การเติมน้ำมันเพาเวอร์ OPEL

OPEL-NKP · 4533

Offline OPEL-NKP

• นักรบพเนจร
  • **
  • หนุ่ม
การเติมน้ำมันเพาเวอร์ เติมเหมือนน้ำยาหม้อน้ำไหมครับ(เติมแบบไม่เต็ม เอาแค่กึ่งกลางของหม้อเติม)

แบบว่าสงสัยปกติผมเติมไม่เต็ม(ตามที่ท่านพ่อแนะนำ) พอดีเอาไปให้ช่างเปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์ ช่างเติมให้เต็ม เลยสงสัยว่าเติมแบบไหนดีครับ :ตาปิ้ง:

Offline chairai

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
มันมีระดับที่ก้านวัดอยู่ครับ บิดหมุนแล้วก็ดู เช็คเหมือนน้ำมันเครื่องนั่นแหละครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
นมพ. เป็นนมก. ดังนั้นจึงมีนมฮ.ผสมอยู่ด้วย  จะขยายตัวเมื่อร้อน  การเชคขณะเครื่องเย็น รึ ร้อน ให้ดูที่ ก้านวัด Cold or Hot จ้า

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
นมพ = น้ำมันเพาว์เวอร์

นมก = น้ำมันเกียร์

นมฮ = น้ำมันไฮโดรลิค

ครับ... ทามายต้องมาแปลให้ฮันนี่ ด้วยเนี้ย.... อ้ายตัวขี้เกียจ :เครียด: :เครียด: :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ที่บอกให้เช็คเหมือนน้ำมันเครื่องก็เพราะว่า เผื่อเป็นเกียร์ธรรมดาจ๊ะน้องกล็อฟที่รัก แล้วเขาจะงงว่าน้ำมันเกียร์เขาไม่มีที่เช็ค  8)  8)  8) 

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

• **
  • หนุ่ม
ที่บอกให้เช็คเหมือนน้ำมันเครื่องก็เพราะว่า เผื่อเป็นเกียร์ธรรมดาจ๊ะน้องกล็อฟที่รัก แล้วเขาจะงงว่าน้ำมันเกียร์เขาไม่มีที่เช็ค  8)  8)  8) 

เป็นเกียร์ธรรมดาครับ สรุปก็คือเติมไม่เต็มใช่ไหมครับ ???

เติมตามก้านวัดอ๊ะครับ มันจะมีระดับอยู่ครับ ไม่ต่ำเกินหรือไม่สูงเกิน คือมันมี min กับ full นั่นแหละครับ กลาง ๆ ก็แสดงว่ายังมีอยู่ ดีกว่าขาด แต่ให้ดีเติมที่ระดับ full ที่ก้านวัดครับ เพื่อที่จะได้รู้ว่าเวลามันพร่องหายไปจะได้หาจดรั่วจุดซ่อมครับ ยังไงก็เปลี่ยนทุกปีก็ดีครับ

เป็นเกียร์ธรรมดาครับ สรุปก็คือเติมไม่เต็มใช่ไหมครับ ???

น้ำมันพาวเวอร์ ต้องใช้น้ำมันเกียร์ออโตนะครับ  กลัวเข้าใจผิด  เดี๋ยวงานจะงอกอ่ะ

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

กระปุกน้ำมันเพาเวอร์มีก้านวัดครับ แต่ไม่แน่ว่าใช้ระดับไหน
 เวลาเติมก็เติมให้อยู่ในระดับพอดีสัก 3/4 กระปุก ควรมั่นเปิดดู
 ถ้าระดับลดลงก็จัดการเติมเสีย

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

กระปุกน้ำมันเพาเวอร์ไม่มีก้านวัดครับ เวลาเติมก็เติมให้อยู่ในระดับพอดี
 สัก 3/4 กระปุก ควรมั่นเปิดดู ถ้าระดับลดลงก็จัดการเติมเสีย

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

มันเป็นเดือยยาว ๆ ครับพี่โหน่ง มันต้องมี เพราะรถผมมี

Offline bat

• bat
เมื่อเช้าเปิดดู ของผมแห้งเลย พรุ่งนี้จะเอาไปให้อู่71 ดูซะหน่อย   :เครียด: :เครียด:  เวลาก็ไม่ค่อยจะมีซะด้วยอ่ะดิ  :drink: :เครียด:

เมื่อเช้าเปิดดู ของผมแห้งเลย พรุ่งนี้จะเอาไปให้อู่71 ดูซะหน่อย   :เครียด: :เครียด:  เวลาก็ไม่ค่อยจะมีซะด้วยอ่ะดิ  :drink: :เครียด:

รถพี่มันเพาเยอร์ไม่ใช่เหรอครับ มันต้องแห้งอ๊ะดิ  8)  8)  8)  8)

• **
  • หนุ่ม

มันเป็นเดือยยาว ๆ ครับพี่โหน่ง มันต้องมี เพราะรถผมมี

ใช่ก้านที่อยู่ที่ฝาปิด ใช่ไหมครับ

ใช่ก้านที่อยู่ที่ฝาปิด ใช่ไหมครับ

ถูกต้องคร๊าบ

Offline bat

• bat
รถพี่มันเพาเยอร์ไม่ใช่เหรอครับ มันต้องแห้งอ๊ะดิ 8) 8) 8)

ของพี่ก็พาวเวอร์เหมือนกันครับ คันเขียวหัวเป็ดน่ะ :( :( และก็ไม่มีที่วัดระดับเหมือนกัลลลลลย์
ซ่อมพาวเวอร์เนี่ยนี่เป็นครั้งที่สองแล้วละ เซ็งจริงๆเลย :เครียด: :เครียด:

มันพังง่ายขนาดนั้นเลยรึ ของผมแม่ปั๊มมันเริ่มแกว่ง ๆ ล๊ะมีเสียงเตือนหน่อย ๆ หยอดกระปุกคอยล๊ะ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
รถพี่มันเพาเยอร์ไม่ใช่เหรอครับ มันต้องแห้งอ๊ะดิ 8) 8) 8)

ของพี่ก็พาวเวอร์เหมือนกันครับ คันเขียวหัวเป็ดน่ะ :( :( และก็ไม่มีที่วัดระดับเหมือนกัลลลลลย์
ซ่อมพาวเวอร์เนี่ยนี่เป็นครั้งที่สองแล้วละ เซ็งจริงๆเลย :เครียด: :เครียด:

เดี๋ยวผมเอาไปซ่อมเองละกันน้าบัติ 35,000฿ 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat
เดี๋ยวผมเอาไปซ่อมเองละกันน้าบัติ 35,000฿    8) 8) 8) 8)

วันนี้เพิ่งไปสอยถังโดนัทมา จะมาเอาที่ราคา 35,000฿  พรุ่งนี้มารับเลยครับที่อู่สิน (ตอนนี้มี M 79 อยู่ลูกนึงเสธ.เค้าให้ไว้เป็นที่ระทึก น้าเอาไปก่อนละกัน ;D ;D)

เดี๋ยวผมเอาไปซ่อมเองละกันน้าบัติ 35,000฿    8) 8) 8) 8)

วันนี้เพิ่งไปสอยถังโดนัทมา จะมาเอาที่ราคา 35,000฿  พรุ่งนี้มารับเลยครับที่อู่สิน (ตอนนี้มี M 79 อยู่ลูกนึงเสธ.เค้าให้ไว้เป็นที่ระทึก น้าเอาไปก่อนละกัน ;D ;D)

ไม่ต้องรุนแรงขนาดนั้นหลอกครับพี่บัติ แค่เปิดฝากระโปรงรถแกแล้วปรับจูนแก๊สให้แกแบบไม่ต้องบอกก็พอแล้วครับ บิดมันทุกอย่างที่หมุนได้

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

น่าอิจฉาคนมีกะตังซื้อถังโดนัทไอ้เราเบี้ยน้อยหอยน้อยใช้ถังหมั่นโถวต่อไปละกัน :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
นั่งคิด นมฮ อยู่ตั้งนานว่าคืออะไร ไม่ได้พี่ต้นแปลนี่นอนคิดทั้งคืนแน่เลย  :P

นั่งคิด นมฮ อยู่ตั้งนานว่าคืออะไร ไม่ได้พี่ต้นแปลนี่นอนคิดทั้งคืนแน่เลย  :P

แล้วอ.นัท คิดว่าอะไรล่ะครับ   :) :) :) คงไม่ใช่ นมนกฮูกนะ  8) 8) 8)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
นม เมีย เฮีย
นม เมีย เฮา
......มั้ย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
นมห

นม 6   8) 8) 8) 8)

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง