ประกาศของ กิ๊ฟ แมวลายครับ

chairai · 6387

Offline chairai

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • กิ๊ฟ ลำพูน
ตอนนี้กระผมมีแค่ พ่อกิ๊ฟ น้องจีจี้ แล้วครับ เลยต้องขอประกาศหยุดเครื่องดื่มแอลกอร์ฮอล เพื่อการศึกษาของลูกสาวครับ เมื่อไหร่มีเงินเดือนมากกว่านี้จะกลับมาใช้โอเปิ้ลเช่นเดิมครับ (จะพยายามครับ)  8)  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ตอนนี้กระผมมีแค่ พ่อกิ๊ฟ น้องจีจี้ แล้วครับ เลยต้องขอประกาศหยุดเครื่องดื่มแอลกอร์ฮอล เพื่อการศึกษาของลูกสาวครับ เมื่อไหร่มีเงินเดือนมากกว่านี้จะกลับมาใช้โอเปิ้ลเช่นเดิมครับ (จะพยายามครับ)  8)  8)  8)  8)

อ่าว.. :shock: สู้ๆฮะพี่...  :แงๆ:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
สู้ๆๆๆ นะคะพี่กิ๊ฟ....

:) :) :) :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
เป็นกำลังใจให้ครับ opel in ไม่ทิ้งกัน

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ใจเย็นๆน๊า  เดี๋ยวหาใหม่..หาใหม่...

ทั้งรถ ทั้งคน เลยมั้ย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เป็นกำลังใจให้ครับ opel in ไม่ทิ้งกัน

คราวนี้กระผมก็ไม่ได้แวะไปโคราชแล้วอ๊ะดิ อ.  8)  8)  8)  ไม่มีรถไป

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ไม่เปนไรพี่  ยังคุยกันได้

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

ใจเย็นๆน๊า  เดี๋ยวหาใหม่..หาใหม่...

เรื่องแม่ของเด็กผมขอหยุดที่คนนี้ครับ ไม่เอาอีกแล้ว จะทุ่มเทเวลาทั้งหมดให้ลูกแล้วครับ ไม่แบ่งให้สาวที่ไหนอีกแล้ว

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

คราวนี้กระผมก็ไม่ได้แวะไปโคราชแล้วอ๊ะดิ อ.  8)  8)  8)  ไม่มีรถไป
;Dไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวจะจัดทีมโคราชไปเยี่ยมที่ระยองบ้าง

Offline m_pong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • mmmm
 :ใบเหลือง:อารัยของเอ่งว่ะกิ๊ฟ คุยกันดีแล้วนะ สู้ๆนะโว้ยใจเย็นๆ  :ใบเหลือง:

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

อย่างนี้เขาเรียกว่าสู้เพื่อลูกว๊ะ เอ็ม

คราวนี้กระผมก็ไม่ได้แวะไปโคราชแล้วอ๊ะดิ อ.  8)  8)  8)  ไม่มีรถไป
;Dไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวจะจัดทีมโคราชไปเยี่ยมที่ระยองบ้าง

ยินดีคร๊าบ ผมจะกินน้ำส้มเป็นเพื่อน อ.

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

เรื่องแม่ของเด็กผมขอหยุดที่คนนี้ครับ ไม่เอาอีกแล้ว จะทุ่มเทเวลาทั้งหมดให้ลูกแล้วครับ ไม่แบ่งให้สาวที่ไหนอีกแล้ว
อื่ม.....

จิตร้อน  แรงล้นดั่งน้ำหลาก มากแรง ล้นพลังล้ำเกินกล้ำทัดทาน
จิตเย็น  สบายชื่นรื่นฤดีพันปีแสง

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
โอ๋ๆๆๆๆๆ  พี่กิ๊ฟฟฟฟที่ร๊ากกกของน้อง ๆ

ไว้จะแวะไปเยี่ยมเยือนนะคะ

เป็นกำลังใจให้  สู้ ๆ นะคะพี่

:ปลิว: :ปลิว:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ใจเย็นๆน๊า  เดี๋ยวหาใหม่..หาใหม่...

อื่ม.....

จิตร้อน  แรงล้นดั่งน้ำหลาก มากแรง ล้นพลังล้ำเกินกล้ำทัดทาน
จิตเย็น  สบายชื่นรื่นฤดีพันปีแสง

คาราวะ 1 จอก  ยินดีรับฟังครับ ขอบคุณครับ คนเราจะรู้สึกตัวเมื่อจะเสียของรักครับ

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า
พี่ก็ไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับน้อง 2 คนน๊า...
แต่ยังไงกิ๊ฟก็ต้องปรับตัวใหม่และก็ต้องอดทน
เพื่อลูกนะจ๊ะ พี่เป็นกำลังใจให้
แล้วสักวันสิ่งที่หวังไว้มันก็จะสมหวังนะจ๊ะ
ยังไงก็อดทน สู้ๆ เพื่ออนาคตของตัวเอง
และของน้องจีจี้นะ
ดีแล้วนะ ที่เลิกแมวลายได้ จะได้เก็บตังค์
ซื้อรถและจะได้พาน้องจีจี้ไปเที่ยว ไปมิ้ตติ้งกะพวกพี่ๆ น้องๆนะ
สู้ๆ นะน้อง

ปล.ปัญหาเค้ามีไว้ให้แก้เสมอนะ
ยังไงพี่เชื่อว่าต้องผ่านไปด้วยดีสิน๊า..น้อง :D

Offline Ton_Oo

• """Tomorrow Never Come""" 080-0914411
ข่าวนี้ทำพี่อึ้ังมาก.....

เป็นกำลังใจให้.....

หนึ่งสมอง สองมือ ต้องไขว่คว้า
เมื่อมีปัญหา ขึ้นมา ต้องแก้ไข
เหนื่อยและท้อ ขอพักหน่อย ไม่เป็นไร
ให้มีแรง ลุกขึ้นใหม่ ได้อีกครา

คนเราก็เป็น แบบนี้ กันทั้งนั้น
มีสุขสันต์ โศกเศร้า เท่ากันแหละหนา
ความสำเร็จ แต่ละครั้ง กว่าจะได้มา
ต้องแลกด้วย เหงื่อและน้ำตา แทบทุกคน

ขอเป็นอีก หนึ่งแรงใจ ให้คนสู้
ให้เธอรู้ ว่าเธอ ยังมีหวัง
ขอส่งแรงใจ ให้เธอ มีแรงพลัง
ไปยังฝั่งฝัน ที่เธอวาดหวัง และตั้งใจ

สู้ สู้ สู้......

อุปสรรคที่ทานทน จะสร้างคนให้ทนทาน
### มื่อใหม่ ใจปลาซิว แต่วิ่งฉิวไม่เคยรอใคร...###
E-mail : oo_sukanya@hotmail.com
            oo_sukanya@yahoo.com

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
ขอให้พลังจงอยู่กับท่าน สู้ๆครับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ไม่มีรถแล้วไงพี่  ยังไงพี่ก็พี่ชายผมเหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง  จะไปใหนตอนนี้ไม่มีรถนั้นหรือ ไม่ยาก      เพื่อนพ้อง  พี่ๆ น้องๆ บานเลย

อยากไปคันใหนจิ้มเลย     ไว้เค้าตั้งวงแมวลายเมื่อไร พี่กิ้ฟก็มานั่งกินเปปซี่กับผมละกัน หึๆ ๆ ๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Kem_rayong

• VIP's Member

ลิ้นกับฟัน น่า  บนสังเวียน  :-* บางที มันต้องถอย ออกมาหายใจบ้าง คุกแต่วงใน หายใจไม่ทัน นะ  :-\ อ่อนซ้อม ???

เรื่องรถ opel  ไม่ต้องห่วง มีเยอะ เดียวจะเอาไปให้ซ่อม  8) สู้ ๆ โว้ย

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline bat

• bat
ไม่ว่าจะเป็นยังไง จะเกิดอะไรขึ้น กิ๊ฟ ก็ต้องเดินต่อไป พี่เข้าใจนะ เพียงแต่ว่ากิ๊ฟโชคดีที่ได้ลูกไว้ดูแล
เรื่องรถแค่บอกมาว่าพร้อมและต้องการเมื่อไหร่  พี่เชื่อว่า opel in จะแห่กันไปช่วยเหลือเต็มที่... :) :)

น้องจีจี้เป็นลูกติดผมครับ ไม่ใช่ลูกของกระต่าย ตอนนี้ผมคงต้องตั้งใจเรียนให้จบเพื่อหางานทำดี ๆ เพื่อจะได้ขยับขยายอะไรในชีวิตได้บ้าง ผมว่าการเป็นแบบนี้มันคือพลังน๊ะครับ เสียใจไหมเสียใจ แต่ถ้าผมท้อลูกผมจะเป็นเช่นไรครับ ผมอยู่ได้เพื่อลูก และเพราะกำลังใจจากทุกคนนี่แหละครับ ทำให้ผมไม่เหงา ขอขอบคุณจากใจจริงครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ปัญหาก็เหมือน ผ้านั่นแหล่ะ มีไว้แก้ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้....คิดไม่ออก แก้ไม่ได้  ก้อปล่อยวาง...

เดี๋ยวมันก้อหลุดไปเอง.... ;D ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline toon2225

• นักรบพเนจร
  • **
สู้ต่อไปคับ  ขอเป็นกำลังใจให้ สู้ๆ

Offline a-lemon

• นักรบพเนจร
  • **
  • หวัดดีกั๊บขอเปนสมาชิกด้วยคนนะ
ไม่เป็นไรนะพี่ สวท โอเปิ้ลเพียบ มีให้เลือกเลยหลายรุ่นด้วย อย่างน้อยถ้าผมไปก็มีคนดื่มเป็นเพื่อนแล้ว 8)
  ต้องขอบคุณความไม่มี    ที่ทำให้รู้วิธีลุกขึ้นสู้
ขอบคุณความยากจน        ที่ทำให้เป็นคนมุมานะ
ขอบคุณความล้มเหลว       ที่ทำให้เกิดความเชี่ยวชาญ
ขอบคุณความผิดพลาด      ที่ทำให้ฉลาดยิ่งกว่าเดิม
ขอบคุณความริษยา         ที่ทำให้กล้าสร้างสรรค์สิ่งไหม่ๆ
ขอบคุณคำวิพากษ์วิจารณ์   ที่ทำใหผลิบานอย่างไร้ข้อตำหนิ
ขอบคุณความไม่รู้           ที่ทำให้รุ้จักครูชื่อประสบการณ์
ขอบคุณความผิดหวัง        ที่ทำให้ตั้งสติลุกขึ้นมาไหม่
ขอบคุณศัตรูที่แกร่งกล้า     ที่ทำให้รู้ว่าเรายังไม่ใช่มืออาชีพ
ขอบคุณมหกรรมคอรับชั่น   ที่ทำให้เราอยากสร้างสรรค์การเมืองไหม่
ขอบคุณความป่วยไข้        ที่ทำให้เราตั้งใจดูแลสุขภาพ
ขอบคุณความทุกข์           ที่ทำให้รู้ว่าความสุขมีค่าแค่ไหน
ขอบคุณความพลัดพราก     ที่ทำให้เราสละจากความยึดติดถือมั่น
ขอบคุณเพลิงกิเลส          ที่ทำให้เรามีเหตุอยากถึงพระนิพพาน
                                   พระมหาวุฒิชัย วชิรเมธี

ขอรับคำแนะนำจากสมาชิกทุกคนครับ     0850871039

ไม่เป็นไรนะพี่ สวท โอเปิ้ลเพียบ มีให้เลือกเลยหลายรุ่นด้วย อย่างน้อยถ้าผมไปก็มีคนดื่มเป็นเพื่อนแล้ว 8)
  ต้องขอบคุณความไม่มี    ที่ทำให้รู้วิธีลุกขึ้นสู้
ขอบคุณความยากจน        ที่ทำให้เป็นคนมุมานะ
ขอบคุณความล้มเหลว       ที่ทำให้เกิดความเชี่ยวชาญ
ขอบคุณความผิดพลาด      ที่ทำให้ฉลาดยิ่งกว่าเดิม
ขอบคุณความริษยา         ที่ทำให้กล้าสร้างสรรค์สิ่งไหม่ๆ
ขอบคุณคำวิพากษ์วิจารณ์   ที่ทำใหผลิบานอย่างไร้ข้อตำหนิ
ขอบคุณความไม่รู้           ที่ทำให้รุ้จักครูชื่อประสบการณ์
ขอบคุณความผิดหวัง        ที่ทำให้ตั้งสติลุกขึ้นมาไหม่
ขอบคุณศัตรูที่แกร่งกล้า     ที่ทำให้รู้ว่าเรายังไม่ใช่มืออาชีพ
ขอบคุณมหกรรมคอรับชั่น   ที่ทำให้เราอยากสร้างสรรค์การเมืองไหม่
ขอบคุณความป่วยไข้        ที่ทำให้เราตั้งใจดูแลสุขภาพ
ขอบคุณความทุกข์           ที่ทำให้รู้ว่าความสุขมีค่าแค่ไหน
ขอบคุณความพลัดพราก     ที่ทำให้เราสละจากความยึดติดถือมั่น
ขอบคุณเพลิงกิเลส          ที่ทำให้เรามีเหตุอยากถึงพระนิพพาน
                                   พระมหาวุฒิชัย วชิรเมธี

เจริญพร   8)  8)  8)  8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
 >:(.... ห้าม ๆ ๆ ๆ ๆ ..เอ็งไม่ต้องมองเลย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline ple

สู้ๆๆ นะคะพี่กิ๊ฟ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :) :) :)

"...only a life lived for otherIs a life worthwhile..."

Offline aor

...
« Last Edit: 29 Apr 2010, 15:36 by aor »

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ตากิ๊ฟเค้าแฮปปี้เอ็นดิ้ง ตั้งนานแล้วครับ บอกให้มาแก้ข่าวตั้งนานแล้วยังไม่ยอมมาแก้ข่าวเลย >:( >:( >:( :( :( :(

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง