[Corsa 5D] สมาชิกใหม่ค่ะ ขอนำรถรุ่นอนุรักษ์นิยมมาขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

SaMaNTa · 11293

Offline SaMaNTa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
สวัสดีค่ะ พี่น้องชาว Opel.in.th

ขอฝาก Corsa สีเขียวหัวเป็ดรุ่นอนุรักษ์นิยมปีประมาณ 94 -95 ด้วยนะค่ะ...
แนะนำตัวนิดนึงชื่อ ตู๋ค่ะ เป็นคนกทม.ค่ะ
ประวัติรถนะคะ รถคันนี้ประวัติดีไม่มีด่างพร้อยค่ะ เพราะพี่ชายดูแลรักษามาอย่างดี และถึงเวลาโอนสิทธิ์นั้นมาให้ใช้ได้ประมาณ 6 - 7 ปีแล้วค่ะ เป็นรถสีเขียวหัวเป็ด(มั้งคะ) 5 ประตู ได้ทำการเปลี่ยนเกียร์มือสองแล้วค่ะ รถไม่ได้ปรับแต่งไรมากไปตามสภาพค่ะ แต่ได้มีเปลี่ยนอะหลั่ยไปตามเวลา...เยอะค่ะ (มีเก็บบิลรายละเอียดทั้งซ่อม และเปลี่ยนไว้หมดค่ะ) งั้นไปดูรูปรถไปพลางๆก่อนนะคะ

ส่วนของปัญหารถยนต์นั้น เดี๋ยวจะไปโพสต์ที่ห้อง General Discussion อีกทีนะคะ เพื่อขอคำแนะนำค่ะ

ปล. โพสต์ขนาดผิดพลาดอย่างไรต้องขอโทษไว้ ณ ทื่นี้ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยินดีต้อนรับครับ  :)

แต่...มันคือสีเขียวเดียวกับผมใช่ไหมเนี้ย.. เวลาถ่ายออกมามันเพี้ยนตลอด้ลย...  :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยินดีต้อนรับครับ

ขอแย้งหน่อยนะ
มันรุ่นอนุรักษ์ที่ไหน..นี่มันไฉไลกว่า แจ๊ด+ยาริด ซะอีก
ว่าซะเสียของเลย

มองดูดีๆสิ มีนาเพิ่งผลิตเสร็จ กับเชอรรี่ป้ายแดงๆ
มันไม่ได้สวยกว่าหรือดูโมเดิร์นกว่านู๋ซ่าเราเลย
อีก 10 ปี นู๋ซ่าเราก็จอดคู่กับรถปี 2020 ได้อย่างไม่อายใคร
เชื่อผมสิ.....

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

เขียวหัวเป็ด น่าจะเป็นสีนี้ครับ

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

เขียวหัวเป็ด น่าจะเป็นสีนี้ครับ

ก็เป็ดมันมีหลายสีนี่น้าโหน่ง ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline OPEL-NKP

• นักรบพเนจร
  • **
  • หนุ่ม
  • No.: 166
  • รุ่นรถ: Astra1.6
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: Opel

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
สีครามน้ำทะเล ยินดีต้อนรับคร๊าบบ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline bat

• bat
จริงๆแล้วรถคันนี้สภาพก็สวยในระดับดีเลยนะครับเนี่ย ถ้าเอามาแต่งเติมอีกนิดผมว่าจะลืมรถยุ่นรุ่นต่างๆที่เคยมองมาเลยละ :D

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ยินดีต้อนรับครับ............... :) :)

คันนี้ผมว่าสีดีแน่นอน............ :D :D

สาเหตุน่าจะไม่ค่อยได้ล้างสี................ :o :o

ทำไมผมกล่าวเช่นนี้..........ดูโลโก้กะตัวหนังสือหลังดิ.........ยังวาววับอยู่เลย 8) 8)

รึว่าของเค้าดีจริงๆ :-[ :-[

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline Omega VIP

กอล์ฟ Omega MV6 ครับ รถสียังสวยอยู่เลยครับ มีแค่ภายในห้องเครื่องที่ดูสกปรกนิดหน่อย  ยังไงก็จัดเก็บพวกสายไฟหน่อยนะครับ  รถมันเก่าแล้ว อันตรายอ่ะ

Offline jeab2009

• นักรบพเนจร
  • **
ยินดีต้อนรับเช่นกันคับ,,,,, :D
,,,,,
,,,,,,,,ผมเจี๊ยบ(astra)คับ,,,, :)
,,,,,
,,,,,,,,รถสวยคับ,,,แต่งอีกนิสสสส,,,คงแจ่มไม่น้อยคับ,,, 8)
,,,,,
,,,,,,,,,,,,, :bye:

Offline moimoi

ยินดีต้อนรับครับ   ผมสีฟ้า5ดอร์ครับ

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
สวัสดีอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นค่ะ  :)

คุณ PeeSard คะ, แย้งได้เลยค่ะ โทษทีค่ะ ติดปากไปนิดค่ะ "อนุรักษ์นิยม" แบบว่าไม่ได้ตั้งใจอ่ะค่ะ ที่บ้านชอบแซวเป็นประจำก็เลยติดไปเขียนค่ะ ไม่ว่ากันนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!

ก็เป็ดมันมีหลายสีนี่น้าโหน่ง ;D ;D ;D

เด๋ว  จะออกไปวางเรือใบที่ทางแยกอุทัย ช่วง น้าหมอ ขึ้นเหนือ ทั้งขาขึ้นและขาล่อง   :ตาย: 

8) 8) 8)

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

เด๋ว  จะออกไปวางเรือใบที่ทางแยกอุทัย ช่วง น้าหมอ ขึ้นเหนือ ทั้งขาขึ้นและขาล่อง   :ตาย: 

8) 8) 8)

ฝันไปเต๊อะน้าโหน่ง....ผมให้น้าเบิร์ดนำ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline aor

เขียวหัวเป็ดคันข้างบนนั่น ที่จับเปิดประตูเป็นแบบโค้ง ๆ น่าจะเป็นรุ่นท้าย ๆ ที่ขายในไทย ไม่รุว่าเบาะหลังพับแยกแบบ 2 ตอนหรือเปล่านะ
อ้าว เกือบลืม ต้อนด้วยคนครับ

Offline bat

• bat
สีเขียวหัวเป็ดนี่มันสวยดีจริงๆเลยเน๊อะ ;D ;D ;D

สีเขียวหัวเป็ดนี่มันสวยดีจริงๆเลยเน๊อะ ;D ;D ;D

สู้เขียวหัวงูไม่ได้ร๊อค 8) 8) 8)

Offline bat

• bat
สู้เขียวหัวงูไม่ได้ร๊อค   ;D ;D ;D

มันเป็นเขียวสีแบบไหนเหรอครับ ไม่เหมือนหัวเป็ดใช่ใหมครับ ถ้ามีเอาตัวอย่างสีมาลงหน่อยครับ :)

:ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สู้เขียวหัวงูไม่ได้ร๊อค   ;D ;D ;D

มันเป็นเขียวสีแบบไหนเหรอครับ ไม่เหมือนหัวเป็ดใช่ใหมครับ ถ้ามีเอาตัวอย่างสีมาลงหน่อยครับ :)

:ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

^
^
^
แบบ ในรูปข้างบนฮะพี่... ที่อยู่ข้างๆรถ  ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
สู้เขียวหัวงูไม่ได้ร๊อค   ;D ;D ;D

เขียวหัวงู ก็สีเดียวกับคันที่น้า Bat ยืนพิงอยู่นั้นไงครับ

รถสีเขียว  คน..งู

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
เอ้าออกเรือได้ 8) 8) 8)

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline bat

• bat
ผมไม่ได้เป็นคนแบบนั้นนะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
เจ้าของกระทู้มายืนยันให้หน่อยครับ  :สำนึก:

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ขอนั่งยันช่วยพี่บัตินะ

:ไถ: )

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline chanat

• Tel 0896762564
สงสัย มันเป้ดคนละพันะ์มั้ง ครับ 5555

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline zenic100

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
    • รีสอร์ทเชียงใหม่

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
คอซ่าสีฟ้า ผากระโปรงสีม่วงมีลายกากบาทจากเซียงกง และ กันชนตัวนอกสีเขียวจากยี่ปุ่นคับ

เจอผมไม่ต้องมาปาดนะ  ตามให้ทันพออิอิ

ล้อเล่นฮะ  บีบแตรทักได้  ห้ามเอากันชนมาทักพอ  อิอิ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

ผมไม่ได้เป็นคนแบบนั้นนะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
เจ้าของกระทู้มายืนยันให้หน่อยครับ  :สำนึก:

ค่าๆๆมาแล้วค่า ไม่ใช่ก้อไม่ใช่ค่า

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำปรึกษา ไว้ว่างๆจะนำรถไปให้ดูค่ะ จะได้ช่วย comment ให้หน่อยนะคะ

ค่าๆๆมาแล้วค่า ไม่ใช่ก้อไม่ใช่ค่า

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำปรึกษา ไว้ว่างๆจะนำรถไปให้ดูค่ะ จะได้ช่วย comment ให้หน่อยนะคะ
:มั้ง: ...  ???

Offline Omega VIP

เหอๆ  ถึงขั้นเอารถให้พี่บัติดูเลยหรอครับ  ควรชวนคนอื่นไปด้วยนะครับ  ไม่ใช่อะไรอ่ะ พี่บัติดูรถจรงิๆครับ  ซ่อมไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้ นอกจากจะพึ่งกำลังภายในอ่ะ  พี่บัติ คือ เฮอร์คิวลิส กลับชาติมาเกิดครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง