opel corsa จิ๋วแต่แจ๋ว ....

ongchai · 2964

Offline ongchai

• หนึ่งในใต้หล้า
  • top'Zaa
    • ULTIMA-G
เมื่อหลายปีมาแล้ว...ผมเห็น opel 3dr ครั้งแรก..
รู้สึกเลยว่าเป็นรถที่ออกแบบมาได้น่ารักมาก
ชอบครับ ตามประสาคนที่ชอบอะไรกุ๊กกิ๊กน่ารัก ...อิอิ  :)

เวลาเจอ ก็ตามส่อง ๆ มอง ๆ opel 3dr ส่องควบคู่ไปกับ mazda 121(การ์ตูน)
ผมว่าหน้าตาละม้ายคล้ายกัน ส่วนตัวผมว่ามีความน่ารักกุ๊กกิ๊กเหมือนกัน
จนผมตัดสินใจเลือกที่จะซื้อ opel 3 dr เป็นของตัวเอง (จะได้ไม่ต้องไปส่องของเขา)
เพราะอยากได้เป็นรถคันที่ 2 เล็ก ๆ น่ารัก ๆ เอาไว้วิ่งในเมือง ประหยัด คล่องตัว ซ่อกแซ่กง่าย
มุมมองในตอนนั้นกะเอาไว้ใช้แค่นั้นจริง ๆ คิดว่าคงจะไม่เหมาะนักที่พารถคันเล็ก ๆ ท่องเที่ยวไปไกล ๆ
หลังจากได้ใช้งานมา สามารถพูดได้เลยครับว่าตัดสินใจไม่ผิดจริง ๆ 
แต่ ณ ตอนนี้ ความคิดเริ่มเปลี่ยนไป จากกระทู้ ทริปต่าง ๆ ของเพื่อน ๆ
โอ้แม่เจ้า!!  opel คันเล็ก ๆ เครื่องแค่พันสี่ วิ่งเป็นพัน ๆ กิโลเมตร 

จิ๋วแต่เแจ๋วจริง ๆ ข้าน้อยยอมรับ และขอปรบมือให้ครับ
เยี่ยมยอดมาก ๆ  :D

ที่มา

ทริป ตะลอนทัวร์นกขมิ้นเหลืองอ่อน : มือใหม่corsa
http://www.opel.in.th/index.php/topic,4473.0.html

ทริป กทม-หนองคาย-ลาว สุดยอดความทรหด : baskgame
http://www.opel.in.th/index.php/topic,4519.0.html

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ดูแลเค้าดีๆเค้าก็ไม่ทรยศเราหรอก :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เจ้าซ่าว่าแจ๋วแล้ว

ผมคนขับเจ้าซ่า นี่.................เยี่ยมกว่า เหอะๆ  :ตาย:

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
corsa ดูแลรักษาดีๆกะอยู่กะเราไปยาวนานคับ หมั่นสังเกตุ ฟังเสียงผิดปกติ (ดูแลดีมากๆแฟนงอลอีก หาว่าดูแต่รถ) แต่ว่ารถ ยุโรป ออกแบบ มาให้ขับใกลๆอยู่แระคับ เหมือน ฝั่งยุโรปขับ ข้ามรัฐ กะเป็นพัน กม. แระอะคับ แค่นี้จิ๊บๆ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถ้าไล่ย้อนหลังว่าทำไมถึงได้มาเล่น/เป็นเจ้านู๋ซ่า

เริ่มแรกเลย ชอบรถเล็กอย่างมินิมาก
แรกสุดเลยก็คือ สมัยทำงานใหม่ๆ หลังจากควบ 4สูบจนเบื่อแล้ว
ก็มองหารถเล็กๆมาใช้ในเมืองต่อ ก็เห็นมินินี่แระใช่เลย มีตัว 1250เทอโบด้วย
แต่ไม่มีคัยปล่อย ตอนนั้น หาได้ก็เกือบแสน แต่ตังค์ไม่ถึง (เอาไปลงเหล้าหมด)
ก็เลยเจอกอล์ฟ mk1 ราคาไม่กี่ตังค์ ก็จับมาเล่นไปพลางๆก่อน
ลงเครื่องไป 2 เที่ยว มันก็ไม่สมใจอยากทั้งจากที่อู่เองก็ทำช้ามาก 8 เดือนแน่ะ
ก็เลยเห็นเพื่อนอีกคนมันใช้นู๋ซ่าอยู่ เห็นภายในเดิ้นมาก ก็ถูกใจเลย
เพราะช่วงนั้นก็ดูๆพวก สตาร์เล็ต(ราคาแรง) พวกเฟสติว่า(หา3ดอร์ยาก)
หรือก็ไม่ก็จะเล่นกอล์ฟตัวใหม่..ราคาก็แรงนะ
เพื่อนที่ใช้นู๋ซ่า มันก็บอกว่า ตัวนู๋ซ่ามันมีตัวท็อปนะ..ตรงใจเราเลย
ก็เลยเริ่มเปิดหนังสือรถ ดูไปเรื่อยๆ หลายเดือน ก็เจอเนื้อคู่อยู่ที่เต้นท์หลักสี่ เป็น GSi ปี1998 (ต้นปี)
พอนัดแนะได้ ก็ไปดูรถ/ลองรถ โอเช..ไม่เลว
ก็เลยนัดจองเลย ไว้รอไฟแน้นท์ผ่านก็ค่อยเอาตังค์มาดาวน์
ตอนนั้น มีค.2005 ราคาเต็ม 250พัน ดาวน์ไปแสนนึง..
..แรกๆก็วุ่นวายหน่อยนะ เพราะเราก็ไม่ชินกับยี่ห้อนี้
แต่หลังจากนั้น ผ่านร้อนหนาวมาไม่ถึงปี เรารู้ทางมันแล้ว มันไม่เคยงอแงเลย..เลี้ยงง่าย อึด ทน ครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
นั่นซิครับผมว่ามันแจ๋วมากๆเลยเจ้าซ่าเนี่ย แรกๆก็ไม่ได้สนใจ เห็นเพื่อนมันขับอยู่ อย่าเรียกว่าขับเลย จอดเฝ้าหอซะมากกว่า พอดีงบน้อย ก็ลองดู corsa ดู พอซื้อมาแล้วได้สัมผัสถึงตัวตนของมันจริงๆ มันรู้สึกดีจริงๆ ช่วงล่างนิ่ม เข้าโค้งเนียน ขับขึ้น 120-140 รถไม่สั่น

ถึงใครจะว่ายังไงว่าซื้อมาซ่อม ซื้อมาทำไมรถเล็ก ฯลฯ ผมก็ไม่สน ถ้าพวกเค้านั้นไม่ได้สัมผัสกับมันจรืง  :ปลิว: ขอให้พวกเค้าอยู่กับพวกรถตลาดต่อไปเป็นกบต่อไป

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline corsaGT

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: อยากได้ๆ
ฟันธงครับ  ของเขาดีจริงๆ คุ้มๆ

ToyoTa Crown Ms133
082-6840969

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
รักรถยี่ห้อนี้แล้วอีกหน่อยก็จะหลงสังคมแห่งนี้ครับ มีทุกรสทุกสไตล์ แบบว่าขับไปซ่อมไป ออกทริปทีไรมีตำนานทุกที ส่วนรถที่ผมใช้ก็รถภรรยา ไปไหนมาไหนแบกเครื่องมือไปเป็นกล่องครับ เพื่อเจอเพื่อน ๆ เดือดร้อนน๊ธครับ ไม่ใช่เอาไว้ซ่อมรถตัวเอง  8)  8)  8)  8)   จะมีก็บางทีเนอะ  ใครที่ไม่เคยรู้เรื่องเครื่องยนต์ ผมบอกได้เลยว่าคุณจะรู้เรื่องอย่างแน่นอน ถ้าไม่ถอดใจก่อนน๊ะ  ว่างเมื่อไหร่ก็แวะมา ตะวันออกแถบระยองบ้างเน้อ เหงา

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

ใจถึงสู้ผมไม่ได้ เพื่อนพี่สาวบอกขายรถ ผมไม่คิดอะไรเลยตอบตกลง
 ทันที โดยไม่มีความรู้เรื่องรถโอเปิลเลย ขนาดเปิดดูกรองอากาศเห็น
 ว่ามันเก่า ก็ทุกข์ใจว่าเราจะไปหาซื้อที่ไหนได้ แต่อยู่ด้วยกันมาสักระยะ
 ค่อยๆศึกษาเก็บเกี่ยวข้อมูล ปัจจุบันก็อยู่ด้วยกันได้อย่างสงบสุข ไม่แบ่งสี :มั้ง: :ตาย:

8) 8) 8)

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline bat

• bat
แรกเริ่มเดิมที ชอบรถ opel เพราะมันน่ารักดี แต่ตอนนี้เรื่องรถน่ารักเป็นรองสังคมที่อบอุ่นแห่งนี้   :D :D

สงสัยช่วงนี้คงอยู่กะม็อบมากเลยพูดเหฒือนหาเสียง  ;D ;D

Offline Omega VIP

แรกเริ่มเดิมที ชอบรถ opel เพราะมันน่ารักดี แต่ตอนนี้เรื่องรถน่ารักเป็นรองสังคมที่อบอุ่นแห่งนี้   :D :D

สงสัยช่วงนี้คงอยู่กะม็อบมากเลยพูดเหฒือนหาเสียง  ;D ;D

จะไปหลอกสาวเสื้อแดง  เข้ารร.หรอครับ ลุงบัติ  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
พวกผมออกทริปกันที
ต้น บอม พี่บัต ฯลฯ

ไปกันยัน อ่างขาง ทุกปี เป็นประเพณีเลย  ปีละหนเป็นอย่างน้อย

ไปปายอีกปีละหลายๆหน ขึ้นไปยันปางอุ๋ง

ไปจนถึงทีลอซู

พวกนี้ก็เอาคอซ่า ตาม แออสตร้าผมไปด้ายย ย ย

ล่าสุด ตอนตอบนี่ ผมก็พึ่งกลับมาจากหลวงพระบาง เอา astra ไปมา

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
พวกผมออกทริปกันที
ต้น บอม พี่บัต ฯลฯ

ไปกันยัน อ่างขาง ทุกปี เป็นประเพณีเลย  ปีละหนเป็นอย่างน้อย

ไปปายอีกปีละหลายๆหน ขึ้นไปยันปางอุ๋ง

ไปจนถึงทีลอซู

พวกนี้ก็เอาคอซ่า ตาม แออสตร้าผมไปด้ายย ย ย

ล่าสุด ตอนตอบนี่ ผมก็พึ่งกลับมาจากหลวงพระบาง เอา astra ไปมา

ไมไม่เล่าเรื่องคอซ่า เอ็ง มั่งล๊ะ ว่ามันไปไหนมาบ้าง  8)  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline ongchai

• top'Zaa
    • ULTIMA-G
สังคมมีมากมาย แต่สังคมที่จะอบอุ่นแบบในที่นี้หาได้ยากนักครับ ....

ขอบคุณ opel corsa ของผม....ที่ทำให้ผมได้รู้จักทีมนี้  :ตาปิ้ง:
ขอบคุณผู้ก่อตั้ง รวมไปถึงพี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านมากครับ
สำหรับการสร้างสรรค์บ้านอันแสนอบอุ่นแห่งนี้  สักวันผมคงได้เจอตัวเป็น ๆ ทุกท่านนะครับ  :)

corsa น่ารักมาก   :-*

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

สังคมมีมากมาย แต่สังคมที่จะอบอุ่นแบบในที่นี้หาได้ยากนักครับ ....

ขอบคุณ opel corsa ของผม....ที่ทำให้ผมได้รู้จักทีมนี้  :ตาปิ้ง:
ขอบคุณผู้ก่อตั้ง รวมไปถึงพี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านมากครับ
สำหรับการสร้างสรรค์บ้านอันแสนอบอุ่นแห่งนี้  สักวันผมคงได้เจอตัวเป็น ๆ ทุกท่านนะครับ  :)

corsa น่ารักมาก  :D

ตัวเป็น ๆ แน่นอนครับ เพราะที่ผมรู้จักมายังไม่มีใครที่ขับโอเปิ้ลแล้วจากไปเลยซักท่านเลยครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ร้องให้ตามก้น...แต่ไม่ยอมจาก 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
มันแข็ง มาก  ผม คอนเฟิร์ม พี่ต้น คอนเฟิร์ม

ผ่านมา 3 คันละ ชอบจิงๆ  อิอิ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง