ชุดคลัชคอมแอร์

yut · 4943

Offline yut

• นักรบพเนจร
  • **
 ตอนนี้เวลาเปิดแอร์จะมีเสียงดัง จี๊ดๆๆๆๆๆ พอมาดูทึ่ตัวคอมปรากฎว่าชุดคลัชไม่ยอมหมุนตาม เหมือนกับว่่าระยะมันห่างไปทำให้เสียดสีกัน ไม่ทราบว่าชุดคลัชมันสามารถปรับตั้งเพิ่มให้มันจับแน่นกับคอมแอร์ได้หรือไม่ หรือว่าต้องเปลี่ยนชุดคลัชใหม่ครับ 

Offline chairai

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #1 on: 21 Apr 2010, 19:36
ได้ครับ ถอดหน้าคลัทออกมามันจะมีเหมือนแหวนทองแดงรองอยู่ครับ สงสัยเอาหนุนไว้หลายตัว รถผมก็เคยเป็นตอนยังไม่เติมน้ำยาแอร์ก็ปกติ พอเอาไปเติมเสร็จ แอร์ตัดแล้วไม่ยอมต่อซ๊ะงั้น เขาก็บริการถอด แต่แม่งคิดค่าแรงค่าถอดแหวนหน้าคลัท 500 บาท แล้วไม่บอกกรู กรูทำเองก็ได้ เด็ก ๆ ถอดน็อตแค่ตัวเดียว 500 ไมมันทำกับเราได้  :ตาย:  :ตาย:  :ตาย:

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #2 on: 22 Apr 2010, 09:43
ทำไมมันแพงจังกิ๊ฟ

เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา ก้อโดนไปเหมือนกัน ขดลวดแม่เหล็กละลาย
เปลี่ยนที่สิงห์ฯ หมดไป 500 บาท ทั้งค่าอะไหล่และค่าแรง...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline yut

• **
Reply #3 on: 22 Apr 2010, 11:14
ขอบคุณมากครับ เดี่ยวเย็นนี้จะทดลองถอดดู

Offline yut

• **
Reply #4 on: 23 Apr 2010, 11:21
ขอถามต่ออีกนิดครับ  ปกติดพัดลมแอร์ในห้องโดยสาร ของ แอสตร้า  ปรับความแรงได้กี่ระดับครับ  ของผมปรับได้ 1-3  (4 พัดลมจะไม่ทำงาน) มันปกติหรือเปล่าครับ 

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #5 on: 23 Apr 2010, 12:48
ขอถามต่ออีกนิดครับ  ปกติดพัดลมแอร์ในห้องโดยสาร ของ แอสตร้า  ปรับความแรงได้กี่ระดับครับ  ของผมปรับได้ 1-3  (4 พัดลมจะไม่ทำงาน) มันปกติหรือเปล่าครับ 

ตอบแบบใช้ความรู้สึกนะครับถ้ามันตั้งใจทำเบอร์4ขึ้นมาก็คงจะเป็นช่วงที่ให้แรงที่สุดถ้าทำแล้วพัดลมไม่หมุนจะทำมาทำไมผมว่าน่าจะตัวต้านทานในสวิทช์เสียมากกว่าครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline yut

• **
Reply #6 on: 23 Apr 2010, 18:42
ขอบคุณมากครับอาจารย์หมอที่ให้คำชี้แนะ   :D  เดียววันหยุดนี้จะรื้อออกมาดูอีกซักรอบ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #7 on: 23 Apr 2010, 19:34
ขอบคุณมากครับอาจารย์หมอที่ให้คำชี้แนะ   :D  เดียววันหยุดนี้จะรื้อออกมาดูอีกซักรอบ

ผมบอกแล้วนะครับว่าใช้ความรู้สึกไม่ใช่ประสบการณ์ครับรอผู้รู้จริงมาตอบก่อนรื้อดีกว่าครับเดี๋ยวงานเข้าฟรี :shock: :shock: :shock:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
Reply #8 on: 24 Apr 2010, 22:04

มันทำมา 4 ก็ต้องใช้ได้ 4 ล๊ะครับ สายน่าจะหลุด ลองต่อเช็คที่พัดลมเลยก็ได้ครับ มันมีสปีดอยู่

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline yut

• **
Reply #9 on: 25 Apr 2010, 21:30
สรุปวันหยุดที่ผ่านมาได้แค่ถอดน๊อตหน้าคอมตัวเดียว แต่ไม่สามารถถอดชุดคลัชออกได้ คาดว่าคงต้องหาสามขามาช่วยไม่ง้นไม่ออกแน่ เพราะแน่นมากๆ ส่วนพัดลมก็ยังไม่ได้รื้อดู  ไปเสียเวลาต่อชุดไฟสปร์ทไลท์ด้านหน้าทั้งวัน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง