วานพี่ๆขอคำปรึกษาหน่อยคับ,,รถสตาร์ทติดช้ามากๆๆๆๆ

jeab2009 · 3174

Offline jeab2009

• นักรบพเนจร
  • **
ได้เจ้าASTRAมาปามาณ3เดือนคับ,,,
,,,,
,,,,,,แรกๆก้อสตาร์ทติดตามปกติคับ,,,ตอนนี้เริ่มติดยากมากคับ,,,สตาร์ททีนึงใช้เวลา10-15วินาทีเห็นจาได้
,,,,
,,,,,,บางทีติดแล้วก้อดับลงไป,,,,ต้องสตาร์ทอีกทีถึงจะไม่ดับคับบบบ
,,,,
,,,,,,ขับไปข้างนอก,,,,จอดได้พักเดียวพอสตาร์ทเหมือนมันจะติดในครั้งเดียวก้อดับลงไปอีกต้อง2ครั้งในการสตาร์ท
,,,,,
,,,,,,เป็นเพราะอะไรคับ,,,,,วานพี่ๆช่วยหน่อยคับบบบบ

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
รถมีแกซ มั้ยครับ หรือ มีแต่น้ำมัน

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ขอทราบ เครื่องยนต์ที่และเชื้อเพลิงที่ใช้ด้วยครับ

เช่น เครื่องแปดวาล์ว หรือ สิบหกวาล์ว ใช้แก๊ส หรือ น้ำมัน ประมาณนั้นอ่ะครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• **
เครื่อง1.6,,,,,,cc,,,16วาวล์มั้งคับ,,,,X16XEL
,,,,
,,,,,,ไม่ได้ติดแก็ชคับ,,,,ใช้น้ำมันเบนซิน91คับ
,,,,
,,,,,,,ตอนแรกรถเขาเติมเบนซิน95คับแล้วผมก้อเปลี่ยนมาใช้เบนซิน91คับ,,,พอเปลี่ยนสักพักก้อเกิดอาการเลยคับ
,,,,
,,,,,,,ไม่ใช่แก็สโซฮอลล์นะคับบบ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
นู๋แดง x16xe เคยใช้ 91 ธรรมดา ไม่เคยมีปัญหาครับ
สตาร์ดยาก ดูที่ได แบ็ต และเซ็นเซอร์น้ำครับ

ลองสตาร์ดแล้วเหยียบคันเร่งแช่ไว้ด้วย
ถ้าติดวึ่งก็หมายความว่า เซนเซอร์น้ำหมดสภาพแล้วครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
นู๋แดง x16xe เคยใช้ 91 ธรรมดา ไม่เคยมีปัญหาครับ
สตาร์ดยาก ดูที่ได แบ็ต และเซ็นเซอร์น้ำครับ

ลองสตาร์ดแล้วเหยียบคันเร่งแช่ไว้ด้วย
ถ้าติดวึ่งก็หมายความว่า เซนเซอร์น้ำหมดสภาพแล้วครับ
,,,
,,,,,,ถ้าเปลี่ยนเซนเซอร์น้ำ,,,,,ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับพี่,,,,ถ้าเป็นที่ไดเนี่ย,,,ไดสตาร์ทหรือไดชาร์ตคับพี่ :ตาปิ้ง:

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เวลาเครื่องติดแล้ว เร่งดีหรือเปล่าครับ หรือว่าเร่งไม่ออก วิ่งๆสะดุด อะไรเงี้ย มีหรือเปล่าครับ  :มั้ง:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เครื่อง1.6,,,,,,cc,,,16วาวล์มั้งคับ,,,,X16XEL
,,,,
,,,,,,ไม่ได้ติดแก็ชคับ,,,,ใช้น้ำมันเบนซิน91คับ
,,,,
,,,,,,,ตอนแรกรถเขาเติมเบนซิน95คับแล้วผมก้อเปลี่ยนมาใช้เบนซิน91คับ,,,พอเปลี่ยนสักพักก้อเกิดอาการเลยคับ
,,,,
,,,,,,,ไม่ใช่แก็สโซฮอลล์นะคับบบ

ในความคิดผม ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับการเปลี่ยนน้ำมันอะครับ...

ลองเชคหัวเทียนสักหน่อยก้อดีครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• **
,,,,
,,,,
,,,,

ในความคิดผม ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับการเปลี่ยนน้ำมันอะครับ...

ลองเชคหัวเทียนสักหน่อยก้อดีครับ
เวลาเครื่องติดแล้ว เร่งดีหรือเปล่าครับ หรือว่าเร่งไม่ออก วิ่งๆสะดุด อะไรเงี้ย มีหรือเปล่าครับ  :มั้ง:

ผมยังไม่ได้ลองเช็คหัวเทียนเลยคับว่าจาลองเช็คดูคับ,,,,,,,แต่พอเครื่องติดแล้วก้อวิ่งแรงดีไม่สะดุดเลยคับ

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
ลองดูสาย หัวเทียนด้วยนะครับ แอสตร้า ผมสตาทติดยาก ชอบเบาดับ พอสั่งสายหัวเทียนใหม่มาใส่ แจ่มเลยครับ สตามมาได้ดังใจ ติดไฟแดงก็ไม่เบาดับ  ยาวไปนิดหนึ่งอิอิ ตรวจเช็คเพื่อสายหัวเทียนเสื่อมสภาพ    แบบของผม  ;D

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

• **
ลองดูสาย หัวเทียนด้วยนะครับ แอสตร้า ผมสตาทติดยาก ชอบเบาดับ พอสั่งสายหัวเทียมใหม่มาใส่ แจ่มเลยครับ สตามมาได้ดังใจ ติดไฟแดงก็ไม่เบาดับ  ยาวไปนิดหนึ่งอิอิ ตรวจเช็คเพื่อสายหัวเทียมเสื่อมสภาพ    แบบของผม  ;D
,,,
,,,,ขอบคุนคับพี่ๆทุกคนพรุ่งนี้จาลองเช็คและเปลี่ยนตามที่พี่ๆแนะนำมาคับบบบ
,,,
,,,,,เดี๋ยวพอเปลี่ยนแล้วจามาบอกกล่าวว่าเป็นอย่างไรคับ :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง