ทริป กทม-หนองคาย-ลาว สุดยอดความทรหด

baskgame · 6320

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
สวัสดีคับ กลับมารายงานตัวหลังจากไปเที่ยวอิสาน-ลาวมาคับ ทริปนี้ ไปกลับรวม 1758 กม  :-\ ค่าน้ำมัน 3600 บาท(โซฮอล 95 34.50 บาท/ลิตร) ขับขาไป 80-120 กม/ชม. ขากลับ ไม่เกิน 80 กม/ชม กินน้ำมัน 16 กม/ลิตร ทริปนี้ทั้งร้อนทั้งหนาว แถมขากลับมีฝนตกด้วยอะคับ  :แงๆ: แต่ก็คุ้มคับ กับ ไอมดเขียวของเรา ไม่ทำให้ผิดหวังจิงๆ ไม่งอแงเรย แอร์เย็นมากๆ  :) แต่ว่าต้องเปลี่ยนคลัทช์ยกชุดเพราะว่า เวลาเยียบมีเสียงดัง อะคับ 6000+  :please: เดินทางครั้งนี้โหดจิงๆครับ เด๋วปีหน้ากะว่าจะไปเหนือไปเที่ยวพม่าอะคับ อิอิ เหนื่อยจังแต่ว่าสนุกดีคับ เพื่อนพี่ๆล่ะไปไหนกัลมามั่งอะครับ อิอิ  :)

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
แม่น้ำโขงงับ ถ่ายจากฝั่งลาว อิอิิ

Offline bassoat

โอว.....แต่ละทริป ไกลๆทั้งนั้นเลย

วันนี้ผมกลับจาก อุทัย-กทม. น้ำมันหดไป 2 ขีด T_T 200 กว่าโล

ตกขีดละประมาณ 100 กว่า :shock:

อยากติดแก๊สสสสสส..... จ้า....

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
น้องเปิ้ลของเราสุดยอดจริงๆ ...

:) :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เริ่มเดินทางไกลๆ กันมากขี้นแล้วเนาะ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขับกันยังไงหว่าได้ 16กม/ลิตร ผมได้ 10โล/ลิตรก็หน้าบานแล้ว อยู่กทมได้หรูๆก็8หน่อยไ ธรรมดาๆก็ 7ก่าๆเอง ตืบๆก็ 6ก่าๆ สงกรานต์นี้ไปนี่มาอ่ะ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,4473.0.html

สวัสดีคับ กลับมารายงานตัวหลังจากไปเที่ยวอิสาน-ลาวมาคับ ทริปนี้ ไปกลับรวม 1758 กม  :-\ ค่าน้ำมัน 3600 บาท(โซฮอล 95 34.50 บาท/ลิตร) ขับขาไป 80-120 กม/ชม. ขากลับ ไม่เกิน 80 กม/ชม กินน้ำมัน 16 กม/ลิตร ทริปนี้ทั้งร้อนทั้งหนาว แถมขากลับมีฝนตกด้วยอะคับ  :แงๆ: แต่ก็คุ้มคับ กับ ไอมดเขียวของเรา ไม่ทำให้ผิดหวังจิงๆ ไม่งอแงเรย แอร์เย็นมากๆ  :) แต่ว่าต้องเปลี่ยนคลัทช์ยกชุดเพราะว่า เวลาเยียบมีเสียงดัง อะคับ 6000+  :please: เดินทางครั้งนี้โหดจิงๆครับ เด๋วปีหน้ากะว่าจะไปเหนือไปเที่ยวพม่าอะคับ อิอิ เหนื่อยจังแต่ว่าสนุกดีคับ เพื่อนพี่ๆล่ะไปไหนกัลมามั่งอะครับ อิอิ  :)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline ongchai

• หนึ่งในใต้หล้า
  • top'Zaa
    • ULTIMA-G
โหไปไกลมากเลยนะครับ ...
แถมประหยัดมากด้วย วิ่งไ้ด้ขนาดนี้ happy สุด ๆ นะ ...

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

:) ค่อยๆคลานไปครับ เช็คลมยางด้วยอะคับ แบบว่าใครแซงกะแซงไป เราไปไม่เกิน 80 อิอิ  8) เสพวิวข้างทางไปเรื่อยๆ

Offline Omega VIP

:) ค่อยๆคลานไปครับ เช็คลมยางด้วยอะคับ แบบว่าใครแซงกะแซงไป เราไปไม่เกิน 80 อิอิ  8) เสพวิวข้างทางไปเรื่อยๆ

สุดยอดครับ ผมไปหนองคาย แลวข้ามไปเวียงจันทร์ ขับ 80 km/hr ตลอดทาง  ผมหลับในแน่นอน

อาทิตย์ที่แล้วตีจากพิโลก - กบินทร์บุรี 480 km. ก็เหยียบ 130 - 140 km/hr แล้วก็ไปปราจีนฯ จึงกลับกทม. ก่อนวิ่งกลับ้านที่นครสวรรค์ วิ่งไปประมาณ 1200 km. เติมแก๊สไป 1400 กว่าบาท ครับ

Offline ongchai

• หนึ่งในใต้หล้า
  • top'Zaa
    • ULTIMA-G

สุดยอดครับ ผมไปหนองคาย แลวข้ามไปเวียงจันทร์ ขับ 80 km/hr ตลอดทาง  ผมหลับในแน่นอน

อาทิตย์ที่แล้วตีจากพิโลก - กบินทร์บุรี 480 km. ก็เหยียบ 130 - 140 km/hr แล้วก็ไปปราจีนฯ จึงกลับกทม. ก่อนวิ่งกลับ้านที่นครสวรรค์ วิ่งไปประมาณ 1200 km. เติมแก๊สไป 1400 กว่าบาท ครับ

ค่าแก๊สถูกมากเลยอะครับ

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

:D ถ้าไปคนเดียวคงจะหลับในอยู่อะคับ แต่ว่ามีเจ้าแม่อยู่คอยดึงหูอยู่ข้างๆ 8) 8) ยังไงๆกะไม่หลับแน่นอนคับ (สร้างสัมพันธ์ภาพในครอบครัวให้แน่นแฟ้นยิ่งขึ้นขะรับ) อิอิ :D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
แหม้ ตอนพิมพ์นี่ แฟนนั่งอยู่ข้างๆรึป่าว 555+

ค่าแก๊สถูกมากเลยอะครับ

ช่าย แต่ค่าอาหารตอนกลางคืนมันหมดมากกว่าชาวบ้านอ่ะดิ  8)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

เที่ยวบ่อยนะเราอ่ะ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อย่าลืมเปลี่ยนยางครับ เหอะๆๆๆ 4203

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ทำครัทช์ก่อนคับแล้วเปลี่ยนยาง เพราะว่าครัทช์เริ่มดังมากแระคับ (อยากเปลี่ยนพร้อมกันเรยแต่งบน้อยงับ)  :แงๆ:

เที่ยวบ่อยนะเราอ่ะ

ไม่ได้ไปเที่ยวนะ ขึ้นไปสัมมนาที่พิษณุโลก แล้วก็ตีไปเรื่องงานของกุ๊กที่กบินทร์ ( ให้ค่าคนขับมา 1000 บ.)  ค่าอาหารกลางคืนไม่มีอ่ะ  ไปถึงขอนอนก่อนเลย อากาศข้างนอกร้อนมาก อีกอย่างที่พักหรูหรา ราคา 350 บ. ( ราคาเซลล์ )  มีเสียค่านวดแผนไทยไป 280 บ. แค่นั้น  ไปคราวนี้หมดเงินน้อยมากครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไอ้ตอนที่เค้านวดนวดเพื่อนกอล์ฟนะเสีย 280 แล้วไม่เห็นบอกราคาตอนที่เพื่อนกอล์ฟนวดเค้าหลังจากที่เค้านวดเพื่อนกอล์ฟแล้วละเสียเท่าไหร่ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ไอ้ตอนที่เค้านวดนวดเพื่อนกอล์ฟนะเสีย 280 แล้วไม่เห็นบอกราคาตอนที่เพื่อนกอล์ฟนวดเค้าหลังจากที่เค้านวดเพื่อนกอล์ฟแล้วละเสียเท่าไหร่ ;D ;D ;D

เหอๆ  ไม่มีอ่ะ  เค้าไร้เดียงสานะ   ;D ;D ;D

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ลองดูแล้วกันครับ เพราะเครื่องมันทนโคตรๆ เหอะๆ ถ้าครัชใหม่ขับสนุกขึ้นจมครับ ถ้าไม่วิ่งไกลๆ ยางใช้แบบ ผ่อน 0% ก็แจ่มคตรับ
ค่ายาง 14 น่าจะราวๆ 6000+ -7500 แล้วแต่ยี่ห้อนะครับ ถ้าไม่คิดมาก ใช้ไฟด์สโตน ถ้าเอาคุ้ม BF ดัลลอป ถ้าเอาแบบจริงๆจัง ก็ บริสโตน มิชลิน
อ้อ คันนี้ 1.2 ซิตี้ครับผม เหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

เจี๊ยบมีคนมาขายยางมือสอง ปี 08 เส้นล่ะ 500 ของบริดโตน ดอกยางกะโอนะ แต่ไม่รู้ว่าเป็นไงเพราะมันเป็นมือสอง ซื้อใหม่คุ้มกว่าป่าว

ซื้อใหม่เถอะครับ นะเชื่อผม รถพังกระจุยมาไม่คุ้มค่ายางครับ ยางดีๆใช้สบายใจกว่าครับ นิโตะก็ได้ครับ
http://www.nvyangyont.com/detailQ.asp?id=394
ลองดูนะ อันนี้ใช้เช็คราคานะ ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ มีร้านสนิทๆกันหลายร้านนะ ถูกกว่านี้นิดหน่อย จริงๆเครื่อง 1.2 ผมแนะนำใส่ 175 ขอบที่ 14 นะขับสบายกว่าไม่หนัก
ถ้าไม่ขับเร็วๆ สบายเลยลองดูครับ

งับๆ ผมกะว่าอยู่เด๋วเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายอีกเนาะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ว่าจะเอาสะพาน มิตรภาพ ไทย-ลาวมาฝากเจี๊ยบแระแต่มีตำรวจเฝ้าอยู่ไม่งั้นยกมาฝากแระ อิอิ 8) 8)

เหอะๆ ขอบคุณครับ ฮ่าๆ

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
งับๆ ผมกะว่าอยู่เด๋วเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายอีกเนาะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ว่าจะเอาสะพาน มิตรภาพ ไทย-ลาวมาฝากเจี๊ยบแระแต่มีตำรวจเฝ้าอยู่ไม่งั้นยกมาฝากแระ อิอิ 8) 8)

แม่ญิงลาววมาฝากกกกก้อได้เจ้าา า~

:ตาย:  :ตาย:

แค่สายแพร์เจี๊ยบบก้อดีจายยแล้ววค่าาาาาาาาา

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ซื้อใหม่เถอะครับ นะเชื่อผม รถพังกระจุยมาไม่คุ้มค่ายางครับ ยางดีๆใช้สบายใจกว่าครับ นิโตะก็ได้ครับ
http://www.nvyangyont.com/detailQ.asp?id=394
ลองดูนะ อันนี้ใช้เช็คราคานะ ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ มีร้านสนิทๆกันหลายร้านนะ ถูกกว่านี้นิดหน่อย จริงๆเครื่อง 1.2 ผมแนะนำใส่ 175 ขอบที่ 14 นะขับสบายกว่าไม่หนัก
ถ้าไม่ขับเร็วๆ สบายเลยลองดูครับ

เครื่อง 1.2 ใส่ ขอบ 14 วิ่งไม่ออกเลยนะครับ อย่าใส่เด็ดขาด....

จากเดิม วิ่ง 120 ที่เกียร์ 3 วิ่ง 140 แช่ๆที่เกียร์ 5

กลายเป้น 120 ที่เกียร์ 5 วิ่งยังไงก็ ไม่ได้มากกว่านี้ โดนรถทัวร์แซงด้วย อันตรายมากอ่ะ  เวลาที่มันแซงใครไม่ได้แซงใครไม่ขาดเนี้ย ใช้แจ่ 13 เถอะครับ ถ้าขับอยุ่ต่างจังหวัด เชื่อผมนะๆๆ จะได้ไม่เสียเงินหลายๆรอบ :ไม่:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เหอะๆ จริงๆก็อยากจะแนะนำ 13นะต้น แต่เดิมๆแม็คเขามา 14 /185 นะ เหอะๆยากก็ปีเก่ามากแล้วนะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง