เซ็งมากมาย วันนี้รับของจากอีเบย์ USA

aor · 2473

Offline aor

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ไปรับพัสดุจากไปรษณีย์ สั่งซื้อ Slotcar 3 คัน เป็น Opel GT (รุ่นโบราณ) ทั้งหมด จากอีเบย์ USA

คาดว่าจะมาได้สวย เพราะคนขายเขาส่งทาง USPS สามารถ tracking ได้ด้วย แต่ปรากฏว่า เมื่อเปิดกล่องพัสดุเท่านั้นแหละ
แทบจะหงายหลังตกเก้าอี้ Slotcar ทั้ง 3 คันอยู่ในสภาพเสียหายอย่างรุนแรง แผ่นพลาสติกใต้ท้องรถ (chesis) ซึ่งเป็นที่ยึดมอเตอร์ขับเคลื่อนแตกหักครึ่ง บางคันหักเป็นหลายชิ้น สภาพสีตัวถังถลอกเพราะรถมันไม่ได้ยึดติดกับฐาน คงกลิ้งไปมาในกล่องและขูดกับสกรูพลาสติกจึงทำให้สีตัวถังเป็นรอย เซ็งจริง ๆ เลย เพิ่งเคยสั่งของจากอีเบย์ USA เป็นครั้งแรก และก็ดูแล้วดูอีกว่าคนขายได้เป็น powerseller ด้วย น่าจะเชื่อถือได้ เลยจำเป็นต้องให้ negative feedback แก่คนขายไป เพราะเราได้สินค้าที่มันชำรุด แตกหัก เสียหาย

ในที่สุด ก็ไม่คิดที่จะไปคงไปเคลมอะไรเขา เพราะคงจะเสียทั้งเงินและเวลา เดี๋ยวไปหากาวช้างมาซ่อมแซม ตั้งโชว์ก็น่าเกลียด เพราะสีมันถลอก มันน่าสงสัยว่าเขาจะส่งของชำรุดมาให้เรา เพราะถ้าตัวรถยึดอยู่กับฐานอย่างแน่นหนาก็ไม่น่าจะหลุดได้ง่าย แต่ก็ดูเหมือนว่าของมันคุณภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เป็นของยี่ห้อ powerslot

ระมัดระวังกันด้วยครับเวลาสั่งของจากอีเบย์

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ลองแจ้งคนขายดูก่อนดีกว่ามั้งครับ เพราะหลายๆเจ้าเค้ารับผิดชอบดีมาก แต่ถ้าพี่ Negative ไปก็คงจบแล้วล่ะครับ หลายๆเจ้าเค้าบอกไว้เลยว่ามีปัญหาให้ Contact ก่อน อย่าพึ่ง Left Feedback อ่ะครับ

ผมเจอมากับตัวหลายครั้งที่ส่งของผิดมาให้ หรือไม่ตรงสเปก แต่พอ Contact ไปเค้าก็ส่งมาให้ใหม่ บางเจ้าบอกเลยว่าอันที่ส่งไปผิดไม่ต้อง Return ก็ได้ เพราะค่าส่งมันแพง (หลายๆเจ้าเค้า Refund ค่าส่งคืนให้เราด้วย เพราะเป็นความผิดพลาดของเค้า) หรือถ้าส่งแบบมี Insure ก็ให้ทาง Seller ไปบี้กับ USPS อีกทอดครับ เรานั่งเฉยๆ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline aor

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ แต่ก็ไม่อยากจะรอแล้ว ช่างมันครับ จริง ๆ แล้วไม่อยาก leave negative feedback กับใครเลย ก็คงไม่สั่งอะไรจาก USA อีกแล้วครับ

หลังจากเซ็งอยู่สักพัก ก็มีของส่งมาจาก amazon uk มาปลอบใจ
สั่ง OST Cd ของหนังเรื่อง Stardust กับ Ponyo และ DVD การ์ตูน Shuan the Sheep season 2 กับหนังสือภาพ Ponyo
เฮ้อออ อย่างน้อยก็มีการ์ตูนตอนใหม่ให้ลูกดู กับหนังสือภาพไว้เล่าให้ลูกฟังก่อนนอน หายเซ็งไปได้ครึ่งนึง
amazon uk ไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ ขอบคุณ

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
Ponyo น่ารัก confirm ^___________^

นู๋เปนแฟน Studio Ghibli ทุกเรื่องเท่าที่จะหาได้ค่ะ

Shuan the Sheep season 2 --- สนุกมั้ยยยอ่ะคะ

Offline aor

ตามที่ท่านบอมส์แนะนำมาจริง ๆ ด้วย วันนี้ seller เขาติดต่อกลับมาว่าจะส่งของใหม่ไปแทนให้ ก็ยอมรับนะว่า เราใจร้อนไปหน่อยรีบไป leave feedback ซะก่อน ถ้าได้ของใหม่มาแทนก็ดีไป เพราะของชำรุดดูจะสุดปัญญาซ่อมจริง ๆ ถึงจะเอากาวช้างไปติด chesis ก็คงเอาตั้งเก็บไว้ ขืนเอาไปแล่นบนรางไม่นานคงจะพัง

น้องจอยครับ ผมก็เป็นแฟน Ghibli ตั้งแต่ตอนทำงานอยู่ที่ยุโรป สั่ง DVD มาดูอยู่เรื่อย เจ้าลูกชาย (5 ขวบ เท่า ดช. Sosuke) ชอบมาก มีวานได้ Picture book ของ Ponyo มาเล่มนึง ภาพสวยมาก ๆ (เขาดึงมาจากในหนัง) เดี๋ยววันนี้ได้มีกิจกรรมพาลูกชายวาดรูป Ponyo ครับ
ส่วน Shuan the Sheep เป็นการ์ตูนที่เด็กดูได้ผู้ใหญ่ดูดี หลาย ๆ ตอน ฮากลิ้งครับผม ที่เมืองไทยก็หาซื้อได้แล้วสำหรับซีซัน 1 มี 5 แผ่น ไม่ผิดหวังครับ เข้าใจว่าผลิตโดย BBC น่ะครับ ซีซัน 2 ขำกว่าเดิมครับ แต่ล่าสุดที่เป็นแผ่นเขามีมา 8 ตอน (เหมือน ๆ กับว่ามีคอร์ซ่า 3 ประตูถูกถอดเป็นโมเดลดินน้ำมันในการ์ตูนตอนนึงด้วยนะครับ)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ยินดีด้วยครับพี่ที่ได้ของใหม่

ผมมี Anime ญี่ปุ่นหลายๆเรื่องนี้เหมาะกับเด็กครับ พอได้ดู Anime บ้านเค้าก็เข้าใจเลยว่า ทำไมคนญี่ปุ่นมีความสนใจหลายแขนงมาก เค้าปลูกฝังมาตั้งแต่ในการ์ตูนที่เด็กๆดูเลย มองการณ์ไกลมากจริงๆ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Shuan the Sheep  <<< น่าร้าก ก ก ก ก  ชอบง่ะ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
กรี๊ดๆๆๆๆ...

นู๋ก้อชอบการ์ตูนของ studio glibi..

สมัยยังเปนละอ่อนตัวน้อยๆ อยู่เชียงใหม่..จะมีร้านเช่า DVD ประจำ ที่มีการ์ตูนของ glibi ให้เช่าเกือบทุกเรื่อง...

เรื่อง Spirit Away นี่เรื่องโปรดนู๋เลยค่ะ...

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Model

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวัสดีครับ ถ้าสนใจ Slotcar มาเล่นด้วยกันได้ครับ แถวๆเลียบทางด่วยรามอินทรา

รายละเอียดดูในนี้ได้เลย http://www.technictoy.com

แล้วมาเล่นกัน  :D

Offline aor

สวัสดีครับ ถ้าสนใจ Slotcar มาเล่นด้วยกันได้ครับ แถวๆเลียบทางด่วยรามอินทรา

รายละเอียดดูในนี้ได้เลย http://www.technictoy.com

- ขอบคุณมากครับท่านสำหรับเทียบเชิญ ไว้จะเอา Opel GT (โบราณ) ไปลอง ไม่รุว่าวิ่งไป (รถ)จะพังไปด้วยหรือเปล่า 555
เพราะแชสซีหักครึ่งเลย ใช้กาวช้างติดไว้
- แล้วบริษัทของท่านรับสั่งของด้วยไหมครับ พอดีก็ยังอยากได้ Slotcar ที่เป็น Opel อีกหลายคัน แต่คงไม่สั่งจากอีเบย์อีกแล้ว

Offline Model

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

- ขอบคุณมากครับท่านสำหรับเทียบเชิญ ไว้จะเอา Opel GT (โบราณ) ไปลอง ไม่รุว่าวิ่งไป (รถ)จะพังไปด้วยหรือเปล่า 555
เพราะแชสซีหักครึ่งเลย ใช้กาวช้างติดไว้
- แล้วบริษัทของท่านรับสั่งของด้วยไหมครับ พอดีก็ยังอยากได้ Slotcar ที่เป็น Opel อีกหลายคัน แต่คงไม่สั่งจากอีเบย์อีกแล้ว

รุ่นเก่าคงไม่มีของแล้วละครับ เพราะสปอนเซอร์รถแข่งเปลี่ยนบ่อย เค้าเลยทำมาค่อนค้างจำกัดในแต่ละรุ่นหน่ะครับ

ในส่วนของ Opel จะมีของ SCX อยู่รุ่นเดียวครับ รหัส 62170F

ขอบคุณครับที่สนใจ ^^

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง