[ Corsa ] ไข่ดำ....

VINCENT · 16901

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
Reply #30 on: 21 Apr 2009, 15:26
สวยมากครับ โป่งมหากาฬเลย.....อยากเห็นไข่ดำทั้งพวงเลยครับ .......

เอ....เค้าจะเรียกรอบคันว่า พวงเลยได้มั๊ยครับ .....

เห็นที่แรกนี่....นี่มันรถอะไรกันนี่....เด็ดมาก

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline VINCENT

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • 248
Reply #31 on: 22 Apr 2009, 11:38
ท่าน Vincent   ผมอยากเป็นคู่แฝดแดง กับ ไข่ดำ  ตัวนี้จังครับ  ขออนุญาติได้มั้ย  แต่งได้ที่ไหนอ่ะ  งบประมาณ สักกี่บาทครับ กรุณาด้วยนะครับ
"""อืม..เจ้าไข่ดำมีการโมมาหลายครั้งอ่ะครับ...แต่ถ้าไม่ผิด ทำไฟเบอร์ รอบคันชุดนี้อยู่ที่ 30 k ไม่รวมงานสี..ไม่รวมงานเฉือนซุ้มล้อ..อ่ะครับ  :P :P :P

Offline de prinze

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #32 on: 29 Apr 2009, 21:30
มาจอง..พื้นที่...มีแต่รูปเก่า ..เพราะของปัจจุบันมันโทรม  อิอิ :จุก: :จุก: :จุก:

งามแท้

Offline bobo6666

• นักรบพเนจร
  • **
  • ----->>Opel [ บ้านนอก ]
Reply #33 on: 07 Jun 2009, 15:23
ว้าว :ตาปิ้ง:แนวทางที่จะเดิน ตาม  ;)  ;)  ;)

-----------------------เออจำไว้รถตู มันซ้อมบ่อยอย่ามานั่งและกัน----------------------------------------------------

www.metalthai.com

Offline GSI GODZILA

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #34 on: 08 Jun 2009, 17:19
 :D :-*มีของดีก็ไม่ยอมโชว์moonroofอ่ะตกลงว่าเมื่อไหร่จะถอดมาให้ยืมใส่บ้าง รออยู่นะคราบ ;D ;D

Offline nomnam

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #35 on: 31 Jul 2010, 19:27
ดีดีดคับ

พี่ใช้งบประมาณไปกี่บาทอ่ะคับ

แล้วไปทำอู่ไหนมาอ่ะคับ

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #36 on: 31 Jul 2010, 20:08
ดีดีดคับ

ไดโกะ สพานพระราม5ครับ 3หมื่นกว่าไม่รวมทำสี

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #37 on: 31 Jul 2010, 20:24
ดีดีดคับ

ไดโกะ สพานพระราม5ครับ 3หมื่นกว่าไม่รวมทำสี
รู้ไปหมดเลย :o :o :oอย่างงี้เค้าเรียกว่าอะไรน้า.... :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #38 on: 31 Jul 2010, 20:29
ดีดีดคับ

รู้ไปหมดเลย :o :o :oอย่างงี้เค้าเรียกว่าอะไรน้า.... :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

คุณสอ ไม่้เืิท้าเปล่าครับ แบบว่าเคยถามมาแล้วทั้งนั้นครับ มีเงินอะ แต่โง่ช่วยไม่ได้ ต้องถามตลอด แต่ไม่รับเฝ้าบ้านนะครับ
มะค่ิิอยอยู่ติดบ้านเท่าไหร่  แต่จะให้กัดชี้เป้ามา...รับรองมีเหวอะ..ไม่ต้องให้ถึงมือเรมืงตันปากแตกหรอกครับ
เห็นน้องเขาถามมาสองวันแล้วก็เลยตอบให้อะ
แล้ว เขียวสะท้อนแสงไปทำอู่ไหนมาอ่ะคับ กี่ตังส์  :มั้ง:

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #39 on: 31 Jul 2010, 20:49
ดีดีดคับ

คุณสอ ไม่้เืิท้าเปล่าครับ แบบว่าเคยถามมาแล้วทั้งนั้นครับ มีเงินอะ แต่โง่ช่วยไม่ได้ ต้องถามตลอด แต่ไม่รับเฝ้าบ้านนะครับ
มะค่ิิอยอยู่ติดบ้านเท่าไหร่  แต่จะให้กัดชี้เป้ามา...รับรองมีเหวอะ..ไม่ต้องให้ถึงมือเรมืงตันปากแตกหรอกครับ
เห็นน้องเขาถามมาสองวันแล้วก็เลยตอบให้อะ
แล้ว เขียวสะท้อนแสงไปทำอู่ไหนมาอ่ะคับ กี่ตังส์  :มั้ง:

ไอ้เขียวเห่ยๆของผมนะเหรอครับทำฟรีอ่ะ เค้าไม่เอาตัง แถมเบียร์ฟรีตลอด ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Reply #40 on: 31 Jul 2010, 20:56

ไอ้เขียวเห่ยๆของผมนะเหรอครับทำฟรีอ่ะ เค้าไม่เอาตัง แถมเบียร์ฟรีตลอด ;D ;D ;D

ต้องหารถใหม่ไปทำสี ก็เพราะ แถมเบียร์ฟรีตลอด นี่ละมั้งครับ  8) 8) 8)  ผู้ดีเห็นแก่หน้า.....

Reply #41 on: 31 Jul 2010, 21:06

ต้องหารถใหม่ไปทำสี ก็เพราะ แถมเบียร์ฟรีตลอด นี่ละมั้งครับ  8) 8) 8)  ผู้ดีเห็นแก่หน้า.....

กะว่าจะโคตรซะนาชื่ออู่ให้เค้าหน่อยที่ทำสีเห่ยๆให้ฟรีๆ  แต่ต้องติดต่อป๋ากุ้ง กะ ซ้อเก๋ ก่อนว่าไปตกแต่ง ซาติ๊กเก้อเจ็บๆแบบนู๋สำลีที่ไหนมาเผื่อม่ะแพงแล้วเค้าออกแบบให้ด้วยจาได้ไปทำบ้าง  แต่ต้องรอดูก่อนว่าอู่จะผสมสีให้เห่ยกว่านี้ได้เป่าก่อน ถ้าผสมได้เมื่อบ่า จะได้เอาเข้าให้ทำใหม่แล้วหาเรื่องกินเบียร์ฟรีพร้อมรีดไถค่าโคตรซะนาบนเรือนร่างเจ้าชาเขียวซะเรยในคราเดียว ;D ;D ;D

Offline offing

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #42 on: 31 Jul 2010, 21:43
โตขึ้น นู๋จะเป็นแบบนี้  :ปลิว:

เวบคนจันท์ ที่รักการถ่ายภาพ  www.chanpix.co.cc

Offline moimoi

Reply #43 on: 31 Jul 2010, 23:22
โป่งแบบนี้ชอบครับ  เบื่อแบบเดิมเมื่อไรจะขอก๊อบครับ   :ตาปิ้ง:  :-[

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง