เรื่องหม้อน้ำครับ ช่วยทีT^T"

pariyat · 1999

Offline pariyat

• นักรบพเนจร
  • **
รถ calibra เครื่อง c20xe - -"
หม้อน้ำร้อนจัดแล้วมีไอน้ำแตกออกมา ตรงแถวๆกระจกด้านขาวคนขับอะครับ (ขับในเมือง)
ไปให้ช่างดู ช่างเติมน้ำยาล้างหม้อน้ำให้ ก็ยังไม่หายเป็นเหมือนเดิม :red:
ผมเปิดฝาหม้อน้ำดูก็ยังสกปรกเหมือนเดิม สาเหตุเกิดจากอะไรครับ งง!!
เอารถไปเข้าอู่5วัน หมดไป14000 ปัญหาก็ยังไม่หาย เซงมากๆ ผู้รู้ช่วยทีครับ  :หนาว: :please:

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
อู่ไหนอ่ะ วันละสามพัน  ไปหาช่างหม้อน้ำควรจบไปเเล้วนะครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• **
 :omg:ลืมบอกครับ14000 ทำพวกช่วงล่างด้วยอะครับ
เปลี่ยนผ้าเบรคหน้า-หล้ง น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ กลึ่งเพลา กลึ่งจาน ฯลฯ อะไรประมาณนี้อะครับ

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เป็นไปได้ว่า วาร์วน้ำตัน กับปั้มน้ำสิ้นชีพ อ่ะครับนั่น

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• **
 :omg:
ขอบคุณครับเพ่  ;) :D

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
เมื่อวานไปล้างหม้อน้ำรถกับพี่ที่ทำงานมา 300 บาทไทยครับ แต่รื้อเองน๊ะ เห็นเขารื้อแล้วคงจะนาน เฮ้อ  ถอดฝาออกมาดินก้อนเท่าขี้ลูกควายครับ ไม่รู้เข้าไปอยู่ได้ไง อุดไป 4 ช่อง 2 แถว

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ป็นไปได้อยากให้ใช้น้ำดื่มเติมกระปุกพักน้ำพร้อมกับเติมcoolantด้วยครับ แล้วก็ถ่ายน้ำปีละครั้งครับ ฟังจากพี่กิ๊ฟเล่ามาแล้วกลัวเลยครับ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline jubjibman

• **
  • No.: 262
  • รุ่นรถ: Opel Astra 1.6 8v มือ1 17ปี
  • สีรถ : two-tone ดำ-เทา
  • เครื่องยนต์: C16se เครื่องเดิมๆ ติดรถมา
เมื่อก่อนไม่รู้ว่าจะต้องล้างหม้อน้ำด้วย รถขับมาสิบๆปี

เอาไปล้าง ขี้โคลนออกมาประมาณ1อุ้งมือครับ

สยิวมาก  :หนาว:

Offline Omega VIP

ช่วงนี้บ้านเราอากาศมันร้อนมากๆครับ  ระบบระบายของใครไม่ดีพอ  เห็นผลแน่ๆเรื่องความร้อนอ่ะครับ

ผมว่ารื้อระบบใหม่เลยครับ  ลองเข้าไปหาข้อมูลในหน้า Faq นะครับ ( รู้สึกช่วงนี้ ตัวเองเป็นคนขี้เกียจพิมพ์มากเลย  :หึหึ: ) รึ โทรฯมา ช่วงเย็นๆครับ

จะอธิบายให้เข้าใจได้ไม่ยาก

Offline mai_corsa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Mr.Mai 088-521-2087
  • No.: 23
  • รุ่นรถ: Corsa b
  • สีรถ : Red
ผมก้อจะเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่แล้วคับ

เบอร์ผมเอง 088-521-2087 ใหม่ครับ
จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตัน และอื่นๆถูกๆ ติดต่อ พี่ชายผมได้ที่084-971-6487Sports Focus Badminton @ ชลบุรี,งามวงศ์วาน,ปิ่นเกล้า
หรือชมสาขาปิ่นเกล้าได้ที่ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=17230

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
:omg:ลืมบอกครับ14000 ทำพวกช่วงล่างด้วยอะครับ
เปลี่ยนผ้าเบรคหน้า-หล้ง น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ กลึ่งเพลา กลึ่งจาน ฯลฯ อะไรประมาณนี้อะครับ
มีรายการบอกมั้ยครับ..
แล้วอยู่แถวไหนอ่ะ จะได้ช่วยเหลือได้

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline ongchai

• หนึ่งในใต้หล้า
  • top'Zaa
    • ULTIMA-G
มีรายการบอกมั้ยครับ..
แล้วอยู่แถวไหนอ่ะ จะได้ช่วยเหลือได้

ติดตามข่าวดัวยครับ

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

Offline ช่อลดา

• VIP's Member
  • โอเปิลซาฟิร่า/คิดถึงก็ โทร.มา 08 7013 7999

ขอแจมด้วยคนนะตอนนี้น้องแวนก็น้ำหายคอยเติมตลอดกะลังจะไปหาหมอรอวันว่างอ่ะ

พี่ช่อ คนเดิมไง...แต่เบอร์โทรฯใหม่นะคะ

• **
หมอน้ำตันอย่างว่าอะครับ แล้วช่วงนี้อากาศก็ร้อนมากๆด้วย
ไม่กล้าขับเร็วเลยเครื่องร้อนมากๆ กลัวเครื่องเน่า(เน่าอยู่แล้ว - -")
ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้นะครับ เวปนี้อบอุ่นดีจริง 555+
เด๋วทำรถเสร็จจะลงรูปฝากตัวนะครับ แต่ตอนนี้งบหมด หมดงบ อิอิ :หนาว:

ปล. ผมอยู่สกล ส่วนรถไปเอามาจากสมุครปราการครับ

Offline ongchai

• top'Zaa
    • ULTIMA-G
มากไกลมากเลยครับ แสดงว่าใจรักจริง ๆ

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
อยู่ สกล ผมเคยวิ่งรถขึ้นไปซ่อมกับ ช่างวุฒิ เส้น บ้านนาอ้อย  ใช้บริการอยู่ประจำหลายปี ครับ

ช่วงหลัง มาอยู่ที่ สารคาม วิ่งเข้า 0 ขอนแก่น อิอิ สะดวกดีบริการขั้นเทพ อิอิ  :D

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline OPEL-NKP

• **
  • หนุ่ม
  • No.: 166
  • รุ่นรถ: Astra1.6
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: Opel
หมอน้ำตันอย่างว่าอะครับ แล้วช่วงนี้อากาศก็ร้อนมากๆด้วย
ไม่กล้าขับเร็วเลยเครื่องร้อนมากๆ กลัวเครื่องเน่า(เน่าอยู่แล้ว - -")
ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้นะครับ เวปนี้อบอุ่นดีจริง 555+
เด๋วทำรถเสร็จจะลงรูปฝากตัวนะครับ แต่ตอนนี้งบหมด หมดงบ อิอิ :หนาว:

ปล. ผมอยู่สกล ส่วนรถไปเอามาจากสมุครปราการครับ

อยู่สกล ลองไปอู่นอกเมืองดูซิครับ เส้นทางสกลไปโพนยางคำ ห่างจากตัวเมืองประมาณ 14 กม. ผมเคยไปซ่อมครั้งหนึ่ง

อู่แบบตามหมู่บ้าน ช่างชื่อตัน ช่างฝีมือใช้ได้ ราคาถูกมาก(ต่อรองได้อีก) เพียงแต่ซื้ออะไหล่ตามที่ช่างบอก(ช่างไม่มีทุน)

ดูสภาพอู่อาจดูไม่น่าเชื่อถือ(รถที่รอซ่อมส่วนมาจะเป็นรถไถนา) แต่ถ้าผมอยู่สกลคงซ่อมอู่นี้อะครับ อิอิ ลองพิจารณาดูครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง