เอาเจ้าเขียว "ปิกัสโซ" มาให้ดูกันบ้าง

sawassdee · 4313

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
 :ตาปิ้ง:  หลังจากสิงสู่อยู่ในเว็บมานาน  คิดแล้วคิดอีกว่าจะโพสดีมั้ย  เพราะรถผมมันไม่ค่อยสวยน่ะครับ  เดิมๆ เน่าๆ   แต่  อึด  สมบุกสมบันดีเหลือเกิน  เหมือนรถ ทางทหาร  เลยตั้งชื่อให้มันว่า  "เจ้าเขียว ปิกัสโซ"   ขอเชิญทุกท่าน ทนรับชม  อิ  อิ

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

ต่อครับต่อ  :อุ่น:

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยินดีต้อนรับคร้าบ... :)

อิอิอิอิ ที่วางแก้วนั้นคุ้นๆ ฮะ  8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline bat

• bat
แค่นี้ก็สวยแล้วครับ แค่เรารักษาดูแลให้รถไม่เสีย ไม่สกปรก สำหรับผมก็ถือว่าดูดีแล้วครับ  :D :D   มันบ่งบอกถึงการเอาใจใส่ ของเจ้าของรถ ว่าดูแลสิ่งอันเป็นที่รักให้ดีอยู่เสมอ ;D ;D :-[ :-[ :-[ :-* :-*

ว่าแต่เขียวแบบนี้ส่วนใหญ่เจ้าของมักจะเป็นคนที่มีจิตใจดีเน๊อะ  8) 8)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
กล่องยาอ่ะ...รถเชฐมันไม่มีที่เก็บหรอก
แต่หลังแวนพี่ มันมีช่องของกล่องตัวนี้อยู่นะ....
อย่าเก็บไว้าตรงนั้นเลย มันเกะกะ...
เอามาให้พี่เหอะ :ไถ: :ไถ: :ไถ:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

:ตาปิ้ง:  อ๋อ มันอยู่ในตัว แอสตร้าแวน เหรอพี่นพ   :ตาปิ้ง:   มันเป็นของหายากนะพี่  อิ  อิ   เอาไฟ LED  ในห้องโดยสารมาแลก ดิ   อิ  อิ       

:อุ่น:  แล้ว  สงกรานต์ ไปใหนรึเปล่าพี่   ที่บ้านผมเขาจะไปเที่ยวหาด แม่รำพึงกัน  14 - 15  อ่ะ    ถ้าว่างจะได้ชวนมาเที่ยวด้วยกัน

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
มันมีช่องมันอยู่ด้านซ้าย มีรูปสามเหลี่ยมแบบป้ายเตือน กับรูปกากบาทแบบกาชาดเลยเชฐ
ส่วนไฟเพดาน ก้อมาเอาที่บ้านก้อแล้วกัน ใครมาก้อแกะไปจากรถพี่นะแหละ...ไม่ได้ทำเก็บไว้
โดนแกะเมื่อไหร่ ก้อทำใหม่เมื่อนั้น... ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
แล้วรูป บั้นท้าย ไม่มีเหรอครับ เชษฐ์ รถกระผมก็อยากโพสน๊ะแต่ยังไม่ได้ตั้งชื่อกับทำสีอ๊ะครับ เน้นทำภายในกับเครื่องให้เนียบก่อนครับ เรื่องภายนอกไว้ทีหลัง  8)  8)  8)  แน่ ๆ พี่นุ่นให้เปลี่ยนแม็ค เห็นว่าไม่เข้ากับรถแรงรถซิ่งมั๊ง  รถกิ๊ฟอ๊ะรถครอบครัวเนอะ ขับช้า ๆ กินลม ชมวิวเน้อ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ผมว่ารถพี่สะอาดกว่ารถผมอีกครับ อย่างงี้ก็ดูดีไปอีกแบบครับ ไม่เหมือนใครดี :)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline Omega VIP

ดูแลได้สะอาด สะอ้านมากครับ   :) :) :)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
รถพ่อลูกอ่อนต้องดูแลภายในให้สะอาดที่สุดดีแล้วครับ เดี๋ยวเด็กจะสูดฝุ่นในรถเข้าไป ยังไงก็เน้นเบาะผ้าหรือเบาะกำมะหยีดี ๆ น๊ะ เป็นห่วง มันอมฝุ่นมากกว่าหนังอ๊ะ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline aor

สุดยอดครับล่วมยานั่น ผมใช้ขององค์การเภสัช กระเป๋าเป็นพลาสติกเขียว ๆ ขนาดพอ ๆ กัน ราคาร้อยสองร้อย
พี่หนานมาครับ ท้ายแอสตร้าซีดานก็มีช่อง (มีฝาปิด) ไว้เก็บล่วมยาด้วยนะครับ ของผมเป็น Astra Elite ตรงจุดนั้นจะมีหมุดพลาสติกกลม ๆ เล็ก ๆ มีเครื่องหมายกาชาดสีแดงแปะติดอยู่ด้วย

Offline Osaint

• ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
  :D  ตัวจริงเขรอะกว่าในรูปอีกครับ  :shock:   อ่าล้อเล่น  งามครับ  สวยสะอาดจริง  :-*

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
 :D  ตัวจริงเขรอะกว่าในรูปอีกครับ  :shock:   อ่าล้อเล่น  งามครับ  สวยสะอาดจริง  :-*
ได้ยางฟรีแล้วยังจะว่ารถเขาอีก..เด๋วเหอะ

รถเชษฐ์ดีที่เป็น สีเขียว ถ้าสีบรอนซ์แล้วล้อลายนี้..คุณนู๋มากมายเลย
มันน่าจะอยู่ในรถเป้ยนะ.. แล้วเชษฐ์ก็เอาล้อดุๆมาใส่ ลายก้านๆแบบต้นชอบจะสวยงามมาก

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

คอร์ซ่า ผมก็มีล่วมยากับเขาด้วย และก็ไม่มีที่เก็บซะด้วย
 เกะกะอีกต่างหาก(เดี๋ยวปั๊ด...โยนทิ้ง แฮแฮ พูดเล่น)
 ข้างในมียามีไฟฉาย ทรงแปลกๆไม่ค่อยเคยเห็น ผมเอา
 ไปซุกๆไว้ใต้ถังแก๊สอ่ะครับ

:bye: :bye: :bye:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline moimoi

สวยครับ  พวงมาลัยเดิมป่าวครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง