[Corsa 5D] สมาชิกใหม่ค่ะ ขอนำรถรุ่นอนุรักษ์นิยมมาขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

SaMaNTa · 11302

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
รถบุบ รถเป๋ เจอส้งตรีนพี่บัติ ...มันเรียบตรงดิ๊กเลย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline mai_corsa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Mr.Mai 088-521-2087
  • No.: 23
  • รุ่นรถ: Corsa b
  • สีรถ : Red
สวัสดีอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นค่ะ  :)

คุณ PeeSard คะ, แย้งได้เลยค่ะ โทษทีค่ะ ติดปากไปนิดค่ะ "อนุรักษ์นิยม" แบบว่าไม่ได้ตั้งใจอ่ะค่ะ ที่บ้านชอบแซวเป็นประจำก็เลยติดไปเขียนค่ะ ไม่ว่ากันนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

ไม่เปนไรคับ ผมให้อภัยแทน เพราะผมมันแพ้คนสวย อิอิอิ

เบอร์ผมเอง 088-521-2087 ใหม่ครับ
จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตัน และอื่นๆถูกๆ ติดต่อ พี่ชายผมได้ที่084-971-6487Sports Focus Badminton @ ชลบุรี,งามวงศ์วาน,ปิ่นเกล้า
หรือชมสาขาปิ่นเกล้าได้ที่ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=17230

Offline Omega VIP

สวัสดีอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นค่ะ  :)

คุณ PeeSard คะ, แย้งได้เลยค่ะ โทษทีค่ะ ติดปากไปนิดค่ะ "อนุรักษ์นิยม" แบบว่าไม่ได้ตั้งใจอ่ะค่ะ ที่บ้านชอบแซวเป็นประจำก็เลยติดไปเขียนค่ะ ไม่ว่ากันนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

ไม่เปนไรคับ ผมให้อภัยแทน เพราะผมมันแพ้คนสวย อิอิอิ

สงสัยอนาคตแก  คงไม่ได้ตีกลองแน่ๆอ่ะ  กลับไปจีบสาว MV. ของเอ๊งดีกว่านะใหม่   ;D ;D ;D

Offline bat

• bat
วันก่อนคุณตู๋โทรมาว่าจะขับรถมาให้ดูที่แยกราชประสงค์เลย  ดีที่ห้ามไว้ก่อน  8) 8) 8)  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารถไปทำช่วงล่างแถวลาดพร้าวว่าจะเข้าไปดูซะหน่อย (ดูรถนะ 8) 8))

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
วันก่อนคุณตู๋โทรมาว่าจะขับรถมาให้ดูที่แยกราชประสงค์เลย  ดีที่ห้ามไว้ก่อน  8) 8) 8)  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอารถไปทำช่วงล่างแถวลาดพร้าวว่าจะเข้าไปดูซะหน่อย (ดูรถนะ 8) 8))

เนี้ยฮะพี่โผม...

ไม่ต้องอธิบายอะไรแล้ว... คำพูดมันบอกตัวเองอยู่... ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แหม้... ใครๆก็ว่าพี่บัติ
คนอะไร้ แรงปลายดีเหลือเกิน 555+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
 :D :D  หุหุ พี่บัตินี่ กิตติศัพท์ ลือชื่อ น่ะค่ะเนี่ย... มี เเต่คน สรรเสริญ กล่าวถึง... อิอิ..  8)

:D :D  หุหุ พี่บัตินี่ กิตติศัพท์ ลือชื่อ น่ะค่ะเนี่ย... มี เเต่คน สรรเสริญ กล่าวถึง... อิอิ..  8)

ไม่จริ๊ง ไม่จริง  มีแต่คนเข้าใจลุงบัติผิด 

ป.ล. คนนี้ช่วยแก้ข่าวให้แล้วนะครับพี่   แต่คนอื่นพี่ไปแก้ข่าวเองนะ   ตามแก้ให้ไม่ไหวอ่ะ  8) 8) 8)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
น้าครับๆ รถเป็นไรไม่รู้ครับ ดึงแบตไม่ออกครับ หลังจากทุกๆคนพยายาม งัดและ ดึงจนหน้าดำ หน้าแดง
พี่บัติ เดินมาก เอาไงขวงงัดปุ้ง......... ออกและแน่นตรงไหน เหอะๆ แบตแตก

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ไม่จริ๊ง ไม่จริง  มีแต่คนเข้าใจลุงบัติผิด 

ป.ล. คนนี้ช่วยแก้ข่าวให้แล้วนะครับพี่   แต่คนอื่นพี่ไปแก้ข่าวเองนะ   ตามแก้ให้ไม่ไหวอ่ะ  8) 8) 8)

:P ก้อ ลุง บัติ เขา ออก จะคุยดี เป็นผู้ใหญ่ที่น่านับ ถือนิ.....
ว่าเเล้ว ยังจำได้เลย คุยกัน ล่าสุด ... พอวางสาย จากลุงเขา ก้อ โดน ล้วง กระเป๋าโทสับหายเลย....หุหุ..  :แงๆ:

:P ก้อ ลุง บัติ เขา ออก จะคุยดี เป็นผู้ใหญ่ที่น่านับ ถือนิ.....
ว่าเเล้ว ยังจำได้เลย คุยกัน ล่าสุด ... พอวางสาย จากลุงเขา ก้อ โดน ล้วง กระเป๋าโทสับหายเลย....หุหุ..  :แงๆ:

อ้าวไปว่าลุงบัติ เป็นตัวซวยไปได้ไงอ่ะ คุณปู  เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับลุงบัตินะครับ   

ป.ล. มาช่วยแก้ข่าวให้อีกรอบครับ

Offline bat

• bat
พลาดไปแม้กระทู้เดียว จะมีชนกลุ่มน้อยมาคอยมาคอยสกัดแบบนี้ละ  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

ที่กล่าวมามันไม่จริง  :please: :please: :please: :please: :please:

พลาดไปแม้กระทู้เดียว จะมีชนกลุ่มน้อยมาคอยมาคอยสกัดแบบนี้ละ  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

ที่กล่าวมามันไม่จริง  :please: :please: :please: :please: :please:

8) 8) 8) 8) 8) 8)  กอล์ฟเข้าข้างพี่เสมอนะครับ  แม้ว่าพี่จะเป็นเช่นไร   :) :) :) :)

ตกลงเจ้าของกระทู้ ไปดูตัวพี่บัติยังอ่ะ? เอ้ยม่ายใช่ เจอตัวพี่บัติยังอ่ะ?.. ;D
คนนิสัยดี มีพลังอย่างงี้ คนเขาก็พูดถึงกันแระนะ

ตกลงเจ้าของกระทู้ ไปดูตัวพี่บัติยังอ่ะ? เอ้ยม่ายใช่ เจอตัวพี่บัติยังอ่ะ?.. ;D
คนนิสัยดี มีพลังอย่างงี้ คนเขาก็พูดถึงกันแระนะ

:มั้ง: พี่นุ่น ค่ะ พี่บัติ เขามีพลังทางด้านไหนอ้ะ.. สงกะสัย... เหอะ เหอะ..

:มั้ง: พี่นุ่น ค่ะ พี่บัติ เขามีพลังทางด้านไหนอ้ะ.. สงกะสัย... เหอะ เหอะ..

ถ้าเคยเจอพี่บัติตัวจริง  แล้วจะรู้ครับ  ;) ;) ;)

Offline SaMaNTa

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

คุณนุ่น ยังค่ะยัง คุณบัติค่อนข้างยุ่งค่ะช่วงนี้ พบยากจริงจร๊งค่า  8)

ต้องเห็นใจพี่เขาหน่อยครับ
ช่วงนี้จ๊อบกลางวันที่โรงแรม กับจ๊อบกลางคืนที่เสื้อแดง...ดูท่าจะวุ่นอีกนะครับ

Offline bat

• bat
:( :(

ยัยนี่ก็ช่างสงสัยซะจริงๆ  >:( >:(  มันไม่ได้มีอะไรเลย เค้าแซวกันเล่นๆเฉยๆ อย่าสงสัยมาก คนรอตอบแทนมันเยอะ  :เครียด: :เครียด:

อ้อๆช่วงนี้ไม่ค่อยว่างไปไหนเลยจริงๆครับ คงได้แต่นั่งหน้าจอเป็นครั้งคราวเท่านั้นละครับ และตอนนี้ที่ทำงานก็ปิดตัวลงชั่วคราวแบบไม่มีกำหนดเปิดด้วยละครับ ตอนนี้ก็เฝ้าตึกอย่างเดียวละครับ :please: :please: :please:

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
พี่บัต... มีพลังด้าน...

นั้นแหละฮะ... แบบที่คิด... ถูกต้องแล้วครับ...  ;) ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

พี่บัต... มีพลังด้าน...

นั้นแหละฮะ... แบบที่คิด... ถูกต้องแล้วครับ...  ;) ;D

ใช่ครับ  อย่างที่ คุณ ตู่ คิดนั่นแหละ ถูกต้องครับ   :) ;D :) 

Offline beer3000

• ถ้าบินได้ บินไปแล้ว
รถสวยงามมากมาย

ทำโอเบิ้ล วางเครื่องหมดไป 110000 หล่อเกิีน
CORSA 4E AT 4 SPEED OVER DRVE สีดำ MAXเทา12ก้านขอบ15 พิษณุโลก
ร้าน TB.COM จำหน่าย+ซ่อมคอมพิวเตอร์ 086-9342868
ปล.ไม่มีเวลาออน รบกวนโทรติดต่อ คับ

Offline namkhow

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • No.: 191
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : สีแดง
  • เครื่องยนต์: 1400
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ชื่อน้ำข้าวคะ ใช้รถรุ่นเดียวกันเลยแต่สีแดงพึ่งทำสีมาใหม่แดงแป๊ดดดดดดดดดดดดเลยคะ  :D :D :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง