จ้าวฮะ From fm. ((อ่านขำๆ))

QgomKing · 1306

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
จ้าวฮะ

อ่านขำๆ fw mail

> จ้าวฮะ เมื่อคืนผมฟังจ้าวโฟนอินให้พวกเราสู้ต่อ เพื่อจ้าว เพื่อครอบครัวจ้าว ผมรักจ้าวฮะ ผมจะสู้ต่อฮะ จ้าวบอกว่ารักพวกเราทุกๆ คน ผมซึ้งมากน้ำตาไหลเลยฮะ สงสารจ้าวจังฮะ
>
> พวกเราทุกคนรักจ้าวฮะ จะสู้เพื่อจ้าวฮะ ไม่ว่าจ้าวจะบินอยู่จุดไหนๆ ของโลก
>
> จ้าวฮะ ตอนนี้จ้าวอยู่ที่ไหนฮะ พวกเรา นอนกลางถนน กินตำส้ม ขี้เยี่ยวลำบากมากฮะ น้ำก็ไม่อาบ ฟันก็ไม่ได้แปรง ไปไหนมาไหน ก็ไม่ได้ แต่พวกเราก็ทนเพื่อจ้าวฮะ
>
> จ้าวฮะ จ้าว เอาลูก เอาเมีย หนีไปอยู่ต่างประเทศนะดีแล้วฮะ เพื่อความปลอดภัยของคุณหนูๆ พวกผมมันลูกชาวไร่ ชาวนา ขนลูก ขนเมียมาสู้เพื่อจ้าว ไม่เป็นหรอกฮะ
>
> จ้าวฮะ แกนนำ สามเกลอปราศรัยมันมากฮะ แต่ไม่รู้ว่าจะพวก เราไปไหนทำอะไรเพื่อใคร ทั้งอ้ายตู่ อ้ายเต้น อ้ายตัวอ้วนๆ พีๆ แต่ละตัว ใส่สร้อยเพชร สร้อยทอง เส้นใหย๋ๆ โตๆ รวยอู้ฟู่ กันทุกเลยฮะเจ้า
>
> จ้าวฮะ ผมกลัวใอ้สามเกลอมันจะหลอกแดกจ้าวนะฮะ ยิ่งนานวันเห็นพวกมันยิ่งรวยขึ้นๆ แต่จ้าวของผม เห็นจนลงจนลง ทุกวัน เห็นจ้าวหน้าหมอง หน้าซีดเหมือนคนติดฝิ่น ผมยิ่งสงสารจ้าวฮะ
>
> จ้าวฮะ ผมมาจากสันกำแพง เมืองเจียงใหม่ บ้านเดียวกับจ้าวฮะ อ้ายเพ็ดวัด มันพาพวกผมมาฮะ มันว่ามาก่อนเอาไปห้าร้อย กินอยู่ฟรีรับอีกวันละห้าร้อย ฮะจ้าว
>
> แต่จ้าวฮะ เพื่อนที่ผมรู้จักที่เขามาจากอุดรที่อ้ายขวัญไช มันพามา เขาบอกว่า จ้าวให้พวกมันทั้งคนละสองพันแนะ ผมได้ห้าร้อยเองฮะจ้าว ไม่รู้ว่าพวกอ้ายเพ็ด มันอม อะป่าว ฮะจ้าว ผมละงง จิงจิงฮะ
>
> จ้าวฮะ บอกใอ้สามเกลอด้วยว่า ทีหลังตอนจ่ายตัง อย่าเล่นสองมาตรฐานนะฮะ เดี่ยวใครก็นินทาจ้าวได้ว่า สองมาตรฐานเหมือนใอ้พวกนั้นนะ
>
> จ้าวฮะ พวกเรายึดมันสันติวิธีฮะ ไม่ไปตีนาย ไม่ทำร้ายใคร ถ้าใครให้ไปตีใคร ผมไม่ไปนะจ้าว ถามจิงจิง ฮะ ทันทีที่เสี ยงปืนดัง จ้าวจะมานำม็อบเหมือนเดิมหรือเปล่าฮะ
>
> จ้าวฮะ ถ้ายึดสันติวิธีต้องบอกอ้ายกี้ ให้มันหยุดปลุกชาวบ้านให้ระดมน้ำมันมาเผากรุงเทพฯ แล้วบอกอ้ายพันลบ อ้ายจิ๋ว สองเฒ่าชะแรแก่ชราแล้วไปเลี้ยงหลานเถิดฮะ
>
> จ้าว ต้องบอกอ้ายแดงไม่ให้ฝึกทหารดำ ฝึกวางระเบิด ฝึกอะหยั่งๆ ก็บ่ฮุ้ ฮะจ้าว
>
> จ้าวฮะ ที่จ้าวบอกว่าให้พวกเราล้มพวกอำมง อำมาตย์ อารายเนี่ย ผมไม่รู้จักดอกครับ รู้จักแต่ท่านปุโรหิต ท่านโหราจารย์ในหนังจักรๆ วงศ์ ตอนเช้าในวันเสา ร์ อาทิตย์ ตามช่อง 7 จะให้พวกไปล้มมันไหมฮะ เดี่ยวผมจัดให้ฮะ รับรองได้ผลฮะ
>
> จ้าวฮะ เขียนมาซะยาว ตอนนี้สะตังค์ ผมจะหมดแล้วฮะ โดนหักหัวคิวไปหลายบาท หมดตังแล้ว ผมจะปิ๊คเลยนะจ้าว รอจ้าวจ่ายรอบใหม่ผมกับพวกจะมาแห่มรอบฮะ
>
>
> ขอให้จ้าวรักษาตนให้อยู่รอดพ้นจากพวกปอกลอกนะฮะ
>
> ทัดดาวแท้ หาทองทา

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
  :o 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

No Comment  8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อ่านขำได้ แต่อย่าออกทะเลนะครับ หึๆ ๆ ๆ ๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ตอนนี้ จ้าว ถูกศาลยุติธรรมมากๆ(ห้ามเถียง)สั่งให้ริบของกลาง โทษฐานขัดใจเสนาเฒ่า....จ้าวเศร้ามั้ยคระ
« Last Edit: 16 Mar 2010, 23:09 by jeedz »

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
 ................ถ้าไม่ล็อคเดี๋ยวบานนา.................

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ก็ถ้ามันยาว มันไม่ขำ เด๋วผมสังหารเองครับ พี่

http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
 :ตาย:จ้าวฮะ จ้าว อยากทาน ก๋วยเตี๋ยวน้ำตกเลือดหมู ไหม ฮะ จะได้ไป เอา เเถวหน้าทำเนียบให้ ป่านนี้ เขาคงล้างยังไม่หมด  :drink: :drink:

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :เครียด:

ผมว่า ท่าจะเหม็นอ่ะ  :เครียด:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
ตอนนี้ จ้าว ถูกศาลยุติธรรมมากๆ(ห้ามเถียง)สั่งให้ริบของกลาง โทษฐานขัดใจเสนาเฒ่า....จ้าวเศร้ามั้ยคระ

ระวังหมิ่นศาลนะครับ...อ่านขำๆครับ...ผมไม่ขอออกความคิดเห็น(เรื่องFM)...

ขอให้ความรู้นิดนึงครับ...เรื่องการตัดสินของศาลที่ผ่านมาในคดียึดทรัพย์...ใช้ระบบใต่สวนเหมือนศาลปกครอง...
ดังนั้นศ่าลใช้การสืบสวนและเรียกสอบเจ้าหน้าที่ๆเกี่ยวข้องและเรียกหลักฐานต่างๆเพื่อการพิจารณาคดี...
ซึ่งต่างจากระบบกล่าวหาของศาลยุติธรรม..ซึ่ง..ศาลจะรับฟังข้อมูลจากทนาย...เพื่อชั่งน้ำหนักและตัดสินคดีนั้นๆ...
ซึ่งการดำเนินคดีแบบไต่สวนนี้จะใช้เวลานานมากและมีหลักฐานมากมายซึ่งศาลฏีกาแผนกคดีอาญาของนักการเมือง...ได้ใช้เวลาอ่านคำตัดสินถึง5ชั่วโมงกว่าๆ...
ดังนั้นการจะมองว่าไม่ยุติธรรม...ก้อเป็นเรื่องของความคิดเห็นส่วนตัวแล้วล่ะครับ...

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

โดน lock ละ

ผมอยากบอกพี่น้องว่า ผมซีเรียสนะครับเรื่องการเมือง

เฉพาะปีที่แล้วผมและน้องๆโดนหมายเรียก และ ทั้งในฐานะพยาน ทั้งผู้ตต้องหาสารพัดคดี ทั้งที่ไม่ได้รู้เรื่องเลย

จากเวบต่างๆ ที่ผมกับน้องๆดูแลอยู่ ไหนจะ server ลูกค้า

ทั้งละเมิดลิขสิทธิ์ ทั้ง อาหารและยา  ทั้งคดีการเมือง ความมั่นคง ยันหมิ่นในหลวงนะครับ แต่ยังไม่เคยโดนจากเวบเรานะครับ และก็ไม่อยากโดนด้วย

ผมเลยไม่ค่อยฮาเท่าไร  แต่ไอ้เรื่องจะไปขัดความฮาของพี่น้องก็ใช่ที่   เอาเป็นว่าก่อนจะ post อะไร ช่วยคิดนิด อย่าเอาคุกมา delivery ผมเลย

ผมเข้าใจพี่น้องหลายท่านนะครับ ทั้งเหลือง ทั้งแดง

ถ้ากระทู้ท่านหายช่วงนี้ก็เพราะเรื่องการเมือง แล้วไม่ต้องถามว่าใครลบนะครับ ผมเอง!!!

กระทู้นี้เอง เห็นแว้บแรกผมก็กดลบละ แต่ก็ยกเลิกไป เพราะมันออกแนวฮา

เนื่องจากเวลาเกิดอะไร เจ้าของตู้ rack เจ้าของ sever ยันเจ้าของเวบจะโดนเป็นผู้ต้องหาก่อนเลยนะครับ งานงอกแน่นอน

กระทู้นี้ผม กดล๊อคเองอ่ะครับ :ตาปิ้ง:

ดูจากบ้านเมืองแล้ว กลัวว่าสักพักมันจะไม่ค่อยดีฮะ  :)

เรามาคลายเครียส ด้วยเรื่องอื่นดีกว่าครับ  :)

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง