vista หรือ 7ดีคับ

godog · 5088

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
on: 26 Mar 2010, 13:18
คือว่าเบื่อ xp แล้วอะคับ

จะลงอะไรดีอะคับ วิสต้า หรือ 7 ดี

ใครเคยใช้ทั้ง 2 ตัวช่วยแนะนำหน่อยคับผม :จุก:

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
Reply #1 on: 26 Mar 2010, 13:27
windows 7 ดีกว่าครับ เพราะว่ามันใช้ง่ายกว่า สวยงามกว่า vista เยอะเลย ใช้แล้วจะติดใจ ตอนนี้ driver ต่างๆก็มีสำหรับ windows 7 หมดแล้ว  ส่วนโปรแกรมไม่ต้องห่วง support windows 7 กันเยอะเลย

ผมก็ใช้ windows 7 มานานพอสมควรแล้วครับ ตั้งแต่มันออกให้ทดลองใช้

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #2 on: 26 Mar 2010, 13:28
คือว่าเบื่อ xp แล้วอะคับ

จะลงอะไรดีอะคับ วิสต้า หรือ 7 ดี

ใครเคยใช้ทั้ง 2 ตัวช่วยแนะนำหน่อยคับผม :จุก:
หากจะคุยเฉพาะ OS  ผมแนะนำ Vista ครับ...ไม่มีเหตุผล แต่ชอบการใช้งานและหน้าตามัน

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #3 on: 26 Mar 2010, 13:33
7 ครับปกติผมใช้แมค ยังชอบเลยเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Omega VIP

Reply #4 on: 26 Mar 2010, 13:34
ใช้ทั้ง Vista และ 7 แต่ไม่เห็นความแตกต่างอ่ะ ( รึว่าผมใช้งานไม่ถึงสเป๊กมันว่ะเนีย )

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #5 on: 26 Mar 2010, 13:54
7 ครับ  :D :D :D ลง Vista ใช้ Xp อย่างเก่าดีกว่าครับ....กินแรมสุดๆ

Reply #6 on: 26 Mar 2010, 13:58
7 มันมีหลายตัวมากกก :shock: :shock: :shock:

1.HomeBasic 64Bit<br>
2.HomePremium 64Bit<br>

3.Professional 64Bit<br>
4.Ultimate 64Bit<br>
5.Enterprise 64Bit<br>
6.Starter 32Bit<br>
7.HomeBasic 32Bit<br>
8.HomePremium 32Bit<br>
9.Professional 32Bit<br>
10.Ultimate 32Bit<br>
11.Enterprise 32Bit<br>

ตัวไหนดีล่ะทีนี้ :please: :please:

แล้ว 64 กะ 32 บิต นี่ต่างกันไงอ่ะ ตัวไหนดีกว่าครับ

Reply #7 on: 26 Mar 2010, 14:06

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #8 on: 26 Mar 2010, 14:19
7 มันมีหลายตัวมากกก :shock: :shock: :shock:

1.HomeBasic 64Bit<br>
2.HomePremium 64Bit<br>

3.Professional 64Bit<br>
4.Ultimate 64Bit<br>
5.Enterprise 64Bit<br>
6.Starter 32Bit<br>
7.HomeBasic 32Bit<br>
8.HomePremium 32Bit<br>
9.Professional 32Bit<br>
10.Ultimate 32Bit<br>
11.Enterprise 32Bit<br>

ตัวไหนดีล่ะทีนี้ :please: :please:

แล้ว 64 กะ 32 บิต นี่ต่างกันไงอ่ะ ตัวไหนดีกว่าครับ

พิจารณาดูนะครับ  Ultimate 32 bit น่าใช้กว่าครับ   64bit ไวกว่าแต่ยังไม่ค่อยมี App มารองรับสักเท่าไหร่ครับ

ข้างล่างนี้ อ่านเสริมครับ

การเลือกเวอร์ชันของ Windows 7 ให้ตรงกับการใช้งาน

ไมโครซอฟท์ได้ประกาศแล้วว่า Windows 7 นั้น จะมีใน 6 เวอร์ชันด้วยกัน ผมจึงรวบรวมรายละเอียดเกี่ยวกับของฟีเจอร์ที่จะมีในแต่ละเวอร์ชัน (รวมถึงราคาที่ผู้เชี่ยวชาญคาดการไว้) เพื่อเป็นข้อมูลในการเลือกซื้อให้เหมาะสมกับการใช้งานและงบประมาณ เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด

1. Windows 7 Starter Edition
เวอร์ชัน Starter Edition นั้นคาดว่าจะมีราคาจำหน่ายที่ $199 โดยเหมาะสำหรับการใช้งานเบื้องต้น และมีฟีเจอร์ต่างๆ ดังนี้
• Broad application and device compatibility with up to three concurrent applications.
• Safe, reliable, and supported.
• Home Group makes it easy to share media, documents, and printers across multiple PCs in offices without a domain.
• Improved Windows Taskbar and Jump Lists.

2. Windows 7 Home Basic
เวอร์ชัน Home Basic นั้น จะไม่มีการวางขายตามร้านค้าทั่วไป แต่จะเป็นเวอร์ชันสำหรับ OEM โดยเหมาะสำหรับการใช้งานทั่วๆ ไป และมีฟีเจอร์ต่างๆ ดังนี้
• Broad application and device compatibility with unlimited concurrent applications.
Safe, reliable, and supported.
• Home Group makes it easy to share media, documents, and printers across multiple PCs in offices without a domain.
• Improved Taskbar and Jump Lists.
• Live thumbnail previews and an enhanced visual experience.
• Advanced networking support (ad hoc wireless networks and Internet connection sharing).
• Windows Mobility Center

3. Windows 7 Home Premium
เวอร์ชัน Home Premium นั้นคาดว่าจะมีราคาจำหน่ายที่ $259 โดยเหมาะสำหรับการใช้งานของผู้ใช้ตามบ้าน เช่น การท่องอินเทอร์เน็ต รับ-ส่งอีเมล หรือใช้ดูหนัง ฟังเพลง เป็นต้น และมีฟีเจอร์ต่างๆ ดังนี้
• Broad application and device compatibility with unlimited concurrent applications.
• Safe, reliable, and supported.
• Improved Taskbar and Jump Lists.
• Live thumbnail previews and an enhanced visual experience.
• Advanced networking support (ad hoc wireless networks and Internet connection sharing).
• Mobility Center.
• Windows Aero transparent glass design and advanced Windows navigation.
• Easy networking and sharing across all your PCs and devices.
• Improved media format support, enhancements to Windows Media Center and media streaming, including Play To.
• Multitouch and improved handwriting recognition.

4. Windows 7 Professional
เวอร์ชัน Professional นั้นคาดว่าจะมีราคาจำหน่ายที่ $299 โดยเหมาะสำหรับการใช้ภายในองค์กร หรือการใช้งานในระดับมืออาชีพ และมีฟีเจอร์ต่างๆ ดังนี้
• Windows Aero transparent glass design and advanced Windows navigation.
• Easy networking and sharing across all your PCs and devices.
• Improved media format support, enhancements to Windows Media Center and media streaming, including Play To.
• Multitouch and improved handwriting recognition.
• Domain Join enables simple and secure server networking.
• Encrypting File System protects data with advanced network backup.
• Location Aware Printing helps find the right printer when moving between the office and home.
• Windows XP Mode enables customers to run many Windows XP productivity applications.

5. Windows 7 Ultimate
เวอร์ชัน Ultimate นั้นคาดว่าจะมีราคาจำหน่ายที่ $319 โดยเหมาะสำหรับการใช้ในขั้นสูงที่ต้องการความปลอดภัยของข้อมูลและมีฟีเจอร์ต่างๆ ดังนี้
• Domain Join enables simple and secure server networking.
• Encrypting File System protects data with advanced network backup.
• Location Aware Printing helps find the right printer when moving between the office and home.
• Windows XP Mode enables customers to run many Windows XP productivity applications.
• BitLocker protects data on removable devices.
• DirectAccess links users to corporate resources from the road without a virtual private network (VPN).
• BranchCache makes if faster to open files and Web pages from a branch office.
• AppLocker easily restricts unauthorized software and enables greater security.

หมายเหตุ: Windows 7 Enterprise นั้นจะมีให้กับลูกค้าแบบ Volume License (VL) เท่านั้น โดยรุ่น Enterprise จะมีฟีเจอร์ต่างๆ เหมือนกับที่มีใน Windows 7 Ultimate ยกเว้น ในส่วนของ Multiple-language packs

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #9 on: 26 Mar 2010, 14:37
64 bits ลง PC บ้านๆไม่ได้น้อ.....CPU ต้องเป็น64ด้วยครับ
ไม่เห็นยากเลย....ซื้อลายเส้นกันด้วยลือ.....เขามีอะไรแครกมาแล้วก็ลงไปเถอะครับ ฟีเจอร์โฮมก็ดูหนังฟังเพลง โปรก็เอาไว้ทำงาน
น้าๆที่พันทิป เข้าให้ไรมาก็ลงเลย สามสองบิดนะครับ.....ลงไม่ผ่านก็ไปเปลี่ยนแผ่น.....64ส่วนใหญ่เป็นแบคเอ็น ตั้งไว้ในห้องเซิอร์เว่อ..หรือไม่ก็เรนดิ้งกราฟฟิก...หนังการ์ตูนเอวี..

Offline Blackhole

Reply #10 on: 26 Mar 2010, 16:28
ฟันธง 7 แต่แรมต้องสัก 2G นะ จะได้ลื่นๆ หน่อย

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
Reply #11 on: 26 Mar 2010, 16:39
 :สำนึก:  7 ดีกว่า ค่ะ ทีม ที่เขาทำโปรแกรมทั้ง 2 ตัว recommend มา อ่ะค่ะ

Reply #12 on: 26 Mar 2010, 16:44
ขอบคุณมากๆคับสำหรับคำแนะนำ

ตอนนี้ดูด 7 มารอแล้วเรียบร้อย :)

จะเหลือก็แค่ไปซื้อชิ้นส่วนมาประกอบให้มันเป็นคอม

ขอบคุณค๊าบ :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

Reply #13 on: 26 Mar 2010, 17:58
ขอบคุณมากๆคับสำหรับคำแนะนำ

ตอนนี้ดูด 7 มารอแล้วเรียบร้อย :)

จะเหลือก็แค่ไปซื้อชิ้นส่วนมาประกอบให้มันเป็นคอม

ขอบคุณค๊าบ :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

ที่ดุดมาน่ะ ไวรัสซะครึ่งหนึ่งแล้วนะนั้นน่ะ  8) 8) 8) 8)

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
Reply #14 on: 26 Mar 2010, 18:41
  win7 64 bit ครับ เร็วลื่น

แนะนำแรม 2 GB ขึ้นไปนะครับ

Vista อืดฉึ่ง ครับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
Reply #15 on: 26 Mar 2010, 18:45
อ่อ ลืมบอกไปว่าลงแบบ ultimate นะครับ มันจะได้ active ผ่านได้

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline chanat

• Tel 0896762564
Reply #16 on: 26 Mar 2010, 21:01
ถ้าคิดจะเพิ่มแรม เป็น4 GBต้องลง 64BITนะครับ เพราะ 32 มองไม่เห็น ผมใช้7 ultimate64bit

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #17 on: 26 Mar 2010, 21:13
7 64Bit ใช้มาตั้งแต่ Build 7000 ครับ  :)

แล้วจะลืม XP ไปเลย (Vista ผมไม่พูดถึง เพราะในใจผม Vista มันคือ ME กลับชาติมาเกิดใหม่)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Reply #18 on: 26 Mar 2010, 21:26
7 64Bit ใช้มาตั้งแต่ Build 7000 ครับ  :)

แล้วจะลืม XP ไปเลย (Vista ผมไม่พูดถึง เพราะในใจผม Vista มันคือ ME กลับชาติมาเกิดใหม่)

งั้นเตรียมลง 7 ใน Notebook ด้วยนะ   ;D ;D ;D

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #19 on: 26 Mar 2010, 21:31
แบบว่า ผมใช้ XP ก็ โอเคนะ เขียนแบบมันก็ลื่นๆ ดี เวลาโหลดคลิปให้ ลูกพี่กอล์ฟ ก็ลื่น  :D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline zince

Reply #20 on: 26 Mar 2010, 21:53
7 กับ Vista พี่น้องกันอะ
แต่เท่าที่เห็นๆ 7 ลื่นกว่าเยอะเลยครับ แต่จะจอปัญหาเรื่อง  Front นิดหน่อย ไม่รู้เป็นแต่ตัวที่ผมโหลดหรือเปล่า

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #21 on: 26 Mar 2010, 21:57
วิสต้าคือ สิ่งที่ ไมโครซอฟ์ เอาออกมาขายแก้ขัดทั้งที่ยังไม่สมบูรณ์ (จริงๆมันก็ไม่มีตัวไหนสมบูรณ์สักตัวนะ) เพราะว่า ต้องเอา ลูกเล่น 64bit มาซัพพอรท์ CPU ครับ

ไม่งั้นโดน ลูกแอปเปิลกินเรียบ....  8) 8) 8)

สุดท้ายใช้ 7 เถอะฮะ...  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline a-lemon

• นักรบพเนจร
  • **
  • หวัดดีกั๊บขอเปนสมาชิกด้วยคนนะ
Reply #22 on: 26 Mar 2010, 22:41

7 Ultimate รองรับเอ็กซพีได้ด้วย แต่ต้องของแท้ที่มีแอนตี้ไวรัส ดาวโหลดได้ฟรีจากไมโครซอฟอัฟเดทได้ตลอด  7ลูกเล่นเพียบ ดูซีพียูด้วยนะครับ intel ดูก่อนดีกว่า แต่amdรองรับได้เกือบหมด ของปลอมโดนจับได้ครับ 8)(ไม่เปนไรลงไหมอีก) ;D ถ้าคอมไหม่ๆ แร็มเยอะๆ มีหลายคอร์ผมว่าเปน os ที่ดีตอนนี้นะครับ(แต่ไม่ดีทีสุดเขาต้องพัฒนามาขายไห้เราอีกแน่ๆ) 8)ตอนนี้ผมใช้ได้ดีxp ครับ ;Dไม่มีตังไช้ของแท้ 2500-11500 ราคาขึ้นตามรุ่นครับ vistra(ของแท้) ปรับรุ่นได้ฟรี 7 ได้นำ ความเสถียรจากxp มารวมกับ กราฟฟิกจากvistra แนะนำ 7 64 ครับ งวดนี้ตรงๆครับ 8)

ขอรับคำแนะนำจากสมาชิกทุกคนครับ     0850871039

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
Reply #23 on: 27 Mar 2010, 00:37
เอาแล้วพี่ก๊อฟ  งานเข่า  555

ผมใช้ 7 ในโนตบุกและ วิสต้าในพีซี

วิสต้าในพีซี ใช้มา 2 ปีไม่เคยต้องลงใหม่

7 ใช้ดีเหมือนกันฮะ  เชีย 7  แจ่มกว่าเยอะ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Reply #24 on: 27 Mar 2010, 09:50
ขอถามอีกอย่างคับ :มั้ง:

สมัยนี้เค้าใช้อะไรกันคับ intel หรือ amd(amdสมัยนี้มันร้อนเหมือนเมื่อก่อนรึป่าวคับ)

เน้นเปิดฟังเพลงเรื่อยๆทั้งวัน ไม่ได้เล่นเกมส์คับ

ขอบคุณครับ :shock: :shock:

Reply #25 on: 27 Mar 2010, 09:50
แบบว่า ผมใช้ XP ก็ โอเคนะ เขียนแบบมันก็ลื่นๆ ดี เวลาโหลดคลิปให้ ลูกพี่กอล์ฟ ก็ลื่น  :D

เอาแล้วพี่ก๊อฟ  งานเข่า  555

ตัวพี่งานเข้าก็ เพราะ บรรดาลูกน้องสนิท  มิตรสหายทั้งนั้นแหละ  ขยันสร้างงานกันจัง  แต่ที่มันส่งมา เด็ดๆ ทั้งนั้นอ่ะ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #26 on: 27 Mar 2010, 10:02

สมัยนี้เค้าใช้อะไรกันคับ intel หรือ amd(amdสมัยนี้มันร้อนเหมือนเมื่อก่อนรึป่าวคับ)

เน้นเปิดฟังเพลงเรื่อยๆทั้งวัน ไม่ได้เล่นเกมส์คับ

ใช้งานทั่วไป เอาอะไรก็ได้ฮะ... ไม่ได้ต่างกันขนาดนั้น... :)

ถ้าทำเครื่องเมบ ค่อยว่ากันอีกทีนึง... ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #27 on: 27 Mar 2010, 21:59

งบน้อยเอา AMD ได้แรงเท่า Intel แต่จ่ายถูกกว่า  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline a-lemon

• นักรบพเนจร
  • **
  • หวัดดีกั๊บขอเปนสมาชิกด้วยคนนะ
Reply #28 on: 27 Mar 2010, 22:50
 :สำนึก:ถ้าฟังเพลงหรือเอกสาร intel ครับมีหลายโมเดลมาก ไม่ร้อนแล้วแต่งบประมาณ(ราคาสูงครับ)แล้วแต่สาวกครับ ของผม amd ร้อนแรงครับ 8)ถ้าให้เทียบรุ่นไหม่ทั้งสองตัว intel นำไปก่อนครับ ถ้าไม่เอาอารายมาก amd ราคาถูกดี ;)

ขอรับคำแนะนำจากสมาชิกทุกคนครับ     0850871039

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #29 on: 28 Mar 2010, 00:01
อะไรที่เกี่ยวกับ คำนวน อินเทวจะเร็วกว่า
อะไรที่เกี่ยวกับภาพ AMD จะดีกว่าครับ
อันนี้ความรู้เก่าผมสมัยใช้ pC นานมากแล้วเหอะๆ
สรุป AMD ครับผมชอบดูเลวดี ฮ่าๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง