ชุดแต่ง Steinmetz Astra F Sedan Hatchback CaraVan Cabiolet

pakavat · 49336

Offline saran atthakorn

• นักรบพเนจร
  • **
  • ศรัณย์ อัตถากร 082-4669545
 ;) ;) กระจังหน้าได้ทำขายด้วยมั้ยคับพี่....ใส่ตัว8วาล์ว ครับ

Offline panyatu

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: 52 (ยังไม่ได้ไปรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: Astra Van 16V 1600
  • สีรถ : สีขาว
  • เครื่องยนต์: X16EXL
มายั่วกิเลสอีกแล้ว กระทู้นี้ :please:
โอม..จงตกลงเร็วๆ เถอะ :หนาว:

....................................................

Offline plawahn

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ช่วยเพื่อนอัพครับ

มันจะได้เลี้ยงเหล้าผมซักที  ห้าๆๆๆ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline Earthkrab

• **
 ;D

กำลังหามาครอบครองสักคัน Van นะ เอาไว้ขนของ คงได้อุดหนุนชุดรอบคัน สักชุด

I love Opel

Offline airr

• หนึ่งในใต้หล้า
  • airr@snowwhite
    • http://www.weddingsquare.com/airich/
อยากได้กาบข้าง สีขาว 1 คู่  ราคาเท่าไหร่คะ แล้วมาติดให้หรือเอามาติดเองได้อ่ะคะ

Offline cirCe

• **
ไม่ทราบว่าส่งต่างจังหวัดได้ไหมครับ ?

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
อยากได้กาบข้าง สีขาว 1 คู่  ราคาเท่าไหร่คะ แล้วมาติดให้หรือเอามาติดเองได้อ่ะคะ

จอนนี้เจ้าของกำลังยุ่งอยุครับ โทรหาเค้าเลยครับ เค้ารับปรึกษา25ชั่วโมงต่อวัน

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline Omega VIP

จอนนี้เจ้าของกำลังยุ่งอยุครับ โทรหาเค้าเลยครับ เค้ารับปรึกษา25ชั่วโมงต่อวัน

มันยุ่งรึติดเหล้าว่ะ  เมื่อคืนมันมา chat กับพี่ตอนเกือบๆตี 3 อ่ะ บอกว่า เพิ่งกลับจาก   :drink: มาอ่ะ  ดันอยากปรึกษาเรื่องแก๊สตอนนั้นซะอีก  :เครียด:

Offline PAP

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ผมเป็นสมาชิกopel in มาระยะหนึ่งแล้วครับ มีเรื่องรบกวนครับ พอดีตอนนี้ผมได้ชุดแต่ง Astra F ของ " Irmscher " มาเกือบทั้งคัน ขาดแต่กันชนหน้า ญี่ปุ่นไม่ให้มา ( ซื้อตัดมาทั้งคัน ) อยากทราบว่า ถ้าเอาชายหน้าของ steinmetz ใส่แทนมันจะเข้ากันมั๊ย กลัวสั่งแล้วมันดูไม่ได้ ตอนนี้รถเข้าทำสีอยู่ เลยคิดจะใส่ให้มันดูดีขึ้น

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อามเชอร์ตัวไหนครับ ถ้าตัวปูดๆ นิไม่เข้าอย่างแรงนะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline PAP

• *
ขอบคุณครับ ตัวที่ผมได้มาเป็นตัวที่อยู่ในเวป
ไม่รู้ว่าจะใช่ตัวที่ว่าปูดๆหรือเปล่า

• Moderator
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ถ้าแบบข้างล่าง เป็นตัวชายต่อ ของอามเชอร์ครับ จริงๆมันก็พอหาได้นะครับ เพื่อนผมก็ใส่อยู่
ยังไงลองถามเม้งดู เพราะมันได้อันใหม่มาเป็นปูดๆ เหอะๆ
แบบที่ว่าปูดๆ เป็นแบบนี้ครับ

:)

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline PAP

• *
ขอบคุณครับ แบบว่าตอนนีั้ผมได้มาเป็นชุด กันชนหลังเป็นแบบเต็มครับ แต่รูปที่ได้ตอนอยู่ที่ ญี่ปุ่น ผมจำได้ว่าเป็นแบบต่อชาย ตามรูปที่โพสไว้
เลยครับ ด้านหน้าดูสวยเลย แต่ไม่เข้าใจว่า ทำไม พี่ยุ่นแกถึงไม่ยอมให้กันชนหน้า กับหม้อพักหลังมา เพราะรถคันนี้แต่งมาจากโรงงานเลยครับ คิดว่าเครื่องเค้าก็เซ็ตมาเลย ผมเลยคิดว่าน่าจะหาได้ในเมืองไทย แต่มันหายากสงสัยต้องหาร้านก๊อป ตัวต่อชายหน้าจากรูปที่โพสไว้  พอดีตอนนี้ทำสีตัดผุรถอยู่ครับแบบว่าทำสีฟรีครับ เพราะประกันยังจ่ายอยู่ เลยคิดว่าจะแต่หล่อให้มัน คิดว่าจะเลี่ยนเครื่องที่ได้มา ทีหลัง   

Offline PAP

• *
รูป

• Moderator
รถพี่ 3 ตู เครื่องฝาแดง เหรอครับ :มั้ง:

Offline PAP

• *
ตัวที่ได้มาเป็น 5 D ครับ เครื่่อง 1.8 ถ้าจำไม่ผิดเป็น x18xe รถเป็นปี 96 ฝาขาวไม่มีฝาครอบครับ รถที่ได้มาสีมันก็แปลก ๆ เป็นสีเปลือกมังคุต สีเดิมๆเลยครับ งงอยู่เหมือนกันตอนที่รถส่งมาถึง เพราะไม่เคยเห็นสีนี้ในเมืองไทย นอกจากไปทำมา

• Moderator
สรุปพี่อยู่ญี่ปุ่น หรือเมืองไทยครับเหอะๆ
ชุดแต่งจัดไปครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมเป็นสมาชิกopel in มาระยะหนึ่งแล้วครับ มีเรื่องรบกวนครับ พอดีตอนนี้ผมได้ชุดแต่ง Astra F ของ " Irmscher " มาเกือบทั้งคัน ขาดแต่กันชนหน้า ญี่ปุ่นไม่ให้มา ( ซื้อตัดมาทั้งคัน ) อยากทราบว่า ถ้าเอาชายหน้าของ steinmetz ใส่แทนมันจะเข้ากันมั๊ย กลัวสั่งแล้วมันดูไม่ได้ ตอนนี้รถเข้าทำสีอยู่ เลยคิดจะใส่ให้มันดูดีขึ้น

สรุปพี่อยู่ญี่ปุ่น หรือเมืองไทยครับเหอะๆ
ชุดแต่งจัดไปครับ

น่าจะอยู่เมืองไทยนะครับป๋าเจี๊ยบ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
อยู่ที่เมืองไทยขับรถ astra 3 ประตูหรอครับ

ที่ว่าได้ตัดมาทั้งคันได้อะไรมาบ้างอะครับ อยากจะขอซื้อต่ออะไหล่ภายในบางชิ้นครับผม

Offline GSI GODZILA

ช่ายอันนี้รึป่าวคับที่ตามหาอยู่ ;) ;)

• Moderator
จัดไปเม้ง อันนี้เหละ

Offline PAP

• *
ใช่เลยครับ รูปคันสีเทาเลย ใครพอมีเผื่อแผ่บ้างครับ อยากได้เพื่อให้ครบชุด 

Offline PAP

• *
ที่ถามว่าผมตัดมาได้อะไรบ้าง เป็น 5D ไม่ใช่ 3D ครับผมซื้อทั้งคันเลยครับ เอามาเกือบหมด เพราะสู้ภาษีไม่ไหวครับ โดนไปหลายครับ เพราะผมเอามาเปลี่ยนรถตัวเอง เลยไม่ได้คิดอะไร ผมซื้อมาหัวที่ 2แล้วครับ เมื่อ8-10ปีก่อนผมก็ได้มาหัวนึง ตอนนั้นได้เครื่อง 2.0 8Vครับใช้อยู่ทุกวันนี้ ตอนนั้นได้มาถูกมาก 50K ครับเพราะรถชนกลางมา แต่รถวิ่งแค่ 3800กิโล ตอนนี้มันใช้มา 70000กิโลครับ สู้ตัวเก่าไม่ได้ แต่เครื่องรุ่นใหม่กว่า ส่วนภายในที่ถาม ผมอาจจะแยกแบ่งได้บ้างครับ เพราะรถผมก็โทรมแล้วเหมือนกัน อีกอย่างผมอยากเก็บเป็น อะไหล่ครับ

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
ที่ถามว่าผมตัดมาได้อะไรบ้าง เป็น 5D ไม่ใช่ 3D ครับผมซื้อทั้งคันเลยครับ เอามาเกือบหมด เพราะสู้ภาษีไม่ไหวครับ โดนไปหลายครับ เพราะผมเอามาเปลี่ยนรถตัวเอง เลยไม่ได้คิดอะไร ผมซื้อมาหัวที่ 2แล้วครับ เมื่อ8-10ปีก่อนผมก็ได้มาหัวนึง ตอนนั้นได้เครื่อง 2.0 8Vครับใช้อยู่ทุกวันนี้ ตอนนั้นได้มาถูกมาก 50K ครับเพราะรถชนกลางมา แต่รถวิ่งแค่ 3800กิโล ตอนนี้มันใช้มา 70000กิโลครับ สู้ตัวเก่าไม่ได้ แต่เครื่องรุ่นใหม่กว่า ส่วนภายในที่ถาม ผมอาจจะแยกแบ่งได้บ้างครับ เพราะรถผมก็โทรมแล้วเหมือนกัน อีกอย่างผมอยากเก็บเป็น อะไหล่ครับ

ผมอยากได้กาบหลังด้านข้างด้านใน เวลาเปิดท้ายรถมองดูด้านซ้ายกับขวา ชิ้นใหญ่ๆ มีลำโพงตัวเล็กๆ อยู่นะครับ ถ้าแบ่งชิ้นนี้ได้ก็รบกวนด้วยครับ ของผมมันทรุดแล้ว

Offline PAP

• *
ขอโทษด้วยครับ พอดีชิ้นนี้ ทางญี่ปุ่นเค้าไม่ได้ให้มา เห็นว่ามันแตก ผมก็อยากได้เหมือนกัน เพราะคันที่มาเป็นสีดำครับ เลยไม่รู้จะเอาที่ได้มาใส่อย่างไรเหมือนกัน

Offline GSI GODZILA

ใช่เลยครับ รูปคันสีเทาเลย ใครพอมีเผื่อแผ่บ้างครับ อยากได้เพื่อให้ครบชุด 
ชุดนี้ขอเก็บไว้ก่อน แต่ถ้าเจออีกจะบอกนะครับ

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ยังมีของอยู่มั้ยครับ  :) :) :)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline pakavat

มีครับสามารถโทรสั่งได้เลยครับ ผม :) :) :)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
มีครับสามารถโทรสั่งได้เลยครับ ผม :) :) :)

ทำไมตื่นเช้าจังว๊ะดุ๊ก >:( หรือว่าพึ่งกลับบ้าน ;D

www.opel.in.th

089-7015533

Offline pakavat

ทำไมตื่นเช้าจังว๊ะดุ๊ก >:( หรือว่าพึ่งกลับบ้าน ;D

เพิ่งถึงบ้านวะพี่ 5555 Endurance โหดมาก ได้นอนเวลาเดียวกะเวลาที่ตื่นที่บ้านพี่อะ 5555

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง