[Vote] เชิญโหวตเลือกชื่อรถ-มีหมวกแก๊บOPELให้ผู้โชคดีที่ลงชื่อครับ

Korza · 13793

Offline kontummada

• นักรบพเนจร
  • **
กดไปแล้ว ชอบชื่อ โชว์จัง  มีคนคิดตรงกันเยอะนะเนี๊ยะ

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org
เลือก คุณลำใย ครับพี่ เพราะผมมองรถพี่แล้วให้ความรู้สึกว่า มีความเป็น สตรี มากกว่า บุรุษ ครับ  8) 8) 8)

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เลือก คุณลำใย ครับพี่ เพราะผมมองรถพี่แล้วให้ความรู้สึกว่า มีความเป็น สตรี มากกว่า บุรุษ ครับ  8) 8) 8)
สตรี ตรงไหนหว่า.............

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Korza

5 5 5 5 นึกป๋าว่าจะเข้ามา กรี๊ดดดดดดดดดดดด......... 8) 8) 8) 8)

โชว์ จัง ก็ สตรี ภาษาญี่ปุ่นเหมือนกันนะครับ อิอิ

Offline phoenix

• DekGayRay's
  • No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
โหวตแล้น

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.opel.in.th
www.dekgayray

รายชื่อผู้ลงชื่อ ลุ้นหมวกปักโลโก้Opel สรุป ณ 19/5/10   หมดเขตวันที่4เดือนหน้าครับ

1.bat
2.jeedz
3.thiratoon
4.มือใหม่corsa
5.kamolwat_t
6.◄◄★GT★►►
7.Corsa_Doraemon
8.joyalice
9.Osaint
10.ยัยแมวอ้วน
11.samrit_ad
12.wat3899
13.QgomKing
14.chairai
15.LukTarn
16.PeeSard
17.Kaset
18.kontummada
19.Aramiss
20.phoenix

โหวตแล้วลงชื่อด้วยนะครับ   20 รายชื่อ หมวก 2 ใบแล้วนะครับ

ไม่อยากให้รถป๋าโทนี่ชื่อ คุณ ลำไย ช่วยโหวตนะครับ ชื่อนี้กำลังมาแรงงงงงงง...... แซงโค้ง..
« Last Edit: 19 May 2010, 23:12 by Korza »

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมว่ามีคนVoteมากกว่านี้นาเดี๋ยวถามพี่จี๊ดก็น่าจะได้มั๊งน้าเบิร์ดว่ามีใครVoteบ้างและVoteให้ชืออะไรบ้าง

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ผมว่ามีคนVoteมากกว่านี้นาเดี๋ยวถามพี่จี๊ดก็น่าจะได้มั๊งน้าเบิร์ดว่ามีใครVoteบ้างและVoteให้ชืออะไรบ้าง

มีอีก 10 ท่านโหวตแล้วยังไม่ลงชื่ออะครับ  สงสัยแผนโปรโมทไม่โดนมั้ง  :มั้ง:
ผลโหวตขึ้นอยู่แล้วครับ  ไม่ต้องไปกวนท่านเจ้าสำนักหรอกครับ
ไม่ถึง 50 ป๋าโทนี่จะได้สบายใจ    คุณ ลำไย ไม่มารบกวน     อิอิ

5 5 5 5 นึกป๋าว่าจะเข้ามา กรี๊ดดดดดดดดดดดด......... 8) 8) 8) 8)

โชว์ จัง ก็ สตรี ภาษาญี่ปุ่นเหมือนกันนะครับ อิอิ
เข้าใจผิดแล้วน้า  ภาษาญี่ปุ่น Chan หรือ จัง  ใช้เรียกคนอายุน้อยกว่า  ส่วน San ใช้เรียกคนอายุสูงกว่า หรือใช้แบบทางการกว่า
ไม่ได้แบ่งเพศครับผม.....นี้ขุดมาจากห่างอึ่งนะนี้ อิอิอิ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

รายชื่อผู้ลงชื่อ ลุ้นหมวกปักโลโก้Opel สรุป ณ 19/5/10   หมดเขตวันที่4เดือนหน้าครับ
งั้นรอตัดติ้กเก้อเดือน 4 หน้าด้วยเลยละกันครับ 8) 8) 8)

เข้าใจผิดแล้วน้า  ภาษาญี่ปุ่น Chan หรือ จัง  ใช้เรียกคนอายุน้อยกว่า  ส่วน San ใช้เรียกคนอายุสูงกว่า หรือใช้แบบทางการกว่า
ไม่ได้แบ่งเพศครับผม.....นี้ขุดมาจากห่างอึ่งนะนี้ อิอิอิ

ไม่ผิดครับป๋า จัง สตรีเด็กๆ อะ     คุง บุรุษวัยละอ่อน รุ่นเดียวกันน้องหมอ x-ray
ป๋าขุดเสร็จ แล้วลืมเอากะลาที่ครอบออกมั้งครับ อิอิ

เข้าใจผิดแล้วน้า  ภาษาญี่ปุ่น Chan หรือ จัง  ใช้เรียกคนอายุน้อยกว่า  ส่วน San ใช้เรียกคนอายุสูงกว่า หรือใช้แบบทางการกว่า

ไม่ผิดครับป๋า จัง สตรีเด็กๆ อะ     คุง บุรุษวัยละอ่อน รุ่นเดียวกันน้องหมอ x-ray
ป๋าขุดเสร็จ แล้วลืมเอากะลาที่ครอบออกมั้ง อิอิ
อ่ะ ผิดๆๆ  แต่ผิดทั้งคู่......ที่ถูกคืออันนี้  โทรถามเมียสาวคนญี่ปุ่นมาละ   ตามนี้

จัง คุง ซัง เป็นคำเรียกตามท้ายชื่อ การใช้แต่ละคำจะแสดงความใกล้ชิด หรือนับถือที่ต่างกัน ควรระวังในการใช้ทั้งสามคำนี้ให้ถูกต้อง

ซัง: เป็นคำที่สุภาพที่สุด ถ้าจะแปลเป็นภาษาไทยก็เหมือนคำว่า คุณ กับผู้ที่ไม่สนิทผู้ใหญ่ก็ควรใช้ ซังไว้ก่อนเพื่อความสุภาพ แต่ถ้าใช้กับเพื่อนพอคบไปนาน ๆ จะหาว่าไม่ให้ความสนิทสนม ตัวอย่าง asaki san = คุณอาซากิ

คุง: ใช้กับคนรู้จักอันนี้จะใกล้ชิดกว่า ในบริษัท หรือโรงเรียน เพื่อนๆ มักจะใช้เรียกกัน เจ้านายก็มักจะเรียกลูกน้องด้วยคำว่าคุง ไม่ว่าลูกน้องจะเป็น ชายหรือหญิงก็ใช้ได้หมด บางทีผู้หญิงก็ถูกเรียกเหมือนกัน เช่นทำงานด้วนกัน ถ้าเรียกซังบางทีเหมือนเกรงใจไป จังก็สนิทไป ก็เลยใช้คุงก็มี ส่วนซังบางครั้งเพื่อนร่วมงานคนใหม่ แม้เขาจะเด็กกว่าเราแต่เพิ่งรู้จักการใช้ ซังก็เป็นการเริ่มวางตัวสุภาพไว้ก่อนค่ะ

จัง : อันนี้จะสนิทมาก หรือแสดงความสนิทสนมเป็นกันเอง เช่น แอนจัง เรียกตัวเองเพื่อแสดงความสนิทสนมกันแฟน ๆ เว็บเจแปนคิขุ หรือคุยกับคนที่เป็นเด็กกว่า เช่นเพื่อนสนิทในโรงเรียน แต่เพื่อนผู้ชายก็มักจะใช้คุงมากกว่า แต่เพื่อนผู้ชายบางคนก็ใช้จังได้เหมือนกัน (ต้องสนิทหน่อยนะ) กับเด็ก ๆ ก็มักใช้คำนี้ แม่ก็มักจะเรียกลูกลงท้ายว่าจัง ไม่ว่าจะโตแค่ไหน เด็กผู้ชายที่ยังเป็นเด็กเล็ก ๆ ก็จะถูกเรียกว่าจัง ชินจัง เป็นต้น

โอเชครับ ยอมแพ้ ...... ว่าแต่ คุณ ลำไย ละครับ จะเป็นอะร่าย   จัง หรือ คุง หรือ ซัง .......อิอิ   8)

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เอ้า.....กระจองงอง กระจองงอง เจ้าข้าเอ้ย....มาดูคนแก่ตีกันเร้ว ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

โอเชครับ ยอมแพ้ ...... ว่าแต่ คุณ ลำไย ละครับ จะเป็นอะร่าย   จัง หรือ คุง หรือ ซัง .......อิอิ   8)
คุณลำใย  จิงๆน้าพิมพ์ตก "ไม้เอก" ที่อยู่ข้างบน ยอยักษ์ไปตัวหนึ่งนะครับ...

ตีความง่ายๆ ครับ อะไรที่เป็นลำ ลำ  ควรเป็นชายครับ ยิ่งมี subfic ต่อท้ายลำใย ไม้เอก ละก็สตรีระอาแน่นอนครับ
  ส่วนอะไรที่เป็นรู รู ควรเป็นหญิงครับ.... ;D ;D ;D

คุณลำใย  จิงๆน้าพิมพ์ตก "ไม้เอก" ที่อยู่ข้างบน ยอยักษ์ไปตัวหนึ่งนะครับ...

ตีความง่ายๆ ครับ อะไรที่เป็นลำ ลำ  ควรเป็นชายครับ ยิ่งมี subfic ต่อท้ายลำใย ไม้เอก ละก็สตรีระอาแน่นอนครับ
  ส่วนอะไรที่เป็นรู รู ควรเป็นหญิงครับ.... ;D ;D ;D

ภาษาแช๊ดอะครับป๋า สะกดยังไงก็ปล่อยไปเถอะ   :-[

แต่ที่แน่ๆ ติ๊กเกอร์ติดรถป๋าอะ ผมจะไม่ให้สะกดผิดแน่ครับ......รับรอง

เอ้า....มาช่วยกันโหวตให้     คุณ ลำไย     ด้วยนะคร๊าบบบบบบ..........

อัปหน่อยครับ

ช่วยโหวตหน่อยครับ ขาดอีก 30 รายชื่อ ลุ้นหมวกแก๊ปสวยๆ ไม่โหลแบบร้อยเก้าเก้าครับ.

ขึ้นไปข้างบน เลือกชื่อที่คุณชอบ แล้วกด Submit Vote ครับ

ชอบ คุณ ลำไย เลือก คุณ ลำไย ครับ  :ตาปิ้ง:

เจ้าของรถไล่มาอัปอะครับ เอาซะหน่อยก่อนนอน

ส่ง EMS ฟรีถึงหน้ากะไดนะครับหากป๋าโทนี่ให้โชค.....

พี่น้องครับ ช่วยกันโหวตแล้วลงชื่อ........ คุณ ลำไย เหยียบจมูกStarkแล้วนะคับ......

เจ้าของรถไล่มาอัปอะครับ เอาซะหน่อยก่อนนอน

ส่ง EMS ฟรีถึงหน้ากะไดนะครับหากป๋าโทนี่ให้โชค.....

พี่น้องครับ ช่วยกันโหวตแล้วลงชื่อ........ คุณ ลำไย เหยียบจมูกStarkแล้วนะคับ......
อ้าวไหงมาเชียร์ลำไย...เปลี่ยนง่ายจัง  แรกๆก็บอก Show Jung เราก็เริ่มจะยอมละ

Stark  ครับพี่น้อง.....Stark

เลือก คุณลำใย ครับพี่ เพราะผมมองรถพี่แล้วให้ความรู้สึกว่า มีความเป็น สตรี มากกว่า บุรุษ ครับ  8) 8) 8)

ความรู้สึก...ครับพี่....ความรู้สึกน่ะ....เข้าใจป่าว..... 
8) 8) 8) 8) 8)

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

ความรู้สึก...ครับพี่....ความรู้สึกน่ะ....เข้าใจป่าว.....

8) 8) 8) 8) 8)
มันดูตุ๊ดๆไปหน่อย ไม่ค่อยดุ.....แต่เจ้าของนะ...โคตรโหด

มาอัปหน่อยครับ

มีแค่20รายชื่อเอง จะให้ทำแจกกันแค่ 2 ใบจริงๆหรือคร๊าบ...... :ตาปิ้ง:

มันดูตุ๊ดๆไปหน่อย ไม่ค่อยดุ.....แต่เจ้าของนะ...โคตรโหด

พี่ค๊าบบบบ....ผมมี แส้กับเทียน มาขายค๊าบบบบ....... 8) 8) 8)

พี่ค๊าบบบบ....ผมมี แส้กับเทียน มาขายค๊าบบบบ....... 8) 8) 8)
พี่มีเทียนพรรษา ก็เข็มขัดลูกเสืออยู่แล้ว...ขอบคุณน๊า 8) 8) 8)

พี่มีเทียนพรรษา ก็เข็มขัดลูกเสืออยู่แล้ว...ขอบคุณน๊า 8) 8) 8)

อะจึ๋ย.... :วิญญาณ: :วิญญาณ:

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
เลือก 2 โชว์จังครับ :ไถ: :ไถ: :ไถ:

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไม่มีคนโหวตแล้วแระ.. สมาชิกตั้งพันกว่าคน มีโหวตแค่ 30+ คน

เอาของมาโชว์ยั่วกิเลสอีกหลายๆๆๆๆๆๆ อย่างเลยสิครับ
เช่น หน้าปัด หรือไม่ก็ล้อสวยๆ 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ไม่มีคนโหวตแล้วแระ.. สมาชิกตั้งพันกว่าคน มีโหวตแค่ 30+ คน

เอาของมาโชว์ยั่วกิเลสอีกหลายๆๆๆๆๆๆ อย่างเลยสิครับ
เช่น หน้าปัด หรือไม่ก็ล้อสวยๆ 55+

ก็ดีแล้วแหล่ะน้านุ่นที่มาโหวดกันน้อย เพราะจะได้มีของเหลือตามเงื่อนไข  แบบไม่ต้องจับอ่ะจะได้ไปจี้ชิงทรัพย์ ;D ;D ;D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ปิดซอยเลยดีมั้ยพี่.. พี่ดักหน้าบ้าน ผมรอต้นซอย จะได้หนีทัน 55

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

หมดเขตลงชื่อพรุ้งนี้เที่ยงนะครับ จับฉลาก ณ แก่งกระจานครับ สงสัยชื่อผู้ร่วมชิงโชคไม่ถึง30 รางวัลเลยไม่ถึง 3 ใบ  :'(
ท่าทางจะปั้นยาก........ :แงๆ:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง