พอดีไปเจอมา ใครชอบมุด หรือแซงซ้ายระวังไว้นะครับ น่ากลัวแสด ด ด

jeedz · 4358

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
พอดีไปเจอมา ใครชอบมุด หรือแซงซ้ายระวังไว้นะครับ น่ากลัวแสด ด ด

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V9166782/V9166782.html

« Last Edit: 07 May 2010, 04:55 by jeedz »

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline umax66

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เหมือนของพี่เจี๊ยบเลยฮะ

15 years old Astra 1.6 16v X16XEL

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet

เจี๊ยบไหนหว่า าา ถ้าหมายถึงคุณ JeabJamiro ขอบอกว่าไม่เหมือนนะคะ เจี๊ยบชนเกาะกลางถนนเนื่องจากไม่สามารถควบคุมการทรงตัวได้จากการเบรกกระทันหันเพราะมีรถปาดหน้าอย่างกระชั้นชิดค่ะ

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถด้วยนะคะ เศร้าอะ ถ้ามืดนี่มองไม่เห็นจิงๆ นะเนี่ยยยย ไอ้เสาที่ยื่นๆ ออกมาา ไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตามที่จะทำให้ขับรถเร็วเกินไป มุดไร้สาระ ระลึกไว้เสมอละกันค่ะว่าคุณกำลังประมาทอยู่ หากเกิดสิ่งที่ไม่คาดคิดขึ้น ผลเสียหายมันจะทวีคูณ นั่นหมายถึงทรัพย์สิน จิตใจ และชีวิตค่ะ

เข้าใจม๊ายยยต้นน เต้ และนักซิ่งทั้งงหลายยย!!

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
โหะๆ น่ากลัวโคตระ แระมีรูปมาเตือสติบ่อยๆฏ้ดี ช่วงเริ่มขับรถเลวๆอีกแล้วอ่ะ :หนาว:

www.opel.in.th

089-7015533

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ตั้งสติก่อนขับ อยู่บนรถแล้ว หู ตา ต้องไว สติสัมปัญชัญญะต้องนิ่ง...
รถก็ต้องสมบูรณ์ แต่งแข็งและแรงอย่างเดียว แต่เบรคไม่อยู่ ก็ขับเพลินๆก็ได้

ขอให้หายดีเด้อ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
จะเป็นชิ้นๆ ติดอยู่ตามรูท่อไหมเนี่ย  :shock: :shock:

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline Omega VIP

น่ากลัวจัง  ดีนะเดี๋ยวนี้ขับรถบ้านอ่ะ  :) :) :)

โหะๆ น่ากลัวโคตระ แระมีรูปมาเตือสติบ่อยๆฏ้ดี ช่วงเริ่มขับรถเลวๆอีกแล้วอ่ะ :หนาว:

เต้ เดี๋ยวนี้เปรี้ยวนะ  เมื่อก่อนขับรถ  โคตรติ๋มอ่ะ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
เค้ารอดนะครับ มันเป็นท่อ พลาสติก pvc
อีกอย่างโรลบา ค้ำไว้เยอะมาก ไม่งั้นกระจาย ย ย  ถึงตัวมากกว่านี้ เพราะฝาท้ายรถบรรทุกมาติดอยู่ที่โรลบา

ถ้าไม่มีได้สยองกว่านี้   ดูรอยเบรกที่พื้นดิ  ยาวมาก ก ก ก

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อันเดียวกับที่ผมลงไว้นะครับ น่ากล่ว ถ้าไม่มีโลบานะไม่อยากจะคิดภาพพพพพพพพ......
http://www.opel.in.th/index.php/topic,4751.0.html

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline umax66

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

เจี๊ยบไหนหว่า าา ถ้าหมายถึงคุณ JeabJamiro ขอบอกว่าไม่เหมือนนะคะ เจี๊ยบชนเกาะกลางถนนเนื่องจากไม่สามารถควบคุมการทรงตัวได้จากการเบรกกระทันหันเพราะมีรถปาดหน้าอย่างกระชั้นชิดค่ะ

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของรถด้วยนะคะ เศร้าอะ ถ้ามืดนี่มองไม่เห็นจิงๆ นะเนี่ยยยย ไอ้เสาที่ยื่นๆ ออกมาา ไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตามที่จะทำให้ขับรถเร็วเกินไป มุดไร้สาระ ระลึกไว้เสมอละกันค่ะว่าคุณกำลังประมาทอยู่ หากเกิดสิ่งที่ไม่คาดคิดขึ้น ผลเสียหายมันจะทวีคูณ นั่นหมายถึงทรัพย์สิน จิตใจ และชีวิตค่ะ

เข้าใจม๊ายยยต้นน เต้ และนักซิ่งทั้งงหลายยย!!

อ๋อไม่ใช่ฮะ หมายถึงกระทู้ที่พี่เขาโพสไว้อ่ะฮะ ก่อนกระทู้นี้กระทู้นึง   :)
แต่อันที่พี่จอยหมายถึงนี่คือพี่เขาชนจริงๆหรือฮะ ??? แย่จัง

15 years old Astra 1.6 16v X16XEL

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เอเพิ่งสังเกตรอยเบรคยาวเชียว มันใช้ยางอะไรว๊ะ ระยะเบรคยาวจัง :สำนึก:

089-7015533

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ด้วยความเร็วราวๆ 100 กระดาษก็ตัดแขนคนได้นะครับ ผมเคยดูที่โดร่มแบบผาดโผนแล้วพลาดจนกัน ขาขาดกระจาย แค่แขนเฉี่ยวขากันนะครับ
ส่วนเรื่องทดสอบตัวถังผมทำมาแล้วครับ กล้ารับประกันความปลอดภัยถ้าเป็น เหล็กชั้นดีจากโรงงานแถบบ้านเรารับรอง ผมม่องไปแล้วจริงๆนะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
โหวๆ สงสัยต้องไปตีโรบาร์ มามั่งล่ะ สามารถช่วยชีวิตเราได้ขนาดนี้

อิอิ โหดแน่งานนี้ เหอๆ  ;D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
หลังบ้านผม มีให้เห็นหนักกว่านี้อีกครับ   มีเข้ามาเกือบทุกวัน  ในรูปเป็นซูบารุ เรกาซี  กับเชฟออฟตร้า  เห็นแบบนี้แล้วขับถใจเย็นขึ้นเยอะครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :o

เค้า จะมุดช้าลง 1/2 จังหวะ ให้มองซ้าย-ขวาให้ดีก่องฮะ...  :ตาปิ้ง:

แต่ปรกติกลางคืนผมไม่ค่อยใช้เลน ซ้ายสุดๆนะฮะ จะวิ่ง 2 เลนทางขวา...  :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
สำหรับผม  หมดยุคซิ่งบนถนนละ  ถ้าอยากซิ่งไปโน่นนน สนาม ปลอดภัยก่าเยอะ

เนอะๆๆๆ :bye: :bye: :bye:

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet

อ๋อไม่ใช่ฮะ หมายถึงกระทู้ที่พี่เขาโพสไว้อ่ะฮะ ก่อนกระทู้นี้กระทู้นึง   :)
แต่อันที่พี่จอยหมายถึงนี่คือพี่เขาชนจริงๆหรือฮะ ??? แย่จัง

แหะ แหะ ขออภัยด้วยจ้าา พี่ไม่เหนน่้ะจ้ะ

จากเหตุการณ์นั้น เจี๊ยบก้อขับรถช้าลง ไม่เปรี้ยวแ้ล้วค่ะ เด๋วรอดูรถเจี๊ยบกลับมาสวยงามอีกครั้งนะค๊าา

Offline aor

จั๊วเหลืองอยากมุดท่อ 55 ดีนะที่ท่อเป็นพลาสติก
ผมไม่เถียงเลยว่าเครื่องญี่ปุ่นน่ะมันแรง แต่สภาพความแข็งแรง ทนทาน ปลอดภัยของตัวถังรถญี่ปุ่นเทียบไม่ได้กับรถจากทางฝั่งยุโรป
ยังไง พี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลายที่ยังเป็นวัยรุ่น ก็ขับขี่กันด้วยความระมัดระวังนะครับ

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
โอวว......ท่าจะแรงเนาะ.....มุดแบบนี้ผมไม่ชอบ......ไปหาอะไรนุ่มๆนิ่มๆมุดดีกว่า ;D

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
โอวว......ท่าจะแรงเนาะ.....มุดแบบนี้ผมไม่ชอบ......ไปหาอะไรนุ่มๆนิ่มๆมุดดีกว่า ;D

เหมือนในเว็บเราจะมีอยู่คันนึงน๊ะ ไอ้เครื่องตัวนี้อ๊ะ แต่ไม่รู้ชอบมุดแบบ 3 ดออ๊ะป่าว

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง