[ข้องใจ] คอมแอร์ใหม่ vs คอมแอร์บิ้วท์

PeeSard · 9442

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
คอมแอร์ใหม่ vs คอมแอร์บิ้วท์ มันแตกต่างกันอย่างไร
ต/ย ยี่ห้อ Sundent 507
1. เปรียบเทียบบอดี้ มีจุดไหนที่บอกว่า เป็นคอมแกะกล่อง /คอมรีบิ้วท์?
2. กำลังอัด เวลาเปิดแอร์แล้ว มันมีข้อแตกต่างมั้ยว่า? ทำให้เครื่องยนต์เดินไม่เรียบ
3. ความเย็น ของแกะกล่องต้องเย็นกว่าแน่นอนใช่มั้ย?
4. อายุ อันนี้ต้องแตกต่างแน่นอน แต่มันจะห่างกันเป็นเท่าตัวหรือไม่?
5. อื่นๆอีก.. มีรัยบ้าง?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
1.เร็วๆนี้นะครับพี่...เด๋วถ่ายรูปมาลงให้...
2.แทบไม่ต่างครับ...เพราะคอมบิ้วส์มันก้อทำออกมาดีพอสมควร...
ถ้าเทียบเป็นเปอร์เซนต์ก้อให้คอมบิ้วส์80%...คอมใหม่100%...ละกันครับ
3.ใช่ครับ...ของใหม่ไงก้อ100%
4.ไม่เสมอไปครับ...อยู่ที่ของที่เปลี่ยนครับ...เช่น...ถ้าระบบสะอาดจิงๆ...ก้อยาว...ถ้าไม่ชัวก้อนับถอยหลังได้เรย...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
^
^
นี่พี่กะว่า เด๋ว เช็คที่อู่ 71 ไล่ระบบดูอีกครั้ง ถ้าไม่หายหรือจบเนียน
ก็คงต้องโยนให้จุ๊ฟแล้วแระ.. ปวดหัวกะแอร์นู๋เขียวจริงๆ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
^
^
นี่พี่กะว่า เด๋ว เช็คที่อู่ 71 ไล่ระบบดูอีกครั้ง ถ้าไม่หายหรือจบเนียน
ก็คงต้องโยนให้จุ๊ฟแล้วแระ.. ปวดหัวกะแอร์นู๋เขียวจริงๆ

แอร์กี่แล้วก็งี้แหล่ะน้านุ่น :omg: :omg: :omg: ของผมก็เริ่มมีอาการแระ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า
^
^

แอร์กี่แล้วก็งี้แหล่ะน้านุ่น :omg: :omg: :omg: ของผมก็เริ่มมีอาการแระ ;D ;D ;D

หวังว่าน้าหมอคงไม่ได้หมายถึงนู๋หรอกนะ ฟังแล้วมันไงๆ ชอบกล
เพราะมันเป็นรถของนู๋ด้วยดิ๊ ร้อนตัวไงไม่รุ๊ อากาศยิ่งร้อนๆ อยู่ด้วย อิอิ
;D ;D

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ป่าวนะม่ะได้ว่าป้าตาลนะ  ใครจะก้า ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :'(เพิ่งโดนปครับ SD 508 ตัวเก่ามันหมดสภาพแล้ว ผมว่าเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ราคาก็ไม่แรงมาก

Offline yut

• นักรบพเนจร
  • **
ราคาเปลี่ยนมาเท่าไรครับ ท่าน อ.หน่่า

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ราคาเปลี่ยนมาเท่าไรครับ ท่าน อ.หน่่า
ราคาโคราชนะครับ
คอม SD508 ใหม่ + Drier + expansion valve + ค่าน้ำยา R12 + ค่าแรง  = 6800 บาท ครับ

ออ ที่สำคัญ Sanden ใหม่มี 2 เกรดนะครับ เป็นของจีน (ข้างกล่อง made in Japan) กับ ของสิงคโปร์
ราคาที่ผมทำมาเป็นของใหม่จีนครับ ถ้าจะเอาคอมสิงคโปร์และทำตามรายการที่ผมทำทุกอย่าง ต้องเพิ่มอีกประมาณ 2000 บาท
ช่างแกบอกว่าคุณภาพไม่ต่างกัน ความทนทานของจีนที่แก่ทำให้ลูกค้าก็ไม่เคยมีปัญหา เลยเลือกประหยัดครับ

ทำที่ร้านประเสริฐแอร์ โคราชครับ เจ้าของร้านเป็นลุงอายุพอควรแล้ว แกทำให้เย็นฉ่ำเลย  :ตาปิ้ง:
เป็นร้านแอร์เก่าแก่ในโคราชครับ ราคาไม่แพงนะผมว่า แอร์รถ Opel แต่รู้ดีมากเพราะแกทำแอร์ให้ช่างศูนย์ opel มาในสมัยก่อน

ถ้าใครมาดูถูกว่าโอเปิลเราแอร์ไม่เย็นอีกผมจะเถียงขาดใจเลยครับ

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ของผมเปิดแล้วคราง ครืดๆๆๆๆๆๆๆ เปลี่ยนลูกปืนหน้าครัชท์แล้วไม่หาย สงสัยเป็นลูกปืนตัวใน แต่ตอนนี้เย็นฉ่ำดีมาก ก็เลยยังไม่อยากรื้อ.............

แต่มันจะเป็นไรมั้ยน้องจุ๊ฟ...............................

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

ของผมเปิดแล้วคราง ครืดๆๆๆๆๆๆๆ เปลี่ยนลูกปืนหน้าครัชท์แล้วไม่หาย สงสัยเป็นลูกปืนตัวใน แต่ตอนนี้เย็นฉ่ำดีมาก ก็เลยยังไม่อยากรื้อ.............

แต่มันจะเป็นไรมั้ยน้องจุ๊ฟ...............................
พีสน ผมก่อนพังก็เย็นดีครับ แต่มีเสียงดังมากๆ แล้วเครื่องสั้นน้อยๆ ผิดสังเกตุ
สุดท้ายมันอ่อนแรงไปเองครับ จนไม่เย็น ใช้เวลาไม่กี่วันเก็บตั้งไม่ทันเลยอะ

พี่สนลองดูที่น้ำมันคอมก่อน ด่วนเลยดีไหม เผื่อมันแห้ง

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น

รื้อซ่อมมานจะคุ้มหรอพี่..ผมว่านะพี่ของใหม่ราคาไม่แรง...
เปลื่ยนใหม่คุ้มกว่าครับ...
« Last Edit: 02 Apr 2010, 23:12 by Joofy »

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

ลื้อซ่อมมานจะคุ้มหรอพี่..ผมว่านะพี่ของใหม่ราคาไม่แรง...
เปลื่ยนใหม่คุ้มกว่าครับ...

งั้นอั๊วซ่อมเอง 8) 8) 8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง