สงกรานต์นี้จะไปเที่ยวไหนกันดี

มือใหม่corsa · 14811

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

อ่อ  ไผ่ลืม  ทะเบียนภาษาอังกฤษ

200 บาทนะคะ  ได้ 20 วันหลังจากได้ พาสปอร์ตรถค่ะ (ทำที่ขนส่งจตุจักรเช่นกันค่ะ)

แก้ไขนะคะ  ป้ายทะเบียนภาษาอังกฤษ  ต้องทำที่ขนส่งจังหวัดที่รถทะเบียนนั้น ๆ อยู่นะคะ

กทม.  ไม่ทำให้แน่นอน
รถพี่ทะเบียน กทม. ต้องไปทำพาสปอร์ต และ ทะเบียน inter ที่หมอชิต ใช่ป่าวครับ  ไปที่ ขนส่งนนทบุรีไม่ได้ใช่ป่าว พี่ไผ่ครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ยัยแมวอ้วน

• DekGayRay's
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

อ่อ  ไผ่ลืม  ทะเบียนภาษาอังกฤษ

200 บาทนะคะ  ได้ 20 วันหลังจากได้ พาสปอร์ตรถค่ะ (ทำที่ขนส่งจตุจักรเช่นกันค่ะ)

แก้ไขนะคะ  ป้ายทะเบียนภาษาอังกฤษ  ต้องทำที่ขนส่งจังหวัดที่รถทะเบียนนั้น ๆ อยู่นะคะ

กทม.  ไม่ทำให้แน่นอน
รถพี่ทะเบียน กทม. ต้องไปทำพาสปอร์ต และ ทะเบียน inter ที่หมอชิต ใช่ป่าวครับ  ไปที่ ขนส่งนนทบุรีไม่ได้ใช่ป่าว พี่ไผ่ครับ

ใช่แล่วค่ะ

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

รถพี่ทะเบียน กทม. ต้องไปทำพาสปอร์ต และ ทะเบียน inter ที่หมอชิต ใช่ป่าวครับ  ไปที่ ขนส่งนนทบุรีไม่ได้ใช่ป่าว พี่ไผ่ครับ
ใช่แล่วค่ะ

:)
ทะเบียน Inter ต้องรอ 20วันเลยเหรอครับ....พี่จะทำทันมั้ยนิ  พรุ่งนี้ไปทำพาสปอร์ต + ทะเบียน inter

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
20 วันค่ะ

รีบๆ เลยพี่

:)  (นู๋ยังไม่ได้ทำเลย 555+)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

20 วันค่ะ

รีบๆ เลยพี่

:)  (นู๋ยังไม่ได้ทำเลย 555+)
หุหุ  ตัด ติ๊กเก้อเองได้มั้ยนะ  เอาให้เนียนๆเลย

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ก็มีตกเขา หลายท่านนะครับ ปีก่อน เพราะไปในช่วงที่มีฝนตก    ดินมันไหล  แต่เราไปหน้าร้อน หึๆสบายๆ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

ก็มีตกเขา หลายท่านนะครับ ปีก่อน เพราะไปในช่วงที่มีฝนตก    ดินมันไหล  แต่เราไปหน้าร้อน หึๆสบายๆ
ฝุ่นสิพี่  ฝุ่นตะหลบเลยแหละ  แต่รถคงไม่เยอะนะครับ.....ตกลงเราจะได้ไปวันเดียวกันมั้ยนิ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ฝุ่นสิพี่  ฝุ่นตะหลบเลยแหละ  แต่รถคงไม่เยอะนะครับ.....ตกลงเราจะได้ไปวันเดียวกันมั้ยนิ

Confirm พี่ผมออกวันที่  9 เช่นกันกัน  พี่ไปพักใหนคืนใหนนมั่งเนี่ย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

ก็มีตกเขา หลายท่านนะครับ ปีก่อน เพราะไปในช่วงที่มีฝนตก    ดินมันไหล  แต่เราไปหน้าร้อน หึๆสบายๆ
ฝุ่นสิพี่  ฝุ่นตะหลบเลยแหละ  แต่รถคงไม่เยอะนะครับ.....ตกลงเราจะได้ไปวันเดียวกันมั้ยนิ

Confirm พี่ผมออกวันที่  9 เช่นกันกัน  พี่ไปพักใหนคืนใหนนมั่งเนี่ย
9 เมษายน เช้าๆ... ล้อหมุน...ถ้าทันก่อนด่านปิด ก็คงทะลุไปเวียงจันทร์เลยครับ  (อีสานไม่เคยขับ อาจจะช้า)
ถ้าไม่ทันก็นอน หนองคาย 1 คืน  เช้าด่านเปิดก็ดิ่งไปเวียงจันทร์...จากนั้นก็เรื่อยๆครับ  อาจจะที่ละ 1 คืนครับ
ไปหาที่นอนเอาดาบหน้าครับ  เฮือนพักน่าจะพอมีครับ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Project ของพี่หน่าดูอลังการมากครับ  แต่ถนนประเทศเพื่อนบ้านอ่ะ มันน่ากลัวนะครับ  :เครียด: :เครียด: :เครียด: รถในบ้านคงเอาไปได้แต่ Vigo อ่ะครับ 
พยามทำการบ้านอยู่ครับเรื่องเส้นทาง ปัญหาตอนนี้ก็คือมีข้อกำหนดเส้นทางว่ารถเราจะต้องไปได้
คงตองหาเส้นทางที่ถนนดีที่สุดก่อน ยังไม่แน่ว่าปีหน้าจะไปไหนก็เรื่องนี้แหละ
 :มั้ง:หรืออาจจะลงใต้ไปเที่ยวมาเลเซียก็อาจเป็นได้ครับ แวะตลอดรายทาง

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ก็มีตกเขา หลายท่านนะครับ ปีก่อน เพราะไปในช่วงที่มีฝนตก    ดินมันไหล  แต่เราไปหน้าร้อน หึๆสบายๆ
ฝุ่นสิพี่  ฝุ่นตะหลบเลยแหละ  แต่รถคงไม่เยอะนะครับ.....ตกลงเราจะได้ไปวันเดียวกันมั้ยนิ
Confirm พี่ผมออกวันที่  9 เช่นกันกัน  พี่ไปพักใหนคืนใหนนมั่งเนี่ย
9 เมษายน เช้าๆ... ล้อหมุน...ถ้าทันก่อนด่านปิด ก็คงทะลุไปเวียงจันทร์เลยครับ  (อีสานไม่เคยขับ อาจจะช้า)

ลุงต้องขับ 140-160 ตลอดเส้นทางนะ ถึงจะทัน เพราะระยะทางจาก กทม.ไป หนองคายก็ 700 กม.ขึ้นไปอ่ะนะ
และที่แน่ๆ สงกรานต์ด่านเยอะ รถเยอะ ดีที่ออกเช้า ถ้าออกบ่าย มีติดแช่บนถนนแน่นอน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

Project ของพี่หน่าดูอลังการมากครับ  แต่ถนนประเทศเพื่อนบ้านอ่ะ มันน่ากลัวนะครับ  :เครียด: :เครียด: :เครียด: รถในบ้านคงเอาไปได้แต่ Vigo อ่ะครับ 
พยามทำการบ้านอยู่ครับเรื่องเส้นทาง ปัญหาตอนนี้ก็คือมีข้อกำหนดเส้นทางว่ารถเราจะต้องไปได้
คงตองหาเส้นทางที่ถนนดีที่สุดก่อน ยังไม่แน่ว่าปีหน้าจะไปไหนก็เรื่องนี้แหละ
 :มั้ง:หรืออาจจะลงใต้ไปเที่ยวมาเลเซียก็อาจเป็นได้ครับ แวะตลอดรายทาง

เส้นมาเลเซีย ปีนัง ถนนที่ไปปีนังแน่นอนครับ  แต่จำกัดความเร็วที่ 90 km/hr รึเปล่าครับ  เพราะ รถที่นั่นมีกล่องดำ แต่รถเรา(รถนอก)ไม่มี อาจจะเหยียบเกินได้ ถ้าไม่โดนกล้องครับ  แต่น่าสนใจนะครับ  ไปปีนัง ยัน สิงคโปร์

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

เส้นมาเลเซีย ปีนัง ถนนที่ไปปีนังแน่นอนครับ  แต่จำกัดความเร็วที่ 90 km/hr รึเปล่าครับ  เพราะ รถที่นั่นมีกล่องดำ แต่รถเรา(รถนอก)ไม่มี อาจจะเหยียบเกินได้ ถ้าไม่โดนกล้องครับ  แต่น่าสนใจนะครับ  ไปปีนัง ยัน สิงคโปร์
:D สงสัยจะทริปนี้

โถ..เสี่ยว  Unplan แบบผมนี่เลย  คิดมากน่า...

"..ปลายทางอยู่ที่ใจ  ทางไปอยู่ที่ปาก.".....ใช้ concept นี้สิ เที่ยวสนุก...

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
วันนี้เอาจานเบรคแบบมีร่องระบาย+คาลิเปอร์ ที่ซื้อมาจากตาเม้งมาใส่ที่อู่ เพื่อเตรียมตัวลุยเขาในช่วงสงกรานต์นี้ ปลาดุกตัวเดิมอีกแล้วบอกว่างานเข้า ใส่ได้แต่เอาล้อ 13ใส่กลับไม่ได้มันติด ต้องเปลี่ยนเป็นขอบ 14 เลยถอดเก็บไว้ก่อน เพราะถ้าหาแม็กซ์ขอบ 14มาใส่ก็ต้องอีกหลายกะตัง เอาเป็นว่าใช้อย่างเดิมดีก่า เดี๋ยวจะไปเปลี่ยนยางเป็นปีใหม่ๆแทนปี 02 ที่ติดรถอยู่ซะหน่อยเดี๋ยวจะไม่รอดกลับมา ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
  • No.: 63
  • รุ่นรถ: corsa 5D auto
  • สีรถ : แดง แรงฤทธิ์
  • เครื่องยนต์: C16NZ เน่าๆ
วันนี้เอาจานเบรคแบบมีร่องระบาย+คาลิเปอร์ ที่ซื้อมาจากตาเม้งมาใส่ที่อู่ เพื่อเตรียมตัวลุยเขาในช่วงสงกรานต์นี้ ปลาดุกตัวเดิมอีกแล้วบอกว่างานเข้า ใส่ได้แต่เอาล้อ 13ใส่กลับไม่ได้มันติด ต้องเปลี่ยนเป็นขอบ 14 เลยถอดเก็บไว้ก่อน เพราะถ้าหาแม็กซ์ขอบ 14มาใส่ก็ต้องอีกหลายกะตัง เอาเป็นว่าใช้อย่างเดิมดีก่า เดี๋ยวจะไปเปลี่ยนยางเป็นปีใหม่ๆแทนปี 02 ที่ติดรถอยู่ซะหน่อยเดี๋ยวจะไม่รอดกลับมา ;D ;D ;D

น้าหมอได้ล้อใหม่จากน้าโทนี่มาแล้วมิใช่หรือ  :D

อย่างนี้ก็ใส่ได้เลยสิครับ  ;D ;D ;D

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว

น้าหมอได้ล้อใหม่จากน้าโทนี่มาแล้วมิใช่หรือ  :D

อย่างนี้ก็ใส่ได้เลยสิครับ  ;D ;D ;D

ใส่วันเสาร์เย็นหลังจากกลับจากงานพริตตี้โชว์ครับ น้าวัชร 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง