป็นใคร...อิอิอิอิอิ

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

เริ่มจากผมก่อนเรยคนแรก...

ชื่อ:จุ๊ฟ..ครับ
ใช้รถ:CorsaB/5D/2คัน..VactraA/5D/1คัน...
อาชีพ:ซ่อมแอร์+ขายอะไหล่..ติดแก๊ส+ขายอะไหล่..ทำโรงน้ำแข็ง..
งานอดิเรก:ทำรถตัวเอง...ทำรถให้เพื่อน..ช่วยเพื่อนทำรถ..
เบอร์โทร:089-7038552
Email:phuntana@hotmail.com

Offline DJNEW

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

พิด โลก ครับ มาทำงาน ที่ นี้ ครับ ปิกัสโซ่ ครับ :)

พิด โลก ครับ มาทำงาน ที่ นี้ ครับ ปิกัสโซ่ ครับ :)

หวัดเดครับ...ไปบ่อยนะปิกัสอ่ะครับ...ใช้รถไรอ่ะ...เอารูปมาโชว์ม่าง...
ขอเบอร์ด้วย...เผื่อจะให้จองโต๊ะดีดีให้ป๋มม่างงงงงงงงงงง...

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ตอนบนเฮาจะสู้เปินก่...  :ปลิว:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline poon999

• *
ปูนครับ astra f 1.8 ทะเบียนพิดโลก แต่ตัวทำงานอยู่ กทม. คับ คิดถึงบ้านจัง...

" น้องใหม่
           ทำไรไม่เป็น
                        เรื่องเยอะ
                                    งงตลอดดดด "

• *

หวัดเดครับ...ไปบ่อยนะปิกัสอ่ะครับ...ใช้รถไรอ่ะ...เอารูปมาโชว์ม่าง...
ขอเบอร์ด้วย...เผื่อจะให้จองโต๊ะดีดีให้ป๋มม่างงงงงงงงงงง...

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

087-7711993 ครับ  คุณ พี่  Astra  1.6 กาบ ตอนนี้มี ปัญหา ความร้อน พัดลม เวลา วิ่งใน เมือง ร้อน ไวๆ วิ่งทางไกล ความร้อน ไม่ ขึ้น เลย  = ="

Offline Omega VIP

ชื่อ:  กอล์ฟ  ครับ
ใช้รถ:   Astra 1600 16V. 1 คัน ( ปัจจุบันพี่สาวใช้ ) และ Omega MV6 3000 24V. 1 คัน  ( คันนี้ใช้ประจำครับ )
อาชีพ:  ขายน้ำแข็ง เอเย่นต์หนังสือพิมพ์ และ รีเจนซี่   รวมทั้งขายพวกเครื่องดื่ม เหล้าอย่างอื่น
งานอดิเรก:  หัดจูนแก๊สหัวฉีด  เล่นหมากฮอท  แต่ตอนนี้ร้อน อยากไปอาบน้ำจัง
เบอร์โทร:  084 - 0505 - 448
Email:  BERGER_GOLF15@hotmail.com

:) :) :) :) :) :)

ป.ล. ดีเจนิว  โต๊ะไหนก็ได้  ขอทำเลที่มีสาวๆเยอะ  โคโยตี้ไม่เอานะ เบื่อแล้ว  หมดตัว

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ใช้รถ:   Astra 1600 16V. 1 คัน ( ปัจจุบันพี่สาวใช้ ) และ Omega MV6 3000 24V. 1 คัน  ( คันนี้ใช้ประจำครับ )
อาชีพ:  ขายน้ำแข็ง เอเย่นต์หนังสือพิมพ์ และ รีเจนซี่   รวมทั้งขายพวกเครื่องดื่ม เหล้าอย่างอื่น
งานอดิเรก:  หัดจูนแก๊สหัวฉีด  เล่นหมากฮอท  แต่ตอนนี้ร้อน อยากไปอาบน้ำจัง
เบอร์โทร:  084 - 0505 - 448
Email:  BERGER_GOLF15@hotmail.com

:) :) :) :) :) :)

ป.ล. ดีเจนิว  โต๊ะไหนก็ได้  ขอทำเลที่มีสาวๆเยอะ  โคโยตี้ไม่เอานะ เบื่อแล้ว  หมดตัว

จะหาเวลาไปแวะกินรีเจนซี่นะกอล์ฟ

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
ชื่อ:โอม
ใช้รถ:Corsa 5 Dr สีฟ้าก๊องๆ
อาชีพ:นิสิต นักศึกษา ป.ตรี ม.น.(ภาคพิเศษ)
งานอดิเรก:เล่นเน็ต-เล่นคอม-ซ่อมคอม
เบอร์โทร:089-7083899,083-0857841
Email: omemy_yim@hotmail.com

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

จะหาเวลาไปแวะกินรีเจนซี่นะกอล์ฟ

ยินดีเลยครับผม  เอาแถวตาคลี - ตากฟ้านะครับ  รณรงค์เมาไม่ขับอย่างเดียวครับ  เกลียดมากพวกไม่มีความรับผิดชอบอ่ะ  >:( >:( >:(

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แนะนำว่า... ส่ง PM เบอร์มือถือ ให้พี่จุ๊ฟ ด้วยนะครับเวลามีอะไรจะได้ติดต่อกันได้ฮะ :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

รอพี่อาร์ม..น้องดา..และคุณเบียร์ครับ...รายงานตัวด้วยไปไหนกันอ่าาาา...

• *
วัน นี้ เจอ กัน คครับ พี่่ จุ๊บ โทรมา จองโตะ แล้ว :-*

แต่ จอง สะ ค่ำ เลย จะ มี โต๊ะ ว่างให้ มั้ย นี้

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

ยินดีเลยครับผม  เอาแถวตาคลี - ตากฟ้านะครับ  รณรงค์เมาไม่ขับอย่างเดียวครับ  เกลียดมากพวกไม่มีความรับผิดชอบอ่ะ  >:( >:( >:(

ไม่ชอบเมาแล้วขับเหมือนกันครับ กินแล้วชอบนอนเลยอะ :-[

• *
วันนี้ ประกาศ ออก ไมค์ ยินดี ตอน รับ  สมาชิก  Opel CULB    ผ่านไป สามนาที มี  ยาริส คลับ มา บอก   ให้ ประ กาศ ให้ หน่อย อิอิ เพิ่งรู้ ว่าเที่ยว พร้อมๆๆกันนะนี้

วันนี้ ประกาศ ออก ไมค์ ยินดี ตอน รับ  สมาชิก  Opel CULB    ผ่านไป สามนาที มี  ยาริส คลับ มา บอก   ให้ ประ กาศ ให้ หน่อย อิอิ เพิ่งรู้ ว่าเที่ยว พร้อมๆๆกันนะนี้

อิอิ ปิกัสโซ่... อิ อิ อิ  ;D ;D ;D

lap Time

Offline aladin34

• *
  • arm
หวัดดีคับ ผมอาร์ม คับ ใช้ ครอซ่า 5 ดอ  :)
อาชีพรับราชการคับ
อายุ 33 จ้า
บ้านเกิด บ้านคลอง  บ้านปัจจุบัน หัวรอ
โทร. 0812834499
email- chuenaluy-4arm@mail.com
ต้องขอขอบคุณ จุ๊ฟ มากเลย ที่ช่วยแก้ปัญหาให้มาก และอีกหลายท่าน เช่น พี่เข้ พี่โหน่ง พี่พล แต่ผมก็ยังขอความช่วยเหลืออีกนะคับ ยังไม่จบเลยเรื่องเกียร์ของผม ตัวนี้ :เครียด: :please:

Offline dada

• *
สวัสดีครับ

ผมชือ ดาครับ

อายุ 28 ปี

Corsa 3Dr สีขาว

อาชีพ รับแอบถ่ายครับอิอิ ราคากันเอง

สนใจ sakda77@hotmail.com

Offline beer3000

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
เอามั่ง มาโพสมั่ง อยู่มาได้สักพักแล้ว อิอิ
 ผม ชื่อ เบียร์ครับ
ขับ OPEL CORSA 3 DR ครับ แต่เครื่องเพิ่งเสีย เลยเปลี่ยนเครื่องเป็นเครื่อง TOYOTA 4E ครับ ภายนอกก็ OPEL เหมือนเดิม
อยู่แถวทางเข้า ค.ว.ทะเลแก้ว ครับ เปิดร้านคอมฯ อยู่ แถวนั้น ชื่อร้าน TB.COM ครับ (นั่นโฆษณาร้านอี๊ก)
เบอร์ครับ 086-9342868 ส่วนนี่MSNครับ = caaebeer@hotmail.com
ปล.ไอ้รถ OPEL คันแดงที่วิ่งอยู่แถวๆนั้นผมเอง เจอกันทักกันบ้างนะครับ สังเกตุได้ง่ายๆ ลิ้นกันชนหน้าติดพื้นเป็นเหมือนรถแท๊กเตอร์เลย ตอนนี้เพิ่งสำนึกติดทำไมวะ มันใหญ่เกินเจอเนินลูกระนาดทีเหงื่อตกเลย
« Last Edit: 02 May 2010, 09:26 by beer3000 »

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline beer3000

• ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
รอพี่อาร์ม..น้องดา..และคุณเบียร์ครับ...รายงานตัวด้วยไปไหนกันอ่าาาา...
เน่ามาเกือบเดือนแล้วครับคุณจุ๊ฟ เครื่องพังกำลังทำอยู่ ครับ เอา 4E ใส่ พอดีเป๊ะเลยครับ แต่ยังไม่เสร็จ พลาดตอนลอง แรกๆขี่ดี พอเหยียบอัดเท่านั้นแหละ น๊อกเลย ตอนนี้เลย เดินแก้ระบบไฟก่อนแล้วก็จะเหลือตั้งคัชจูนเครื่องก็จบแล้ว เอาไว้เสร็จแล้วเอาไปโชว์แน่ๆ ครับ

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline วินัย

• นักรบพเนจร
  • **
ผมวินัย  พุ่มจันทร์
อายุ 32 ปี
ใช้คอซ่า 5 d สีเขียว (พึ่งได้มาเร็วๆนี้ )
รับราชการที่สรรพากรพิษณุโลก
ใครจะปรึกษายินดีรับใช้สมาชิกทุกคนครับ
บ้านอยู่แถวบ้านบ้านคุณจุ๊ปครับ เลยไปวัดอรัญญิกนิดเดียว
เมล์มาคุยกันได้ครับ winei.pu@rd.go.th
0838387255

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมวินัย  พุ่มจันทร์
อายุ 32 ปี
ใช้คอซ่า 5 d สีเขียว (พึ่งได้มาเร็วๆนี้ )
รับราชการที่สรรพากรพิษณุโลก
ใครจะปรึกษายินดีรับใช้สมาชิกทุกคนครับ
บ้านอยู่แถวบ้านบ้านคุณจุ๊ปครับ เลยไปวัดอรัญญิกนิดเดียว
เมล์มาคุยกันได้ครับ winei.pu@rd.go.th
0838387255

สวัสดีครับยินดีต้อนรับครับผานพิษณุโลกแล้วจะแวะไปเยี่ยมเยียนนะครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• **
วันนั้น เห็นรถคุณจุ๊บแล้ว เท่ห์มาก ไม่รู้ว่าไปทำที่อู่ไหนครับ เห็นว่ามีอู่เอง อยู่แถวไหนครับ เผื่อจะไปบริการบ้าง

วันนั้น เห็นรถคุณจุ๊บแล้ว เท่ห์มาก ไม่รู้ว่าไปทำที่อู่ไหนครับ เห็นว่ามีอู่เอง อยู่แถวไหนครับ เผื่อจะไปบริการบ้าง

โทรฯหาพี่จุ๊ฟเลยครับ  ผมไปหลายครั้งแต่อธิบายไม่ถูก  รู้วิ่งผ่านหน้า Topland ( ขึ้นสะพานข้ามทางรถไฟ ) พอลงมาชิดซ้ายเจอซ.แรกเลี้ยว แล้วตรงไปเรื่อยๆ จะผ่านหน้าวัด ถัดจากวัดก็เป็นอู่พี่จุ๊ฟแล้วครับ   

Offline ple

อยู่ตรงทางเข้าวัดเจดียอดทอง ค่ะ หรือขับไปในซอยโรงเรียนผดุงราษฎฺ์ ขับไปเรื่อยๆๆ ร้านพี่จุ๊ฟ อยู่ขวามือ ชื่อร้านมนัสอิเล็คทริค ถ้าพิมพ์ไม่ผิดนะคะ

"...only a life lived for otherIs a life worthwhile..."

ตรงนั้นจะมี ปั้ม บางจากอยู่ครับ  :)

lap Time

• **
ขอบคุณครับ ผมไม่ได้สังเกตุ ผมผ่านทุกวันเลย  เห็นแต่ร้านมนัส ไม่ไหนอู่ซ่อมครับ สงสัยอยู่ข้างหลังใช่ไหมครับ

Offline titleloveyui

• *
  • เติ้ลครับผม
ชื่อ ณัฐวุฒิ โชคเจริญสุขชัย
ใช้ คอซ่า 3 d สีบรอนเงินครับ
บ้านอยู่ทางไปสนามบินใหม่ครับ เลยตลาดทรัพย์อนันต์ไปนิดครับ

เรียนอยู่ มทส โคราชคร้าบ

083-2197479

:) :)

สมาชิกใหม่แห่งบ้านOpel.in.TH ฝากตัวด้วยครับ

• **
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง