มีใครไปงานมอเตอร์โชว์2010ที่ไบเทคบ้าง

wat3899 · 6873

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
ปายยยย ม่ายยย ล่ายยยยย แต่แฟนอยากไป แต่ถ้าผมไปด้วย คง :dead:

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) น้าหมอครับ ขอร้องว่าถ่ายไฟล์ลอร์ มานะครับ เดี๋ยวผมซูมเอง งัดเข้าไว้ครับ ต้องมีแพลมๆ บ้างละวะ
ถือเป็นคำขอร้องของผมครับ :please:
ได้โปรด.............รถดูตามหนังสือเยะแล้วครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
8) น้าหมอครับ ขอร้องว่าถ่ายไฟล์ลอร์ มานะครับ เดี๋ยวผมซูมเอง งัดเข้าไว้ครับ ต้องมีแพลมๆ บ้างละวะ
ถือเป็นคำขอร้องของผมครับ :please:
ได้โปรด.............รถดูตามหนังสือเยะแล้วครับ

จะพยายามให้เต็มความสามารถของผมละกันครับพี่เจี๊ยบ เพราะ 5Dmkll + 24-70 2.8L + 70-200 2.8L คงจะรับมือไหวอยู่นะ แต่มันกินเมมน่าดูเลยล่ะRAWรูปนึงประมาณ 21Mb แต่เพื่อพี่เจี๊ยบเดี๋ยวน้องจัดให้

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet

จะพยายามให้เต็มความสามารถของผมละกันครับพี่เจี๊ยบ เพราะ 5Dmkll + 24-70 2.8L + 70-200 2.8L คงจะรับมือไหวอยู่นะ แต่มันกินเมมน่าดูเลยล่ะRAWรูปนึงประมาณ 21Mb แต่เพื่อพี่เจี๊ยบเดี๋ยวน้องจัดให้

ของเค้าดีจิงค่ะน้าหมอ หมายถึงกล้อง Canon นะคะ อิ อิ ^_______^

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

จะพยายามให้เต็มความสามารถของผมละกันครับพี่เจี๊ยบ
เพราะ 5Dmkll + 24-70 2.8L + 70-200 2.8L คงจะรับมือไหวอยู่นะ
แต่มันกินเมมน่าดูเลยล่ะ RAWรูปนึงประมาณ 21Mb
แต่เพื่อพี่เจี๊ยบเดี๋ยวน้องจัดให้

ปรกติพี่ ถ่ายเป็น format รัยอ่ะ?
Raw file format เขาเอาไว้ทำบิลบอร์ดใหญ่ๆ นะนั่น..เห็นถึงอณูขี้ไคลในรูขุมขนเลย 555+
ส่วนงานพิมพ์ หรือพวกสิ่งพิมพ์ที่ต้องการพิมพ์ 2400เส้น ก็ใช้แค่ tif format 300dpi ก็เหลือๆ
แต่ถ้าถ่ายเก็บเข้า album เต็มที่ jpg 1920pxl x 1200pxl  (ประมาณ 5-7mb) ก็ใสแจ๋วแล้วครับ
เพราะจอคอมพิวเตอร์ขนาดใสแจ๋ว 30" ก็ความละเอียดประมาณนี้แระครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

จะพยายามให้เต็มความสามารถของผมละกันครับพี่เจี๊ยบ
เพราะ 5Dmkll + 24-70 2.8L + 70-200 2.8L คงจะรับมือไหวอยู่นะ
แต่มันกินเมมน่าดูเลยล่ะ RAWรูปนึงประมาณ 21Mb
แต่เพื่อพี่เจี๊ยบเดี๋ยวน้องจัดให้

ปรกติพี่ ถ่ายเป็น format รัยอ่ะ?
Raw file format เขาเอาไว้ทำบิลบอร์ดใหญ่ๆ นะนั่น..เห็นถึงอณูขี้ไคลในรูขุมขนเลย 555+
ส่วนงานพิมพ์ หรือพวกสิ่งพิมพ์ที่ต้องการพิมพ์ 2400เส้น ก็ใช้แค่ tif format 300dpi ก็เหลือๆ
แต่ถ้าถ่ายเก็บเข้า album เต็มที่ jpg 1920pxl x 1200pxl  (ประมาณ 5-7mb) ก็ใสแจ๋วแล้วครับ
เพราะจอคอมพิวเตอร์ขนาดใสแจ๋ว 30" ก็ความละเอียดประมาณนี้แระครับ

พี่เจี๊ยบเค้าจะเอาไว้ตกแต่งและตัดต่ออ่ะครับน้านุ่น  ก็เลยต้องใช้เต็มFile เลยต้องใช้ RAW File จะได้ทำอะไรได้ถนัดๆหน่อยคุณภาพไม่เสีย ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

พี่เจี๊ยบเค้าจะเอาไว้ตกแต่งและตัดต่ออ่ะครับน้านุ่น  ก็เลยต้องใช้เต็มFile เลยต้องใช้ RAW File จะได้ทำอะไรได้ถนัดๆหน่อยคุณภาพไม่เสีย ;D ;D ;D

ปรกติ ตัดคอต่อหัว ถ่าย แค่ 1 m ก็พอครับ.. แต่ถ้า เก็บเพื่อเอามาซูมดูอะไรบางอย่าง..นั้น... ต้อง 15 m ขึ้นครับ... ไม่งั้นมันไม่ชัด...  :-[ :-[ :-[

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
อยากยืมเลนน้าหมอไป ส่อง จัง  น่าจะคมจนของขึ้น  555

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

อยากยืมเลนน้าหมอไป ส่อง จัง  น่าจะคมจนของขึ้น  555

กล้อง + เลนซ์ ชุดนี้น่ะกะลังเห่อเหมือนผื่นเลยรักยิ่งก่าลูก+เมียอีก ขนาดเมียหยิบมาส่องเล่นนะยังโดนไป 2เลย 8) 8) 8) หรือว่าพี่เอสจะลอง ;D ;D ;D

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
อยากยืมเลนน้าหมอไป ส่อง จัง  น่าจะคมจนของขึ้น  555

กล้อง + เลนซ์ ชุดนี้น่ะกะลังเห่อเหมือนผื่นเลยรักยิ่งก่าลูก+เมียอีก ขนาดเมียหยิบมาส่องเล่นนะยังโดนไป 2เลย 8) 8) 8) หรือว่าพี่เอสจะลอง ;D ;D ;D

เข้าใจฮะ  ไว้เก่าหน่อยค่อยยืม  5555  รอไปก่อน  น้อง40ดี ตอนนี้ไม่ค่อยได้ลั่นชัตเตอร์เรย  มันจะเสียมะน้า

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline bat

• bat
เข้าใจฮะ  ไว้เก่าหน่อยค่อยยืม  5555  รอไปก่อน  น้อง40ดี ตอนนี้ไม่ค่อยได้ลั่นชัตเตอร์เรย มันจะเสียมะน้า[/[/color]quote]

เสียแน่นอน เอามาให้พี่ยืมเลย  ;) ;) วันเสาร์จะได้เอาไปถ่าย

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เชื่อผมครับซูมๆยังไงก็ลอร์ได้เปรียบครับ ไม่มีตกแต่ง ซูมดูแน่ๆ อรกอย่าง มันซูมดูคนอื่นๆ นอกจาก ตัวหลักได้ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

อยากยืมเลนน้าหมอไป ส่อง จัง  น่าจะคมจนของขึ้น  555

เข้าใจฮะ  ไว้เก่าหน่อยค่อยยืม  5555  รอไปก่อน  น้อง40ดี ตอนนี้ไม่ค่อยได้ลั่นชัตเตอร์เรย  มันจะเสียมะน้า

กล้องน่ะม่ะเสียหรอก แต่มันจะม่ะคุ้มค่าของที่ซื้อมา 30D+EF-S17-55 2.8IS ของผมนะกดไป8หมื่นกว่ายังไม่ยอมพังเลยทนโคตรๆ

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
เชื่อผมครับซูมๆยังไงก็ลอร์ได้เปรียบครับ ไม่มีตกแต่ง ซูมดูแน่ๆ อรกอย่าง มันซูมดูคนอื่นๆ นอกจาก ตัวหลักได้ เหอะๆ

ก้อไปที่งานเลยสิฮ๊าาา สิบปากว่าหรือเท่าตาเห็นนนนน!! ผู้ชายก้อดูพริตตี้ไป ชะนีอย่างเราๆ ก้อไปดูผู้ชายที่ไปดูพริตตี้อีกที ดีป้ะ 555

ขอยกให้น้าหมอเปน Brand Ambassador ตัวจริงของ Canon เลยยยยคะเนี่ยยยยย ซื้อ telezoom อีกอันเถอะค่ะ จะได้เห็นทุกอณู
มาเป็น fan Canon ได้ที่ www.facebook.com/canon.thailand นะคะ

ก้อไปที่งานเลยสิฮ๊าาา สิบปากว่าหรือเท่าตาเห็นนนนน!! ผู้ชายก้อดูพริตตี้ไป ชะนีอย่างเราๆ ก้อไปดูผู้ชายที่ไปดูพริตตี้อีกที ดีป้ะ 555

ขอยกให้น้าหมอเปน Brand Ambassador ตัวจริงของ Canon เลยยยยคะเนี่ยยยยย ซื้อ telezoom อีกอันเถอะค่ะ จะได้เห็นทุกอณู
มาเป็น fan Canon ได้ที่ www.facebook.com/canon.thailand นะคะ

มีEF70-200 2.8L แล้วอ่ะ ขาดอีกอันเดียว EF16-35 2.8Lll ก็จะครบ 3เทพอสูรมังกรฟ้าแล้ว ผมชอบแคนนอน เพราะที่ศูนย์บริการเค้าไม่โยกโย้ เหมือนนิกร แล้วอีกอย่างนึงพนักงานหน้าเคาท์เตอร์ก็หน้าตาดีพูดจาดีด้วยแถมมีกาแฟสดกินฟรีอีก :D :D :D แต่เสียอย่างเดียวหาที่จอดรถที่ตึกยากและต้องฝ่าหลายด่านกว่าจะถึงชั้น 10 ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง